ชอบ Trailblazer กันที่ตรงไหนครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบ Trailblazer กันที่ตรงไหนครับ  (อ่าน 12273 ครั้ง)

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • TBZ- 7124
ชอบ Trailblazer กันที่ตรงไหนครับ
« เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 07:47:34 PM »
  • Publish
  • -อันดับแรกเลยผมชอบที่ระบบความปลอดภัย TC (ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี)กับ ESP (ระบบช่วยควบคุมการทรงตัวขณะรถเสียสมดุล) เจ้าเบลชเซอร์ต้องมีแน่ๆ

-รูปลักษณ์ ที่หน้าตาจะไม่เหมือนโคโรลาโด โดยเฉพาะกันชน มองไกลๆแยกออกแน่ระหว่างกระบะกับเบลเซอร์ ไม่เหมือนบางค่าย ที่มองไกลๆแยกยาก ไม่รุ้กระบะหรือPPV

ปล.  นี่ขนาดยังไม่ได้สัมผัสเลยนะเนี่ย   555+
          ไว้เจอตัวเป็นๆและได้ลองขับแล้วค่อยมาเม้นกันอีกที อิอิ    8)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ TBZ

• Full Member
    Re: ชอบ Trailblazer กันที่ตรงไหนครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:12:35 PM »
  • Publish
  • อยากได้ PPV 7 ที่นั่ง

ไม่ชอบ น้องจูน

น้องปา ยังไม่โดนเท่าไหร่

เห็นเจ้าตัวนี้ตั้งแต่อยู่ในท้อง กำลังจะคลอดออกมา ก็เลยรอลุ้นอยู่ครับว่าเห็นตัวเป็น ๆ แล้วจะเป็นยังไง ;D

ออฟไลน์ โปร

• TBZ-9009
    • Sr. Member
    Re: ชอบ Trailblazer กันที่ตรงไหนครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:51:27 PM »
  • Publish
  • 1.ชอบด้านหน้า เพราะว่าดูดุแบบลงตัว...
    2.ชอบล้อลายนี้เพราะดูลงตัวกับรถดี โดยเฉพาะเป็นขนาด20นิ้วด้วย...แจ่ม...
    3.ชอบในเรื่องความปลอดภัย ที่น่าจะมีมากกว่ายี่ห้ออื่นในคลาสเดียวกัน(คิดเอาเอง)
    4.ชอบภายในโดยเฉพาะเบาะแถวสองกับแถวสามพับได้แบนราบดีใช้พื้นที่ได้เยอะ
    สรุป...ณ ตอนนี้ชอบทุกอย่างรอดูของจริงอย่างเดียวว่าจะได้อย่างที่คิดไว้หรือเปล่า ;)

ออฟไลน์ nunggamecom

• Jr. Member
    • **
    • Trailblazer
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:56:20 AM »
  • Publish
  • 1.ใด้ขับกลุ่มแรกของโลก
    2.ใด้รถใหม่ ใช้อีก 10 ปี (ฟอร์จุน 3 ปี ปาเจ 3 ปี ตกรุ่น)
    3.ระบบความปลอดภัย ที่ค่ายอื่นไม่มี
    4. เบาะนั่งแถว 6-7 กว้างกว่า ( คงกว้างพอๆแคบติว่า หรือ มากกว่า ฟอร์จูน-ปาเจโร่ แคบนั่งอึดอัด)
    5.ประหยัดน้ำมัน น่าจะประหยัดกว่า ค่ายอื่น เกียร์ 6 สปีต
    6. รูปทรง ที่ใหญ่ กว้าง ขวาง นั่งแล้วคงไม่อึดอัด

ออฟไลน์ pca

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 07:46:58 PM »
  • Publish
  • 4. เบาะนั่งแถว 6-7 กว้างกว่า ( คงกว้างพอๆแคบติว่า หรือ มากกว่า ฟอร์จูน-ปาเจโร่ แคบนั่งอึดอัด)

ถ้ากว้างพอๆ แคปติว่า นี่แสดงว่า "แคบ" มากนะครับ ฟอ กับ ปา กว้างกว่าแคปติว่านะครับ
    ที่ผมไม่เอาแคปติว่าเพราะที่นั่งแถวสามมันเล็กมากเนี่ยแหล่ะครับ

ออฟไลน์ Prapan

• Full Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:26:59 PM »
  • Publish
  • ผมเลือกเพราะไม่ชอบจูนเพราะราคาแพงโอเวอร์ และอกหักอย่างแรงกับการเอาเปรียบของปาฯ ขึ้นราคาแล้วลดสเปกหลายอย่าง ประกันก็ลดเหลือแค่ 3 ปี ทั้ง ๆ ที่รถมีปัญหาเยอะพอสมควรเลย ตอนแรกตั้งใจว่าจะจองปาฯ เดือนธันวาฯ พอออกโบรชัวร์มาเป็นประกันเปลี่ยน เลยโทรไปถาม MMTH ปรากฎว่าเป็นจริง เลยบาย ๆ ครับ อีกอย่างน้ำหนักรถลดลง 10-20 กิโลกรัมได้ ทั้ง ๆ ที่มีการเพิ่มออฟชั่นเข้าไปอีก

สำหรับผม ตอนนี้อยากได้รถครอบครัว เวลาไปเที่ยวจะได้นั่งสบาย ไปได้หลาย ๆ คนพร้อมกัน ราคาไม่แรงมาก ความปลอดภัยเยี่ยม หวังว่าเชฟ จะไม่ทำให้ผมผิดหวังเหมือนที่เจอกับปาฯ นะครับ

ออฟไลน์ kittidet

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:01:29 AM »
  • Publish
  • สำหรับผมอย่างแรกคือ

1.กำลังของเครื่องพร้อมกับแรงบิด ถ้าเทียบกับตัวอื่นเช่น ปา กับ ฟอร์ ม้าของ Trail จะมาเร็วกว่าแถมแรงบิดก็สูงกว่า เป็นรองก็แค่ Ford 3.2L เท่านั้น
    2.รูปร่างภายนอก

ออฟไลน์ YY

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 03:48:58 PM »
  • Publish
  • ข้อเดียวเลย  เริ่ดอ่ะ

:-* :-* :-*

ออฟไลน์ Blackdiamond

• **
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 11:43:09 PM »
  • Publish
  • ชอบทุกอย่าง ถ้าได้ Option เหมือนอย่างที่เห็นในสื่อต่างๆ

ออฟไลน์ maenker

• **
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 11:50:18 PM »
  • Publish
  • ตอนแรกชอบ captiva มากมายจองเเล้วด้วย

พอเจอข่าวเจ้า Trailblazer  เพราะดูสวยถึก และบึกบึนดีไม่เหมือน ค่ายอื่นๆ
    แต่ถ้าได้สเปคเหมือนที่ดูไบ จะรักมาก (คงยาก)

ออฟไลน์ potw140

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:37:31 AM »
  • Publish
  • ตอนแรกตั้งใจจะถอย แคปติว่า เจอเบาะแถว 3 แคบมาก  หวังว่าแถว 3 คงไม่แคบนะ Traiblazer เอาแน่ๆ

ออฟไลน์ ozone81

• **
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:41:52 PM »
  • Publish
  • จริง ๆ ผมก็ชอบดีไซน์ของฟอร์ฯ แต่ดูราคาแล้วเทียบกับคุณภาพรถแล้ว ไม่ไหวครับ รู้สึกโดนเอาเปรียบอย่างแรง ส่วนปาเจโรฯ ชอบออฟชั่นทุกอย่าง แต่ไม่ชอบงานดีไซน์ครับ

แต่มาเจอน้องเทรลฯ ตอบโจทย์ผมได้ทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ jebteenjung

• **
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:30:41 PM »
  • Publish
  • จริง ๆ ผมก็ชอบดีไซน์ของฟอร์ฯ แต่ดูราคาแล้วเทียบกับคุณภาพรถแล้ว ไม่ไหวครับ รู้สึกโดนเอาเปรียบอย่างแรง ส่วนปาเจโรฯ ชอบออฟชั่นทุกอย่าง แต่ไม่ชอบงานดีไซน์ครับ

แต่มาเจอน้องเทรลฯ ตอบโจทย์ผมได้ทุกอย่างครับ
    เห็นด้วยทุกประการครับ

ออฟไลน์ Blackdiamond

• **
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:07:49 PM »
  • Publish
  • ตอนนี้ไม่มีรถรุ่นใหน โดนใจ ตอบโจทย์ ได้เท่านี้  รอดูราคา และตัวจริง ฟันธง  :-[

ออฟไลน์ badboyd2005

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:23:08 PM »
  • Publish
  • ผมอยากได้เพราะ ตอนแรกใช้กระบะตอนครึ่ง ใช้ไปใช้มา เวลาไปไหน อึดอัดแฮะ เลยถอย Optra มาใช้ ยังแน่นเหมือนเดิม แบบว่าสมาชิกบ้านผมเยอะ เพื่อนก็แยะ ตอนแรกมอง Cruze เพราะชอบมาก มาย มองตั้งแต่ยังไม่เข้ามาทำตลาดบ้านเรา ตอนนี้ เริ่มเปลี่ยนแล้ว พอเห็น TrailBlazer โดนเลย ชอบมาก ตอนนี้รอดู ราคา Option และอื่น ๆ นิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ zero

• รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:01:30 PM »
  • Publish
  • รถค่ายนี้อย่างแรกเลยเรื่องความปลอดภัยครับ
    2.คือรูปลักษณ์ภายนอกที่เห็นครั้งแรกเรียกว่า"โดน"ครับ หน้าดูดุสมสไตล์ตัดกับแมกซ์และท่อคู่ได้ใจ
    3.ภายในที่ดูกว้างขวางกว่ารถเจ้าตลาดที่มีอยู่
    4.แรงบิดและแรงม้าที่สมตัว เหนือกว่าเจ้าตลาด
    5.ราคาสมตัว
    6.ขับได้อีกหลายปีไม่ดูตกรุ่น
    ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • Administrator
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:09:44 PM »
  • Publish
  • อยากได้ PPV 7 ที่นั่ง

ไม่ชอบ น้องจูน

น้องปา ยังไม่โดนเท่าไหร่

เห็นเจ้าตัวนี้ตั้งแต่อยู่ในท้อง กำลังจะคลอดออกมา ก็เลยรอลุ้นอยู่ครับว่าเห็นตัวเป็น ๆ แล้วจะเป็นยังไง ;D

เหมือนกันครับ ถ้าไม่มีน้องเทรล ผมก็รอน้องมิว

แต่ตอนนี้ รอน้องเทรลคนเดียวคราบ

ปล.ใช่คุณเสน่ห์ แห่งZONE7 หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ton_uthai

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 11:26:11 PM »
  • Publish
  • ไม่รู้ใครจะชอบเหมือนผมป่ะ ผมชอบตรงเครื่องหมาย +
     ที่เป็นโลโก้ (พยายามคิดบวกเอาไว้ครับ)

ออฟไลน์ Baitong04

• Newbie
    • *
    • เกิดมาทั้งทีเอาดีให้ได้ จากไปทั้งทีฝากดีเอาไว้
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 01:51:00 AM »
  • Publish
  • ชอบเพราะดูหนั่งฝรั่งใช้กันเยอะอยากลองมีใช้บ้างสไตล์PPV
    ถ้ามีสีเขียวมะกอกหล่ะโดนสุดๆ
    เป็นPPV ตัวล่าสุดในตลาดที่มนุษย์เงินเดือนพอจับจองได้
    เคยจะรอออกน้องมิวเซ่ตั้ง สองปีรอนานๆ

ออฟไลน์ deepack

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 11:55:02 AM »
  • Publish
  • ไม่รู้ใครจะชอบเหมือนผมป่ะ ผมชอบตรงเครื่องหมาย +
     ที่เป็นโลโก้ (พยายามคิดบวกเอาไว้ครับ)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย