สู่สุนทรียภาพใหม่(ขับแล้วมีความสุขกว่าเดิมเยอะ)
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: สู่สุนทรียภาพใหม่(ขับแล้วมีความสุขกว่าเดิมเยอะ)  (อ่าน 34912 ครั้ง)

ออฟไลน์ artit.ProEx

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • เต้าหู้โข่ง Trailblazer 2.8 LT 4x4
ซื้อมาเยอะเกินไปไหมนี่ เห็นขายแค่เมตรละ80 กลัวไมพอซื้อมา2เมตรยัดจนล้นก็ยังเหลือ 3):--
กรุงเทพรามอินทราใครอยู่ใกล้อยากทำไม่ต้องไปซื้อมาแบ่งไปครับ เหลือเยอะมากกกกกกกก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2014, 03:10:36 PM โดย artit.ProEx »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ AU-RY

• Jr. Member
  • **
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • ใจถึงก็ไปถึง...TBZ
เยี่ยมครับ :wanwan017:
วันอาทิตย์นี้ต้องลองทำดูบ้าง :wanwan020:
ขาวอวบ & อ้วนดำ

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
Re: สู่สุนทรียภาพใหม่(ขับแล้วมีความสุขกว่าเดิมเยอะ)
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 05:26:50 AM »
  • Publish
  • ผมลองทำตามรูปที่คุณติจัดทำไว้แล้วครับ  ผมยังได้ยัดที่ตัวรถด้วย แถวๆเกียร์ ที่เราถอดออกแหละ ไม่มีไรหุ้มเลย  ผลการขับจะนำมาบอกครับ

ปล.ขอบคุณจขกท.ที่ทำให้คุณติเกิดไอเดีย  ขอบคุณคุณติที่ถ่ายรูปทุกขั้นตอนในการถอด มือโปรทุกด้านจริงๆ  (-_-))

ออฟไลน์ artit.ProEx

• Sr. Member
    • ชอบกด Like+ +2/-0
    • เต้าหู้โข่ง Trailblazer 2.8 LT 4x4
    Re: สู่สุนทรียภาพใหม่(ขับแล้วมีความสุขกว่าเดิมเยอะ)
    « ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 08:35:21 AM »
  • Publish
  • คุณเทพบุได้เมพขิงๆเลยครับ

ได้ภาพมาจากไลน์กรุ๊ปเทรลเราครับ เครดิตคุณเทพเทรลเราเองนี่แหละครับ สุดยอดดดดดด  3(--)

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    « ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 01:18:56 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับคุณอาร์ท ที่นำรูปมาลงให้

ผลการขับลุยฝนเช้านี้   เสียงเครื่องเหมือนดังกว่าเดิมครับ เพราะได้ยินเสียงกุกกักใต้ท้องรถน้อยลง
     (-_-))
       แต่เสียงตกหลุม ลูกระนาดก็ยังคงได้ยินแต่เบาลงเยอะ เสียงยางแทบไม่ได้ยิน  คุ้มค่าเวลาที่ทำมากๆครับ  3(--)

ออฟไลน์ ควร_เบญจ

• เหยี่ยวดำ ลุ่มน้ำเค็ม
    • TBZ-6666
    « ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 04:34:01 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับ  :wanwan020:
    เซียนหัดส่อง กล้องพึ่งซื้อ

นิยมพระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ มาตรฐานสากล

ออฟไลน์ yanatevo

• Newbie
    • *
    • TBZ-1977 "Chevrolet Trailblazer ถ้าใจถึง ก็ไปถึง"

ออฟไลน์ W.Parinya

• Full Member
    • ครอบครัว ชีวิต มิตรภาพ และการเดินทาง
    ขอบคุณครับ...สุดยอดจริงๆครับ

ออฟไลน์ thongchat

• Newbie
    • *
    • หัดขับ Trailblazer
    ขอบคุณไอเดียร์ดีๆครับ   :wanwan020: :wanwan020:

ออฟไลน์ ayw035

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 03:00:04 PM »
  • Publish
  • สนใจมากๆแต่กลัวทำแล้วใส่ไม่เหมือนเดิม ขอรบกวนว่ามีที่ไหนรับทำบ้างครับ เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นแต่มีผู้รู้ทำให้สบายใจกว่า ต้องขอบคุณมากๆที่ให้ข้อมูลอย่างละเอียดจริงๆ ขอบคุณมากๆ แต่ผมก็ทำใจบ้างเพราะเป็นรถดัดแปลงจากกะบะ ผมขับรถแบบนี้เป็นคันแรกก็ประทับใจครับ

ออฟไลน์ runing

• Newbie
    • *
    ขอบคุณครับ ตามหากระทู้นี้มานานแล้ว

ออฟไลน์ sic974

• Newbie
    • *
      • ลูกโป่ง
    ขอบคุณข้อมูลดีๆที่เอามาเเบ่งปันครับ
    เรามีลูกโป่งหลากหลายประเภทให้คุณได้เลือกอย่างพอใจ

ออฟไลน์ samriyod

• Newbie
    • *
    จะกรุบ้าง ลองแล้วแต่ถอดสวิตช์สาย 12V , HSA , TSC  4W ไม่ออก เลยยังไม่ได้ทำ เพื่อนๆ แนะนำวิธีถอดสวิตช์ หน่อยครับ

ออฟไลน์ samriyod

• Newbie
    • *
    คุณเทพบุได้เมพขิงๆเลยครับ

ได้ภาพมาจากไลน์กรุ๊ปเทรลเราครับ เครดิตคุณเทพเทรลเราเองนี่แหละครับ สุดยอดดดดดด  3(--)
    จะกรุบ้าง ลองแล้วแต่ถอดสวิตช์สาย 12V , HSA , TSC  4W ไม่ออก เลยยังไม่ได้ทำ เพื่อนๆ แนะนำวิธีถอดสวิตช์ หน่อยครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย