แนะนำฟรอนท์ที่มีเนวิเกเตอร์ให้หน่อยครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำฟรอนท์ที่มีเนวิเกเตอร์ให้หน่อยครับ  (อ่าน 1923 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimscott

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
สวัสดีครับ ขอปรึกษาเรื่องเครื่องเสียงหน่อยนะครับ

รถของผม Trailblazer 4x4 LTZ ตัวรองท็อปน่ะครับ

ฟรอนท์ของผมเวลานี้เป็นของKenwood DDX6033 พ่วงด้วยทีวีเพดาน และมีเพาเวอร์แอมป์และลำโพงเบสอยู่ด้านท้าย1ตัว

ความต้องการของผมเวลานี้ก็คือ ต้องการเนวีเกเตอร์มาใช้งานน่ะครับ

ผมควรที่จะทำอย่างไรบ้าง เพราะจากที่ร้านแนะนำในเวปนี้มาคือให้เปลี่ยนเป็นเครื่องรุ่นเดียวกับที่ติดรถมาน่ะครับ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆจะแนะนำฟรอนท์ตัวอื่นๆที่ดีกว่านี้มั้ยครับ

และคิดว่าอาจจะถอดลำโพงเบสและเพาเวอร์แอมป์ออกน่ะครับ เพราะเกะกะ และรู้สึกว่าไม่ค่อยจะเวิร์คน่ะครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ eakasit

• Jr. Member
  • **
  • ชอบกด Like+ +5/-0
Re: แนะนำฟรอนท์ที่มีเนวิเกเตอร์ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 08:49:52 AM »
  • Publish
  • ใช่พี่ที่ไปเอารถถึงภูเก็ตไหมครับ คันสีแดง ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ
    ถ้าเอา kenwood เหมือนเดิมไม่ต้องแปลงสายด้านหลัง แนะนำรุ่น
    http://www.tuek-klongthom.com/product/kenwood/2din-dnx-4330-gps/
    ถ้าเอาแบบยี่ห้อธรรมดาหมื่นต้น แบบหน้ากากตรงรุ่น
    ส่วนแอมป์ลำโพง ถ้าเสียงดีและไม่เกะกะผมว่าเก็บไว้ฟังดีกว่า แต่ถ้าไม่ชอบถอดได้เลยครับ  :wanwan020:

ปล.ดูพวก น้ำมันเครื่อง กรองอากาศ กรองดีเซล ถ้าสภาพดี ขับทางไกล 120 ได้เกิน 10 แน่นนอน
    ถ้าไม่บี้คันเร่งตลอด ลอยแล้วยกเลี้ยงไว้

ออฟไลน์ kimscott

• Newbie
    • *
    • ชอบกด Like+ +0/-0
    Re: แนะนำฟรอนท์ที่มีเนวิเกเตอร์ให้หน่อยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 10:38:09 AM »
  • Publish
  • 5555 :wanwan013: :wanwan013: :wanwan013:

ขอบคุณครับ เเอมป์ ลำโพงนี่ไม่ได้เรื่องครับ แถมมีเสียงประหลาดซะด้วยซิ ถอดออกดีกว่าครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับแนะนำเรื่องการเปลี่ยนถ่าย ทีแรกผมก็คิดว่าจะเปลี่ยนที่ัน่นแหละครับ แต่ทีนี้คิดว่าเข้าศูนย์ที่ไว้ใจได้แถวรามอินทราดีกว่า เผื่อจะระหว่างทาง มีอไรผิดปกติ จะได้หาเรื่องเคลมอะไรซะเลย

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย