บริการทำความสะอาดพรมรถยนต์ที่ถูกน้ำท่วมพรมรถยนต์ที่เปียกชื้น เนื่องจาก น้ำเข้ารถ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: บริการทำความสะอาดพรมรถยนต์ที่ถูกน้ำท่วมพรมรถยนต์ที่เปียกชื้น เนื่องจาก น้ำเข้ารถ  (อ่าน 34872 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tatong01

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
สวัสดีครับ หายไปหลายวันเลยครับเพราะงานเยอะและไม่ค่อยได้มีเวลานั่งโต็ะทำงานเท่าไรเพราะลงมืออยู่กับเด็กๆด้วย เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ ลูกค้าคันนี้นานๆมาที่ครับเพราะวิ่งงานต่างจังหวัดตลอด ถ้ามีเวลามาแถวนี้เมื่อไรต้องเอามาล้างที่นี้เท่านั้น เพราะถูกใจอะไรหลายๆอย่างครับ ลูกค้าบอกมาน่ะครับ แต่วันนี้มาถึงให้ขัด เคลือบสีด้วยครับ มาแปลกวุ้ยวันนี้ 555555 ที่ไหนได้ล่ะ ไปโดนยางมะตอยทั้งคันเลยครับ เลยได้โอกาศขัดเคลือบสีสะเลยครับคันนี้ ก็จัดการยางมะตอยก่อนเลยครับทำความสะอาดให้เรียบร้อย และเก็บรายละเอียดรอบคันทั้งหมด แล้วค่อยลงมือขัดสีเพื่อปรับสภาพพื้นผิวของสีให้สะอาดและราบเรียบ แล้วค่อยลงน้ำยาของ PHOENIX ครับจัดไปอย่างสวยงามและได้ระดับมาตรฐานทั้งน้ำยาเคลือบและฝีที่มีอยู่ในมือครับช่างระดับโครตเทพ 555555 ไม่รู้จะเวอร์ไปไหนครับ 5555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 2 ธค. 56 ครับ

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ  รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี  มั่นใจได้เลยครับว่าไ

มาลบรอยด่างบนหลังคาโดยเฉพาะ
สวัสดีครับ เรามาต่อกันเลยน่ะครับเดียวจะไม่มีเวลาทำอีก ขนาดนี้ยังไม่มีเวลาถ่ายอีกหลายคันที่ไม่ได้ถ่าย เซ็งเลยครับอดเอารถมาโชว์กันเลยครับ ว่าแล้วเข้าเรื่องดีกว่า คันนี้เป็นลูกค้าประจำอยู่แล้วครับพอถึงเวลาที่ผมแนะนำให้เคลือบสีทำโน้น นี้ นั้น พี่เขาก็ทำตามที่ผมแนะนำไปให้ทุกอย่างเลยแต่ดันไปพลาดจอดรถไว้ใต้หลังคาแค่ครึ่งคัน แล้วจังหวะหน้าฝนด้วย น้ำฝนก็ลงซ้ำที่เดิมตลอดเวลา 5555555 ให้ยาเคลือบโครตดียังไงก็เอาไม่อยู่ครับท่าน 55555 อันต้องแก้กันที่ต้นเหตุครับ โดยการจอดให้อยู่ในร่มทั้งคันเลย ถ้าไม่มีที่จอดก้ต้องขยันล้างและเช็ดให้บ่อยขึ้นกว่าเดิมครับถึงจะช่วยได้ขึ้นมาหน่อย ส่วนคันนี้ก็มาแบบมีรอยด่างมาเรียบร้อยแล้ว ก็ต้องลงยาขัด เพื่อให้คราบที่ผังนั้นออกไปโดยรักษาเนื้อสีให้อยู่สภาพเดิมแล้วค่อยลงยาเคลือบของ PHOENIX ครับ จัดไปอย่างเงางามตามระเบียบขอบขอพระคุณอย่างสูงที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 2 ธค. 56 ครับ

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ  รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี  มั่นใจได้เลยครับว่าไ

สวัสดีครับ เรามาต่อกันเลยน่ะครับ ลูกคันนี้มาจากไหนไม่รู้เลยครับได้แต่โทรมาถามว่า วันอาทิตย์เปิดไหมค่ะ เปิดครับพี่ เดียวจะได้เอารถเข้าไปซักพรม ฟอกเบาะน่ะค่ะ มีคิวไหมเอ่ย วันอาทิตย์นี้ยังไม่มีครับ เข้ามาได้เลยครับ งั้นขอจองคิวไว้ก่อนเลยน่ะค่ะ เพราะว่าดูจากผลงานในเวปร้านแล้วโอเคเลยค่ะ ขอจองคิวเวลา 09.00 น. เดียวจะเอารถ นิสสัน ทีดา ทะเบียน ฌฟ - 6189 ชื่อเจ้าของรถ ผมจำไม่ได้ครับ เพราะบอกมาเป็นชุดเลย ผมก็คิดไว้ว่า ตูโดนแกล้งอีกแล้ว 555555 เพราะว่าลูกค้าโทรมานี้ไม่ถามเรื่องราคาสักคำครับ ผมถึงกับอึ่งน่ะสิครับ เพราะว่าลูกค้าโดนส่วนมาก จะต้องถามราคาเท่าไรกลัวจะแพง ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า ในงานที่ผมทำไปนี้ใครบอกว่าแพงนี้ ไปโดดตึกฆ่าตัวตายได้เลยครับ 555555 ราคาที่ผมทำนี้ ทั้งสะอาด ทั้งถูก ว่าง่ายๆคุณภาพล้นแก้วเลยดีกว่าครับ เพราะผมทำได้นี้ผมอยู่ได้ไม่ได้จะเอาคันเดียวแล้วรวยเลยน่ะครับ 5555555 พอถึงเวลาวันนัด ลูกค้าก็มาตามนัดจริงๆครับ ทำทั้งคันเลย จัดไปครับตามระเบียบแบบแผนการทำงาน เจ้าของทำเองอีกแล้วครับท่านกับช่างใหญ่มือขวาที่มีประสพการณ์อันยาวนานมาก 5555555 จัดไปครับรื้อยกกะบิเลยครับตามในภาพที่ถ่ายไว้ครับ รถมาส่งตอนเช้าเวลา 09.00 น. ตรงเวลาที่นัดไว้ครับ และผมก็นัดให้มารับรถตอนประมาณ 18.00 น. ก็จัดไปเรื่อยๆครับ งานก็เข้ามาเรื่อยๆ เหมือนกันครับ อยากจะแยกตัวออกให้เป็นสัก 10 ร่างเลย 5555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 8 ธค. 56 ครับ

สวัสดีครับ เรามาเข้าเรื่องกันเลยน่ะครับไม่อยากไปยุ่งกับการบ้านการเมือง เห็นแล้วปวดหัวแทนครับ 555555 ละไว้ในฐานที่เข้าใจน่ะครับ ลูกค้าคนนี้มาแบบไม่ตั้งตัวเลย แถมยังมาถึงก่อนลูกค้าที่นัดไว้เสียอีก 55555 พี่เขามาถึงก็บอกช่างใหญ่เลยครับว่า ช่วยดูให้หน่อยครับว่าโดนยางมะตอยมาหรือป่าว แต่คิดว่าใช่ครับ แล้วก็ทำความสะอาดให้ด้วยน่ะครับขัดเคลือบไปด้วยเลย ก็จัดไปครับ พอเอารถไปล้างทำความสะอาดเสร็จเรียบร้อยแล้ว พอนำมาเช็ดแห้ง ถึงกับร้องโหเลยครับที่นี้ เพราะโดนละอองสีมาอีกแล้วครับท่าน ลูกค้าทิ้งรถไว้แล้วไปทำธุระต่อด้วยสิ ไม่เป็นไรจัดไปเลยครับเพื่อท่านงานแค่นี้เรื่องเล็กครับสำหรับทางร้าน เพราะผมถือว่าลูกค้านำรถมาให้ทำแล้วแปลว่า ให้ความไว้วางใจกับทางร้าน GAPCARWASH DETAILCENTER ของเราแล้วก็จัดไปเลยทำกันไปเลยครับ 555555 เริ่มเก็บรายละเอียดรอบคันก่อนอันดับแรก ในส่วนที่ 2 คือการขัดละอองสีให้หมดจากเนื้อสีและปรับสภาพพื้นผิวของสีให้ราบเรียบเท่ากันทั้งคันครับ แล้วค่อยลงน้ำยาเคลือบสีตัวขี้ผึ้ง ของ 3M เพราะด้วยสีรถะเป็นสีเข้มอยู่แล้ว จึงทำให้ความเงางามนั้นยกขึ้นมาอีกระดับนึ่งขึ้นมาทันที่ครับ แล้วทำให้เห็นชั้นสีกับชั้นฟิมลืที่เคลือบลงไปด้วย 55555 ก็สวยกันไปครับ พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถนั้นผมก็บอกเลยครับว่า เชิญตรวจสอบสภาพรอบคันและที่รถโดนละอองสีมา ลูกค้าถึงกับอึ่งเลยครับ นึกว่าโดนยางมะตอยมาน่ะครับ 5555555 ละอองสีเต็มๆ เลยครับพี่ แล้วราคาค่าขัดเคลือบล่ะครับ ผมเลยตอบแบบไม่ต้องคิดด้วยครับเพราะว่าได้บอกไปในตอนแรกแล้วไม่ขอเพิ่มอยู่แล้วคำพูดคือคำพูดครับ ลูกค้าชอบใจใหญ่เลยเพราะว่านึกว่าจะแพงกว่าเดิมอีก 555555 เจ้าของร้านสปอต์รอยู่แล้วครับ5555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 9 ธค. 56 ครับ

มาจากเวปอยู่แถวตลิ่งชั่น ครับคันนี้แค่ 4000 บาท

สวัสดีครับ ห่างไป 2-3 วันเพราะมีงานที่ต้องวิ่งต่างจังหวัดด้วยครับ อย่างว่าครับมีธุระกิจหลายอย่างที่ต้องทำเป็นทั้งงานราชงานหลวง 555555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้ามาถึงบอกเลยจะมาฟอกพรมซักเบาะ ผมก็เดินมาดูหน้างานเลยครับจะได้บอกราคาได้ถูกต้องไม่แพงเกินไปไม่ถูกเกินไป 55555เพราะเราไม่เอาเปรียบลูกค้าอยู่แล้วด้วยครับ ว่าต่อดีกว่า ลูกค้าบอกว่าตรงคนขับโดนน้ำมันไฮดรอลิกส์หรือเรียกกันง่ายๆว่า น้ำมันเพาเวอร์นั้นเอง เพราะน้องสาวใช้อยู่ และพี่เขาเอารถมาใช้ต่อ พอเห็นเป็นแบบนี้ เลยเปิดเวปดูว่าร้านไหนน่าสนใจครับ แล้วก็มาเจอร้าน GAPCARWASH จึงขับรถมาที่ร้านแล้วถามเรื่องราคาว่าเท่าไร พอผมเปิดดูถึงกับอึ่งพอสมควร เพราะรู้อยู่แล้วว่าถ้าน้ำมันหกลงบนพรมพื้นรถนี้โอกาสที่จะซักหรือฟอก ไม่มีทางโดยเด็ดขาด และอีกอย่างโดนมานานมากแล้วด้วย 55555พี่เขาเลยถามว่าราคาเท่าไรครับถ้าทำทั้งฟอกพรมและก็ฟอกเบาะด้วย ผมดูแล้วยังไงร้านอื่นก็ไม่ทำแน่นอนครับเพราะไม่ได้ ผมก็รู้น่ะครับว่าฟอกไม่มีทางหมดแน่นอนแต่ก็จะเอาให้ดีที่สุดแล้วกัน ส่วนเรื่องราคาก็เลยบอกไป ทั้งหมด 4,000 บาทครับ ลูกค้าไม่ต่อเลยครับแต่จริงๆแล้วผมน่ะบอกราคาผิดไปหน่อย เพราะราคาจะต้องมากกว่านี้อีก 500 บาทครับ แต่ไม่เป็นไรบอกไปแล้ว เพราะทุกครั้งผมจะต้องดูหน้างานก่อนที่จะตัดสินใจว่าราคาเท่าไร เพราะส่วนมากที่ทำไปนั้นราคามันก็ถูกกว่าที่อื่นอยู่แล้วครับไม่รู้จะโทรถามว่าราคาคราวๆ เท่าไร เพราะงานว่างเยอะมั่งครับเลยป่วนชาวบ้านเขาไปทั่ว เข้าเรื่องต่อ ลูกค้าถามคำเดียวว่าเสร็จตอนไหนครับ ผมนัดเอารถเย็นเลย ประ 18.00-19.00 น. ครับ 5555555กันพรมไม่แห้งเพราะต้องฟอกถึง 4 เที่ยวด้วยกันครับ เล่นทุกรูปแบบเพื่อเอาน้ำมันที่ฝังอยู่ในพรมนั้นออกให้ได้มากที่สุดครับ และแล้วก็เป็นไปตามความคิดที่ว่า ออกไม่หมดจริงๆ ด้วยแต่ก็ดีกว่าตอนมานั้นเกือบ 90 % ที่ทำออกมา แล้วลูกค้าเห็นแล้วพอใจในงานมากเพราะตอนมานั้นดำมากแต่ตอนที่ทำเสร็จแล้ว สีของพรมกลับมาเกือบเหมือนเดิมครับ ตามรูปที่ได้นำเสนอไป 555555 แค่นี้ก็เหนื่อยแล้วครับ เพราะวิธีที่จะเอาน้ำมันที่ฝังอยู่ออกให้หมดนั้นมีวิธีเดียวแต่สีของพรมเปลื่ยนแน่นอนครับเลยไม่ทำ 555555 บอกรายละเอียดลูกค้าหมดทุกจุดที่ลูกค้าสงสัยครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 12 ธค. 56 ครับ

มาไม่ทันครับเลยต้องมาใหม่ในวันรุ่งขึ้น ราคาแค่ 2,200 ฿

สวัสดีครับ เรามาเริ่มกันเลยน่ะครับ ลูกค้าคนนี้ มารอบนึ่งแล้วครับแต่ไม่ทันเพราะโดนคิวเคลือบสีอยู่ 2 คัน แต่ที่ผมไม่ได้เอาลงมาเพราะว่า ผมไปต่างจังหวัดงานเริ่งด่วนครับ เลยไม่ได้ถ่ายเอาผลงานลงมาโชว์เลยครับ 5555 ลูกค้าคันนี้มาตอนประมาณเกือบเที่ยงครับ เพราะนัดขัดเคลือบกับ หัวหน้าช่างไว้เรียบร้อยแล้ว พอเข้ามาถึงก็จัดเลยครับ รูปอาจไม่ค่อยได้ถ่ายมากนักน่ะครับผมเพราะติด งานฟอกพรม ฟอกเบาะอยู่ที่ได้นำเสนองานลงไปก่อนหน้านี้ คันนี้ให้ล้างทำความสะอาดห้องเครื่องด้วยครับ ห้องเครื่องก้จัดออกมาอย่างเรียบร้อย แล้วก้นำออกมาเก็บรายละเอียดรอบคันเลยครับ พอเก็บรายละเอียดเรียบร้อยแล้ว ก็เริ่มทำการขัดสีเพื่อปรับสภาพพื้นผิวให้สะอาดยิ่งขึ้นและราบเรียบลบรอยขนแมวออกให้หมดครับ เพื่อพร้อมที่จะนำยาเคลือบสีมาเคลือบอีกครั้งนึ่งเพื่อให้เงางามยิ่งๆขึ้นไปครับ ส่วนในเรื่องราคานั้น 555555 จิบๆๆครับ ราคาทั้งหมดนี้ แค่ 2,200 บาทเท่านั้นเองครับ ตัวยาที่ใช้เคลือบนั้น เป็นของ 3M ตัวขี้ผึ้งครับ เพราะรถเป็นสีดำ เหมาะมากสำหรับยาเคลือบสีตัวนี้ ใช้ให้เป็นใช้ให้เหมาะครับ แล้วรถจะเงาสุดๆ เลยครับ จัดไปครับแบ่งงานกันแถบไม่ทันเพราะมีรถเข้ามาเรื่อยๆอีกต่างหาครับ 555555 ขำๆน่ะครับ งานดีมีคุณภาพก็อย่างนี้ล่ะครับลูกค้าก็เข้าเรื่อยๆ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ
รถเข้าวันที่ 12 ธค. 56 ครับ

มาจาก จ. ปราจีนบุรีครับทำชุดใหญ่แค่ 6,300 บาท
สวัสดีครับ ก็มีเวลาได้พักกายมั่งน่ะครับช่วงนี้งานเข้าได้ตลอดเลย  ได้พักแค่วัน 2 วัน ก็มีงานใหญ่เข้ามาแล้วโทรนัดจองคิ้วไว้ล่วงหน้าเลยครับ 3 วันเพื่อความชัวร์ 555555 พี่เขาบอกว่าดูจากเวปแล้วน่าสนใจดีมากและหาอย่างนี้มานานแล้ว  อยากจะทำให้รถมันใหม่ขึ้นมาเลยโทรมาสอบถามก่อนว่าราคาเท่าไร ผมก็ตอบไปตามตรงเลยครับว่าขอดูหน้างานก่อนครับเพราะผมไม่รู้ว่าเปอาะมากน้อยขนาดไหนอีกอย่างที่สำคัญเลยบอกว่ามาจาก จังหวัด ปราจีนบุรีด้วย 555555 ดินแดงทั้งนั้นเลยครับ  แต่ก็บอกราคาคราวๆไป ก็ไม่น่าเกิน 7 - 8000 บาทหรอกครับพี่  ตีราคาสูงไว้ก่อนเลยครับ  ลืมบอกไปว่าพี่เขาโทรมาว่าจะให้ทำรถ ฟอกพรมฟอกเบาะ และขัด - เคลือบสี ด้วยครับ งานใหญเลยทำที่เดียวทั้งคันจัดไปอย่าให้เสีย โทรมาคอนเฟิร์มตอน 20.32 น. ว่าวันเสาร์นี้เจอกันครับเวลา 08.00 น. ครับ ผมตอบกลับทันที่ว่า โอเคครับพี่เดียวจัดให้ครับ 555555  พอวันเสาร์พี่เขามาถึงที่ร้านก่อนผมมาอีกครับ เพราะส่วนมากลูกค้าที่นัดผมมานั้น จะมาหลังเวลานัด 55555 ไม่เป็นไรครับ ลูกน้องผมเก่งอยู่แล้ว ถอดรอเลยครับ พอผมมาถึงก็มาตอนกำลังที่จะเอาพรมออกแล้ว  5555555 ตื่นสายไปนิดครับ  ก้รีบเลยครับเพราะงานเดินเข้ามาเรื่อยๆ ครับเดียวไม่ทันก็จัดไปเต็มระบบเลยครับ ทำความสะอาดภายในให้เรียบร้อยเอาพรมไปเคาะเอาทรายหรือดินแดงออกก่อนที่จะฉีดด้วยน้ำแรงดันสูง  เอาจนเอื่ยมอรทัยกันไปเลยครับ  ส่วนเบาะฟอกถึง 2 รอบด้วยกันเพราะไม่งั้นคราบที่ฝังออกไม่หมดแน่นอนครับ  พี่เขามาไกลแล้วก็ต้องได้รับสิ่งดีๆที่ทางร้านของเรามีให้ไปด้วยความเต็มใจอย่างไม่มีที่สิ้นสุดครับ  ( จะเวอร์ไปไหนเนี่ย 55555 ) แต่มันก็คือเรื่องจริงที่เรามีความจริงใจให้กับลูกค้าทุกคนที่เข้ามาใช้บริการกับทางร้านของเราครับ  ก็ได้เสนอผลงานตามที่ได้ลงเอาไว้ แล้วพี่เขาก็บอกอีกว่าตอนมาอีกคัน เวลากลับเป็นอีกคันเลย เหมือนใหม่แกะกล่องจริงๆ ลูกค้าเป็นคนพูดน่ะครับ  ผมก็ดีใจแล้วครับ ที่ได้มอบสิ่งดีๆให้กับลูกค้าน่ะครับ  ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา  GAPCARWASH  DETAILCENTER ครับ  รถเข้าวันที่ 14 ธค. 56 ครับ

มาจากเส้น นครอินทร์ ราชพฤกษ์ครับชุดใหญ่ครับแค่ 7,500 บาท
สวัสดีครับ มาโพสใหม่ใหม่อีกครั้งนึ่งเพราะ โพสไปที่นึ่งแล้ว มีแต่รูปขึ้นแต่ข้อความดันหายครับ จำไม่ได้แล้วด้วยว่าเขียนไว้อย่างไรบ้างเอาแบบคราวๆน่ะครับ ราคานี้ชุดใหญ่ 7,500 บาท ครับครับทำ ฟอกเบาะ ฟอกพรม เคลือบสีของ PHOENIX คริสตันโค๊ดส์ และแถมเก็บงานรอยสกปรกที่พรมหลังคาให้อีกด้วยครับยังไม่พอสปาแถมไปให้อีกครับ เอากันให้จุใจกันไปเลย เพราะบอกราคาไปแล้วไม่มีต่อสักคำ ผมก็ทำด้วยความเต็มใจอย่างสุดฝีที่มีอยู่ในมือครับ  55555  ผลงานก็ได้ตามรูปที่นำมาเสนอให้ดูกันน่ะครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับการบริการจากทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 15 ธค. 56 ครับ

สวัสดีครับ วันนี้อากาศดีจริงๆ ครับ น่าเหมาะกับการเคลือบสี 55555 เข้าเรื่องดีกว่าครับเดียวไม่มีเวลาอีก ลูกค้าโทรมาว่าจะขัด - เคลือบสีค่ะมีคิ้วไหมเอ่ย เพราะจะเอารถเข้าไปขัด - เคลือบสีหน่อยค่ะ เวลานี้ชั่งประจวบเหมาะอะไรเช่นนี้มาเลยครับกำลังว่างพอดี เพราะเมื่อเช้าก้เคลือบไปคันนึ่งแล้ว ( ผมไม่อยู่ไปทำธุระมาครับเลยไม่ได้ถ่ายเก็บเอาไว้ ) ลูกค้าบอกว่าจะมาถึงเวลาโดยประมาณ 11.30 น. ครับ ได้เลยครับ พอถึงเวลาก็เข้ามาตามนัดหมาย ก็จัดการเลยโดยไม่ต้องพูดอะไรมากครับ เพราะลูกค้ามาทิ้งรถไว้ให้เดียวจะมารับรถตอนประมาณ 15.00 น. ก็จัดแจงลงมือกันเลยครับ แต่เสียดายอย่างเดียวครับที่ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเก็บผลงานเท่าที่ควรเพราะรถเข้าตลอดเลย ผมก็ลงมือทำกับลูกน้องทุกคันเพื่อให้ลูกได้ความสบายใจว่า เจ้าของทำเองกับมือครับ 5555555 จัดไปอย่าให้เสีย พอถึงเวลามารับรถลูกค้าบอกว่าอยากเงาก็นี้อีกได้ไหมพี่ 5555555ผมเลยแนะนำเลยว่าเคลือบคริสตันส์เลยครับถ้าอยากได้ขนาดนั้น พอลูกค้าถามถึงราคา ถึงกับพูดว่า เอาไว้อย่างนี้น่ะดีแล้วให้พี่ดูแลเรื่องสีดีกว่า ราคามันแรงเกินกับตัวรถ อ่ะน่ะนิดนึ่งครับเห็นว่าอยากได้เลยแนะนำร้านให้ด้วย 5555555 มาเคลือบกับพี่ดีกว่าเงินเหลือเอาไปทำอย่างอื่นได้อีก 5555555 ลูกค้าเข้ามาขัด - เคลือบเป็นครั้งที่ 2 ใช้ยาเคลือบสีตัวขี้ผึ้งของ 3M ครับตามที่ผมแนะนำไว้ครับสีก็จะดูดีสดตลอดใหม่เอี่ยมอ่องอรทัยกันไปเลยครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 16 ธค. 56 ครับ

มาจากแถวสะพานพระนั่งเกล้าครับฟอกเบาะราคา 2,500 ครับ
สวัสดีครับ  เริ่มเช้าวันที่สดใสเหมือนเคยครับ  อากาศช่างเย็นสบายอะไรเช่นนี้ต้องหาคนมากอดสะหน่อยดีกว่ามั่ง 5555555 เข้าเรื่องดีกว่าครับเดียวจะไปกันใหญ่  รถเก๋ง HONDA คันนี้มาจากแถวสะพานพระนั่งเกล้าครับ เปิดเวปมาหาร้านเพื่อที่จะฟอกเบาะอย่างเดี...ยว  ก็มาเจอร้านของผมถูกใจใช่เลยร้านนี้ล่ะ พี่เขาบอกน่ะครับ ก็โทรมาสอบถามราคาก่อนว่าราคาเท่าไรถ้าฟอกเบาะอย่างเดียว ผมก็เลยถามกลับไปว่าเบาะผ้ากำมยี่หรือเบาะหนังครับ  เบาะกำมยี่ครับ 55555ราคาไม่เกิน 2,500 บาทครับพี่ ลูกค้าถามต่ออีกนิดว่าช่วยเช็ดทำความสะอาดที่เปื้อนแถวคอนโซลด้วยได้ไหมครับ  ออผมเลยขออธิบายเลยครับว่า  พี่ครับในการฟอกเบาะนั้นผมจะรวมในส่วนกลางของภายในห้องโดยสารทั้งหมดคือ  เบาะที่นั่งทั้งหมด แผงประตูทั้ง 4 บาน คอนโซลหน้าและคอนโซลหลัง คอนโซลกลาง  เสาเก๋งทั้งหมดครับพี่  จะอยู่ในราคานี้ครับเพราะรถแบ่งออกเป็น 3 ส่วนด้วยกันครับ  ลูกค้าถามมาอีกที่ว่า ที่บอกมาในข้างต้นนี้อยู่ในราคา 2,500 บาทหรอครับ  ผมตอบทันที่ว่าครับไม่ใช่แค่ฟอกเบาะอย่างเดียวที่ลูกค้าเข้าใจน่ะครับ ผมเล่นเป็นชุดแบบนี้ล่ะครับ ( โครตคุ้มเลยในราคานี้อ่ะครับ 5555555) ลูกถามเลยว่าวันอังคารนี้มีคิ้วไหมครับ   ออไม่มีครับพี่เพราะไม่แน่ใจว่าจะมีลูกค้าเข้ามโดยไม่ได้นัดหมายด้วยหรือปล่าว เพาระว่าบ้างที่เข้ามาแล้วให้ทำเลยก็มีครับ 5555555  งั้นผมจองก่อนเลยในราคานี้น่ะ  ครับผมเดียวจัดให้เลยครับพี่  พอถึงวันอังคารที่นัดกันไว้ก็มาตามนัดครับ  เอารถมาทิ้งไว้ให้จัดการให้เรียบร้อย  ฝากรถไว้ด้วยน่ะครับ   จัดการถอดเบาะออกแล้วนำมาฟอกข้างนอกเลยครับ ตามที่ได้ลงรูปเสนอผลงานเอาไว้ครับ  พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ ผมก็บอกเลยครับว่าเชิญตรวจสอบสภาพภายในก่อนน่ะว่าโอเคไหมครับสะอาดได้ดังที่ต้องการไหมครับ พี่เขาบอกว่า  เบาะหน้ากาแฟหกบนเบาะเลยครับ  5555555 ผมว่ามันไม่น่าเปรอะขนาดนั้นนี้ถึงมิน่าล่ะทำไมน้ำดำเป็นโคลนเลยครับ  พอลูกค้าเปิดดูภายในแล้วได้ยินคำพูดออกมาจากปากลูกค้า ว่า เจ๋งครับสะอาดจริงๆ ดีแล้วที่มาร้านนี้ไม่ผิดหวังจริงๆ ผมได้ยินคำนี้จากปากลูกค้าแล้วยิ้มหน้าบานตะเกียงเลย 555555 หายเหนื่อยเลยครับเพราะคำชมเพียงเล็กน้อยที่ได้รับก็ดีใจแล้วครับ  ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา   GAPCARWASH  DETAILCENTER ครับรถเข้าวันที่  17 ธค. 56 ครับดูเพิ่มเติม

มาจากไหนไม่ทราบครับ ขัดเคลือบสี 1,800 ครับน้ำยา PHOENIX  PERFECT
สวัสดีครับ  เรามาต่อกันคันที่ 2 สำหรับวันนี้ครับ 555555 มาจากไหนไม่รู้ครับรู้แต่ว่ามาถึง ก็ถามว่าขัดเคลือบราคาเท่าไร  ผมตอบทันที่เลยครับ 1,800 บาทครับ น้ำยาอะไร  PHOENIX PERFECT SHINE เป็นตัวคริสตันส์โค๊ดครับ  โอเคจัดไปไอ้น้อง  ครับผมได้เล...ยครับพี่ เดียวเชิญพี่สุดหล่อเข้าไปพักผ่อนกายให้สบายใจในห้องรับรองลูกค้าได้เลยน่ะครับเพราะต้องใช้เวลาพอสมควรครับพี่ ( เข้ามาซ้อนกับคัน HONDA CIVIC ฟอกเบาะอ่ะครับ ) แยกร่างแทบไม่ทันเลย 555555 แต่อย่างว่าครับ  ทางร้านเรามีช่างระดับเทพอยู่แล้ว  ไม่ใช่ใครที่ไหน คือตัวผมเอง 55555 ( จะหลงตัวเองไปไหนเนี่ย 555555 )
ล้อเล่นน่ะครับผมไม่ได้เก่งอะไรมาจากไหนหรอกครับ เป็นแค่ช่างตัวเล็กๆ ที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จบนสนามแข่งรถก็เท่านั้นเองครับ 555555
อย่าไปคิดเยอะหนักสมอง  ก็จัดไปครับ นำรถเข้าไปชำระล้างทำความสะอาดให้เรียบร้อยครับ แล้วนำออกมาเช็ดแห้งให้เรียบร้อย  แล้วเริ่มขั้นตอนแรกเลยครับ  คือ การเก็บรายละเอียดทั้งคันว่ามียางมะตอยไหมคราบที่ฝั่งแน่นครับ เอาออกให้หมดด้วยน้ำยา วิเศษที่เสกมาจากบนโลกมนุษย์เนี่ยล่ะครับ 555555 แล้วก็จัดการขัดสีด้วยตัวยาวิเศษอีกเช่นกันครับ  เพื่อปรับพื้นผิวสีของตัวรถให้สะอาดราบเรียบ  ให้เรียบร้อยแล้วค่อยลงยาเคลือบสีของ 
PHOENIX  PERFECT SHINE ตัวแรงเลยครับ เพราะจะเน้นเกล็ดของสีให้สะท้อนออกมาอย่างชัดเจนเลยระยิบระยับเลยสำหรับรถที่มีเกล็ดสีเยอะ
55555 เงาวับครับไม่ต้องห่วงเลย 5555555ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา  GAPCARWASH  DETAILCENTER ครับ  รถเข้าวันที่  17 ธค. 56 ครับดูเพิ่มเติม

มาแบบไม่ตั้งตัวเลยครับ เคลือบสี PHOENIX ราคา1200 บาท
สวัสดีครับ หายไปวันนึ่งก็มีงานเข้ามาอีกแล้วครับ  แต่มาแบบไม่ตั้งตัวเลยครับมาถึงก็ถามเลยว่ามีตัวไหนแนะนำบ้างค่ะ  รถสีนี้ผมแนะนำให้ใช้น้ำยา PHOENIX เพราะจะช่วยดึงความเงาของสีให้ใสขึ้นและสะท้อนแสงได้ดีขึ้นด้วยครับ  และลูกค้าถามอีกอย่างว่าล้างห...้องเครื่องด้วยได้ไหมค่ะพี่  ได้เลยครับเดียวจัดให้  ก็ลงมือกันเลยครับไม่รอช้า  จัดการเรื่องทำความสะอาดห้องเครื่องเลยครับก็ตามที่ได้นำเสนอในรูปครับจัดสะสวยเลยเงางามเหมือนใหม่ออกจากศูนย์ไปเลยครับ 555555 พอจัดการเสร็จก็ทำความสะอาดภายนอกให้เรียบร้อย  แล้วนำมาเก็บงานรอบคันก่อนที่จะนำน้ำยาเคลือบสีมาลงให้เงาแวบเลยครับ 5555 จัดไปรูปอาจไม่เยอะครับเพราะถ่ายไม่ทันครับออกไปธุระข้างนอกเสียก่อนเลยอดเก็บความเงางามของรถมาให้ชมกันเลยครับ และอีกอย่างลูกค้ารีบด้วยครับ  ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH  DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 19 ธค. 56 ครับดูเพิ่มเติม

เพิ่งซื้อมาจากเชียงกงบางนาครับ
สวัสดีครับผู้ติดตามข่าวสารของทางร้าน หายไป 2 - 3 วันหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ  55555เข้าเรื่องดีกว่า   มีลูกค้าโทรมาบอกว่าผมเปิดเจอร้านพี่จากเวปผมอยากจะเอาเบาะมาให้ฟอกหน่อยครับ เบาะตัวเปล่าครับผมเพิ่งซื้อมาจากเชียงกงบางนา  ออได้เลยครับมาเลย  เ...ดียวจะฟอกให้เอี่ยมเลยครับเอามาได้เลยครับ พร้อมแผงประตูอีก 4 บาน ก็จัดไปอย่างดีครับ  ดึงสีของเดิมที่เป็นอยู่ให้ออกมาใหม่เหมือนเดิม  555555  เบาะตัวนอกด้วยครับสวยงามเพราะลายแบบนี้รถบ้านเราไม่มีแน่นอนครับ  เพราะผมก็เป็นคนชอบแต่งรถเหมือนกันครับ 55555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา  GAPCARWASH  DETAILCENTER ครับ เบาะเข้าวันที่  20 ธค. 56

มาถึงที่แบบไม่รู้ตัวเพราะนมของเจ้าตัวเล็ก 1000 บาท

สวัสดีครับใกล้ปีใหม่แล้วเข้าไปทุกวันน่ะครับ ก็เพิ่มอายุกันขึ้นมาอีกคนล่ะ 1 ปีน่ะครับ 555555 มันเป็นเพียงตัวเลขครับอย่าไปคิดมาก ใจสู้สะอย่างทุกอย่างก็ไม่ใช่อุปสรรค์ ครับ 55555 เข้าเรื่องดีกว่าช่วงนี้งานเยอะมาก เพราะทุกคนรักรถและต้องสะอาดก่อนการเดินทาง เต็มทั้งวันครับไม่มีเวลาได้หายใจหายคอกันเลย ลูกค้าคันนี้เข้ามาถึงก้ถามเลยว่าพี่โต้งอยู่ไหน ลูกน้องก็ชี้มาหาผมเลยครับกำลังล้างรถลูกค้าอยู่พอดี พอพี่เขาเดินมาถามก็บอกว่าเนี่ยจะให้ฟอกเบาะตัวเดียวคิดเท่าไรครับ ขอดูก่อนน่ะครับพี่ เป็นอะไรมาครับ นมลูกหกใส่เบาะเต็มๆเลยครับ ประมาณเกือบเดือนแล้วครับ โหพี่นานมากเลยน่ะนี้ มันจะออกหมดไหมครับเรื่องของกลิ่น ผมตอบแบบแบ่งรับแบ่งสู้เลยครับว่า 70 % ที่หายน่ะครับ เพราะพี่เอาไว้นานมากแล้วถ้ามันฝั่งไปแล้วกลิ่นของนมด้วยไม่อยากจะคิดเลยครับ 5555555 เอาอย่างนี้แล้วกันครับพี่ผมจะทำให้สุดความสามารถเท่าที่จะทำให้กลิ่นนั้นหายไปให้ได้ครับ เดียวผมถอดเบาะเอาไว้แล้วพี่นำรถไปใช้ก่อนได้เลยครับ เดียวเรียบร้อยแล้วผมจะโทรบอกให้มาใส่เบาะน่ะครับพี่ จัดไปตามกระบวนการทำความสะอาด ลงมือเองอีกแล้วครับ ( ก็ทุกคันล่ะครับที่เข้ามา ) โดนฟอกไปสะ 3 รอบ เอาจนไม่มีกลิ่นแต่ก็ยังไม่วายที่จะติดนิดๆ เอาง่ายๆน่ะครับถ้าไม่เอาจมูกไปซุกตรงนั้นจริงๆ ล่ะก็ไม่มีทางได้กลิ่นแม้แต่น้อยครับ 555555 เพราะเจ้าของเบาะมาดมเองเลยก่อนที่จะใส่เข้าไปในรถ พี่เขาบอกว่ายังมีหน่อยๆ แต่แถบจะไม่ได้กลิ่นแล้วครับดีกว่าตอนมาคนละเรื่องเดียวกันเลย เลยถามว่าถ้าจะฟอกทั้งคันเท่าไรครับ 55555เดียวค่อยว่ากันครับเพราะงานมันเข้าพอดี ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 25 ธค. 56 ครับ

ผลงานส่งท้ายปี 56 วันที่ 29 ธค. 56 ครับแบบขำๆ

สวัสดีครับ ใกล้วันปีใหม่เข้าไปทุกที วันของปีเก่าก็จะผ่านพ้นไป ก็ขอให้สิ่งที่ไม่ดีไปกับปีเก่า มีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิตในปี 2557 น่ะครับ เข้าเรื่องดีกว่า นี้คือผลงานแบบขำๆ ครับล้างห้องเครื่อง ส่วนมากคนจะเข้าใจผิดว่า เครื่องยนต์ที่ติดแก๊สมาไม่ว่าจะเป็น แก๊ส LPG หรือ แก๊ส NGV ไม่สามารถล้างห้องเครื่องได้ เพราะช่างที่ติดมาจะให้ความรู้ที่ผิดๆ มาเพราะกันไม่ให้เข้าไปยุ่งกับชุดแก๊สที่ติดมากลัวว่าจะมีปัญหาตามมาที่หลัง เรื่องของเรื่องคือ ในการติดตั้งชุดแก๊สนั้นควรดูให้แน่ใจว่าร้านที่จะเข้าไปติดตั้งมีความสามารถเพียงพอไหม มีการรับประกันแบบใด มีความรับผิดชอบขนาดไหนถ้ารถมีปัญหาขึ้น และอุปกรณ์ที่ใช้ติดตั้งได้มาตราฐานหรือไม่ และช่างในร้านนั้นมีความรู้ความสามารถขนาดไหน เพราะแก๊สเป็นวัตถุไวไฟ อย่าเอาชีวิตอันมีค่าไปเสี่ยงกับอุปกรณ์ที่ไม่ได้มาตราฐานเลยครับ ยอมเสียราคาที่แพงอีกสักนิดแต่ได้ความมั่นใจที่สูงกว่ากันเยอะครับ เข้าเรื่องดีกว่า การล้างห้องเครื่องนั้นก็เป็นเรื่องปกติครับแค่ปิดในจุดที่สำคัญ เท่านั้นเองครับก็ล้างไปเรียบร้อยดูแล้วสะอาดตาเปิดห้องเครื่องแล้วไม่อายใครครับ 55555555 และก็มีรถเข้ามาฟอกเบาะหน้าตรงคนขับเพราะโดนฉี่เจ้าตัวเล็กเลยต้องฟอกก่อนนำรถไปเที่ยวในช่วงปีใหม่ครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 29 ธค. 56 ครับ

มาจากบางนาครับ เพราะผลงานจากเวปไซด์ ครับ
สวัสดีครับ  ว่าด้วยเรื่องผลงานที่น่าติดตามชม ยิ่งกว่าเรื่องจริงผ่านจอสะอีก 55555 จะเวอร์ไปไหนแต่เช้าเลยเรา  ขำๆ น่ะครับ  ลูกค้าคันนี้มาแบบไม่ได้นัดเลยครับน่าจะโทรมาถามว่าร้านเปิดไหมค่ะพี่วันนี้  พอบอกว่าเปิดครับแค่นั้นก็วางสายเลย  งง ครับ น...ึกว่าโดนป่วนแต่เช้าเลยหรือเรา  งานก็กำลังเข้าเยอะมากเพราะรถที่กลับมาจากต่างจังกวัด  เป็นธรรมดาครับที่รถจะต้องสกปรกกับมาเพราะไปเที่ยวบ้างไปทำบุญกันมาบ้างก็ว่ากันไปครับ อนุโมทนาสาธุ บุญทุกบุญด้วยน่ะครับ  ลูกค้ามาถึงก็บอกเลยว่าพี่หนูมาไกลน่ะเนี่ยมาโดยเฉพาะเลยอยากขัดเคลือบสี เพราะเห็นผลงานที่เข้ามาเรื่อยๆแล้วน่าเชื่อถือ  เรื่องจริงครับเพราะโกหกไปก็ไม่ได้ทำให้ผมรวยขึ้นมาได้หรอกครับ  ใช้เวลาขัดนานไหมค่ะพี่ ประมาณ 3 ชั่วโมงครับ เอางานละเอียดน่ะครับ เพราะงานหยาบที่นี้ไม่ทำครับ  ก็ตกลงราคาเรียบร้อยที่  1600 ฿ ครับที่จริงราคาอยู่ที่ 1800 ฿ ใช้น้ำ PHOENIX ครับเพราะเป็นรถสีขาว เห็นว่าน้องเขามาใกล้และวนอยู่ 4 รอบเข้าร้านไม่ถูกครับ  เลยจัดไปอย่างเต็มฝีมือครับทั้งเก็บงานยางมะตอย รอยด่างของยางไม้บนหลังคาอีกเพียบครับ ผมบอกแล้วว่าไม่มีใครเขาทำกันหรอกครับในราคานี้กับน้ำยาขัดที่มียี่ห้อดีๆ หรอกครับ  พอขัดและเคลือบเสร็จ ก็ได้ผลงานตามเท่าที่เห็นครับ ไม่ค่อยได้ถ่ายเลยดีกว่าครับเพราะมีรถเข้ามาตลอดงานเยอะทุกวันครับ  เลยได้มาถ่ายตอนหัวหน้าช่างขัดและเคลือบสีเรียบร้อยแล้ว  ลูกค้าเห็นผลงานแล้วชอบใจโอเคเลย สีต้องนุ่มมือและบอกเคล็ดลับอะไรเล็กๆ น้อยๆ  ให้ลูกค้าอีกนิดหน่อยครับ 55555555 ขาวใสสวยแบบเด็กเอ๊าะๆ เลยครับ  ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเราครับ GAPCARWASH  DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 4 มค. 57 ครับ

มาจากแคลาย เพราะดูผลงานแล้วโอเคเลย แค่ 1800 ฿
สวัสดีครับ ผ่านไป 5 วัน จากปีใหม่มานี้งานเข้าตลอดเลยเหมือนกันครับ  เข้าเรื่องดีกว่าเพราะงานกำลังเข้าด้วยครับ  เริ่มกันเลย  ลูกค้าโทรมาถามว่าร้านเปิดไหมค่ะ เปิดครับ  มีคิวยังค่ะ  งงครับ เลยถามว่าพี่จะข้ามาทำอะไรหรอครับ  ออเดียวจะเอารถไปขัดแล...ะเคลือบสีหน่อยน่ะค่ะ  ออได้ครับ เดียวประมาณ ไม่เกิน 10.00 น. เข้าไปถึงร้านน่ะค่ะ ครับแล้วก็วางสายไป  เอาเรายังมึนอยู่นิดหน่อยเพราะว่า โดนโทรมาป่วนจาก...............เป็นประจำครับทำเป็นโทรมานัดว่าจะเอารถเข้ามาทำโน้น นี้ นั้น แต่ก็เหลวเป็น...... ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าเอาหัวส่วนไหนคิดที่ทำแบบนี้  มีการศึกษากันบ้างหรือปล่าวก็ไม่รู้น่ะครับ  อาชีพเดียวกันและอยู่กันคนล่ะที่  อีกอย่างไม่สามารถทำอย่างผมได้ก็อย่าอิจฉากันเลย  มันอยู่ที่ฝีมือของแต่ล่ะ ....... น่ะครับ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหม   ( ขอระบายหน่อยน่ะครับเพราะเซ็งพวกไม่มีมันสมอง  )  มาต่อกันก็พอถึงเวลาพี่เขาก็มาถึง บอกว่าที่นัดไว้ตอนเช้าน่ะค่ะ  ว่าจะเอารถเข้ามาขัดเคลือบ  ออได้เลยครับงั้นเอารถเข้าเลยครับพี่  แต่ขอเวลาในการขัดเคลือบสีนี้ ประมาณ 3 ชั่วโมงน่ะครับ  เพราะงานต้องละเอียดผมไม่ปล่อยงานหยาบๆ ออกไปแน่นอนครับ  แต่แล้วเวลาก็ต้องมากกว่านั้นเพราะ ขัดถึง 2 รอบเพื่อให้ริ้วรอยต่างๆ นั้น ออกให้หมดและต้องเงาเป็นเหมือนกระจกให้ได้ครับ  แล้วก็จัดไปอย่างเต็มความสามารถ  5555555  ลูกค้าไปเดินห้างกลับมายังไม่เสร็จ เลย  ทำไงดีเอ่ยเลยต้องบอกลูกค้าด้วยเหตุผลที่เกิดขึ้นเพราะอะไรอย่างไรให้ลูกค้าเข้าใจ  พี่เขาบอกว่าออเขาใจแล้ว  อีกอย่างน่ะครับพี่ถ้าพี่อยากให้เป็นเหมือนกระจกแบบนี้ตลอดทุกๆ 2 เดือนครับพี่ เคลือบอย่างเดียวพอเลย  แล้วมาดูกันว่าจะใสแบบที่ผมพูดไว้ไหมครับ 555555  ต้องเก็บเงินเพื่อให้รถสวย นิดนึ่งครับพี่  ไปช๊อบปิ้งเสียมากกว่านี้อีกน่ะครับ 555555 รถเป็นหน้าเป็นตาเราอยู่แล้วด้วยครับ  ตามที่ผลงานที่ลงไว้เลยครับนี้คือฝีมือล้วนๆ ที่มีด้วยความจริงใจและคุณภาพที่ให้ลูกค้ากลับไปแบบเต็มที่ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH  DETAILCENTER  ครับ  รถเข้าวันที่  5 มค. 57 ครับ

ฝ่าม็อบ กปปส. มาจากสนามหลวงเพื่อมาขัดเคลือบสีโดยเฉพาะแค่ 2200 ฿
สวัสดีครับ  จากปีใหม่มานี้มีงานเข้ามา ขัด - เคลือบสี ทุกวันเลยครับ ลูกค้าคันนี้ฝ่าม็อบ กปปส. มาจากสนามหลวงครับเพื่อที่จะมา ขัด-เคลือบสี โดยเฉพาะครับที่มานี้เเพราะเนื้อหาที่มีอยู่ในเวปได้แสดงถึงศักยภาพของทางร้านว่า คำว่าคุณภาพคับจนล้นแก้วเป็...นอย่างไร  ( 5555555 หลงตัวเองแต่เช้าเลยเรา ) เข้าเรื่องต่อ พี่เขาโพสเข้ามาถาม Face book ร้านว่าจะขัด - เคลือบสี ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ  ก็ต้องถามกลับไปว่า ขนาดไซด์รถ และสีรถด้วยครับ เพราะผมจะได้ใช้น้ำยา ขัด - เคลือบสี นั้นให้ถูกต้องและได้ตามความต้องการของลูกค้าด้วยครับ  พี่เขาก็ส่งรูปมาให้ดูเลยครับ เป็นรถ Camry ป้ายแดงตัวล่าสุดเลยครับ  เลยจัดไปในราคาที่เหมาะสมครับ 2200 ฿ เพราะเห็นแค่รูปพวกรอยต่างๆน่าจะน้อยอยู่แต่พี่เขาเป็นคนรักรถ  เลยรีบเอามาทำสะก่อนเดียวจะหนักไปกว่านี้  ลูกค้าก็โทรมาถามอีกที่ว่ามี พิกัด GPS. ไหมครับ ออมีครับในเวปผมมีหมดตัดปัญหาว่ามาไม่ถูก ไม่มี GPS หรอ  ผมทำไว้สะจนครบหมดแล้วครับ  โอเคเดียวผมดูก่อนน่ะว่าข้างนอกเป็นอย่างไรบ้าง  ผมก็ งง เลยถามไปว่าพี่อยู่ที่ไหนหรอครับพี่  ออผมทำงานอยู่ที่ สนามหลวง  โหพี่แถวนั้นกำลังติดม๊อบเลยนิครับพี่  ใช่แต่เดียวผมดูก่อนแล้วเดียวโทรมาบอกอีกที่ว่าจะออกมาได้ไหม  5555555 ครับพี่ผมเอาใจช่วยครับ  สักพัก ลูกค้าก็โทรมาบอกว่ามาได้  สุดยอดมากเลยครับลูกค้า  พอมาถึงก็จัดให้เลยครับไม่ต้องรอแล้วเพราะเตรียมอุปกรณ์ในการขัดและเคลือบสี ไว้เรียบร้อยแล้ว  จัดไปครับ อันดับแรกก็เก็บงานทั้งคันก่อนเลยและเริ่มทำการขัดเพื่อปรับสภาพพื้นผิวของสีให้เรียบร้อยแล้วค่อยลงด้วย ยาเคลือบสีตัวขี้ผึ้ง ของ 3M ครับ  และก็แนะลูกค้าว่าต้องทำอย่างไรบ้างเมื่อ ขัด-เคลือบสี  ไปแล้ว ส่วนรูปอาจจะไม่ได้ถ่ายเกือบทุกตอนการทำงานเพราะงานเข้าตลอดเลยครับ เลยไม่ค่อยมีเวลามาถ่ายเก็บภาพสวยๆ สไตล์ธรรมชาติในการทำงานจริงโดยไม่ได้แต่งเติมอะไรเลยครับ  ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา  GAPCARWASH  DETAILCENTER ครับ  รถเข้าวันที่ 7 มค. 2557  ครับ

โทรมาแล้วไม่ได้รับเลยมาถึงร้านเพื่อ ขัด-เคลือบสี โดยเฉพาะ 1400 ฿
สวัสดีครับ วันนี้วันที่ 9 มกราคม 2557 จะต้องเจริญก้าวหน้าและขึ้นมาเป็นอันดับ 1 ให้ได้ครับ 555555 นี้คือจุดมุ่งหมายของคนทำงานทุกคน  ขอให้ประสบความสำเร็จดั่งที่ตั้งใจไว้ด้วยน่ะครับ  เข้าเรื่องต่อ ลูกค้าคนนี้ได้โทรติดต่อมาเมื่อวานตอนเย็น  แต่...ผมไม่ได้รับสายเพราะงานยุ่งบ้างที่โทรศัพท์ก็ไม่ได้อยู่กับตัว  ต้องขอประทานโทษด้วยครับสำหรับลูกค้าที่โทรมาแล้วอาจไม่ได้รับสาย  พอวันรุ่งขึ้น ลูกค้ามาแต่เช้าเลยครับแต่ก็ต้องรอคิ้วนิดนึ่งครับเพราะมีรถเข้ามาใช้บริการตลอด  แต่พอถึงคิ้วก็จัดไปเลยครับ ในช่วงนั้นลูกค้าก็เข้ามาพอดีถามว่ามีอะไรแนะนำไหมครับ  เรื่องเกี่ยวน้ำยาเคลือบสีผมก็เลยมีรายการให้เลือกว่าจะใช้แบบไหน  พออธิบายให้ลูกค้าฟังเรียบร้อยแล้วลูกตัดสินใจเอาของ 3M ตัวขี้ผึ้ง ครับ 5555555 นี้สิแน่นอนและก็ได้แนะนำอะไรอีกหลายอย่างเกี่ยวกับรถ  ( ผมบอกแล้วว่ามาที่นี้ได้ทุกอย่างมีเรื่องครบครั้นที่เกี่ยวกับรถแต่เพียงไม่เหมือน เซเว่น เท่านั้นเองครับ 555555 ก็จัดไปครับ ต้องแอบมาถ่ายรูปเก็บเอาทำๆอยู่ก็โดดมาถ่ายสะ 2 - 3 ภาพ แล้วไปทำงานต่อ555555โครตมีความสุขเลยผม  ก็ได้เสนอผลงานอย่างที่เห็นครับว่า ความเงางามจะต้องเป็นแบบไหนเสียดายครับไม่ได้ถ่ายน่ะตอนที่เอารถมาก่อนที่จะล้างทำความสะอาดหรือก่อนขัดสี สุดยอดมาเลยครับแล้วโดนจัดชุดใหญ่เข้าให้ก็ได้ผลอย่างที่เห็นครับว่าเงาเหมือนกระจกเป็นอย่างไร 5555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH  DETAILCENTER  ครับ รถเข้าวันที่ 8 มค. 57 ครับ

ดูผลงานจากเวปแล้วมาเลย ขัด-เคลือบสี ด้วยPHOENIX แค่ 2500 ฿

สวัสดีครับ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าครับเดียวไม่มีเวลาโพสผลงาน ลูกค้าคันนี้เข้ามาถึงก็บอกเลยครับว่า ขัด-เคลือบสี คันนี้เท่าไรเอ่ย มีอะไรแนะนำบ้างครับ ครับพี่เดียวน่ะครับ พี่จะขัดเคลือบใช่ไหมเอ่ย เดียวดูรอบรถก่อนครับว่าโดนอะไรมามั่ง จะมีคราบของ ยางมะตอยไหม หรือสิ่งอื่นๆที่ไม่คาดคิด 555555 เดียวดูแป๊ปนึ่งครับ โอเคผมแนะนำให้ใช้น้ำยาเคลือบของ PHOENIX ตัวคริสตันโคส เลยครับพี่ ไม่แนะนำให้ใช้ 3M ครับเพราะรถเป็นสีอบอนร์เงิน ต้องใช้ตัวนี้ครับรับประกันว่าเงาสุดยอดแน่นอนครับ เพราะลูกค้าบอกว่าจอดรถไว้ด้านนอกต้องตากน้ำค้าง เลยอยากขัดและเคลือบ อออันนี้ช่วยได้แน่นอนครับพี่แต่พี่ก็ต้องเช็ดทำความสะอาดทุกเช้าด้วยน่ะครับ คือเช็ดคราบน้ำค้างออกบ้างก่อนไปทำงานน่ะครับพี่ ลูกค้าบอกว่าไม่ค่อยมีเวลาถึงเวลาก็ขับรถไปทำงาน5555555 อย่างน้อยพี่ออกกำลังกายตอนเช้าด้วยได้สดชื่นครับ 555555 เดียวผมจะเอารถมาให้ขัดเคลือบอีกคันนึ่งน่ะเดียวหาเวลาก่อน และก็คุยกันเรื่องเกี่ยวกับน้ำยาเคลือบสีและอื่นๆอีกพอประมาณครับ ผมก็เลยลืมถามว่าไม่ทราบพี่มาจากแถวไหนครับ 555555 รู้แต่ว่าที่พี่เขาบอกว่าดูผลงานมาจากเวปครับ ก็มีผลงานที่นำมาแสดงให้เห็นว่าเงางมาจริงแบบไม่ต้องห่วงเลยครับว่าจะไม่เงา ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 9 มค. 57 ครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย