บริการทำความสะอาดพรมรถยนต์ที่ถูกน้ำท่วมพรมรถยนต์ที่เปียกชื้น เนื่องจาก น้ำเข้ารถ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: บริการทำความสะอาดพรมรถยนต์ที่ถูกน้ำท่วมพรมรถยนต์ที่เปียกชื้น เนื่องจาก น้ำเข้ารถ  (อ่าน 35118 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tatong01

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
มาไกลจากจังหวัด อ่างทอง ครับ
สวัสดีครับเรามาเริ่มกันเลยน่ะครับ พี่คนนี้มาจากจังหวัดอ่างทอง เปิดดูจากในเวปครับ ก็โทรมาถามว่าร้านอยู่ที่ไหนบอกไปเสร็จอีกไม่เกินชั่วโมงก็เขามาที่ร้าน ก็คุยเรื่องราคากันในตอนเช้าเลยครับพอคุยกันเสร็จ ก็ลงมือกันเลยไม่รออะไรแล้ว เพราะเดียวมีงานเข้ามาอีกเดียวจะทำกันไม่ทันครับ ก้จัดชุดใหญ่กันไป เอาให้สวยงามกันไปเลย แต่คันนี้หนักหน่อยเพราะน้ำเขามาเป็นอาทิตย์แล้ว มันเลยทำให้พรมที่อยุ่ด้านล่างใต้พรมพื้นนั้นมีกลิ่นทีเหม็นมากๆเหมือนกับน้ำคล่ำในสลั่มจริงๆ ครับ เลยโทรส่งข่าวให้ลูกค้ารู้ว่าถ้าซักแล้วไม่หายก็ต้องเปลื่ยนถลกพรมผ้าห่มออกน่ะครับ ไม่งั้นกลิ่นไม่หายแน่นอน ลูกตอบมาว่าทำตามที่ผมเห็นสมควรเลยครับ ผมก็เลยต้องจัดไปเพื่อความสะอาดของรถและความหอมของรถไม่ให้มีกลิ่นเน่าในรถอีกต่อไป ก็จัดไปแบบเนียนๆเลยครับ วิ่งไปซื้อพรมผ้าห่มมาแล้วนำมาตัดเข้ารูปให้เหมือนเดิมครับแล้วก็ ล้างห้องเครื่องด้วยครับ จัดกันไปให้เงาสะอาดเหมือนใหม่กันไปเลยครับ ในเรื่องรูปไม่ค่อยได้ถ่ายสักเท่าไรน่ะครับเพราะงานเข้ามาตลอดเลย ไม่มีใครถ่ายให้บ้างที่ก็ต้องถ่ายเองครับ 55555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ไว้วางใจกับทางร้าน GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 5 กย. 56 ครับ

สามารถดูผลงานอื่นๆได้ทางเว็บ http://gapcarwash.weebly.com
บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ  รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี  มั่นใจได้เลยครับว่าไ

เพิ่งได้รถมาจากผู้ใหญ่ครับ
สวัสดีครับ มาเริ่มกันเลยเพราะเวลาเรามีน้อยน่ะครับ ฝนค่อยจะมาหาเรื่องกันอยู่เรื่อยๆเลย เริ่มกันเลยแล้วกันครับ มิซูบิชิ ซีเดีย คันนีัมาก็ดูมาจากเวปเหมือนกันครับ ต้องขอขอบคุณสำหรับคนที่ทำเวปให้น่ะครับเดียวถ้าไม่ขอบคุณก่อนเดียวมีน้อยใจครับ 55555 ก็มาให้ดูหน้างานเรียบร้อยแล้วก็ตกลงเรื่องราคากันเลย แล้วก็โอเคครับในเรื่องราคา จัดชุดใหญ่กันไปครับ ฟอกเบาะ ซักพรม ล้างห้องเครื่องด้วยครับ นอกเหนือจากนี้เป็นรายการแถมครับ สปาโอโซน กับแว๊กกระจกไปให้ครับ ก็เริ่มรื้อกันเลยครับ ทำอย่างละมุนละมัยครับ 55555 เดียวจะไม่สวยครับเพราะเป็นรถสีครีมมาด้วย ก็ต้องจัดกันอย่างเต็มที่และต้องระวังรอยต่างๆ เพราะจะเปื้อนง่ายมากเลยครับ ก็จัดการกันอย่างดีที่สุดครับ ลูกค้ามาถึงก็เห็นรอยยิ้มแล้วผมก็หายเหนื่อยเลยครับเพราะวันที่รถเข้ามานั้น มาแบบไม่ได้นัดอะไรกันเลย และเข้ามาถึง 2 คันด้วยและยังมีงานค้างอยู่อีกคัน อยากจะแยกร่างออกไปทำพร้อมกันทุกคันเลยครับ แต่มันเป็นไปไม่ได้ครับ เอาทำให้ดีที่สุดแล้วกันครับเพื่อลูกค้าที่เขามาเพราะความไว้วางใจกับทางร้าน ทำเ็ตมความสามารถครับ 55555 รูปอาจถ่ายได้ไม่มากครับเพราะงานเข้ามาเยอะมาก รูปกับรายละเอียดเลยน้อยไปหน่อยน่ะครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 6 กย. 56 ครับ

ดูผลงานอื่นๆได้ที่ http:gapcaewash.weebly.com
บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ  รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี  มั่นใจได้เลยครับว่าไ

น่าจะมาจากเวปครับ
พี่เข้ามาถึงก็ถามหาเจ้าของร้านเลยครับ ผมมาเจอพอดีเพราะทำอยู่อีกคันนึ่ง ก็คุยกันในเรื่องของราคาว่าฟอกเบาะอย่างเดียวราคาเท่าไร ก็บอกไปตามสเตปน่ะครับ ก็ตกลงกันเรียบร้อย ก็ลงมือทำอย่างดีที่สุดเพราะพี่เขาบอกมาทำเพื่อเจ้าตัวเล็ก ไม่อยากให้มีฝุ่นในรถและสิ่งสกปรก เลยเอามาทำที่ร้านนี้ล่ะ ผมได้ยินอย่างนี้ก็ดีใจแล้วครับที่ไว้วางใจกับทางร้านของเรา ก็ลงมือกันเลยครับ ทำให้สะอาดที่สุดเพื่อเด็กตัวน้อยๆ และสิ่งที่สำคัญคือความไว้วางใจกับทางร้านที่ให้ทำรถคันที่ลูกค้ารักและสิ่งที่รักที่สุดคือลูกตัวน้อยของพี่เขาน่ะครับ จัดกันอย่างเต็มที่เลยครับ เอาให้เอียมกันไปเลยครับ คลีนนิ่งของในห้องเรียบร้อยกันไปเลย ครับ และในตอนที่ทำเสร็จแล้วก็แถม สปาโอโซน กับ แว๊กกระจกเพื่อไม่ให้น้ำเกาะกระจกเวลาฝนตกครับ จัดกันไปสำหรับคนรักรถครับ 555555 ขอขอบพระอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 6 กย. 56 ครับ

ดูผลงานอื่นๆได้ที่http:gapcarwash.weebly.com
Gapcarwash ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่ติดตามผลงานของเราครับ

ลูกค้าเห็นจากเวปเลยตัดสินใจมาเลยครับ
ลูกค้ามาแบบไม่ตั้งตัวเลยครับกำลังล้างรถ เดินเข้ามาถามว่ารับฟอกเบาะซักพรมอยู่ใช่ไหมครับ ผมก็เลยถามต่อไปว่าที่พี่โทรมาเมื่อวานนี้ใช่ไหมครับ ลูกค้าตอบมาแบบไม่มีข้อสงสัยเลยครับ เปล่าครับผมเปิดเวปดูเมื่อเช้านี้ผมก็มาเลยครับ อ้าวหรอครับจะให้ผมทำไรมั่งเอ่ยซักพรมอย่างเดียวเท่าไรครับพี่ ผมถามไปว่าโดนอะไรมาครับ นมเย็นหกใส่ครับทั้งแก้วเลยครับ โดนมา 3 วันแล้วครับกลิ่นมันเปรียวมากเลยครับ ทำแล้วมันจะหายไหมครับ ผมตอบเลยว่าหายแน่ถ้าทำตามสเต็ปของผมน่ะ ที่อื่นไม่รู้แต่ที่ผมหายครับ เอาเลยไหมครับบอกราคาเสร็จก็ลงมือทำเลยครับ จัดไปถอดเบาะออกเอาพรมออกมาซักข้างนอกเหมือนเดิม จัดการถลกพรมผ้าห่มทิ้งเลยไม่ต้องฟังเสียงครับ และนำไปซักฟอกให้เรียบร้อยครับ รูปอาจไม่ค่อยได้ถ่ายเลยครับเพราะงานเข้าเยอะมาก มีอยุู่เท่าที่เห็นครับ และบอกอีกว่าเดียวผมเก็บตังค์ก่อนเดียวเอามาขัดเคลือบสีที่นี้ดีกว่าดูจากงานแล้วโอเคครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ไว้วางใจกับทางร้านของเราที่ได้ให้บริการกับรถที่ท่านรัก จากร้าน GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 10 ตค. 56 ครับ

ศูนย์ ฮอนด้าสาทร ทำไม่ประทับใจ
ลูกค้ามาจากสาทรครับ โทรมานัดไว้เรียบร้อยแล้ว แต่ผมดันจำไม่ได้เพราะงานมันเยอะครับ ก็เลยงงนิดนึ่ง ก็มาแล้วนิครับจัดไป เพราะก่อนหน้านี้เพิ่งรับรถเข้ามาทำชุดใหญ่แล้ว คันนึ่งครับ ไม่เป็นไรทันอยู่แล้วครับระดับฝีที่มีอยู่ในมือครับ 5555555 ลูกค้าบนอุบเลยครับว่าไปเปลื่ยนพรมพื้นที่ศูนย์ฮอนด้าสาทรมาครับ และดูเขาทำดิพี่ฝีมือช่างทั้งนั้นเลยเป็นรอยมือจับที่เบาะคราบดำน้ำมันเลยครับ ผมยังสงสัยเลยครับใช่หรือครับพี่ฝีมือช่างเนี่ยล่ะค่ะเต็มๆเลย เพิ่งไปรับรถออกมาแล้วเจอแบบนี้รับไม่ได้ พอโว้ยที่ศูนย์ก็ไม่มีใครออกมารับผิดชอบเลย เงียบเป็นเป่าสากเลยค่ะ ( ไอ้เราก็จบช่างมาเหมือนกัน แต่ช่าง ณ. สมัยก่อนมีความรับผิดชอบมากกว่าช่างสมัยนี้เยอะครับ ความรับผิดชอบสูงกว่า ทำงานเก่งกว่าไม่ใช่แบบนี้รู้ไม่จริงแล้วทำเป็นเก่งสะอีกเหนื่อยแทนลูกค้าเลยถ้าเจอแบบนี้ ) ผมเลยต้องทำเพื่อให้ลูกค้าเห็นว่าร้านที่เขาทำและรับผิดชอบในงานที่ตัวเองทำอยู่นั้นมันต้องสำคัญมากๆ สำหรับการบริการ จากในรูปผลงานช่างศูนย์ฮอนดาสาทรครับ เล่นสะเป็นรอยบานตะเกียง ทั้งที่ประตูตรงมือจับ ชุดกาบภายในที่มีรอยจากการยกเบาะมาโดนเป็นลายเส้นลึกเลย แถมยังให้น๊อตยึดเบาะคืนมาไม่ครบอีกต่างหากครับ น๊อตยึดคอนโซนกลางเกลียวปล่อยก็ไม่มีมาให้ ผมต้องหาใส่ให้ลูกค้าอีก และจัดไปอย่างดีทำให้เรียบร้อยที่สุดครับ เพื่อให้ลูกค้าที่รักรถขนาดนี้ได้ความสะอาดกลับไปจากทางร้าน GAPCARWASH DETAILCEN ครับเอากันแบบให้เห็นความแตกต่างกันเลยที่เดียวครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้าน GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 12 ตค. 56 ครับ

ทางเราคัดผลงานมาให้ดูเฉพาะบางส่วน สามารถเข้าไปดูรูปผลงานของเราเพิ่มเติมได้ที่ http:www.gapcarwash.weebly.com

มาเพราะ พายุนาริ คันที่ 1

สวัสดีครับ อันนี้เป็นผลงาน 1 ใน 4 คัน ที่เข้ามาในวันที่ 17 ตค. 56 ครับ มาเพราะพายุนาริ เล่นสะอ่วมเลยน้ำเข้ารถเพราะมีรถคันหน้าโหลดเตี้ยแล้ววิ่งคลานไปเรื่อยๆ จนทำให้น้ำที่ท่วมอยู่บนถนนนั้นเข้ามาตามช่องของตัวถังรถเข้ามายังภายในห้องโดยสาร วันรุ่งขึ้นลูกค้าโทรมาสอบถามในเรื่องราคา ก็บอกไปตามสเตปครับ ขอเข้ามาดูหน้างานแล้วสักพักลูกค้าก็วิ่งเข้ามาให้ดูแล้วตกลงราคาว่า จะฟอกเบาะซักพรม อยู่ที่เท่าไร ตอนแรกจะซักพรมอย่างเดียวแต่โดนยุให้ทำที่เดียวเลยเพราะความเป็นห่วงจากใจเจ้าของร้าน พี่ลูกค้าก็ตกลงตามนั้น จัดไปสิครับแบบเหมาๆช่วยกันไปไม่เอาเปรียบลูกค้าที่เดือดร้อนมาอยู่แล้ว จัดการบรรเลงอย่างไว้ด้วยราคาที่เหมาะสมและพึ่งพอใจในการทำงาน แถมล้างห้องเครื่องพร้อมสปาโอนโซนให้อีกต่างหากด้วยครับและยังมีมาต่อหลังจากรื้อรถลูกค้าคันนี้อยู่มาอีก 3 คัน ถ้ามีเวลาว่างจะมาทยอยอัพผลงานลูกค้าที่เข้ามาครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 17 ตค. 56 ครับ

มาเพราะพายุ นาริ คันที่ 6 และมาจาก อมตะนคร จ.ชลบุรี ครับ
เรามาต่อกันเลยน่ะครับ ลูกค้าคันนี้มาจากจังหวัด ชลบุรี ครับ พี่เขาทำงานอยู่นิคมอุตสาหกรรม อมตะนคร ครับ โดนน้ำท่วมมา แล้วพี่เขาเลยเปิดดูจากทางเน็ตว่าจะเข้าร้านไหนดี ถึงจะคุ้มค่ากับเงินที่จะเสียในการดูแลรักษารถที่รักคันนี้ พี่เขาเปิดมาเจอเลยดูข้อมูลของทางร้านครับ และเห็นว่ามีผลงานเข้ามาตลอดแทบจะทุกวันเลยครับ พี่เขาเลยตัดสิ้นใจขับรถมาถึงที่ร้าน GAPCARWASH DETAILCENTER ผมถึงกับอึ่งเลยครับโหพี่ แถวโน้นก็มีร้านทำไม่ใช่หรอครับพี่ ลูกค้าบอกว่ามีแต่ไม่รู้เขาทำงานแบบไหนแต่พอเปิดมาเจอดูจากเวบในร้านแล้ว โอเคเลยอยู่ไกลก็จะไปให้ทำ ( ลูกค้าเป็นคนพูดน่ะครับ ) ผมได้ยินคำนี้เลยต้องจัดเต็มไปเลยครับเอาให้กริบเหมือนใหม่แบบถอยรถป้ายแดงออกมาเลย 555555 เดียวก็รู้ครับว่าเป็นยังไง ก็จัดการเองกับมือเหมือนเดิมครับ และต้องอุดรูของตัวรถที่เป็นยางอุดพื้นรถหายไป ผมเลยต้องทำให้แข็งแรงและทนต่อการใช้งานด้วยครับ ก็ทำเรียบร้อยแล้วจึงโทรตามลูกค้าให้มารับรถครับ พอลูกค้ามาถึงก็เห็นผลงานจากทางร้านที่ทำให้ไปนั้นถึงกับยิ้มไม่หุบเลยครับ ลูกค้าบอกว่า ไม่เห็นอย่างนี้มานานแล้วใหม่มากๆ ครับเหมือนป้ายแดงเลยพี่เขาถ่ายรูปไว้ ผมเลยบอกว่าเดียวผมส่งรูปให้ทางเมลครับไม่มีปัญหาครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับกับความไว้วางใจกับทางร้าน GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 19 ตค. 56 ครับ

ดูเอาเองน่ะครับว่ามาจากไหน 55555
สวัสดีครับ มาต่อกันเลยน่ะครับ ผมไม่รู้ว่ามายังอะไรแบบไหนดูที่ทะเบียนรถเอาแล้วกันครับว่ามายังไงจากที่ไหนน่ะครับ ได้ลูกค้าจากที่ไกลๆ ทั้งนั้นเลยครับ 55555 ชอบของไกลเล่นของแรง แต่เต็มไปด้วยคุณภาพครับผม 55555ลูกค้าคนนี้มาถึงก็โทรมาถามทางเส...ร็จไม่เกิน 1 ชม. ก็มาถึงร้าน พี่เขามาใกล้ถึงแล้วแต่ยัง งง ทางอยู่ครับ ก็มาจอดรอคุยในเรื่องราคากันเรียบร้อยเหมือนเดิมครับ ฟอกพรมอย่างเดียวก็จัดให้ไปอย่างดีครับ ถอดอุปกรณ์ทั้งหมดออกแล้วเอาพรมออกมาแล้วค่อยประกอบอุปกรณ์เข้าไปเหมือนเดิมเพื่อให้พี่เขาเอารถไปใช้ก่อนครับ พอเอาออกมาเสร็จก็ต้องรีบทำเลยครับเดียวไม่มีเวลาทำ เพราะมีรถต่อคิ้วอยู่อีก ลูกค้าที่ดีจะนัดแล้วมาตามนัดครับ แต่ส่วนพวกที่ชอบโทรกวนก็มีอยู่เรื่อยไปครับ เพราะร้านผมทำงานด้วยใจให้คุณภาพกลับไปสมกับเงินที่ลูกค้าเสียมาให้กับทางร้านครับ ลูกค้าเขาเป็นคนตัดสิ้นใจน่ะครับว่าจะเข้าร้านไหนดี ผมไม่สามารถไปบีบคอบังคับต้องทำร้านผมน่ะ  มันไม่ใช่น่ะครับ เพราะลูกค้าเป็นคนเสียเงินและตัดสินใจว่าจะเข้าร้านไหน 555555 แต่ด้วยฝีที่มีอยู่ในมือครับ และผลงานที่ประจักกันแบบเห็นๆ ครับ ลูกก็เข้ามาร้านเองโดยไม่ต้องจัดโปรโมชั่นอะไรเลยครับ 55555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 19 ตค. 56 ครับ

(-_-)
มาจากรามอินทราครับ
สวัสดีครับเรามาเริ่มกันเลยน่ะครับ เพราะห่างหายไปหลายวันที่ไม่ได้เอาผลงานมาโชว์กันครับ ลูกค้าคนนี้นัดมาประมาณ 2 วัน ก็ถึงเวลามาเข้ามาเช้าวันเสาร์ครับ จะเข้ามาซักพรม ฟอกเบาะ แต่พอมาถึงก็บอกว่าฟอกเบาะอย่างเดียวครับ เพราะสาเหตุที่เวลาไม่ค่อยเอื้ออำนวยเท่าไร และ ....... น่ะครับผมก็พร้อมที่จะทำให้อย่างเต็มที่ครับ ลูกค้าคนนี้มาเพราะเห็นผลงานและดูจากเวปแล้วราคาน่าจะถูกพอมาถึงก็บอกเลยครับว่าราคาเท่านั้นเท่านี้ใช่ไหมค่ะ ผมถามไปว่าพี่เห็นไหมครับว่าต่อจากนั้นเขียนว่าอะไรต่อครับและอีกอย่างนึ่งที่สำคัญเลยของผมน่ะถูกสุดแล้วครับ555555 ก็ถูกกว่าที่อื่นจริงๆ ครับเพราะไม่มีใครเขาทำแบบผมด้วยครับในราคานี้ ลูกค้าบอกว่าแถวบ้านก็มีร้านทำผมตอบทันที่ว่าพี่จะกลับไปที่ร้านแถวบ้านพี่ก็ได้ครับ ( เพราะผมรู้อยู่แล้วว่าไม่มีราคาแบบนี้ที่ผมทำอย่างนี้และสะอาดขนาดนี้แล้วครับ ) คุยไปคุยมาก็ทำ ผมไม่ได้บังคับหรือบีบคอลูกด้วยครับ 5555555 เพราะที่พี่เขามาถึงนี้จะว่าด้วยราคาที่ถูกและผลงานที่มีตลอดครับ รูปอาจจะไม่ค่อยได้ถ่ายเท่าไรสำหรับคันนี้น่ะครับ เพราะงานเข้ามาเยอะพอสมควร ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ
รถเข้าวันที่ 2 พย. 56 ครับ

*** ขอบพระคุณลูกค้าทุกๆท่าน ที่ เข้าเยี่ยมชม เว็ปไซต์ ของเรา ไม่ว่าจะใช้บริการเราหรือ ไม่ก็ตาม ขอขอบพระคุณทุกๆท่าน มา ณ ที่นี้ครับผม ***

มาจากที่ไหนดูเอาน่ะครับ เดียวจะหาว่าโม้ 55555

เริ่มต้นวันใหม่อันสดใสบนโลกใบนี้น่ะครับ เรามาเริ่มกันเลยน่ะครับ ลูกค้าคันนี้มาจากไหนผมไม่รู้รู้แต่ว่ามาถึงถามเลยว่า รับฟอกเบาะกับฟอกพรมใช่ไหมค่ะ ใช่ครับก็เดินออกไปดูรถ แล้วก็ตกลงราคากันให้เรียบร้อยเลยครับ พี่เขาถามอีกอย่างว่าจะเสร็จทันก่อน 5 โมงเย็นไหมผมก็เลยตอบไปว่าจะทำให้ทันครับพี่ ลูกค้าบอกว่าไม่อยากกลับมืดน่ะค่ะมันไกลพอสมควร ที่มานี้เพราะเห็นว่างานโอเคราคาไม่น่าแพงอย่างที่คิด ออไม่แพงครับพี่ทำตามหน้างานเลยครับ ก็ลุยกันเลยครับท่านรีบถอดออกมาฟอกเบาะให้เรียบร้อยเพื่อให้ได้กลิ่นไอ้แดดครับ ผมไม่นิยมใช้ตู้อบหรอกครับเพราะ พออบไปแล้วในรถจะมีกลิ่นเหม็นไหม้นิดๆ และก็ต้องทำให้ลูกค้าเข้าใจว่ามันเป็นอย่างไรอะไรเพราะอะไร ตกลงว่ามาฟอกเบาะซักพรมนี้มันต้องหอมขึ้นหรือต้องมีกลิ่นเหม็นไหม้นิดๆ กลับด้วย 555555 เสียเงินต้องได้ในสิ่งที่ดีกลับไปสิครับ 5555555 ก็จัดกันไปตามระเบียบแบบแผนที่ทางร้านได้ทำกันมาตลอดเวลา แล้วก็ทำให้เสร็จก่อนเวลาที่พี่เขากำหนดเสียอีก 555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ
รถเข้าวันที่ 4 พย. 56 ครับ

สวัสดีครับวันนี้ฟ้าฝนไม่ค่อยเป็นใจเลยน่ะครับ เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าคันนี้มาจากปทุมธานี ใกล้ๆแค่นี้ขับรถ 15 นาที ก็ถึงแล้วครับ 55555 ลูกค้ามาตั้งแต่เช้าเลยครับมาถึงก่อนผมสะอีกครับ ผมมาถึงร้าน 07.30 น. แต่พี่เขามานั่งรอน่าจะพอสมควรครับ ตอนผมมาถึงก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะคิดว่าพี่เขาคงรอแฟนเข้าห้องน้ำหรือรอเพื่อนอยู่ แต่ที่ไหนได้ล่ะพอเห็นผมเปิดประตูร้านเท่านั้นล่ะครับ พี่โต้งใช่ไหมครับ ใช่ครับผม ผมเอารถมาให้ฟอกเบาะ ซักพรมหน่อยครับพี่ ไม่ค่อยสะอาดเท่าไรเป็นเบาะบ้างตัวเท่านั้นเองครับ ผมฏ้เลยเสนอขึ้นไปเลยว่า พี่ครับไหนๆก็ทำแล้วปีนึ่งทำหนเดียวผมว่าน่าจะโอเคกว่าไหมเพราะถ้าพี่ทำเฉพาะจุดราคามันไม่หนี้กันน่ะครับพี่จะแพงกว่ากันก็ไม่เท่าไร ให้ผมตีเหมาเลยไหมครับ ลูกค้าถามถึงเรื่องราคา ก็
มาแต่เช้าเลยครับคันนี้
บอกไปเลยว่าเหมาราคานี้..... จะโอกว่าไหมครับ พอลูกค้าได้ยินในราคานี้แล้วไม่ถามต่อเลยครับ ทำเลยพี่ อ้าวไอ้เรานึกในใจว่าต้องโดนต่อรองเรื่องราคาแน่นอนเลย ที่ไหนได้ไม่ต่อสักคำ งั้นจัดเต็มกันแบบลดแรกแจกแถมกันไปเลยครับ 555555 ผมฏ้ลงมือทำเหมือนเดิมครับทุกคันที่เข้ามาในเรื่องการฟอกเบาะ ซักพรมนั้น ผมจะทำเองเพื่อไม่อยากให้เกิดความเสียหายต่อรถลูกค้าที่รักและห่วงแหน ของลูกค้าเองครับ ก็ลงมือทำและมอบความสะอาดให้กับลูกค้าไปอย่างสมบูรณ์แบบเลยครับ ช่วงจังหวะที่ทำอยู่นั้น เห็นลูกค้ายืนถ่ายเอาไว้เป็นที่ระลึก ก็เลยบอกพี่เขาว่าพี่มีเมลไหมครับเดียวผมจัดส่งรูปไปให้ดูครับว่าทำกันถึงขนาดนี้เลยหรอ 555555 ในราคาที่เกินคุณภาพเสียอีกครับ ก็ทำกันจนเสร็จสิ้นขบวนการ ลูกค้าบอกว่า ได้รถเหมือนใหม่ออกจากศูนย์เลยครับ เห็นพี่ทำแล้วผมเชื่อแล้วว่าเจ้าของร้านทำเองกับมือทุกคันเลยแถมยังได้ความรู้เกื่ยวกับเรื่องของรถอีกมากมายที่แนะนำให้ ผมบอกไปว่าผมไม่เก่งหรอกครับแค่เป็นช่างตัวเล็กๆ 20 กว่าปีและเป็นผู้อยู่เบื้องหลังรถแข่งลงสนามเท่านั้นเองครับอย่าไปคิดเยอะหนักหัวปล่าวๆ ครับ 5555555 มีอะไรสงสัยตรงไหนถามได้เลยครับผมไม่ห่วงวิชาอยู่แล้วครับ 555555 ก็ถูกใจลูกค้ากันไปครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 5 พย. 56 ครับ

(:--))มาจากปากน้ำสมุทรปราการ
เรามาเริ่มกันเลยน่ะครับ เพราะคันนี้มารอต่อคิ้วจาก TOYOTA VIOS ครับพี่เขานัดมาสองวันแล้วดันมาลืมสะนิ ( ผมน่ะลืมนัดที่พี่เขานัดไว้ว่าจะเข้ามาขัดเคลือบสี 55555 ) เพราะลูกค้านัดที่จะนำรถเข้ามาให้ผมได้บริการรถที่ท่านรักนั้นเยอะครับ ลืมจดบ้างก็มี จดไว้แล้วก็มี พวกสักแต่ว่าก่อกวนชาวบ้านเขาก็มี เป็นเบอร์เดิมๆ 3-4 วันโทรมาที่ แต่เปลื่ยนคนคุยคิดว่าจะจำไม่ได้ 555555 เห็นแล้วอิจฉาอะไรประมาณนั้นเยอะมากครับ ผมทำใจแล้ว5555555 เอาว่ากันต่อพีเขามาถึงก็ประมาณ 12.45 น. ก็ต้องรอกันนิดนึ่งครับ เพราะรถอีกคันกำลังเก็บงานทั้งหมดอยู่ครับ พอถึงเวลาก็ลุยคันนี้ต่อเลยครับ เพราะพี่เขามาไกลพอสมควรเลย ผมถามว่าพี่มาจากไหนหรอครับ พี่เขาตอบว่ามาจากมาจากปากน้ำสมุทรปราการครับ โหมาไกลเลยน่ะครับพี่ พี่เข้าบอกว่าหาร้านที่ทำแล้วเอาใจใส่ทุกรายละเอียดกับรถลูกค้ายากครับ และอีกอย่างอยากรู้ด้วยว่า เจ้าของทำเองกับมือน่ะจริงไหม 555555 ผมก็บอกคำเดียวเลยว่าพี่ดูเอาแล้วกันครับว่าผมนั่งอยู่กับโต๊ะคอยเก็บเงินอย่างเดียวที่คนอื่นเขาทำกันไหม 55555 พี่เขาได้เห็นความจริงถึงกับอึ่งพอสมควรครับ เพราะผมไม่ได้นั่งโต๊ะทำงานเลยอยู่แต่ภาคสนามแบบเต็มๆครับ แล้วก็เป็นอย่างนี้ทุกวัน แต่ถ้าวันไหนรถเข้าห่างคันผมก็รีบมานั่งลงข้อมูลครับ แต่วันนี้เสียเวลาพี่เขาพอสมควรเลยครับเพราะมีฝนตกลงมาอยู่ช่วงนึ่งจึงต้องหยุดขัดสีเลย ต้องรอให้ฝนหยุดจนสนิทครับแล้วค่อยเริ่มขัดกันต่อ 555555 นานเลยครับคันนี้ แต่ก็จบงานได้สวยงามเป็นอย่างยิ่งครับ เพราะเราเอาใจใส่ทุกกระบวนการทำงานครับ ลูกค้าออกมารับรถที่ทำการขัดสีและเคลือบสีด้วยยา PHOENIX เล่นกันแบบที่เห็นในรูปนั้นล่ะครับ เพราะเจ้าของรถไม่เคยดูแลสีรถมานานมากครับตั้ง 3 ปีแล้วที่ไม่เคยได้ขัดเคลือบสีเลยครับ ความสดของสีก็เห็นกันอย่างได้ชัดเจนเลยครับ 555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 6 พย. 56 ครับ

มาจากแถวบางนาครับเพราะกาแฟหกลงพรมครับ
สวัสดีครับ หายไปหลายวันเพราะว่าเข้ามาเรื่อย เวลามันเลยดูเร็วไปหมด 55555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าคนนี้มาจากแถวบางนาครับ มาเพราะกาแฟหกใส่พรมพื้นรถ แล้วเหม็นมากก็เปิดดูจากทางเน็ตว่าร้านไหนน่าสนใจเพื่อเข้าไปทำความสะอาดพรม และแล้วก็มาเจอร้านของผมเอง GPACARWASH DETAILCENTER ที่พร้อมไปด้วยข้อมูล การทำงานที่เป็นระบบ การบริการเหมือนดูแลรถตัวเอง 555555 ขำๆครับ แต่ผมก้ทำอย่างนี้สำหรับรถลูกค้าทุกคันที่เข้ามาใช้บริการที่ร้านของเรา พอเจอหน้าก็คุยกันในเรื่องราคาแล้วโดยส่วนมากก็ตกลงตามเลทราคาที่ผมทำไว้เป็นประจำอยู่แล้วไม่แพงอย่างที่คิดแต่กลับได้คุณภาพที่มอบให้กับลูกค้าอย่างล้นเปียมเลยครับ ตกลงทำก็เริ่มงานเลยครับ ทำเองกับมือทุกคัน และสิ่งที่ต้องถามว่า พี่ครับจะเอารถไปใช้ก่อนไหมครับผมได้ทำฟอกเบาะให้เรียบร้อยก่อนเลย เพราะดูท่าทีวันนี้อากาศไม่เป็นใจครับสักเท่าไรครับ ครึมๆมาแต่เที่ยงเลย แต่ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผมอยู่แล้ว 555555 คนอย่างผมไม่ได้เก่งมาจากไหนครับแต่แค่ขั้นชำนาญการเท่านั้นเอง 55555 ก็ประกอบเบาะใส่คืนพี่เขาไปก่อนเลยครับและให้ลูกค้านำรถไปใช้ก่อนเลยโดยไม่ได้คิดค่าถอดประกอบเลยแหม่แต่บาทเดียวครับเพราะทำด้วยความสามารถตัวเองอยู่แล้ว ก็นัดวันและเวลาให้พี่เขามาประอีกที่ครับ และก็มาประกอบในวันรุ่งขึ้นครับ ก็ทำผลงานให้เรียบร้อยตามในรูปเลยครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER รถเข้าวันที่ 10 พย. 56 ครับ

มาจากเทียนทะเลพระราม 2 เหมือนกันครับ
มาต่อกันเลยน่ะครับ คันที่เข้ามาก่อนหน้านี้คือเป็นรถของคุณแม่น้องเขาน่ะครับ พอมาถึงก็จัดแจงในเรื่องราคาเลยคุยกันเรียบร้อยก็จัดไปเลยครับรื้ออย่างเดียว แต่คันนี้ต้องค้างอ้างแรมที่ร้านนี้ก่อนน่ะครับพักผ่อนสะบ้างน่ะเดียวผมคนนี้จะจัดการภายในให้เหมือนใหม่อีกครั้งตั้งแต่ใช้งานมา 555555 จัดไปครับเอาให้เนียนเลย ช่วงนี้ผมอาจจะไม่อธิบายมากน่ะครับเพราะมาด้วยกันทั้ง 2 คัน ก็ดูเอาเลยครับตามรูปที่ลงไว้ให้ เป็นผลงานที่เห็นกันแบบจะๆ ครับแต่คันนี้เสร็จก่อนรถ มาสด้า 2 ครับ เพราะจอดอยู่ที่ร้านเลยก็เลยมีเวลาทำกันอย่างเต็มที่ครับ ในตอนสุดท้ายก็เหมือนเดิมครับแถมโน้นนี้นั้น กันไป 555555เจ้าของร้านใจดีครับคุยง่าย 55555 วันที่รับรถคุณแม่มารับเองกับมือเลยครับพอมาเปิดรถดูอีกที่ คนล่ะเรื่องเดียวกันเลยครับก่อนมาเป็นอย่างไร แต่ตอนกลับไปเหมือนได้รถใหม่ไปขับเล่นสะงั้น 555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DRTAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 11 พย. 56 ครับ

มาจากกบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรีครับ

สวัสดีครับ วันนี้อากาศดีแดดร่มลมตก 55555 ครึมฟ้าครึมฝนน่ะครับ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ ลูกค้าคันนี้มาจาก กบินทร์บุรี ครับ ที่ผมรู้เพราะถามพี่เขาน่ะครับว่ามาจากไหน แล้วพี่เขาก็ดูมาเวป เพราะเห็นว่ามีผลแสดงให้เห็นตลอดไม่ค่อยจะว่างเว้นสักเท่าไรครับ 555555 พี่เขานัดผมแล้วแต่ผมดันจำไม่ได้ครับ เพราะงานมันเยอะมากและรถเข้ามาหลายคันบ้างที่ก็ถ่ายมั่งไม่ได้ถ่ายมั่งก็มีครับ ส่วนพี่ลูกค้าคนนี้มาถึงตอน 08.00 น. ก็คุยกันเรื่องราคากันเลยครับว่าทำอะไรบ้าง ก็มีฟอกพรม กับแผงข้างประตูทั้งหมดทุกบาน แล้วก็ล้างห้องเครื่อง ปูพื้นพรมผ้าห่มใหม่ทั้งคันครับ ตามสไตล์ครับ ลดแรกแจกแถม 55555 เพราะเราต้องให้ของดีกับลูกค้าที่เข้ามาใช้บริการกับทางร้านของเราจัดกันไปเลยครับ แถมสปาโอโซนกับ ทำความสะอาดเบาะให้ดูใหม่เหมือนเดิมแต่กลับใหม่กว่าเดิมเสียอีก 5555555 เพราะผมเห็นว่ามันใหม่เกือบทั้งคันแล้วครับ ก็เลยดูว่าเบาะเปื้อนมากไหมก็ไม่เท่าไร ก็เลยเอาน้ำยาเช็ดทำความสะอาดเบาะทั้งหมดเลยดูใหม่กว่าเดิมทั้งคันเลยครับ 55555 ส่วนในตัวพรมพี่เขาบอกว่าน้ำมันโซล่ามันหกมาเป็นปีแล้ว เคยซักพรมไปที่นึ่งแล้วกลิ่นไม่หายค่ะ ผมก็เลยบอกไปว่าเดียวผมจะลองให้สุดความสามารถแล้วกันน่ะครับ เพราะผมก็รู้ดีอยู่แล้วว่าถ้าน้ำมันโซล่าหกนี้แล้วไม่ทันซักฟอกพรมเลยละก็ พอมันซึมถึงแผ่นซับเสียงที่เป็นคลายๆ ขี้หมาแอร์น่ะครับ 555555 ยาวแน่นอนครับ แต่ก็เป็นไปตามที่คิด เลยต้องเหนื่อยกันหน่อยครับ ก็ทำเต็มความสามารถเลยคันนี้ ก็จัดได้ว่า พรมนี้ฟอกกันถึง 3 รอบด้วยกันเพื่อให้กลิ่นหมดจริงๆ ครับ แต่กลิ่นที่เหลือก็จะมาจากแผ่นซับเสียงที่บอกมาข้างต้น ก็เลยปูพรมทับใหม่ทั้งคันเพื่อช่วยเก็บกลิ่นที่ไม่พึ่งประสงค์ ช่วยไปได้เยอะเลยครับ 555555 เพราะลูกค้าเป็นคนบอกเองว่าแทบไม่กลิ่นเลย ขอบคุณมากน่ะค่ะ ที่ทำให้หายไปเกือบหมด รูปอาจจะไม่ได้ถ่ายตอนประกอบน่ะครับเพราะงานเข้ามาเรื่อย เลยไม่มีใครถ่ายให้ 55555555 จัดไปเท่าที่ถ่ายได้ครับขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 22 พย. 56 ครับ

มาจาก 4 แยกบางนาครับ
สวัสดีครับเข้าเรื่องเลยน่ะครับเดียวไม่มีเวลาทำอีก 55555  ลูกค้าคันนี้มาจาก 4 แยกบางนาครับ  ก็ไกลได้เรื่องพอสมควรครับ น้องเขาบอกว่าเบาะเคยเปื้อนอ้วกคนเมามาก่อนเลยถามต่อไปว่า  อ้าวแล้วเอาขึ้นมาได้ไงครับ น้องเลยเล่าให้ฟังว่าไปเที้ยวกัน....แล้ว...ได้ทีพอสมควร......พาเพื่อนกลับเพราะเพื่อนหลับ 
แต่ตัวเองไม่รู้ว่าเพื่อนนอนอ้วกอยู่ในรถที่ตัวเองรักเรียบร้อยแล้ว  ทั้งเบาะทั้งพรมครับ  เรียบและสวยงามโดนละเลงเลยร้อยเลย   และที่สำคัญได้ไปทำการฟอกเบาะฟอกพรมมาแล้วด้วยครับที่...... น่ะครับในราคา.......อย่ารู้เลยน่ะครับ  เพราะว่าได้ยินราคามันช้ำใจแทนครับเพราะทำมาแล้วยังไม่หายเหม็นอีกต่างหากด้วยครับแต่ราคานี้ที่ผมได้ยินจากปากน้องเขานี้รับไม่ได้จริงๆครับเพราะถือว่าแพงเลยล่ะครับถ้างานไม่จบ  น้องเขาบอกว่าดูมาจากในเวบแล้วเห็นผลงานที่ผมทำไว้มีหลายรูปแบบมากที่เข้ามาในร้านผม ก็เลยลองโทรมาถามเสร็จก็มาเลยครับผมก็ไม่รู้ว่าจะโดนป่วนหรือจะเป็นลูกค้าจริงๆ ครับเพราะบ้างคำพูดที่พูดออกไปนั้นมันก็ฟังดูไม่ค่อยเข้าหูสักเท่าไรครับ   5555555  มาต่อดีกว่า ก็ทำการถอดอุปกรณ์ภายในรถออกทั้งหมดเลย  ครับก็จะได้ตามรูปที่นำเสนอเอาไว้  งานหินครับขอบอกเพราะทุกอย่างของ Ford นัั้นเขาทำมาแข็งไปหมดเลยเพื่อไม่ให้มีการถอด ยึดทุกจุดแน่นไปหมดเลยครับ 555555 แต่ก็ไม่พ้นฝีที่มีอยู่ในมือครับ  55555555   ถอดเกลี้ยงเลยครับ  จัดกันไปเอาให้สะอาดกันไปเลย 5555 แต่อย่างว่าครับกลิ่นมันถูกมักมานานแล้วเจอทำแบบไม่จบด้วย โดยเฉพาะตรงเบาะหลัง ฟอกถึง 4 ครั้งด้วยกันครับเอาให้หายจนได้ล่ะครับ  แต่ผมก็ยังกลัวๆอยู่เลย ครับ เพราะกลัวกลิ่นมันจะย้อนรอยขึ้นมา 55555  แต่ก็คงไม่เพราะว่า  วันที่รับรถนั้นเจ้าของรถมาพิสูจร์กลิ่นด้วยตัวเองเลยแล้วบอกว่าหายแล้ว  ไม่มีแล้วนิ  ผมล่ะโล่งอกเลยครับ  ผมก็แถมสปาโอโซนไปให้ด้วยความหวังดี  และให้น้องเขาลองดูว่า ถ้าจอดรถกลางแดดร้อนๆ จะมีกลิ่นไหม ยังไงส่งข่าวด้วยน่ะครับเพราะ ผมทำงานไปทุกคันรับประกันว่าไม่มีกลิ่นอับตามมาแน่นอนครับ  5555555  ขอขอบพระคุณ อย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา  GAPCARWASH  DETAILCENTER  ครับ  รถเข้าวันที่ 23 พย. 56 ครับดูเพิ่มเติม

เอาไว้ออกงานโดยเฉพาะครับ
สวัสดีครับ เรามาเริ่มกันเลยน่ะครับเพราะเวลามันน้อยมากที่จะได้มาลงข้อมูล เข้าเรื่องดีกว่า รถป๋าครับรถป๋า เป็นลูกค้าประจำที่นี้โดยเฉพาะครับ เมื่อวันที่ 13 พย. 56 ก็เอารถเบนส์ มาขัดเคลือบไปคันนึ่งแล้ว วันนี้เอามาอีกคันครับเอาไว้ออกงานโดยเฉพาะครับ คันนี้ใช้ยาเคลือบสีของ PHOENIX ครับเป็นตัวคริสตันส์โค๊ด ไปแล้วครับเหมาะที่จะใช้กับสีรถที่เป็นสีอ่อนๆ น่ะครับ 55555 จัดไปอย่างเต็มที่ครับเอาสะเงาแวบเลย 55555 ผมอาจไม่ได้ถ่ายรูปมากมายครับเพราะงานเข้าตลอดเลย จึงได้ภาพสวยๆน้อยไปหน่อยน่ะครับ
ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER รถเข้าวันที่ 14 พย. 56 ครับ

มาจาก 4 แยกบางนาครับ
สวัสดีครับเข้าเรื่องเลยน่ะครับเดียวไม่มีเวลาทำอีก 55555  ลูกค้าคันนี้มาจาก 4 แยกบางนาครับ  ก็ไกลได้เรื่องพอสมควรครับ น้องเขาบอกว่าเบาะเคยเปื้อนอ้วกคนเมามาก่อนเลยถามต่อไปว่า  อ้าวแล้วเอาขึ้นมาได้ไงครับ น้องเลยเล่าให้ฟังว่าไปเที้ยวกัน....แล้ว...ได้ทีพอสมควร......พาเพื่อนกลับเพราะเพื่อนหลับ 
แต่ตัวเองไม่รู้ว่าเพื่อนนอนอ้วกอยู่ในรถที่ตัวเองรักเรียบร้อยแล้ว  ทั้งเบาะทั้งพรมครับ  เรียบและสวยงามโดนละเลงเลยร้อยเลย   และที่สำคัญได้ไปทำการฟอกเบาะฟอกพรมมาแล้วด้วยครับที่...... น่ะครับในราคา.......อย่ารู้เลยน่ะครับ  เพราะว่าได้ยินราคามันช้ำใจแทนครับเพราะทำมาแล้วยังไม่หายเหม็นอีกต่างหากด้วยครับแต่ราคานี้ที่ผมได้ยินจากปากน้องเขานี้รับไม่ได้จริงๆครับเพราะถือว่าแพงเลยล่ะครับถ้างานไม่จบ  น้องเขาบอกว่าดูมาจากในเวบแล้วเห็นผลงานที่ผมทำไว้มีหลายรูปแบบมากที่เข้ามาในร้านผม ก็เลยลองโทรมาถามเสร็จก็มาเลยครับผมก็ไม่รู้ว่าจะโดนป่วนหรือจะเป็นลูกค้าจริงๆ ครับเพราะบ้างคำพูดที่พูดออกไปนั้นมันก็ฟังดูไม่ค่อยเข้าหูสักเท่าไรครับ   5555555  มาต่อดีกว่า ก็ทำการถอดอุปกรณ์ภายในรถออกทั้งหมดเลย  ครับก็จะได้ตามรูปที่นำเสนอเอาไว้  งานหินครับขอบอกเพราะทุกอย่างของ Ford นัั้นเขาทำมาแข็งไปหมดเลยเพื่อไม่ให้มีการถอด ยึดทุกจุดแน่นไปหมดเลยครับ 555555 แต่ก็ไม่พ้นฝีที่มีอยู่ในมือครับ  55555555   ถอดเกลี้ยงเลยครับ  จัดกันไปเอาให้สะอาดกันไปเลย 5555 แต่อย่างว่าครับกลิ่นมันถูกมักมานานแล้วเจอทำแบบไม่จบด้วย โดยเฉพาะตรงเบาะหลัง ฟอกถึง 4 ครั้งด้วยกันครับเอาให้หายจนได้ล่ะครับ  แต่ผมก็ยังกลัวๆอยู่เลย ครับ เพราะกลัวกลิ่นมันจะย้อนรอยขึ้นมา 55555  แต่ก็คงไม่เพราะว่า  วันที่รับรถนั้นเจ้าของรถมาพิสูจร์กลิ่นด้วยตัวเองเลยแล้วบอกว่าหายแล้ว  ไม่มีแล้วนิ  ผมล่ะโล่งอกเลยครับ  ผมก็แถมสปาโอโซนไปให้ด้วยความหวังดี  และให้น้องเขาลองดูว่า ถ้าจอดรถกลางแดดร้อนๆ จะมีกลิ่นไหม ยังไงส่งข่าวด้วยน่ะครับเพราะ ผมทำงานไปทุกคันรับประกันว่าไม่มีกลิ่นอับตามมาแน่นอนครับ  5555555  ขอขอบพระคุณ อย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา  GAPCARWASH  DETAILCENTER  ครับ  รถเข้าวันที่ 23 พย. 56 ครับดูเพิ่มเติม

สวัสดีครับ ห่างหายไปหลายวันเลยครับ เดียวจะไม่ว่างอีกน่ะครับ เข้าเรื่องเลย รถพี่เขาเพิ่งจะเอาออกมาจากอู่ทำสีครับวันที่พี่ไปรับรถนั้น พี่เขาเล่าให้ฟังน่ะครับ เล่าต่อว่า พอไปถึงมีกลิ่นอยู่ในรถเป็นกลิ่นที่เหม็นทินเนอร์ของที่ผสมสี ผมเลยงงว่า อ้าวทำไมเหม็นได้ไงครับ พี่เขาบอกว่าไม่รู้เหมือนกันไปรับก็เจอแบบนี้ทางร้านก็บอกว่าไม่ได้ทำไรทั้งสินในตัวรถแต่ดันมีคราบสปรกติดอยู่ที่เบาะ พอพี่เขาถามไปก็ได้คำตอบที่ดีมากเลยครับ ไม่รู้เหมือนกันค่ะทางร้านไม่ได้ทำอะไรในรถ ได้ฟังแล้ว เซ็งแทนเลยถ้าเป็นรถของผมล่ะก็เจอกันแน่ร้านนี้ 5555555 พี่เขาเลยเอาเข้ามาที่ร้านเพื่อมาฟอกเบาะครับ และช่วยดับกลิ่นที่ไม่พึ่งประสงค์ออกให้ด้วยน่ะค่ะ ได้ครับจัดให้ทันที่ เพราะคุยเรื่องราคาไว้ก่อนหน้านี้แล้วครับ ลงมือลุยกันเลย เพราะผมยังมีงานที่ต้องทำอีกเยอะครับถ่ายรูปไม่ค่อยเยอะน่ะครับเพราะงานเข้าตลอดเหมือนกันครับ แหม่การบ้านการเมืองจะแปรป่วนไปเท่าใด แต่คนที่รักรถเขาก็ยังต้องการนำรถเข้ามาทำความสะอาดอยู่ดีครับ 5555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 30 พย. 56 ครับ

สวัสดีครับ เริ่มกันคันที่ 2 ของวันที่ 30 พย. 56 ครับ คันนี้เข้ามาถึงก็ถามเลยว่าพี่ครับ ถ้าผมจะเคลือบสีมีคิวไหมครับ 555555 คงต้องรอหน่อยน่ะครับถ้าจะเคลือบวันนี้ไม่แน่ใจว่าทันหรือป่าวน่ะครับ เพราะรถเข้าเยอะและอีกอย่างคือหัวหน้าช่างติดงานฟอกเบาะอยู่น่ะครับ ถ้าทันยังไงเดียวผมโทรบอกได้ไหมครับ ลูกค้าบอกว่าถ้าทำได้เสร็จประมาณกี่โมงครับ ไม่น่าเกิน 18.00 น. น่ะครับ เพราะว่างานมันเยอะจริงๆ แล้วคันโน้เขาเข้ามาก็เกือบ 11.00 น. แล้วน่ะครับกำลังทำอย่างขมักเขม่นเลยตอนนี้ 55555 ได้ครับพี่เดียวผมอยู่รอได้ครับ เอาได้ก็ได้ครับ เพราะน้องเขาเป็นลูกค้ามานานแล้ว ก็จะจัดให้อย่างดีเลยครับ ก็จัดการตามนั้นเลยพอล้างทำความสะอาดสีเสร็จก็นำไปจอดรอ เพื่อที่จะรอทำการเคลือบให้ แล้วก็ตามเวลาที่นัดหมายกับน้องเขาไว้จริงๆ เสร็จไม่เกิน 18.00 น. 55555555 เกือบจะไม่เสร็จเหมือนกันครับ เพราะงานมันเยอะ รูปอาจจะไม่ค่อยได้ถ่ายน่ะครับเพราะงานมันเยอะ เลยถ่ายเท่าที่ถ่ายได้ครับ 555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 30 พย. 56 ครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย