2.8 LTZ ที่ทุกท่านรอคอย **เพิ่มภาพอุปกรณ์ปิดสัมภาระหลังรถ**
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: 2.8 LTZ ที่ทุกท่านรอคอย **เพิ่มภาพอุปกรณ์ปิดสัมภาระหลังรถ**  (อ่าน 63726 ครั้ง)

ออฟไลน์ Atchaa

• Full Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • ฝันให้ไกล ไปให้ถึง TBZ-6057
:wanwan020:ขอบคุณคุณเอกสำหรับข้อมูล, ซึ่งก็เป็นไปตามที่คุณเอกแจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบ
ผมได้รับเจ้า "ภูผาน้ำเงิน" มาแล้วจาก Dealer เทพารักษ์ เมื่อวานนี้ (เร็วกว่าที่คาดไว้มาก) โดยนำแผงบังสัมภาระไปใส่ไว้หลังเบาะแถว 2
และดึงปิดเบาะแถวที่ 3 ที่พับไว้ ส่วนอีกด้านนึงจะเกาะกับขอเกี่ยวหลังเบาะแถวที่ 2  โดยส่วนมากผมจะไม่ได้ใช้เบาะแถว 3 เลยบังไว้เก็บของแทน
เมื่อปิดแล้วจะดูเรียบร้อยสมบูรณ์มากขึนครับ

สำหรับกล่องด้านหลังเบาะแถวที่ 3 ผมเห็นว่าควรจะมีตามรูปหน้าแรก กล่าวคือเมื่อเราใช้เบาะแถว 3 ก็ต้องถอดม่านฯ มาเก็บไว้หลังเบาะแถว 3
ตามที่คุณเอกแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบ  ซึ่งนอกจากจะทำให้พื้นที่ด้านหลังเรียบเสมอกันแล้วยังเป็นตัวครอบเจ้าม่านป้องกันสัมภาระ
ไม่ให้อะไรไปทับจนเกิดความเสียหายอีกด้วย

ตอนนี้ยังไม่มีเวลาว่างเลย ยังไงแล้วผมจะค่อยๆ เก็บ Stock shot เอามารีวิวแบบบ้านๆ ให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกันเร็วๆ นี้นะครับ
:wanwan019:

คุณ Blackdiamond ผมสนใจวิธีติดแผงบังสัมภาระที่แถวสอง ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยนะครับ อ่านแล้วยังงงๆ   :wanwan012: :wanwan012:

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Blackdiamond

• Jr. Member
  • **
เอ.. แล้วผมจะใส่รูปให้คุณ viroja285 ยังงัย ไม่เคยแทรกรูปซักที ทำยังไงหว่า??
ใครก็ด้แนะนำให้หน่อยซิครับ, มือใหม่หัดโพส :wanwan004:

ออฟไลน์ jum78

• Full Member
  • TBZ-2137
:wanwan020:ขอบคุณคุณเอกสำหรับข้อมูล, ซึ่งก็เป็นไปตามที่คุณเอกแจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบ
ผมได้รับเจ้า "ภูผาน้ำเงิน" มาแล้วจาก Dealer เทพารักษ์ เมื่อวานนี้ (เร็วกว่าที่คาดไว้มาก) โดยนำแผงบังสัมภาระไปใส่ไว้หลังเบาะแถว 2
และดึงปิดเบาะแถวที่ 3 ที่พับไว้ ส่วนอีกด้านนึงจะเกาะกับขอเกี่ยวหลังเบาะแถวที่ 2  โดยส่วนมากผมจะไม่ได้ใช้เบาะแถว 3 เลยบังไว้เก็บของแทน
เมื่อปิดแล้วจะดูเรียบร้อยสมบูรณ์มากขึนครับ

สำหรับกล่องด้านหลังเบาะแถวที่ 3 ผมเห็นว่าควรจะมีตามรูปหน้าแรก กล่าวคือเมื่อเราใช้เบาะแถว 3 ก็ต้องถอดม่านฯ มาเก็บไว้หลังเบาะแถว 3
ตามที่คุณเอกแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบ  ซึ่งนอกจากจะทำให้พื้นที่ด้านหลังเรียบเสมอกันแล้วยังเป็นตัวครอบเจ้าม่านป้องกันสัมภาระ
ไม่ให้อะไรไปทับจนเกิดความเสียหายอีกด้วย

ตอนนี้ยังไม่มีเวลาว่างเลย ยังไงแล้วผมจะค่อยๆ เก็บ Stock shot เอามารีวิวแบบบ้านๆ ให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกันเร็วๆ นี้นะครับ
:wanwan019:

คุณ Blackdiamond ผมสนใจวิธีติดแผงบังสัมภาระที่แถวสอง ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยนะครับ อ่านแล้วยังงงๆ   :wanwan012: :wanwan012:
อยากเห็นเหมือนกัน..... :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011:

ออฟไลน์ nopppy

• Newbie
  • *
  • หัดขับ Trailblazer
    • www.laminatethai.com

น่าจะเป็นจุดนี้แล้วดึงมาปิดท้าย

แต่เวลาจะนั่งแถว 3 ก็เอาไปเก็บไว้ที่ท้ายรถ แบบนี้ หรือไม่????   :wanwan023:

ออฟไลน์ sam

• **
Re: 2.8 LTZ ที่ทุกท่านรอคอย
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 11:53:48 AM »
  • Publish
  • ไม่อยากให้เครียดกันครับ  555+

ผมซื้อครูซเมื่อมีนาปีที่แล้ว  ดีเซล 2.0 มีปัญหา 7 อย่าง ไม่เคยเครียดค่อยๆให้ช่างแก้ไขไป

บางอย่างยังแก้ไม่ได้ ก็ยังขับได้ มีมวลความสุขเต็ม100 อยู่

ส่วนเจ้าเบลชเซอร์ ผมลุ้นอยุ่ก็เครื่อง,ช่วงล่าง ,ระบบกล่องควบคุม ถ้าไม่มีปัญหา ความสุขก็เต็ม100 เหมือนครูซ

ผมไม่ใช่คนรวยมีตังส์เหลือเฝืออะไร แต่ความสุขอยู่ที่การได้ปรับปรุงรถตามใจที่เราชอบ มีความสุขดีครับ

ยิ่งเจ้าเบลชเซอร์ทำออกมายังงี้ ผมกลับชอบ เพราะจะทำให้ผมนำความสุขที่แท้จริงไปเติมลงไปให้มัน

ค่อยๆปรับไปเดือนละอย่างๆ หันมาดุที ก้มีความสุข  (เชฟฯไม่ทำมา ฉันทำเองก็ได้ (วะ)

ความคิดเหมือนกันคับ คอยๆ แต่งไป

ออฟไลน์ sam

• **
    ขอบคุณมากๆครับ ผมก็จะได้หายสงสัย เพราะใน brochure บอกมี แต่ไม่เห็นมีใครบอกว่ามี
    ในที่สุดก็ให้มาจริงๆตาม brochure ขอบคุณมากครับ  :wanwan017:
    ใครไม่มี ต้องทวงนะครับ LTZ, LTZ1
    ว่าแต่ใช้งานยังไงเนี้ย ดูแล้วยังงงๆ    :wanwan019:

คุณ iceberg ซื่้อที่ศูนย์ไหนคับ ม่านปิดสัมภาระ มีมาให้จริงนะคับช่วยคอน confirm อีกรอบคับ :wanwan017: :wanwan017: :wanwan005:จะได้ไม่ต้องทวงกะเซลล์ ของผมรับรถประมาณ ปลายเดือน กค คับ

• **

น่าจะเป็นจุดนี้แล้วดึงมาปิดท้าย

แต่เวลาจะนั่งแถว 3 ก็เอาไปเก็บไว้ที่ท้ายรถ แบบนี้ หรือไม่????   :wanwan023:
    :wanwan021:ถูกต้องแล้วครับ  อย่าลืม ด้านตรงกันข้ามกับมือจับใหญ่ๆ จะเห็นเป็นตะขอ ให้ดึงเอาไปเกี่ยวไว้กับหลังเบาะแถว 2 มีช่องพอดีเด๊ะครับ

ออฟไลน์ kanta

• Newbie
    • *

:wanwan021:ถูกต้องแล้วครับ  อย่าลืม ด้านตรงกันข้ามกับมือจับใหญ่ๆ จะเห็นเป็นตะขอ ให้ดึงเอาไปเกี่ยวไว้กับหลังเบาะแถว 2 มีช่องพอดีเด๊ะครับ

ตามนั้นจริงๆครับ... 3(--)

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• Hero Member
    • เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
     :wanwan001:ใช้งานได้จริงแต่ใส่แล้วเวลารถวิ่งจะมีเสียงดัง ถอดเก็บไปแระ
    ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• Global Moderator
    • LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
    :wanwan001:ใช้งานได้จริงแต่ใส่แล้วเวลารถวิ่งจะมีเสียงดัง ถอดเก็บไปแระ
    ไม่เคยใช้เหมียนกันยังไม่เคยกางออกมาเลยฮ่าๆๆๆๆเพราะเวลาเอาของไว้ทีเต็มหลังรถเลยครับ
    คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ Nick (นันท์)

• ขับ Trailblazer คู่ใจ ไปได้ไกลทุกที่
    ใช้ดีมากครับเวลาวางของมีค่า ถ้าไม่มีแล้ววางของ เช่นพวกโน๊ตบุ๊ค เสียวโดนทุบกระจกครับ เพราะพรรคพวกเคยโดนครับ มันเป็นจุดเด่นของเจ้าเทรลครับที่รถในประเภทเดียวกันไม่มี

ออฟไลน์ สิ่งมีชีวิต

• Newbie
    • *
    คุณมัม  พรมกระดุมติดหลังเบาะยังไงครับ ติดกาวเหรอ

ออฟไลน์ dragosiam

• **
    • New Trailblazer
    เวลารถวิ่งเสียงดังเหมือนตัวราวสปริงมันออ่นเวลายันมันจะไม่ค่อยแน่น

• **
    Update เพื่อนๆ ตอนนี้ ม่านปิดสัมภาระ ด้านที่เกี่ยวกับเบาะหลังแถวที่ 2 หลุดแล้ว แจ้งเรื่องเพื่อเคลมแล้ว
    ขอพูดตามตรงว่าทำมาไม่ดีเอามากๆ  9:--)) ใช้เทปกาวติดกับแกน Spring เจอความร้อนเข้าไม่ถึงเดือน กาวหมดสภาพ ห้อยหลุดออกมาเลยครับ
    ดูจากม่านบังแดด (แบบ Manual) ค่ายกังหันสีฟ้า ใช้มากว่า 16 ปี  ยังใช้อยู่ทุกวันนี้ เค้าเย็บปลายผ้าม่านกับแกนโลหะ แล้วเสียบในแกน Spring
    ซึ่งบากเป็นร่องไว้ ยังไง ก็ไม่หลุด ยกเว้นด้ายฝีเย็บเปื่อยหรือผ้าม่านหมดสภาพ  ไม่ได้เป็นเทคโนโลยี่ใหม่อะไรเลย บ้านๆ แท้ๆ ตอนนี้ก็รอคำตอบจาก GM
    อยู่จะได้ของเมื่อไร (รอมานานแล้วนะครับ 3(:--) และหวังอยู่ลึกๆ ว่า GM คงจะให้ บริษัทผู้ผลิตปรับปรุง โดยด่วน เนื่องจากทำให้เสียหน้าเป็นอย่างมาก
    แต่ถ้านำแบบเดิมมาให้ก็คงไม่เก็บไว้ให้หนักรถ :wanwan044:

ออฟไลน์ Wongploy

• Newbie
    • *
    Update เพื่อนๆ ตอนนี้ ม่านปิดสัมภาระ ด้านที่เกี่ยวกับเบาะหลังแถวที่ 2 หลุดแล้ว แจ้งเรื่องเพื่อเคลมแล้ว
    ขอพูดตามตรงว่าทำมาไม่ดีเอามากๆ  9:--)) ใช้เทปกาวติดกับแกน Spring เจอความร้อนเข้าไม่ถึงเดือน กาวหมดสภาพ ห้อยหลุดออกมาเลยครับ
    ดูจากม่านบังแดด (แบบ Manual) ค่ายกังหันสีฟ้า ใช้มากว่า 16 ปี  ยังใช้อยู่ทุกวันนี้ เค้าเย็บปลายผ้าม่านกับแกนโลหะ แล้วเสียบในแกน Spring
    ซึ่งบากเป็นร่องไว้ ยังไง ก็ไม่หลุด ยกเว้นด้ายฝีเย็บเปื่อยหรือผ้าม่านหมดสภาพ  ไม่ได้เป็นเทคโนโลยี่ใหม่อะไรเลย บ้านๆ แท้ๆ ตอนนี้ก็รอคำตอบจาก GM
    อยู่จะได้ของเมื่อไร (รอมานานแล้วนะครับ 3(:--) และหวังอยู่ลึกๆ ว่า GM คงจะให้ บริษัทผู้ผลิตปรับปรุง โดยด่วน เนื่องจากทำให้เสียหน้าเป็นอย่างมาก
    แต่ถ้านำแบบเดิมมาให้ก็คงไม่เก็บไว้ให้หนักรถ :wanwan044:

ของเราด้านที่เกี่ยวกับท้ายรถหักตั้งแต่วันแรกที่เอามาใช้ เคลมไป 4 เดือน เพิ่งจะได้ของมาใหม่อาทิตย์นี้ ไม่รู้จะหักอีกหรือเปล่า เพราะก็เหมือนตัวเดิม

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• Global Moderator
    • LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
    ไม่เคยใช้เลย ถอดเก็บไว้จนลืมแล้ว ว่างๆจะลองใส่ดู ปาดเหงื่อเลยตรู
    คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ tong105

• Newbie
    • *
    ระบบรถวางทาตรฐานมาให้ดี เราใช้แบบอุ่นใจ service ช้า ๆๆๆๆ ไปทำใจได้ก็ โอเค ทำใจไม่ได้ อย่าซื้อไปใช้ รอ GM TH ปรับปรุงระบบแล้วค่อยมาใช้ครับ ผมใช้เป็นรถบ้านไม่ซีเรีนสอะไร ทนรอเอาหน่อย ใช้ Cheve GM TH ต้องใจเย็น ๆๆๆๆๆๆ แต่ถ้าใช้เยอะๆ ก็ลำบากหน่อยครับ ถ้า GM TH ยังไม่เข้ามาช่วยเหลือระบบ Service  ทำใจก่อนหละตรับ :wanwan022: :wanwan004:
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2013, 09:08:26 AM โดย tong105 »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย