2.8 LTZ ที่ทุกท่านรอคอย **เพิ่มภาพอุปกรณ์ปิดสัมภาระหลังรถ**
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: 2.8 LTZ ที่ทุกท่านรอคอย **เพิ่มภาพอุปกรณ์ปิดสัมภาระหลังรถ**  (อ่าน 63812 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ray2210

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • ฝันให้ใกล...พยายามไปให้ถึง ฮ่า ๆ
Re: 2.8 LTZ ที่ทุกท่านรอคอย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 11:06:20 AM »
  • Publish
  • ขอบคุณท่าน Zero มากมาย ที่จัดภาพ TBZ ตัวขายจริง ล็อตแรกในโลก มาให้พวกเราได้ชมกัน
    หลังจากที่ได้เห็นรูปแล้ว  ภายนอก ไม่มีที่ติ  ระบบความปลอดภัย + ฟังก์ชั่น ก็ถือว่ายอดเยี่ยม 
    แต่เห็นภายในแล้ว  ต้องกลับมาตั้งหลัก  และคิดแบบหวังลึกๆว่า  คงต้องรอเวอร์ชั่น 2  (ปลายปีนี้)  ตามที่ท่าน Family Man คาดการณ์ กันต่อไป... :wanwan003:

สรุป :  มันยังไม่พอทำให้ผมหวั่นไหว ถึงขั้นตบะแตก อยากรีบไปจอง TBZ ในช่วงนี้ครับ  :wanwan013: :wanwan013:
    ผมก็เห็นด้วย และมีแนวคิดนี้ ประกอบกับยังรอได้ไม่ได้รีบใช้รถ...ตามนั้นครับ  :wanwan003:

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • Administrator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    « ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:17:06 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณท่าน Zero มากมาย ที่จัดภาพ TBZ ตัวขายจริง ล็อตแรกในโลก มาให้พวกเราได้ชมกัน
    หลังจากที่ได้เห็นรูปแล้ว  ภายนอก ไม่มีที่ติ  ระบบความปลอดภัย + ฟังก์ชั่น ก็ถือว่ายอดเยี่ยม 
    แต่เห็นภายในแล้ว  ต้องกลับมาตั้งหลัก  และคิดแบบหวังลึกๆว่า  คงต้องรอเวอร์ชั่น 2  (ปลายปีนี้)  ตามที่ท่าน Family Man คาดการณ์ กันต่อไป... :wanwan003:

สรุป :  มันยังไม่พอทำให้ผมหวั่นไหว ถึงขั้นตบะแตก อยากรีบไปจอง TBZ ในช่วงนี้ครับ  :wanwan013: :wanwan013:
    ผมก็เห็นด้วย และมีแนวคิดนี้ ประกอบกับยังรอได้ไม่ได้รีบใช้รถ...ตามนั้นครับ  :wanwan003:

นี่ถ้าคนGMเข้ามาอ่านบ้างก็จะได้ยอดเกิน1,000คัน ตามที่ตั้งไว้แน่ๆครับ :wanwan003:

แบบนี้เน้นแต่แฟนพันธุ์แท้เท่านั้น ที่ซื้อ :wanwan016:

ไอ้ผมมัน แฟนพันธุ์ทาง ก็ยังต้องรอที่มันถูกใจแบบเต็มร้อยซะก่อน :wanwan023:

ออฟไลน์ โปร

• TBZ-9009
    • Sr. Member
    « ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 07:51:33 PM »
  • Publish
  • ผมก็เหมือนกันครับคุณสุเทพ รอจนกว่ามันจะโดนใจมากที่สุดล่ะครับ :wanwan022: เพราะไม่ได้รีบใช้รถด้วย :wanwan007:

ออฟไลน์ zero

• รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
    « ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 10:30:08 PM »
  • Publish
  • ผมก็ยังไม่ได้ซื้อเหมือนกันล่ะคร๊าบ แต่มีทติ้งเมื่อไหร่เอาแคปไปแจมก่อน หุหุหุ เจ้าเทรลรอไปเรื่อยๆ ค่อยๆบีบผบ.ที่บ้านให้ยวบยาบก่อน :wanwan011: :wanwan011: :wanwan004:
    ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• LTZ Blue Mountain
      • Dive Site ASIA
    « ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:42:43 AM »
  • Publish
  • จากรูปของคุณ ZERO

จะเห็นว่ามีช่องรูปวงรี อยู่ตอนหลังด้านล่าง ผมมาเฉลยครับว่ามันเอาไว้ทำอะไร

มันคือช่องใส่เจ้านี่

อุปกรณ์ปิดสัมภาระตอนท้ายรถที่เราตามหา ผมไม่สามารถดึงออกมาให้ดูได้ เซลล์ขอไว้ว่าอย่าดึง รถต้องส่งมอบลูกค้า เอาเป็นว่ามีมาใน LTZ และ LTZ1 แน่นอน ใครที่ไปดูแล้วไม่มี ผมยืนยันแล้วนะครับว่ามี รับรถอย่าลืมทวงถ้าไม่เห็นมันติดรถมา

ปล. แต่เมื่อมีเจ้านี่อยู่การมีกล่องมาปิดในพื้นมันเรียบรับกับหลังเบาะถ้าจะเป็นไปได้ยากครับ

ผมเอาภาพไปใส่ไว้หน้าแรกด้วยแล้วครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2012, 11:59:29 AM โดย TrailBlazer Owner »

ออฟไลน์ Iceberg

• TBZ-9
    ขอบคุณมากๆครับ ผมก็จะได้หายสงสัย เพราะใน brochure บอกมี แต่ไม่เห็นมีใครบอกว่ามี
    ในที่สุดก็ให้มาจริงๆตาม brochure ขอบคุณมากครับ  :wanwan017:
    ใครไม่มี ต้องทวงนะครับ LTZ, LTZ1
    ว่าแต่ใช้งานยังไงเนี้ย ดูแล้วยังงงๆ    :wanwan019:

ออฟไลน์ nopppy

• Newbie
    • *
    • หัดขับ Trailblazer
      • www.laminatethai.com
    วันที่ไปจอง เซลล์ มันบอกไม่มี ซะงั๊น อยากคืนจอง อยากเปลี่ยนศูนย์ สรุป เปลี่ยนรถ เหอ ๆ

วันที่ไปจอง เซลล์ มันบอกไม่มี ซะงั๊น อยากคืนจอง อยากเปลี่ยนศูนย์ สรุป เปลี่ยนรถ เหอ ๆ

มีแน่นอนครับ

http://www.thailandtrailblazerclub.com/index.php/topic,864.msg13132.html#msg13132

เอารูปไปยืนยันได้เลย ไม่ให้มาส่งเรื่องไป GM เลยครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2012, 12:09:00 PM โดย TrailBlazer Owner »

• รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
    ขอบคุณคุณเอกคร๊าบที่มาช่วยเพิ่มเติม :wanwan018: :wanwan018: :wanwan018:
    ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

ออฟไลน์ nopppy

• Newbie
    • *
      • www.laminatethai.com

น่าจะใส่ที่จุดนี้มากกว่านะครับ  :wanwan044:

น่าจะใส่ที่จุดนี้มากกว่านะครับ  :wanwan044:

มันต้องดึงขึ้นมาเกี่ยวจุดไหนบ้างผมยังไม่มีโอกาสได้ลอง (เขาไม่ให้ลอง)

ขอบคุณคุณเอกคร๊าบที่มาช่วยเพิ่มเติม :wanwan018: :wanwan018: :wanwan018:

ยินดีครับ

ผมอยากให้เพื่อนๆ ที่จะได้รถรุ่น LTZ LTZ1 ได้ตรวจสอบกันหน่ะครับ

http://www.thailandtrailblazerclub.com/index.php/topic,864.msg13132.html#msg13132

ออฟไลน์ kerorokung00

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 02:03:56 PM »
  • Publish

• อุปกรณ์ปิดสัมภาระตอนท้ายรถที่เราตามหา ผมไม่สามารถดึงออกมาให้ดูได้ เซลล์ขอไว้ว่าอย่าดึง รถต้องส่งมอบลูกค้า เอาเป็นว่ามีมาใน LTZ และ LTZ1 แน่นอน ใครที่ไปดูแล้วไม่มี ผมยืนยันแล้วนะครับว่ามี รับรถอย่าลืมทวงถ้าไม่เห็นมันติดรถมา

ปล. แต่เมื่อมีเจ้านี่อยู่การมีกล่องมาปิดในพื้นมันเรียบรับกับหลังเบาะถ้าจะเป็นไปได้ยากครับ

ผมเอาภาพไปใส่ไว้หน้าแรกด้วยแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับข่าวสาร

ออฟไลน์ vit_2012

• Newbie
    • *
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

• เจ้าม้าดำ
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    ประโยชน์ของมันคืออะไรครับ ทำไมไม่ทำเหมือนต้นแบบก็ไม่รู้นะครับ ปล่อยโล่งยังได้วางของ ได้ดีกว่า

เพราะใส่แบบนี้มันไม่ได้รับกับเบาะเลยล่ะ :wanwan012:

ประโยชน์ของมันคืออะไรครับ ทำไมไม่ทำเหมือนต้นแบบก็ไม่รู้นะครับ ปล่อยโล่งยังได้วางของ ได้ดีกว่า

เพราะใส่แบบนี้มันไม่ได้รับกับเบาะเลยล่ะ :wanwan012:
    คงแค่ใช้กันสัมภาระด้านท้างไม่ให้กระแทกประตูหลังมากกว่า เพราะถ้าสังเกตุดึเจ้าตัวปิดสัมภาระที่คุณเอกเอามาลงจะมีช่องมือจับอยู่ด้วย ผมว่าคงดึงออกและตั้งขึ้นขนาดกับตัวรถนั่นแหละ แต่พอพับลงผมว่าถ้าเอาของหนักๆหน่อยไปวางจะรับน้ำหนักได้เร๊อ ดูแล้วการยึดด้านข้างทั้ง 2 คงเป็นแบบสปริงพอกดด้านในด้านนึงจึงจะสามารถใส่เข้ากับตัวล็อคที่ตัวรถทำมาให้ ผมกลัวมันจะหักอ่ะดิ

ออฟไลน์ Dem!o

• Newbie
    • *
    อันนี้เห็นแล้วครับแต่จิงๆมันต้องมีกล่องฝาครอบอีกทีหนึงครับที่ทำใ :wanwan023: :wanwan023:ห้เรียบ

• เจ้าม้าดำ

คงแค่ใช้กันสัมภาระด้านท้างไม่ให้กระแทกประตูหลังมากกว่า เพราะถ้าสังเกตุดึเจ้าตัวปิดสัมภาระที่คุณเอกเอามาลงจะมีช่องมือจับอยู่ด้วย ผมว่าคงดึงออกและตั้งขึ้นขนาดกับตัวรถนั่นแหละ แต่พอพับลงผมว่าถ้าเอาของหนักๆหน่อยไปวางจะรับน้ำหนักได้เร๊อ ดูแล้วการยึดด้านข้างทั้ง 2 คงเป็นแบบสปริงพอกดด้านในด้านนึงจึงจะสามารถใส่เข้ากับตัวล็อคที่ตัวรถทำมาให้ ผมกลัวมันจะหักอ่ะดิ

ก็ต้องรอดูคนที่ได้รับรถกันแล้ว มารีวิวกันล่ะครับ
    อ้าวคุณบอม ได้เลื่อนตำแหน่งมาเป็นสารวัตร แล้วนะครับเนี่ย :wanwan013: :wanwan018:

ก็ต้องรอดูคนที่ได้รับรถกันแล้ว มารีวิวกันล่ะครับ
    อ้าวคุณบอม ได้เลื่อนตำแหน่งมาเป็นสารวัตร แล้วนะครับเนี่ย :wanwan013: :wanwan018:
    เป็นมาพอสมควรล่ะครับ ต้องขอบคุณพี่สิทธิ์เขาล่ะครับแต่ไม่ค่อยอยากใช้เท่าไหร่ เพื่อนๆพี่ๆฮาๆ ให้ความรู้ดีๆ ให้ความอบอุ่นในโลกไซเบอร์กัน สมาชิกใหม่ๆจะได้อยากเข้ามา มีส่วนน้อยล่ะครับที่มาทำให้อารมณ์ปั่นป่วน

ออฟไลน์ Blackdiamond

• Jr. Member
    • **
     :wanwan020:ขอบคุณคุณเอกสำหรับข้อมูล, ซึ่งก็เป็นไปตามที่คุณเอกแจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบ
    ผมได้รับเจ้า "ภูผาน้ำเงิน" มาแล้วจาก Dealer เทพารักษ์ เมื่อวานนี้ (เร็วกว่าที่คาดไว้มาก) โดยนำแผงบังสัมภาระไปใส่ไว้หลังเบาะแถว 2
    และดึงปิดเบาะแถวที่ 3 ที่พับไว้ ส่วนอีกด้านนึงจะเกาะกับขอเกี่ยวหลังเบาะแถวที่ 2  โดยส่วนมากผมจะไม่ได้ใช้เบาะแถว 3 เลยบังไว้เก็บของแทน
    เมื่อปิดแล้วจะดูเรียบร้อยสมบูรณ์มากขึนครับ

สำหรับกล่องด้านหลังเบาะแถวที่ 3 ผมเห็นว่าควรจะมีตามรูปหน้าแรก กล่าวคือเมื่อเราใช้เบาะแถว 3 ก็ต้องถอดม่านฯ มาเก็บไว้หลังเบาะแถว 3
    ตามที่คุณเอกแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบ  ซึ่งนอกจากจะทำให้พื้นที่ด้านหลังเรียบเสมอกันแล้วยังเป็นตัวครอบเจ้าม่านป้องกันสัมภาระ
    ไม่ให้อะไรไปทับจนเกิดความเสียหายอีกด้วย

ตอนนี้ยังไม่มีเวลาว่างเลย ยังไงแล้วผมจะค่อยๆ เก็บ Stock shot เอามารีวิวแบบบ้านๆ ให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกันเร็วๆ นี้นะครับ
    :wanwan019:

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย