ไฟหน้า
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้า  (อ่าน 2450 ครั้ง)

ออฟไลน์ samriyod

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
ไฟหน้า
« เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 06:09:57 PM »
  • Publish
  • ขอถามผู้รู้หน่อยครับว่า  เวลาเราขับรถตอนกลางคืนเวลาจอดแลว้ ปิดกุญแจดับเครื่อง  ไม่ได้ปิดไปหน้า  ไม่ทราบว่าไฟหน้าจะดับเองไหม ถ้าดับประมาณกี่นาที   ของผมลองทำมาแล้วประมาณ5 นาที มันไม่ดับครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    Re: ไฟหน้า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 08:20:40 PM »
  • Publish
  • ขอถามผู้รู้หน่อยครับว่า  เวลาเราขับรถตอนกลางคืนเวลาจอดแลว้ ปิดกุญแจดับเครื่อง  ไม่ได้ปิดไปหน้า  ไม่ทราบว่าไฟหน้าจะดับเองไหม ถ้าดับประมาณกี่นาที   ของผมลองทำมาแล้วประมาณ5 นาที มันไม่ดับครับ
    มีอยู่หรือครับ ถ้ามีก็แจ๋วซิ ใช้มาหนึ่งปีแล้วยังไม่รู้เรื่่องนี้เลย....????? ที่รู้ก็เวลาเราดับเครื่องแล้วปิดไฟจากนั้นก็ดิ้ฟไฟหน้าสูงที่ก้านไฟไฟก็จะติด(ไฟสูงเราก็ปิดประตูล๊อกตามปกติ)  เพื่อส่องให้เราทำธุระประมาณ 2 นาทีถ้าจำไม่ผิดก็จะดับเองครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2013, 08:30:06 PM โดย suriya »

ออฟไลน์ Wichan

• ชอบกด Like+ +2/-0
    • TBZ-9669
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 09:12:48 PM »
  • Publish
  • มันมีโมท เอารถเข้าบ้านครับ...
    ก่อนเอารถเข้าบ้านก็เปิดไฟหน้าปกติครับ
    เมื่อเอารถเข้าถึงที่่แล้ว
    1.ให้ดับเครื่องยนต์
    2. เปิดประตูรถด้านคนขับ (ค้างทิ้งไว้)
    3. กระพริบไฟหน้า1 คร้ัง
    4. หมุนปิดไฟหน้า(ไฟหน้าจะยังคงสว่างอยู่)
    5. ปิดประตูรถ(พร้อมกดล๊อค)
    ปล่อยทิ้งไว้สักประมาณ 1 นาที ไฟหน้าก็จะดับเอง
    ลองซะให้ได้มีคุณแล.... :wanwan002: :wanwan002: :wanwan002:

มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
    www.tawanoakbangkaew.com

ออฟไลน์ ควร_เบญจ

• เหยี่ยวดำ ลุ่มน้ำเค็ม
    • Administrator
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • TBZ-6666
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 09:22:39 PM »
  • Publish
  • ระบบไฟหน้าถ้าเราลืมปิดมันปิดเองครับ แต่นานหน่อยเคยลองครับ เกิน 5 นาทีครับ
    เซียนหัดส่อง กล้องพึ่งซื้อ

นิยมพระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ มาตรฐานสากล

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:06:27 AM »
  • Publish
  • ระบบไฟหน้าถ้าเราลืมปิดมันปิดเองครับ แต่นานหน่อยเคยลองครับ เกิน 5 นาทีครับ
    เดี๋ยวต้องลอง แล้วนั่งรอดูผลงานที่ดี ๆ ของเจ้าเทรล

ออฟไลน์ samriyod

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 02:44:14 PM »
  • Publish
  • ขอยคุณครับ ต้องไปลอง  แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

ออฟไลน์ bymanshop

• ชอบกด Like+ +1/-0
    • MAN SHOP BY MEE
      • www.bymanshop.com
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 04:04:31 PM »
  • Publish
  •  3(--)มันดีจริงๆฟังชั่นนี้ :wanwan003:
    MAN BY MAN SHOP Co.,Ltd.
    www.bymanshop.com
    www.facebook.com/BYMANSHOP
    Email: bymanshop@bymanshop.com
    สอบถามรายละเอียดได้ที่ 081-8055549 line manshopbymee (หมี)

ออฟไลน์ chalermpoll

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:55:24 PM »
  • Publish
  • ของผมไฟหน้าไม่ติดจอดมาเป็นเดือนไปใหนไม่ได้เลย ศูนย์ไม่เห็นติดต่อกลับเลย ห่วยแตก อยากขายดาวน์เอารถยี่ห้อใหม่แล้ว

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:51:37 AM »
  • Publish
  • ของผมไฟหน้าไม่ติดจอดมาเป็นเดือนไปใหนไม่ได้เลย ศูนย์ไม่เห็นติดต่อกลับเลย ห่วยแตก อยากขายดาวน์เอารถยี่ห้อใหม่แล้ว
    ขายเลยครับ เอายี่ห้อใหม่เลยครับ ผมว่า ต้องโทษศูนย์งานนี้ ครับ 3(--)

ออฟไลน์ ESAN TBZ

• Full Member
    • ใจ ฮอด กะ ไป ฮอด
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 01:01:55 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณข้อมูลดีครับ

ออฟไลน์ chalermpoll

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 09:44:02 PM »
  • Publish
  •  3(--) 3(:--

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย