กติกาในการใช้บอร์ดร่วมกันครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: กติกาในการใช้บอร์ดร่วมกันครับ  (อ่าน 26432 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
Re: กติกาในการใช้บอร์ดร่วมกันครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 08:25:07 AM »
ขอบคุณ คุณเอกมากรับที่ช่วยร่างกฏกติกาการใช้บอร์ดมาแบบละเอียด

ผมเองจะปรับอะไรแต่ละอย่างก็ต้องรอว่างๆ บางทีอาจไม่ทันใช้ ขอบคุณครับ

เห็นด้วยทุกข้อครับ

ผมไม่ได้ร่างหรอก เรียกว่าลอกดีกว่า อิอิ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ maesalong

• ~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~
Re: กติกาในการใช้บอร์ดร่วมกันครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 09:22:07 AM »
มันเป็นกฏกติกา มารยาท ในการใช้ชีวิตออนไลน์
พวกเราต้องเคารพและปฏิบัติพร้อมกัน.... เห็นด้วยครับ!!!! ???
~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~

ออฟไลน์ Iceberg

• TBZ-9
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 10:05:24 AM »
รับทราบในกฎของบอร์ดครับ ยังไงจะตั้งใจเป็นสมาชิกที่ดี เพื่อสังคมของเราที่ Happy กันทุกๆคนครับ ท่านประธานจะได้ไม่เหนื่อยมากด้วย

ออฟไลน์ wisit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 05:09:42 PM »
ขอบคุณครับ ยินดีและรับทราบครับ :D

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-1818
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 05:13:11 PM »
ที่ต้องเอามาแป๊ะ เพราะเห็นบอร์ดเริ่มจะมีดราม่า

ผมอยากให้แบ่งปันกันมากกว่าครับ แสดงความรู้สึก วิพากษ์วิจารณ์ส่วนตัวได้

แต่ไม่อยากเห็นการเสียดสี โต้เถียงกันครับ

เลยต้องขออนุญาตแป๊ะหน่อย

ออฟไลน์ tsomchai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 07:09:12 PM »
รับทาบทุกประการครับ

ออฟไลน์ Pserm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 09:54:57 PM »
สนับสนุนครับ มารยาทของสังคมออนไลน์

ออฟไลน์ ทรงพล

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 02:19:19 AM »
รับทราบคร้าบ

ออฟไลน์ Tchareerop

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 01:20:09 AM »
ที่ต้องเอามาแป๊ะ เพราะเห็นบอร์ดเริ่มจะมีดราม่า

ผมอยากให้แบ่งปันกันมากกว่าครับ แสดงความรู้สึก วิพากษ์วิจารณ์ส่วนตัวได้

แต่ไม่อยากเห็นการเสียดสี โต้เถียงกันครับ

เลยต้องขออนุญาตแป๊ะหน่อย

เห็นด้วย  อย่างยิ่งครับ   :) :) :)

ออฟไลน์ Kitti janchart

• Newbie
  • *
  • หัดขับ Trailblazer
ขอสมัคร สมชิกใหม่ด้วยคับ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 08:19:01 AM »
กำลังจะตัดสินใจว่าจะซื้อ เทรลฯหรือป่าว เลยเข้ามาหาข้อมูลความชอบนะไป80เปอร์เซ็นแล้ว ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • TBZ-1818
Re: ขอสมัคร สมชิกใหม่ด้วยคับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 08:25:34 AM »
กำลังจะตัดสินใจว่าจะซื้อ เทรลฯหรือป่าว เลยเข้ามาหาข้อมูลความชอบนะไป80เปอร์เซ็นแล้ว ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ถ้าชอบก็จัดเลยครับ

รถแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ ตอบโจทย์แต่ละท่านไม่เหมือนกันครับ

อยู่ที่ว่าเราให้ นน.กับเรื่องอะไรมาก่อนหลังครับ

ออฟไลน์ Wichan

• Global Moderator
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • TBZ-9669
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 01:42:13 PM »
รับทราบ และปฎิบัติครับ  3(--)
มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
www.tawanoakbangkaew.com

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 02:32:27 PM »
 :wanwan017:
รับทราบครับ  จะทำตามกฎ เพราะผมมาเพื่อแบ่งปันและหาลอกการแต่งรถของชาวบ้านเขาอิอิอิอิ 3(--)
ถึงแม้เจ้าเทรลจะมีเรื่องให้ติเยอะไปหน่อย   แต่ยังไงก็รักกว่าคันเก่าครับ
เพราะช่วงล่าง ความเท่ห์และความแร๊งงงงงซ์
 :wanwan003:
LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• Global Moderator
  • LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 03:56:43 PM »
สวัสดีเพื่อนๆที่รัก Chevrolet Trailblazer ทุกท่่านน่ะครับ เว็บเพิ่งจะเปิดเมื่อ 25 พ.ย. 54 ที่ผ่านมานี้เองครับ ข้อมูลในเว็บจะยังน้อยไปหน่อย  ยังก็ถ้าเพื่อนๆเข้ามาแล้ว ก็ช่วยๆแบ่งปันข้อมูล หรือข้อคิดเห็นต่างๆที่จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนกันเยอะๆน่ะครับ 

สำหรับการร่วมพูดคุยที่นี่ ผมอยากให้เน้นแบ่งปันข้อมูลกันในด้านต่างๆเกี่ยวกับเจ้า Chevrolet Trailblazer น่ะครับ ยังไงผมก็ต้องขอเพื่อนๆน่ะครับให้งดพูดถึงเรื่องที่จะทำให้เกิดความแตกแยกกันในบอร์ด เรื่องที่หมิ่นเหม่ต่อสถาบัน หรือพูดพาดพิงถึงสถาบันโดยตรง รวมทั้งเรื่องที่จะทำให้ผู้อื่นเสียหาย เรื่องเกี่ยวกับ 18+  และเรื่องการเมือง รักใคร ชอบใคร  เห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วยกับกลุ่มไหน

เพราะเรื่องการเมืองจะมีเว็บใหญ่ๆที่ให้เราได้พูดคุยกันอยู่แล้ว

ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนน่ะครับที่ร่วมแบ่งปันข้อมูลกัน

ขอบคุณครับ

ArzulGa

กติกาในการใช้บอร์ดร่าวมกัน (เพิ่มเติม)..

1.ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่มีเนื้อหาละเมิดต่อ สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และพระบรมวงศานุวงศ์
2. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ส่อไปทางการพนันต่างๆ สิ่งผิดกฎหมายบ้านเมือง ไม่ว่าจะรูปแบบใด ๆ ก็ตาม
3. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่คุกคามทางเพศ หรือ สามารถสื่อไปในเรื่องเพศ ลามก อนาจาร
4. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ว่ากล่าวให้ร้าย กระทบกระเทียบ แก่สมาชิกผู้อื่น โดยจะอ้างชื่อ หรือไม่ก็ตาม
5. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ยุยงให้ผู้อื่นเกิดความขัดแย้งซึ่งกันและกัน ไม่ว่าผู้ตั้งกระทู้ หรือผู้ตอบนั้นจะตั้งใจหรือไม่
6. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ไม่ตรงประเด็น ไม่เกิดประโยชน์ ข้อความหรือรูปภาพ ที่ซ้ำๆ ในกระทู้เดียวกัน หรือหลายกระทู้
7.ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด เกี่ยวกับการเมือง อันจะก่อให้เกิดการแบ่งฝักฝ่าย และการโต้เถียงกันในหมู่สมาชิก
8.ผู้โพสต์กระทู้หรือข้อความหรือรูปภาพพึงใช้วิจารณญาณอย่างถ้วนถี่ ระมัดระวัง และรอบคอบก่อนจะโพสต์ ซึ่งเมื่อโพสต์ไปแล้ว หากมีการฝ่าฝืนผิดระเบียบข้อบังคับ
ผู้โพสต์ยินดีรับผลที่จะเกิดขึ้นจากการกระทำนั้น แม้ภายหลังจะได้ดำเนินแก้ไขหรือลบกระทู้แล้วก็ตาม
9. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ซึ่งสามารถสร้างความเสียหายให้กับบุคคลผู้เป็นเจ้าของ หรือบุคคลที่สามเช่น หมายเลขโทรศัพท์
หมายเลขบัตรเครดิต หมายเลขที่อยู่ทางอินเทอร์เน็ต (IP)ไม่ว่าผู้เผยแพร่จะมีเจตนาหรือไม่ ยกเว้นในกรณีที่เป็นการติดต่อทางธุรกิจหรือโฆษณาประชาสัมพันธ์
10. ห้ามโพสต์กระทู้ ข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ซึ่งเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ หรือไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของข้อมูลดังกล่าวนั้นทุกกรณี
11.ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ หรือ reply ที่มากเกินไปในลักษณะที่ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ใดๆ ถือว่าเข้าข่ายปั่นกระทู้
12.ห้ามโพสต์ข้อความที่มีการเสนอซื้อ-ขาย ในห้องอื่นที่มิใช่ห้องซื้อขาย โปรดใช้ห้องซื้อ - ขายที่ได้จัดเตรียมให้ ซึ่งแบ่งเป็นหมวดหมู่ไว้เรียบร้อยแล้ว
13.ห้ามมีการตั้งกระทู้โดยการแบ่งกลุ่มแบ่งโซน เพราะ เหมือนเป็นการแบ่งแยก และอาจนำมาซึ่งความแตกแยกของคนในคลับ
14.ห้ามตั้งกระทู้กิจกรรมต่าง ๆ ที่ไม่ได้รับการอนุญาตจากทางผู้ดูแลเวป(คณะกรรมการ) เว้นแต่ได้รับความเห็นชอบหรือมอบหมายเท่านั้น

(ขอบคุณๆ Trailblazer Owner ที่ช่วยเพิ่มเติมให้ครับ)
ของผมรู้สึกจะโดนเรื่อง 18+ เรื่องเดียว ฮ่าๆๆ........ยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ :wanwan017: คราวหน้าจะคุย 20+ ไปเลย  :wanwan004:ล้อเล่นครับ :wanwan016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2013, 04:01:26 PM โดย MUM »
คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ polopo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 11:13:49 PM »
รับทราบ และปฎิบัติครับผม 

ออฟไลน์ RED Mafia

• A Bowtie's on the Rare RED Trail
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 11:29:12 PM »
รับทราบ พร้อมปฏิบัติตามครับ
 :wanwan013: :wanwan013: :wanwan013:
A Bowtie's on the Rare RED Trail >>>

ออฟไลน์ Mr.Abu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 03:21:52 PM »
รับทราบ ครับผม... :wanwan017:

ออฟไลน์ ningน่ารัก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 03:03:40 PM »
 :wanwan002: :wanwan002: :wanwan002:

รับทราบค่ะ ยินดีให้ความร่วมมือ

รับทำเว็บไซต์ ลำปาง

ออฟไลน์ Calamal1122

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 11:14:21 AM »
รับทราบค่ะ  :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:
รับทำเว็บไซต์

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย