กติกาในการใช้บอร์ดร่วมกันครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: กติกาในการใช้บอร์ดร่วมกันครับ  (อ่าน 26419 ครั้ง)

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-1818
กติกาในการใช้บอร์ดร่วมกันครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 10:09:39 PM »
สวัสดีเพื่อนๆที่รัก Chevrolet Trailblazer ทุกท่่านน่ะครับ เว็บเพิ่งจะเปิดเมื่อ 25 พ.ย. 54 ที่ผ่านมานี้เองครับ ข้อมูลในเว็บจะยังน้อยไปหน่อย  ยังก็ถ้าเพื่อนๆเข้ามาแล้ว ก็ช่วยๆแบ่งปันข้อมูล หรือข้อคิดเห็นต่างๆที่จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนกันเยอะๆน่ะครับ 

สำหรับการร่วมพูดคุยที่นี่ ผมอยากให้เน้นแบ่งปันข้อมูลกันในด้านต่างๆเกี่ยวกับเจ้า Chevrolet Trailblazer น่ะครับ ยังไงผมก็ต้องขอเพื่อนๆน่ะครับให้งดพูดถึงเรื่องที่จะทำให้เกิดความแตกแยกกันในบอร์ด เรื่องที่หมิ่นเหม่ต่อสถาบัน หรือพูดพาดพิงถึงสถาบันโดยตรง รวมทั้งเรื่องที่จะทำให้ผู้อื่นเสียหาย เรื่องเกี่ยวกับ 18+  และเรื่องการเมือง รักใคร ชอบใคร  เห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วยกับกลุ่มไหน

เพราะเรื่องการเมืองจะมีเว็บใหญ่ๆที่ให้เราได้พูดคุยกันอยู่แล้ว

ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนน่ะครับที่ร่วมแบ่งปันข้อมูลกัน

ขอบคุณครับ

ArzulGa

กติกาในการใช้บอร์ดร่าวมกัน (เพิ่มเติม)..

1.ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่มีเนื้อหาละเมิดต่อ สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และพระบรมวงศานุวงศ์
2. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ส่อไปทางการพนันต่างๆ สิ่งผิดกฎหมายบ้านเมือง ไม่ว่าจะรูปแบบใด ๆ ก็ตาม
3. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่คุกคามทางเพศ หรือ สามารถสื่อไปในเรื่องเพศ ลามก อนาจาร
4. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ว่ากล่าวให้ร้าย กระทบกระเทียบ แก่สมาชิกผู้อื่น โดยจะอ้างชื่อ หรือไม่ก็ตาม
5. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ยุยงให้ผู้อื่นเกิดความขัดแย้งซึ่งกันและกัน ไม่ว่าผู้ตั้งกระทู้ หรือผู้ตอบนั้นจะตั้งใจหรือไม่
6. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ไม่ตรงประเด็น ไม่เกิดประโยชน์ ข้อความหรือรูปภาพ ที่ซ้ำๆ ในกระทู้เดียวกัน หรือหลายกระทู้
7.ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด เกี่ยวกับการเมือง อันจะก่อให้เกิดการแบ่งฝักฝ่าย และการโต้เถียงกันในหมู่สมาชิก
8.ผู้โพสต์กระทู้หรือข้อความหรือรูปภาพพึงใช้วิจารณญาณอย่างถ้วนถี่ ระมัดระวัง และรอบคอบก่อนจะโพสต์ ซึ่งเมื่อโพสต์ไปแล้ว หากมีการฝ่าฝืนผิดระเบียบข้อบังคับ
ผู้โพสต์ยินดีรับผลที่จะเกิดขึ้นจากการกระทำนั้น แม้ภายหลังจะได้ดำเนินแก้ไขหรือลบกระทู้แล้วก็ตาม
9. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ซึ่งสามารถสร้างความเสียหายให้กับบุคคลผู้เป็นเจ้าของ หรือบุคคลที่สามเช่น หมายเลขโทรศัพท์
หมายเลขบัตรเครดิต หมายเลขที่อยู่ทางอินเทอร์เน็ต (IP)ไม่ว่าผู้เผยแพร่จะมีเจตนาหรือไม่ ยกเว้นในกรณีที่เป็นการติดต่อทางธุรกิจหรือโฆษณาประชาสัมพันธ์
10. ห้ามโพสต์กระทู้ ข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ซึ่งเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ หรือไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของข้อมูลดังกล่าวนั้นทุกกรณี
11.ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ หรือ reply ที่มากเกินไปในลักษณะที่ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ใดๆ ถือว่าเข้าข่ายปั่นกระทู้
12.ห้ามโพสต์ข้อความที่มีการเสนอซื้อ-ขาย ในห้องอื่นที่มิใช่ห้องซื้อขาย โปรดใช้ห้องซื้อ - ขายที่ได้จัดเตรียมให้ ซึ่งแบ่งเป็นหมวดหมู่ไว้เรียบร้อยแล้ว
13.ห้ามมีการตั้งกระทู้โดยการแบ่งกลุ่มแบ่งโซน เพราะ เหมือนเป็นการแบ่งแยก และอาจนำมาซึ่งความแตกแยกของคนในคลับ
14.ห้ามตั้งกระทู้กิจกรรมต่าง ๆ ที่ไม่ได้รับการอนุญาตจากทางผู้ดูแลเวป(คณะกรรมการ) เว้นแต่ได้รับความเห็นชอบหรือมอบหมายเท่านั้น

(ขอบคุณๆ Trailblazer Owner ที่ช่วยเพิ่มเติมให้ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2012, 01:19:40 AM โดย arzulga »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

sangvorn

• บุคคลทั่วไป
Re: กติกาในการใช้บอร์ดร่วมกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:57:39 PM »
จะเป็นอีกหนึ่งแรงที่จะช่วยหาข้อมูล Chevrolet Trailblazer มาแชร์กันครับ

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • TBZ-1818
Re: กติกาในการใช้บอร์ดร่วมกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 06:43:18 PM »
จะเป็นอีกหนึ่งแรงที่จะช่วยหาข้อมูล Chevrolet Trailblazer มาแชร์กันครับ

ยินดีและขอบคุณม๊ากๆครับ

ไม่ทราบสนใจจะเป็น Admin ช่วยดูแลบอร์ดไหมครับ

sangvorn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 08:44:14 AM »

ไม่ทราบสนใจจะเป็น Admin ช่วยดูแลบอร์ดไหมครับ

เวลาผมไม่พอที่จะคอยดูแลบอร์ดน่ะครับ  ขอคุณครับ

• TBZ-1818
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 08:50:47 AM »

เวลาผมไม่พอที่จะคอยดูแลบอร์ดน่ะครับ  ขอคุณครับ
ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • TBZ- 7124
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 11:29:38 PM »
แอบเชียร์คุณสังวรณ์ อีกเสียงนึงนะครับ 

sangvorn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:21:19 AM »
คุณThe_Trailblazer ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:58:58 PM »
รับทราบครับ
ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:15:50 AM »
เมื่อจำนวนสมาชิกมากขึ้น กฎการอยู่ร่วมกันก็น่าจะรัดกุมขึ้น เพื่อนๆ เห็นควรยังไงบ้างครับ

ต่อไปนี้คือตัวอย่างกฎกติกาที่ผมไปลอกมาจากเว็บเพื่อนบ้าน อยากทำประชาพิจารณ์

1.ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่มีเนื้อหาละเมิดต่อ สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และพระบรมวงศานุวงศ์
2. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ส่อไปทางการพนันต่างๆ สิ่งผิดกฎหมายบ้านเมือง ไม่ว่าจะรูปแบบใด ๆ ก็ตาม
3. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่คุกคามทางเพศ หรือ สามารถสื่อไปในเรื่องเพศ ลามก อนาจาร
4. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ว่ากล่าวให้ร้าย กระทบกระเทียบ แก่สมาชิกผู้อื่น โดยจะอ้างชื่อ หรือไม่ก็ตาม
5. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ยุยงให้ผู้อื่นเกิดความขัดแย้งซึ่งกันและกัน ไม่ว่าผู้ตั้งกระทู้ หรือผู้ตอบนั้นจะตั้งใจหรือไม่
6. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ไม่ตรงประเด็น ไม่เกิดประโยชน์ ข้อความหรือรูปภาพ ที่ซ้ำๆ ในกระทู้เดียวกัน หรือหลายกระทู้
7.ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด เกี่ยวกับการเมือง อันจะก่อให้เกิดการแบ่งฝักฝ่าย และการโต้เถียงกันในหมู่สมาชิก
8.ผู้โพสต์กระทู้หรือข้อความหรือรูปภาพพึงใช้วิจารณญาณอย่างถ้วนถี่ ระมัดระวัง และรอบคอบก่อนจะโพสต์ ซึ่งเมื่อโพสต์ไปแล้ว หากมีการฝ่าฝืนผิดระเบียบข้อบังคับ
ผู้โพสต์ยินดีรับผลที่จะเกิดขึ้นจากการกระทำนั้น แม้ภายหลังจะได้ดำเนินแก้ไขหรือลบกระทู้แล้วก็ตาม
9. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ซึ่งสามารถสร้างความเสียหายให้กับบุคคลผู้เป็นเจ้าของ หรือบุคคลที่สามเช่น หมายเลขโทรศัพท์
หมายเลขบัตรเครดิต หมายเลขที่อยู่ทางอินเทอร์เน็ต (IP)ไม่ว่าผู้เผยแพร่จะมีเจตนาหรือไม่ ยกเว้นในกรณีที่เป็นการติดต่อทางธุรกิจหรือโฆษณาประชาสัมพันธ์
10. ห้ามโพสต์กระทู้ ข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ซึ่งเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ หรือไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของข้อมูลดังกล่าวนั้นทุกกรณี
11.ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ หรือ reply ที่มากเกินไปในลักษณะที่ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ใดๆ ถือว่าเข้าข่ายปั่นกระทู้
12.ห้ามโพสต์ข้อความที่มีการเสนอซื้อ-ขาย ในห้องอื่นที่มิใช่ห้องซื้อขาย โปรดใช้ห้องซื้อ - ขายที่ได้จัดเตรียมให้ ซึ่งแบ่งเป็นหมวดหมู่ไว้เรียบร้อยแล้ว
13.ห้ามมีการตั้งกระทู้โดยการแบ่งกลุ่มแบ่งโซน เพราะ เหมือนเป็นการแบ่งแยก และอาจนำมาซึ่งความแตกแยกของคนในคลับ
14.ห้ามตั้งกระทู้กิจกรรมต่าง ๆ ที่ไม่ได้รับการอนุญาตจากทางผู้ดูแลเวป(คณะกรรมการ) เว้นแต่ได้รับความเห็นชอบหรือมอบหมายเท่านั้น

ออฟไลน์ nstelecommbk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:23:31 AM »
บอกตามตรงกฎยาวมาก ไม่มีใครสนใจครับ ต้องคอยดูแลควบคุมกันเอง
ตั้งไปเยอะก็แค่นั้น ถ้าคิดจะแหก

ออฟไลน์ teetee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:57:08 AM »
เฮ้อ..ป่วนๆๆๆ คงจะสงบแล้วนะครับ แต่ผมตามอ่านก็สนุกดีนะ ดูว่าจะงัดอะไร ไม้ไหนออกมา แต่คลับเราแกร่งไม่ติดกับ กลัวแต่คนนอกคลับจะหลงกลเท่านั้นเองง่ะ... ทุกคนก็ติเพื่อก่อกันทั้งนั้น ผมว่าทุกคนที่จำใจบอก Bye ไปก็ยังตามลุ้นการเปลี่ยนแปลงดีๆอย่างที่หวังไว้กันทุกคนหละครับเพราะเราเข้าคลับมาเพราะหลงรัก trail กันทั้งนั้นแค่รอให้เติมเต็มในสิ่งที่ควรจะเป็นเท่านั้นเอง  :-* :-* :-* :-* :-* :) :( :-X    :D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:57:53 AM »
บอกตามตรงกฎยาวมาก ไม่มีใครสนใจครับ ต้องคอยดูแลควบคุมกันเอง
ตั้งไปเยอะก็แค่นั้น ถ้าคิดจะแหก

ก็จะได้เป็นบรรทัดฐานในการดูแลหน่ะครับ เพื่อความสะดวกใจในการดูแลของ Admin และ Modulator ในการเตือน ปิดกระทู้ ลบกระทู้ ครับ

ออฟไลน์ SE7EN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:00:50 AM »
เป็นกำลังใจให้ท่านประธานกับพี่ Trailblazer Owner ครับ  :)
ว่าไงน้องสาว~~ไหวอ๊ะป่าว เบเบ๊ !!!

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:04:59 AM »
เฮ้อ..ป่วนๆๆๆ คงจะสงบแล้วนะครับ แต่ผมตามอ่านก็สนุกดีนะ ดูว่าจะงัดอะไร ไม้ไหนออกมา แต่คลับเราแกร่งไม่ติดกับ กลัวแต่คนนอกคลับจะหลงกลเท่านั้นเองง่ะ... ทุกคนก็ติเพื่อก่อกันทั้งนั้น ผมว่าทุกคนที่จำใจบอก Bye ไปก็ยังตามลุ้นการเปลี่ยนแปลงดีๆอย่างที่หวังไว้กันทุกคนหละครับเพราะเราเข้าคลับมาเพราะหลงรัก trail กันทั้งนั้นแค่รอให้เติมเต็มในสิ่งที่ควรจะเป็นเท่านั้นเอง  :-* :-* :-* :-* :-* :) :( :-X    :D

ป่วนหรือไม่ ผมก็ไม่รู้ อิอิ อาจแค่อินมากไปแล้วมีอารมณ์หรืออย่างไร แต่กฎที่มากขึ้นทำให้ Admin กับ Modulator ทำงานง่ายขึ้น ก็ช่วยกันวิจารณ์กฎ เพิ่มเติมกฎ แก้ไขกฎกันเข้ามาครับ
Admin กับ Modulator โดยปกติก็คงไม่ไปก้าวล่วงเสรีภาพในการแสดงความเห็นของแต่ละบุคคลมาก เพราะอยากให้เกิดสังคมความรู้ของคนที่รักหรือสนใจ TrailBlazer ด้วยกัน
เพียงแค่เอาไว้รักษาความสงบในสถานการณ์ฉุกเฉิน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2012, 10:06:46 AM โดย TrailBlazer Owner »

ออฟไลน์ yenyodwichai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:12:51 AM »
+100000 :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ krungsic

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:29:52 AM »
น้อมรับกฎครับ คนอยู่กันหมู่มากก็ต้องมีกฎมาคอยควบคุมครับ
ให้กำลังใจท่านประธานกับท่าน TrailBlazer Owner ครับ :-*

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:40:10 AM »
น้อมรับกฎครับ คนอยู่กันหมู่มากก็ต้องมีกฎมาคอยควบคุมครับ
ให้กำลังใจท่านประธานกับท่าน TrailBlazer Owner ครับ :-*

ผมก็รอเพื่อนๆ มาประชาพิจารณ์กันครับ แต่สุดท้ายปลายทางก็ต้องให้ท่านประธานเป็นคนประกาศใช้หน่ะครับ

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:09:57 PM »
รับทราบทุกประการครับ ;)

ออฟไลน์ zero

• รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:17:47 PM »
เห็นด้วยทุกประการครับ
ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

• TBZ-1818
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 04:16:06 AM »
ขอบคุณ คุณเอกมากรับที่ช่วยร่างกฏกติกาการใช้บอร์ดมาแบบละเอียด

ผมเองจะปรับอะไรแต่ละอย่างก็ต้องรอว่างๆ บางทีอาจไม่ทันใช้ ขอบคุณครับ

เห็นด้วยทุกข้อครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย