DC filter Premium Set,จอแสดง HUD,DVB T2,กล้อง G90,Anytek A2
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: DC filter Premium Set,จอแสดง HUD,DVB T2,กล้อง G90,Anytek A2  (อ่าน 9553 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanaphon_tik

• Jr. Member
  • **
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
DC filter Premium Set,จอแสดง HUD,DVB T2,กล้อง G90,Anytek A2
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 07:17:53 PM »
  • Publish
  • ขีดสุดแล้วครับ... สำหรับชุดนี้
    ชุด Premium Set ครับ

การทดสอบลองต่อกับโหลด 12 Volt 55 Watt.  เพื่อดูการทำงานคร่าวๆ ครับ
    www.youtube.com/watch?v=RPcbIrWs-2s&feature=youtu.be

ภายในวงจรยังคงประสิทธิภาพ และใช้อุปกรณ์หลัก คือ Super CAP. ครับ ขนาด 10 Farad
    เพิ่มเติมอุปกรณ์ให้คลุมย่าน และตรวจสอบความสมบูรณ์พร้อมใช้งานของอุปกรณ์ขั้นต้นครับ 

สำหรับข้อดีของมันก็คือ... ทำให้ระดับแรงดันไฟเข้าสู่รถนั้นสม่ำเสมอ..., ช่วยชดเชยระบบไฟในรถให้สมบูรณ์ นั่นหมายถึง อุปกรณ์ไฟฟ้าต่างๆ ที่อาศัยไฟจาก batt. ก็จะทำงานได้สมบูรณ์ ต่อเนื่อง และลดการรบกวนของ noise ที่มาจากไดชาร์จ ครับ เช่น ECU, หัวฉีด, เครื่องเสียง, แอร์, ไฟรถ เป็นต้น อีกทั้ง ทำให้ประหยัดน้ำมันขึ้นได้ครับ... (ก็อุปกรณ์ไฟฟ้ามันได้ไฟเต็มที่นี่ครับ... เลยทำงานสมบูรณ์เต็มประสิทธิภาพ ไม่ถูกรบกวน เบียดบัง ในระบบไฟจากส่วนอื่น)

ซึ่งจากเดิม หากไม่มีกล่องนี้ สังเกตง่ายๆ เวลาคอมแอร์ฯ ทำงาน จะฉุดกำลังไฟของรถลง เช่น หากเปิดไฟหน้าใหญ่รถ ก็จะเห็นว่า มันวูบหรี่ลง แล้วก็สว่างขึ้น เป็นต้นครับ นี่คือ สิ่งที่ตาเราสังเกตเห็นได้อย่างง่ายๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คุณสมบัติของรถไม่เหมือนกัน (โหลดไม่เท่ากัน) ความชัดเจนก็จะแตกต่างกันไปด้วย

เคยเห็นเขาเอากล่องนี้พ่วง แล้วไปเข้า dyno test ไหมครับ เพื่อดูว่า แรงบิด แรงม้า เพิ่มได้อีกเท่าไร
    หลักการมันก็มีอยู่ว่า เมื่อไฟในระบบดีแล้ว ... แรงบิด แรงม้า มันก็ย่อมตามมาอยู่แล้ว จะกี่มากน้อย อยู่ที่คุณลักษณะของกล่อง
    ซึ่งเดิมๆ นั้น หากไม่มีการต่อกล่องพวกนี้เข้าไป... เวลารอบความเร็วรถ ยิ่งเหยียบมาก ยิ่งสูงมาก...การกวนจาก noise ของไดชาร์จเข้าระบบ ยิ่งมีมาก... ส่งผลต่อรถโดยตรงครับ

ยังมีอีกเยอะครับสำหรับข้อดีของการทำงานครับ... ลอง search ข้อมูลตามเวปต่างๆ เพิ่มเติมได้เลยครับ...

ท่านใดสนใจก็ติดต่อมาได้เลยครับ ราคาไม่แพงครับ...
    ท่านใดเคยใช้บริการผมแล้วทราบข้อมูลดี... (มีส่วนลดสำหรับลูกค้าเก่าครับผม)

ชุดประกอบลงกล่องเรียบร้อย พร้อมขั้วสายไฟให้พร้อมใช้งาน พร้อมส่ง ems ให้ครับ ราคา 2000 บาทถ้วน
    สินค้ารับประกัน 1 ปี, ไม่พอใจหลังใช้งานใน 7 วัน ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ

DVB-T2 รถยนต์ แบบ 2 เสาอากาศ 3AV 1HDMI

คุณสมบัติ

- รุ่นใหม่ ปี 2014 รองรับความเร็วสูงสุด120-150 km/h
    - รองรับการต่อ 3 av HDMI 1 Port
    - มีช่องใส่ MicroSD card สำหรับดูรายการย้อนหลัง
    - เสาอากาศคู่ มีไฟเลี้ยงเสาอากาศทั้งสองต้น
    - รองรับการเชื่อมต่อ Hardisk สำหรับเล่นไฟล์ หนังและเพลง
    - รองรับเมนูภาษาไทย

ราคาพร้อมส่ง ems 3,000 บาท

กล้องบันทึกภาพในรถยนต์ รุ่น G90

คุณสมบัติ

- มุมมองกว้าง 170 องศา
    - Mode HDR (จะดีกว่า WDR)
    - บันทึกวิดีโอที่ความละเอียดสูงสุด 1920 x 1080 pixel แบบ Full HD
    - บีบอัดไฟล์วิดีโอด้วยเทคโนโลยี Advanced H.264
    - หน้าจอใหญ่ถึง 2.7 นิ้ว ดูได้สะดวก พักจอระหว่างบันทึกวิดีโอได้
    - รองรับการนำภาพออกผ่านช่อง Mini HDMI
    - ระบบล๊อคไฟล์อัตโนมัติเมื่อเกิดการกระแทก (G-Sensor)
    - มีระบบวนทับไฟล์วิดีโออัตโนมัติเมื่อเมมโมรี่เต็ม
    - รองรับ Micro SD Card สูงสุด 32GB (ควรใช้ Class 10 ขึ้นไป)

อุปกรณ์ที่มาในกล่อง
       1.กล้องติดรถยนต์ G90
       2.ขายึดกระจก
       3.สายชาร์ตไฟในรถยนต์
       4.สาย USB
       5.คู่มือภาษาอังกฤษ

ราคาพร้อมฟรีส่ง ems (ต่อชุด) 2200 บาท ครับ 

ธนาพร ทองศิริ
    ธนาคารทหารไทย สาขาประดิพัทธ์ 193-2-08255-3
    083-906-3236 ติีกครับ

เน้นสินค้าราคาถูกและใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพเช่นกัน... ราคาไม่แพงครับ

ขอบคุณพื้นที่ใน club ครับ... อบอุ่นเช่นเคย...

ตัวอย่างงานที่ติดตั้งไปจากผมครับ 1 รุ่น 1 brand ครับ...

กล้อง AT550 แท้ Full HD

คุณสมบัติ

ใช้ชิปเช็ตคุณภาพสูง (NTK96650)
    บันทึกในเวลากลางคืนได้ภาพคมชัด (มีโหมด WDR)
    มุมกล้อง 148 องศา
    หน้าจอกว้าง 2.7 นิ้ว TFT
    Loop recording บันทึกแบบวนซ้ำได้
    รองรับ micro SD card สูงสุด 32 GB
    รองรับ USB, HDMI
    Battery   Li-ion Battery, Built-in
    และอื่นๆ

ราคา 1,800 พร้อมส่ง ems ครับ

Head Up Display 2015

1 แสดงผลสีขาวคับ
    2 มี sensor จับแสง ปรับความสว่างอัตโนมัติ ไม่กวนตาคับ
    3 จอแสดงค่าหลายอย่าง เมื่อฟ้องผิดพลาด จะมีเตือน
    4 ตัวอย่างที่ลองตั้ง เช่น ตัวเลขแสดงผล ตอนจอดหรือหยุด จะแสดงอุณภูมิเครื่อง พอวิ่งก็จะเป็นความเร็ววิ่ง เป็นต้น
    5 จอดเสร็จ ดับรถ จะคำนวณระยะทาง และค่าสิ้นเปลืองให้
    6 อื่นๆ อีกคับ ผมยังลองเล่นตามคู่มือไม่หมด

feature=youtu.be

ราคาพร้อมติดตั้ง 3000 บาท ส่งฟรี ems
    รับประกันเปลี่ยนใหม่ใน 30 วัน

สินค้าไม่เสียง่ายๆ คับ หากจอดรถในแดด ก็ดึงปลั๊กถอด HUD หลบแดด เป็นการถนอมอุปกรณ์

วิธีการติดต้้ง ก็ทำการต่อ เข้า OBDII port รถเราได้เลย (แต่ละรุ่นแต่ละคัน มีจุดวาง port ไม่เหมือนกัน)
    แล้วจัดระเบียบสายคับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2017, 10:36:15 AM โดย thanaphon_tik »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

• **
    ตัวอย่างรถที่ติดตั้งไปครับ...
    ผมจะเน้นแต่ละรุ่น ในแต่ละ brand นะครับ... (ภาพไม่ซ้ำ)

ขอบคุณมากๆ ครับผม
     (--))

• **
    แวะมา up ยามบ่ายแก่ๆ ครับผม

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากนะครับ

• **
    แวะมา up ยามเช้าๆ ของวันทำงานกลางสัปดาห์หน่อยคร๊าบบ

มีของพร้อมส่ง ems เช่นเคยครับ...

ขอบคุณมากๆ ครับทุกๆ ท่าน

• **
    ขออนุญาต up หน่อยนะคร๊าบบ

เช่นเคยกับ 1 รุ่น 1 brand 1 โฉม...

ที่เข้ามาหาให้ผมเองกับมือ หรือส่ง ems ไปให้... ก็จะเป็นรุ่นที่เคย up ภาพไว้ตามหัวกระทู้นะครับ ไม่ต้องแปลกใจ

ก็มีสินค้าพร้อมส่ง ems หรือแวะมาหาผมได้เช่นเคยครับ (รบกวนโทรมานัดล่วงหน้าก่อนนะครับ)

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับ

• **
    ขออนุญาตแวะมา up กระทู้ยามวันหยุดของสัปดาห์หน่อยนะครับ

เพิ่งเข้าบ้านมาครับ... วันนี้แวะมาหาตามนัดหลายคันครับวันนี้...

เช่นเคย กับ 1 รุ่น 1 brand 1 โฉม ครับ... (อันไหนซ้ำแบบแล้วผมไม่ลงนะครับ ขอลงเฉพาะที่ติดกับมือผมไม่ซ้ำแบบครับ)

มีสินค้าพร้อมติดตั้งให้ หรือส่ง ems ไปให้สำหรับท่านที่อยู่ ตจว. พร้อมคำแนะนำการติดตั้ง เช่นเคยครับ

รับประกันความพอใจ ยินดีคืนเงินภายใน 7 วันครับ... สินค้ารับประกันให้ 1 ปีครับ (อายุการใช้งานได้ 4-5 ปีสบายๆ ครับ)

• **
    แวะมา up ยามเช้าๆ ของสัปดาห์การทำงานหน่อยครับ

มีสินค้าพร้อมส่ง ems ให้เช่นเคยครับผม

ขอบคุณสำหรับทุกๆ ท่านที่แวะมาอุดหนุนครับ

• **
    แวะมา up หน่อยนะครับ...

จะปลายสัปดาห์ของการทำงานแล้ว... แถมสิ้นเดือนเงินเดือนออกด้วย... หลายเด้งครับ

สินค้ามีพร้อมส่ง ems ให้เช่นเคยครับ... ท่านใดสะดวกก็แวะมาหาผมได้ครับ 083-906-3236

สินค้ารับประกัน 1 ปี (สามารถใช้งานได้ 4-5 ปีสบายๆ ครับ) และรับประกันความพอใจครับ ภายใน 7 วัน... ไม่พอใจมาเอาเงินคืนไปเต็มจำนวนครับ

ขอบคุณครับสำหรับพื้นที่ใน club และทุกๆ ท่านที่แวะมาอุดหนุนครับ

• **
    ขออนุญาตแวะมา up ยามต้นสัปดาห์ของวันทำงานครับผม

ขอบคุณมากๆ ครับทุกๆ ท่านที่แวะมาอุดหนุน

• **
    แวะมา up ยามเช้าๆ กลางสัปดาห์การทำงานครับ

มีสินค้าพร้อมส่ง ems ให้เช่นเคยครับ สินค้าผมประกอบเองกับมือทุกชิ้นครับ ไม่มีนายหน้าใดๆ

ท่านใดอยู่ กทม. หากสะดวกแวะมาหาผมได้นะครับ (ยังไงรบกวนโทรมานัดหมายกันก่อนครับ)

1.ย่านที่ทำงาน (หน่วยบัญชาการรักษาดินแดน ตรงข้ามวัดโพธิ์ สนามหลวง)
    2.สถานีรถไฟสามเสน
    3.อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (ภายในด้านหลัง รพ.ราชวิถี เข้าตรงซอยโยธีหรือสถานีรถไฟฟ้า BTSครับ)

• **
    แวะมา up หน่อยนะครับ...

ศุกร์หรรษาครับ มีความสุขกับการทำงาน และวันหยุดสุดสัปดาห์ครับ...

ขอบคุณครับทุกๆ ท่าน

• **
    แวะมา up ยามเย็นๆ ของวันหยุดสุดสัปดาห์ครับ

เพิ่งจะกลับเข้าที่พัก...

ขอบคุณทุกๆ ท่านครับที่แวะเข้ามาอุดหนุนครับ

• **
    แวะมา up ยามเช้าๆ ครับผม

สินค้าพร้อมติดตั้ง หรือส่ง ems ให้ครับผม

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับที่แวะมาอุดหนุน

• **
    ขออนุญาตแวะมา up ยามเที่ยงๆ ของวันครับ...

กทม. หาแดดไม่มีเลยครับวันนี้... ฝนเล่นทั้งมาตั้งแต่สายแล้วครับ...

สินค้ามีพร้อมส่ง ems ให้เช่นเคยครับผม...

สินค้ารับประกัน 1 ปี ไม่พอใจสินค้าหลังติดตั้งภายใน 7 วัน ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ

ขอบคุณครับผม

• **
    แวะมา up ยามเช้าๆ วันหยุดสุดสัปดาห์ครับ

ขอบคุณครับผม

• **
    ขออนุญาตแวะมา up หน่อยครับ...

หวยออกเมื่อวาน... คงไม่ต้องสาธยายเพิ่มเติมว่า ลงเอยอย่างไร... 555

ขอบคุณทุกๆ ท่านครับที่แวะมาอุดหนุน

• **
    แวะมา up ยามต้นสัปดาห์การทำงานครับผม

ขอให้มีความสุขกับการทำงานครับ

ขอบคุณครับ

• **
    แวะมา up กลางสัปดาห์การทำงานครับผม

จัดมาให้ชมอีกหน่อยครับ... 1 รุ่น 1 brand 1 โฉม ครับ

แวะมาหากันแต่เช้าเวลาทำงานเลยเชียว...

ของก็ส่ง ems ให้ไปเรื่อยๆ นะครับตามที่โทรติดต่อมาครับ

• **
    แวะมา up หน่อยครับ

ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่ครับ... งานยุ่งๆ ครับช่วงนี้

สงสัยอะไรก็โทรประสานมาได้ตลอดนะครับ... หากผมไม่ได้รับสาย สักพักก็จะโทรกลับไปเองครับไม่ต้องห่วง (",)

ขอบคุณมากๆ ครับผม

• **
    แวะมา up ยามฝนฟ้าไม่ค่อยเป็นใจหน่อยครับ...

กทม. ฝนแฉะทั้งวันเลยครับช่วงนี้...

ขอบคุณครับทุกๆ ท่านที่สนใจ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย