เปลี่ยนเครื่องเสียง Build-in ใส่ Front 2-DIN
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนเครื่องเสียง Build-in ใส่ Front 2-DIN  (อ่าน 7573 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Moderator
  • Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
เปลี่ยนเครื่องเสียง Build-in ใส่ Front 2-DIN
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 04:01:15 PM »
  • Publish
  • หากเครื่องเสียงออกมาหน้าตาเหมือนเจ้า New Colorado แล้ว เราสามารถเอาหน้ากากของ New D-Max ใส่แทนได้ตามรูปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 11:45:59 PM โดย TrailBlazer Owner »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ ozone81

• Jr. Member
    • **
    Re: เปลี่ยนเครื่องเสียง Build-in ใส่ Front 2-DIN
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 04:09:44 PM »
  • Publish
  • ผมว่าน่าจะได้นะครับ เพราะว่าตัวคอนโซลหน้าเป็นตัวเดียวกันอ่ะครับ

• Moderator
    Re: เปลี่ยนเครื่องเสียง Build-in ใส่ Front 2-DIN
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 04:55:37 PM »
  • Publish
  • ผมว่าน่าจะได้นะครับ เพราะว่าตัวคอนโซลหน้าเป็นตัวเดียวกันอ่ะครับ

ใส่ได้ชัวร์ครับ เพราะผมเอามาจากคลับ New Colorado ที่เขาไปเปลี่ยนเครื่องเสียงกัน แบบอยากมี GPS กล้องมองหลังกันอะไรแบบนั้นอ่ะครับ

• **
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 07:00:56 PM »
  • Publish
  • ผมเปลี่ยนแน่นอนอ่ะครับ อิอิ

ว่าแต่ว่าแล้วมันจะใช้ฟังก์ชันที่พวงมาลัยได้เหมือนเดิมหรือป่าว

• Moderator
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 07:37:11 PM »
  • Publish
  • ผมเปลี่ยนแน่นอนอ่ะครับ อิอิ

ว่าแต่ว่าแล้วมันจะใช้ฟังก์ชันที่พวงมาลัยได้เหมือนเดิมหรือป่าว

อันนี้ต้องเปลี่ยนกล่องควบคุมให้ตรงกับยี่ห้อเครื่องเสียง หรือ ใช้กล่องควบคุมที่เป็น Universal ครับ

ลองดูเว็บนี้ครับ
    http://www.skott-audio.com/product.php

สำหรับที่เป็น Universal ก็ตัวนี้ครับ
    http://www.skott-audio.com/ultimate.php

• **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 11:10:59 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• Hero Member
    • เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:52:54 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับ
    ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย