ซ่อมมือถือ และ วิธีแก้ไขเบื้องต้น FACEBOOK เด้ง ค้าง จอดำ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมมือถือ และ วิธีแก้ไขเบื้องต้น FACEBOOK เด้ง ค้าง จอดำ  (อ่าน 379 ครั้ง)

ออฟไลน์ siritidaphon

• Jr. Member
  • **
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
สำหรับบางคนที่ facebook มีปัญหานะครับ ลองแก้ไขตามนี้ดูอาจหายได้ แต่บางท่านอาจจะมาจากสาเหตุอื่น

1. เข้าไปที่ App Smart Manager ของเครื่อง (App นี้จะมาหลังจากอัพเดทเป็นเวอร์ชั่น 5.1.1) และกดไปที่พื้นที่จัดเก็บครับ

2. กดที่ราดละเอียด ตามรูปเลยครับ

3. เลือกที่ไฟล์เบ็ตเตล็ด

4.เลื่อนหา .face และ com.facebook.orca แล้วเลือกทั้งสองอันตามรูปภาพจากนั้น กดลบทิ้งครับ

ลองทดสอบดูครับเพื่อปัญหาจะหายไป

(บางคนนะครับไม่ใช่ทุกคนอาการอาจจะมาจากสาเหตุของการใช้เมมเก็บรูปไว้เป็นจำนวนมากแล้ว ความเร็ว memory card ภายนอกเร็วไม่พอ app จึงโหลดไม่ได้ หรือบางท่านอาจจะมาจาก memory ภายนอกเสื่อมแล้ว ถ้าอยากทดสอบให้ลองใช้แต่เนื้อที่ภายในเครื่องเก็บรูปภาพครับ)

**เว็บบอร์ดเมืองนอกบางคนบอกให้ทดลองปิด syn contact ของใน app facebook ก็หายครับ ไม่ได้หายทุกคนเพราะของแต่ละคนอาจจะมาจากแต่ละสาเหตุไม่เหมือนกัน**

ซ่อมมือถือ และ วิธีแก้ไขเบื้องต้น FACEBOOK เด้ง ค้าง จอดำ ดูเพิ่มเติมได้ที่
[/url]

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย