เวลาออกตัวเบาๆ...มันจะกระตุกเบาๆแบบนิดๆครับแบบนี้อะไรมีปัญหาครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาออกตัวเบาๆ...มันจะกระตุกเบาๆแบบนิดๆครับแบบนี้อะไรมีปัญหาครับ  (อ่าน 307 ครั้ง)

ออฟไลน์ อิฐ เอง

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
เวลาที่เราค่อยๆปล่อยเบรคเบาๆ...รถไหลเบาๆ..มันจะมีอาการเหมือนมันกระตุกแบบ เบาๆนิดๆ....แต่ถ้าปล่อยเบรคให้ไหลเต็มที่ก้อไม่มีอาการอะไร..จะเป็นช่วงแรกที่เริ่มปล่อยเท้าจากเบรคเบาๆเท่านั้นครับ

ตอนแรกผมเดาแบบฮ่าๆว่า...จานดิสเบรคมันไม่เรียบคงเป็นรอยลูกคลื่นมั่งเวลาออกตัวผ้าเบรค..สีกับจานเบาๆมันเลย...กระตุกเบาๆ....แต่พอไปดูจานมันก้อเรียบดี....มันไม่น่าเกี่ยวล่ะ เพราะเวลาเบรคจากหนักมาจนเบาแล้วอมเบรคให้รถไหลเบาๆมันก้อลื่นนิ่ง  :wanwan012:

ปล. รบกวนชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
ปล  รอบเดินเบาปกติดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2018, 11:35:25 PM โดย อิฐ เอง »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Josefina

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
เป็นอาการเดียวเหมือนเลยครับ ขับแล้วแปลกๆ ไม่เหมือนตอนซื้อมาแรกๆเลย

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย