กระทู้สำหรับทดลองโพสรูปและอื่นครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้สำหรับทดลองโพสรูปและอื่นครับ  (อ่าน 30733 ครั้ง)

ออฟไลน์ nstelecommbk

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
Re: กระทู้สำหรับทดลองโพสรูปและอื่นครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 05:05:27 PM »
คุณน้องบอม และสมาชิกท่านอื่นๆ  มีท่านใดทราบ วิธีสมัคร สมาชิก

ของ upic.me ช่วยแนะนำ ให้หน่อยครับ  ผมลองเอารูป มาฝากใน upic และลอง

เอามาแก้ไข  ลองโพสดู  ผมว่ามันเwork  น่ะครับ เลยอยากสมัครสมาชิก จะได้ จัดการเรื่องไฟล์รูป

แล้วเอามาโพสได้ครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

;D ;D ;D

ที่นี่ก็ได้ครับ ไม่ต้องสมัครครับ

http://image.free.in.th/

พอฝากเสร็จก็ copy มาครับ เลือกที่มันเป็น

BB Code [full image]: ครับ

แล้วนำมาวางจะได้แบบนี้ครับ

โค๊ด: [Select]
[url=http://pic.free.in.th/id/ec01bb969c7b2ea5431ab954700adbe5][img]http://image.free.in.th/z/ir/screenshot20120420at4.54.51pm.png[/img][/url]
ให้พี่ ลบส่วนอื่นออก ให้เหลือแต่
โค๊ด: [Select]
[img]http://image.free.in.th/z/ir/screenshot20120420at4.54.51pm.png[/img]
แค่นี้พี่ก็โพสรูปได้ง่ายแล้วครับ

(จะไม่ลบก็ได้นะครับ แต่มันจะมี โฆษณาแถมมาด้วย กวนใจครับ)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ TBZ

• Full Member
Re: กระทู้สำหรับทดลองโพสรูปและอื่นครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 05:51:03 PM »
ขอบคุณ คุณ nstelecom มากคร้าบ  ;)

ออฟไลน์ Tchareerop

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 06:26:07 PM »
ว้า ไม่สำเร็จ   :-X

ผมขออนุญาต   copy ลองเอามาโพส ให้ครับ

รูป สวย  มากเลยครับ  ผม โดยส่วนตัว ชอบแสงแบบนี้ครับ  เคยได้จังหวะ ดีดี

ถ่ายได้แสงแบบนี้  อยู่ ห้าหกรูปครับ เดี๋ยวจะลองๆ ไปค้น มาโพส แชร์กันดู ครับ

อีกอย่างครับ  รูปถ่ายเรา  ที่สวยๆ เป็นไปได้ควร ปิดลายน้ำ  หรือใส่เครดิต ชื่อเราไว้ดีกว่าครับ

ผมเคย  รับทราบ กรณีเจ้าหน้าที่ที่ โรงพยาบาล นำรูปสวยๆ มากๆๆๆๆมาใส่ไว้ในเว็ปโรงพยาบาล

โดนพนักงาน บ.โฆษณา ก็อปเอาไป ทำโบว์ชัวว์ให้ บ.ยา  เฉยเลยครับ  กว่าจะให้นิติกร ของโรงพยาบาล

ฟ้องร้องให้  จนเสร็จเรื่อง....ถึงแม้จะได้รับค่าชดเชย  แต่ก็เสียความรู้สึกครับ

อย่างรูป ที่พวกเราโพสแชร์ ดูเล่นกัน ถ้าถ่ายเองอาจไม่สวยแบบนั้น (จุ๊จุ๊....ยกเว้นของคุณน้อง บอมไว้คนหนึ่งครับ อันนั้นของเค้า

ดีจริง สวยจริงครับ
)  แต่ถ้าโดนก็อปไป หรือโดนเอาไปแอบอ้าง ก็จะเสียความรู้สึกครับ   แต่ที่โพสนี้มิใช่หมายความว่า เรามิควร หรือ

ห้ามก็อป รูปใครน่ะครับ  ก็อปเอามาโพสแชร์กันได้ครับ  เพียงแต่เรา บอกกล่าวขออนุญาต  หรือโหสให้เครดิส  เจ้าของก็จะเป็นการ ดีครับ

ขออนุญาต ให้คำแนะนำอีกอย่างนะ  ครับ(ได้ความรู้มาจากคุณ TrailBlazer Ownerแนะนำมาอีกทีครับ)  ผมเองตอนแรกก็เป็นเหมือนกันครับ

คือจะเอารูปออกจากกล้องแล้ว โพสเลยครับ ปัญหาคือขนาดภาพจะใหญ่มากครับ   ลองลดขนาด มาใช้ ขนาดด้านยาว 600 หรือ 800  จะ workกว่าครับ   

:) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2012, 11:49:05 PM โดย Tchareerop »

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 06:30:26 PM »
ที่นี่ก็ได้ครับ ไม่ต้องสมัครครับ

http://image.free.in.th/

ขอบคุณครับ คุณ nstelecommbk

ออฟไลน์ Atchaa

• ฝันให้ไกล ไปให้ถึง TBZ-6057
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:22:31 PM »
ผมมีคำถามอีกละ

ลดขนาดพิกเซลทำยังงัยครับ   ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:40:35 PM »

ผมทำแบบนี้นะครับ ใช้ mac book

ตามภาพเลยนะครับ

ใส่ขนาดที่ต้องการครับ

ขอโทษทีสองภาพนี้ไม่ได้ย่อครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2012, 08:42:21 PM โดย nstelecommbk »

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:49:40 PM »

สำหรับผม  เริ่มต้น เราต้องมี โปรแกรม ปรัปแต่งรูปภาพก่อนครับ

อาจเป็นโปรแกรมที่เสียตังค์ เช่น PS  หรือ ADCsee เป็นต้น (ส่วนตัวไม่นิยมใช้โปรแกรมที่ละเมิดลิขสิทธิ์)

และโดยเฉพาะ ที่โรงพยาบาลฃึ่งเป็นหน่วยงาน ของรัฐฯ เดี๋ยวนี้ต้องใช้แต่ ของถูกลิขสิทธิ์ ครับ

แต่ถ้าเป็น การส่วนตัว ผมใช้ photoscape ครับ เป็นแชร์แวร์ โหลดฟรีครับ

แล้วก็ คลิก ไปดู วิธีตามนี้เลยครับ มีภาพอธิบายเข้าใจง่ายครับ

http://support.tarad.com/help/2003 

ขออนุญาต แปะ ลิงค์ น่ะครับ ท่านแอดมินฯ แต่ถ้าผิด กฏก็ ลบได้เลยครับ  :) :) :)

ยังไงก็ ลองดูน่ะครับ  แล้วมาแชร์  ภาพสวยๆ  ประสพการณ์ดีดี  กันครับ

สนุกและมี ความสุข  กับการ โพส ภาพสวยๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2012, 08:51:43 PM โดย Tchareerop »

ออฟไลน์ Atchaa

• ฝันให้ไกล ไปให้ถึง TBZ-6057
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:51:35 PM »
โอเค ได้ไอเดียครับ 

ขอบคุณครับ   :D ;D

ออฟไลน์ zero

• Hero Member
  • รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:11:20 PM »
ว้า ไม่สำเร็จ   :-X

ผมขออนุญาต   ก็อปลองเอามาโพส ให้ครับ

รูป สวย  มากเลยครับ  ผม โดยส่วนตัว ชอบแสงแบบนี้ครับ  เคยได้จังหวะ ดีดี

ถ่ายได้แสงแบบนี้  อยู่ ห้าหกรูปครับ เดี๋ยวจะลองๆ ไปค้น มาโพส แชร์กันดู ครับ

อีกอย่างครับ  รูปถ่ายเรา  ที่สวยๆ เป็นไปได้ควร ปิดลายน้ำ  หรือใส่เครดิต ชื่อเราไว้ดีกว่าครับ

ผมเคย  รับทราบ กรณีเจ้าหน้าที่ที่ โรงพยาบาล นำรูปสวยๆ มากๆๆๆๆมาใส่ไว้ในเว็ปโรงพยาบาล

โดนพนักงาน บ.โฆษณา ก็อปเอาไป ทำโบว์ชัวว์ให้ บ.ยา  เฉยเลยครับ  กว่าจะให้นิติกร ของโรงพยาบาล

ฟ้องร้องให้  จนเสร็จเรื่อง....ถึงแม้จะได้รับค่าชดเชย  แต่ก็เสียความรู้สึกครับ

อย่างรูป ที่พวกเราโพสแชร์ ดูเล่นกัน ถ้าถ่ายเองอาจไม่สวยแบบนั้น (จุ๊จุ๊....ยกเว้นของคุณน้อง บอมไว้คนหนึ่งครับ อันนั้นของเค้า

ดีจริง สวยจริงครับ
)  แต่ถ้าโดนก็อปไป หรือโดนเอาไปแอบอ้าง ก็จะเสียความรู้สึกครับ   แต่ที่โพสนี้มิใช่หมายความว่า เรามิควร หรือ

ห้ามก็อป รูปใครน่ะครับ  ก็อปเอามาโพสแชร์กันได้ครับ  เพียงแต่เรา บอกกล่าวขออนุญาต  หรือโหสให้เครดิส  เจ้าของก็จะเป็นการ ดีครับ

ขออนุญาต ให้คำแนะนำอีกอย่างนะ  ครับ(ได้ความรู้มาจากคุณ TrailBlazer Ownerแนะนำมาอีกทีครับ)  ผมเองตอนแรกก็เป็นเหมือนกันครับ

คือจะเอารูปออกจากกล้องแล้ว โพสเลยครับ ปัญหาคือขนาดภาพจะใหญ่มากครับ   ลองลดขนาด มาใช้ ขนาดด้านยาว 600 หรือ 800  จะ workกว่าครับ   

:) :) :)
+1000ให้พี่หมอครับ เด๋วนี้ทำไรต้องใส่เครดิตตัวเองลงไปด้วยล่ะครับ
ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:54:58 PM »
+1000ให้พี่หมอครับ เด๋วนี้ทำไรต้องใส่เครดิตตัวเองลงไปด้วยล่ะครับ

ครับ  คุณน้องบอม  ตามนั้นเลยครับ  :) :) :)

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 12:23:52 AM »
Test  ครับ

น้ำตก ที่ราชบุรีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2012, 01:17:20 AM โดย Tchareerop »

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 12:27:23 AM »
Test  ภาพที่สองครับ

ดอกกล้วยไม้ สีโปรด ภรรยาผมครับ

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 12:35:15 AM »
Test ภาพที่สาม ครับ

น้อง แกะ น่ารักๆ  ที่ The Scenery Resort & Farm สวนผึ้ง ราชบุรีครับ

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 05:06:09 PM »

กระทู้นี้เปิดมาเพื่อ จุดประสงค์ให้  สมาชิกทุกๆท่าน

ได้ซ้อมทดลองโพส อะไรๆต่างๆ ได้ตามใจชอบครับ ตามสบายเลยครับ

แถม มีคุณน้องสิทธิ์แอดมินฯแสนดีของพวกเรา  คุณTrailBlazer Owner

คุณน้องบอม(Zero)  และสมาชิกท่านอื่นๆที่มีน้ำใจ คอยช่วยกรุณาให้คำแนะนำเป็น อย่างดีด้วยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 07:30:05 PM »

กระทู้นี้เปิดมาเพื่อ จุดประสงค์ให้  สมาชิกทุกๆท่าน

ได้ซ้อมทดลองโพส อะไรๆต่างๆ ได้ตามใจชอบครับ ตามสบายเลยครับ

แถม มีคุณน้องสิทธิ์แอดมินฯแสนดีของพวกเรา  คุณTrailBlazer Owner

คุณน้องบอม(Zero)  และสมาชิกท่านอื่นๆที่มีน้ำใจ คอยช่วยกรุณาให้คำแนะนำเป็น อย่างดีด้วยครับ

พี่เริ่มชำนาญแล้วไหมครับ

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-1818
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:12:38 PM »
พี่หมอรูปสวยมากครับ

ผมอวดมั้ง ตามกระทู้นี้ครับ

http://www.thailandtrailblazerclub.com/index.php/topic,502.msg9804/topicseen.html#new

ออฟไลน์ zero

• รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:57:21 PM »

http://www.thailandtrailblazerclub.com/index.php/topic,502.msg9804/topicseen.html#new
ภาพพี่สิทธิ์ ทั้งสวย ทั้งเร้าใจ หุหุ :-* :-* :-*
ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 02:16:57 AM »

โฮ่โฮ่โฮ่.........

แจ่มครับ  น้องสิทธิ์  สวยมากๆครับ 

น่าอิจฉา..... จังเลยครับ.....เดี๋ยวพี่หมอไม่มีโอกาส ได้ถ่ายทริป แบบนี้

แน่นอน ครับ  ท่าน ผบ.ทบ  เอาตายแน่นอนครับ
   :-\ :-\ :-\ :-\ :'( :'( :'(

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 02:21:33 AM »

พี่เริ่มชำนาญแล้วไหมครับ

ขอบคุณ มากมากครับ  คุณน้อง nstelecommbk

ก็เพราะคำแนะนำ จากน้องๆ และเพื่อนๆสมาชิก ทุกๆท่าน

เลยทำให้ พี่หมอ  พอจะ ทำได้บ้างแล้วครับ

• **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 06:44:05 PM »
ทดลอง โพส สองภาพ คู่กันครับ

ลอง ทดสอบดู ครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย