ตัวอย่างการโต้ตอบกระทู้ที่ผิดกฎ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอย่างการโต้ตอบกระทู้ที่ผิดกฎ  (อ่าน 5352 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
ตัวอย่างการโต้ตอบกระทู้ที่ผิดกฎ
« เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:34:13 AM »
กระทู้ข้างล่าง ผมรวบรวมมาจากหลายกระทู้นะครับ แต่ที่เน้นสีแดงเอาไว้ผมว่าเข้าข่าย

4. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ว่ากล่าวให้ร้าย กระทบกระเทียบ แก่สมาชิกผู้อื่น โดยจะอ้างชื่อ หรือไม่ก็ตาม
5. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ยุยงให้ผู้อื่นเกิดความขัดแย้งซึ่งกันและกัน ไม่ว่าผู้ตั้งกระทู้ หรือผู้ตอบนั้นจะตั้งใจหรือไม่
6. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ไม่ตรงประเด็น ไม่เกิดประโยชน์ ข้อความหรือรูปภาพ ที่ซ้ำๆ ในกระทู้เดียวกัน หรือหลายกระทู้

ของใครบ้างก็ดูเอานะครับ

ผมขอเสนอแนะอีกครั้งนะครับว่า

ความเห็นแตกต่างได้ แต่ให้แสดงความเห็นที่แตกต่างออกมา+ความเป็นสุภาพบุรุษ (หรือสตรี) ให้เกียรติและเคารพความเห็นของคนอื่นๆ ไม่ก้าวล่วง
เป็นผู้ใหญ่กันหมดแล้วนะครับ (ดูจากความสามารถในการเลือกใช้รถ)
^ ^ ^ ^ ^
ผมเน้นของตัวเองด้วยนะครับ เพราะแบบนี้ก็ถือว่าส่อเสียด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2012, 12:43:58 AM โดย TrailBlazer Owner »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
Re: ตัวอย่างการโต้ตอบกระทู้ที่ผิดกฎ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:34:32 AM »
ผมกลับมองว่าเบาะแถวสามของ TBZ นั้นพื้นที่น้อยมาก แล้วพื้นวางขาก็เอียง จนต้องสอดขาไว้ใต้เบาะแถวสองประมานั้นเลยผมสูง 168 เอง ครับ ผมลองนั่งทั้งสามรุ่น น้องจูนสบายสุด ทั้งเก้าอี้และความกว้าง

จริงอะ เตี้ยกว่าก็ขาสั้นกว่า ผมก็กว่าเทรลกว้างกว่าเหมือนจขกท.นะ ที่ไปลองนั่งมา กว้างสุดในสามตัวนี้

เดี๋ยวไปลองใหม่
ไอ้เจ้านี้ก็มาป่วนเป็นพักๆนะ Kyosuke3 คุณหล่อ ขาว สูงม๊ากกกกก ไปว่าชาวคลับเขาน่ะ เลิกป่วนเห๊อะ

พอดีผมก็ไปลองมา ตอบค้านความจริงเลยสงสัยครับ ดีก็บอกดี ห่วยก็บอกห่วย เอาความจริงมาคุยกันครับ อย่ามั่วเลยครับ

ผมยืนยันครับว่าไม่ได้นั่งสบาย เพราะมันติดขาเก้าอี้แถวสอง 
อย่าเป็นอีแอบเลย รำคาญ ไม่ต้องเชียร์ออกนอกหน้ามากหรอก เค้ารู้กันหมดแล้ว

เป็นอะไรมากมั้ยครับเนี่ย ผมแค่บอกว่ามันกว้างกว่าค่ายอื่น ไม่ไต้บอกว่านั่งสบายนะ นั่งสบายมั้ยมันแล้วแต่คน รำคาญเหมือนกันครับ อย่าซื้อเลยครับ รถมันไม่เหมาะกับคนบางคนหรอก

ตังไม่ถึงก็อย่าซื้อดีกว่า เอาปาก็ได้ครับ

ตังไม่ใช่ปัญหาสำหรับผม แต่รถมันห่วย ไม่ทราบว่าคุณจองไปยัง ตอบดัง ๆ หน่อย เอามาโชว์เลย หรือว่าคุณมาจาก GM หรือ Dealer ไหน

ไม่ซื้อแล้วแล้วก็คอยว่าด่าๆๆๆๆๆ แล้วจะเล่นบอร์ดนี้ทำไมละคร๊าบบบบบบบบ ผมก็คนใช้เชฟนี่ละครับ ใช้ครูซอยู่ แต่สนใจเทรลมากกก อ่านแล้วมันขัดใจ เล่นมาหลายบอร์ดก็งงกับบอร์ดเนี้ยย

ที่บอกรถห่วย ผมไม่เห็นด้วยซักนิด นี่คือเหตุผลที่ผมค้านไง

อ้างจาก: Kyosuke3

ด้วยความเคารพครับทุกท่าน หลังจากนี้ผมจะไม่ตอบโต้ kyosuke3 แล้ว เพราะไร้ประโยชน์ บัวมันอยู่ใต้โคลนตม แถตลอด จะขายรถของตัวเองให้ได้ ทั้ง ๆ ที่หลายคนไม่ชอบ และยังมาโจมตีรถเจ้าอื่น ๆ แถมมาดูถูกคนอื่นแบบนี้ เอากระจกส่องตัวเองหน่อยนะว่าตัวเองดีเลิศประเสริฐหรือไง รวยขนาดนั้น ทำไมยังมาทำงานให้ GM อยู่อีกเหรอ ตัวเองคิดว่ารถมันสุดยอดทำไมไม่จองสักที หลายคนถามไปจองหรือยัง ก็เงียบ ไม่ตอบ

ผมตอบไปแล้วอะ ที่ผมเล่นที่นี่เพราะเห็นว่ากันว่ารถห่วยงั้นงี้ มันไม่จริงเลย ด่ากันเว่อร์ไป

ไม่ขายคุณ รถเค้าก็ขายได้ดีตามเป็าอยู่แล้วครับ เรืองภายในตัวจริงมาก็ดีขึ้นกว่านี้อยู่แล้ว

ถ้ามันแย่มากกๆเค้าก็จะMinor changeเองในเร็ววัน

ลูกผู้ชายจริงป่าวละครับ ห้ามตอบโต้อะไรผมอีกนะ ไม่งั้นก็ตามที่พูดละ

ผมดูถูกครับ ไม่ได้ดูผิด
ตวามรู้รถก็ไม่มีกัน เอาแต่ติโน่น นี่นั่น PPVกับSUVยังไม่รู้กันเลยว่าต่างกันยังไง

อ้างจาก: Kyosuke3

โธ่ท่านเค้ารู้กันหมดแล้ว PPVพื้นฐานมาจากกระบะไง SUV พื้นฐานมาจากเก๋งไงเจ้าเทรล ก็เหมือนกระบะใส่หลังคาในราคา1.05-1.489ไงล่ะ จูน-ปา-เทรล เป็นPPV แคป-crv. เป็นSUV. แถไปเรื่อยๆ

รู้แค่นั้นหรอครับ ไอ้แบบนั้นใครๆก็รู้ ไม่รู้นี่โง่เลยละ

GM เขาส่งมา ปล่อยๆไปเหอะ Kyosuke3 น่ะ ว่าใครมันก็เข้าตัวเองแหละครับ คุณป่วนคลับก็ไม่แตกหรอกครับ อยากรู้จังเวลาคลับมีทติ้งกันให้บอกชื่อ Username ที่ใช้ เจ้า Kyosuke3 จะกล้าไปไหมรักเทรลมาก แล้วไปเนี่ยจะกล้าบอกไหมใช้ Username:Kyosuke3 ผมว่าคงไม่กล้านะ ตัวป่วนคลับ ให้คลับแตกแยก ปากดีแบบนี้ โจทย์เยอะ
ว่าคนนั้นไม่มีตังค์บ้างล่ะ ว่าเขาตัวเตี้ยขาสั้นบ้างล่ะ ดูถูกคนอื่นเขาบ้างล่ะ คุณนี่ดูดีหล่อ รวย จริงๆนะครับ ไหนล่ะครับใบจองคุณ ;)

ขอบคุณท่าน Zero มากครับ ที่ช่วยจัดให้ Kyosuke3 ___  1 ดอก ... ;D ;D ;D

จัดไปก็คงเฉยๆ ล่ะครับคงไม่เท่าที่โดนนายเขาว่าง่ะ 555

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-1818
Re: ตัวอย่างการโต้ตอบกระทู้ที่ผิดกฎ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:51:41 AM »
ขอบคุณมากครับคุณเอก

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• Global Moderator
  • LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 02:51:00 PM »
โต้กันมันเชียว  :wanwan035::wanwan004: ขอบคุณครับ คุณเอก  :wanwan017:
คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 08:58:41 PM »
ขอบคุณครับ :wanwan017:
ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย