ยอดจองเทรลเบลเซอร์ มอเตอร์โชว์อย่างเป็นทางการ 500 คันครับ (ข่าวจากเชฟ)
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดจองเทรลเบลเซอร์ มอเตอร์โชว์อย่างเป็นทางการ 500 คันครับ (ข่าวจากเชฟ)  (อ่าน 15934 ครั้ง)

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-1818
ยอดจองเทรลเบลเซอร์ มอเตอร์โชว์อย่างเป็นทางการ 500 คันครับ (ข่าวจากเชฟ เพิ่งได้มาตะกี้ครับ)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ nstelecommbk

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
ขาดจากเป้าที่ตั้งแค่แค่ 500 เอง

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

ออฟไลน์ FamilyMan

• Full Member
เป้าวางไว้ 1,000 คัน ได้มา 500 คัน ผมว่าโอเคนะ ไม่มากและไม่น้อยจนเกินไป สามารถนำไปประชุมหาสาเหตุและแนวทางแก้ไข ปรับปรุง ได้อีก
 จะมีรถคันแรกส่งมอบเมื่อไหร่ครับ คันแรกหวังว่าจะเป็นสมาชิกในนี้นะครับ

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • TBZ-1818
ยอดกระโดดไปมากเลยครับ

เมื่อวันที่ 5 ยอดจองแค่ 200 กว่าคัน สามวันที่เหลือยอดกระโดดไปครึ่งตัวเลย

• TBZ-1818
เป้าวางไว้ 1,000 คัน ได้มา 500 คัน ผมว่าโอเคนะ ไม่มากและไม่น้อยจนเกินไป สามารถนำไปประชุมหาสาเหตุและแนวทางแก้ไข ปรับปรุง ได้อีก
 จะมีรถคันแรกส่งมอบเมื่อไหร่ครับ คันแรกหวังว่าจะเป็นสมาชิกในนี้นะครับ

ในข่าวยังยืนยันเหมือนเดิมครับ เริ่มส่งมอบปลายเดือน มิถุยาครับ

ออฟไลน์ SE7EN

• Newbie
  • *
โอ้ววววว impossible  :P

ขอบคุณท่านประธานครับ  :D
ว่าไงน้องสาว~~ไหวอ๊ะป่าว เบเบ๊ !!!

ออฟไลน์ Iceberg

• Sr. Member
  • TBZ-9
ขอบคุณมากครับ สำหรับข่าวนี้ ถ้าได้ 500 คันผมว่าก็ถือว่ายังประสบความสำเร็จ เพราะราคาไม่ถูกและ Promotion ก็ไม่มี
หวังว่า GM จะไม่ทำให้คนไทยที่เชื่อมั่นใน GM สูง ผิดหวังนะครับ

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
  • TBZ- 7124
อีก500 คันคงกันไว้ให้ศูนย์ต่างๆทั่วประเทศ แบ่งๆกานไป

ออฟไลน์ CK

• Jr. Member
  • **
ไม่น่าจะ 500 คันเป๊ะนะครับ อาจจะ 400 กว่าๆหรือเปล่า  :D

ออฟไลน์ CK

• **
ไม่น่าจะ 500 คันเป๊ะนะครับ อาจจะ 400 กว่าๆหรือเปล่า  :D

link นี่ก็บอก 500 เหมือนกันแฮะ

http://www.newswit.com/auto/2012-04-11/781b72414623123aaf9afa1238d4de65/
"ขณะที่เทรลเบลเซอร์ ซึ่งจะถูกส่งมอบถึงศูนย์ผู้แทนจำหน่ายเชฟโรเลต ทั่วประเทศไทยในช่วงครึ่งปีหลังของปีนี้ มียอดจอง500 คัน"

ออฟไลน์ teetee

• Newbie
  • *
เซอร์ไพร็ทมาก  เค้าซื้อไปขับ นั่งแค่คู่หน้ากันน่ะครับด้านหลังไม่ซีเรียส555(เออ..แต่ถ้าคิดอย่างนี้และไม่เกี่ยงเรื่องราคา ผมว่ามันก็โอเคนะครับ)     

ออฟไลน์ Tchareerop

• **
ยอดจองเทรลเบลเซอร์ มอเตอร์โชว์อย่างเป็นทางการ 500 คันครับ (ข่าวจากเชฟ เพิ่งได้มาตะกี้ครับ)

ผบ.ทบ.  พี่หมอ..เธอก็โทรนัดกับทางศูนย์ที่ราชบุรี..แล้วทางศูนย์ว่า

รถ test drive จะส่งมาเดือนพฤษภาคม นี้ เธอว่าถ้าไปทดลองขับ แล้วโอเค

คงจะช่วยเพิ่มยอดให้ GM.........................แล้วก็มาลดยอดเงินในบัญชีพี่แน่ๆ.....ครับ.. :-* :-* :-*

ออฟไลน์ FamilyMan

• Full Member
แจ้งยอดขายของ Pajero sport เดือน มี.ค. 2,538 คัน เทียบกับเดือน มี.ค. ปี 2554 957 คัน
 น่าคิดนะครับ เป็นการบ้านให้ผู้บริหารที่เกี่ยวข้องของ GM ว่า คู่แข่งทำได้อย่างไร

ออฟไลน์ bramos

• Newbie
  • *
ได้แค่นี้ก็โอเคแล้วครับ...เพราะยังไม่ได้โปรโมตกันเลย สักช่องทางเดียว แม้แต่รถทดลองขับ ก็ยังไม่มี จะขอมากไปกว่านี้ไม่ได้ล่ะครับ :)

ออฟไลน์ teerasak

• Newbie
  • *
 ;D ;D ;D ยอดจอง 500 คัน แล้วในคลับเรามีกี่คันครับ  8) 8) 8)

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
GMคงไม่ได้หวังมากจริงๆครับ ไม่มีโปรโมทที่ไหนเลย มีแต่เวปต่างๆโปรโมทให้ โดยเฉพาะเวปเรา  :P

ถ้าได้500คันจริงๆคงทะลุเป้า โดยไม่ง้อคลับเรา  ::)

ออฟไลน์ yuth_eng

• Newbie
  • *
500 เลยเหรอครับ.
ถ้า 500 จริง แค่นี้ก็เกินคาดแล้วล่ะ

ออฟไลน์ maesalong

• ~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~
500 คัน สำหรับผม  ผมให้ไม่ผ่านครับ...
เพราะ เป็นรุ่นที่เปิดตัวครั้งแรกในโลก และ ขายในเมืองไทยเป็นที่แรก  !!
ผมคิดว่า ยอดน่าจะเ้กิน 1000 คัน ถึงจะถูก
ส่วนสาเหตุที่ไม่ขายไม่ได้ตามเป้า น่าจะเป็นเพราะยังมีข้อบกพร่องของตัวรถ (โดยเฉพาะภายในและโครงสร้างราคาที่สูงไป) ทำให้คนที่สนใจและติดตามตั้งแต่เวอร์ชั่นดูไบ จนถึง ดูไทย
ยังลังเลและไม่รีบใช้รถ อาจจะรอดูล็อตแรกก่อน ว่าจะมีการแก้ไขในจุดบกพร่องต่างๆ หรือเปล่า?  และผมก็คือ 1 ในนั้น ครับ   8) 8) 8) 8)

** ยังคงสิงอยู่บอร์ดนี้ จนกว่ามีรุ่นอื่นที่น่าสนใจกว่า TBZ  :-* :-* :-* **
~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
  • TBZ- 7124
ถ้าเป็นตัวดูไบมา ผมว่ายอดจองเกิน1,000คันอีก

ออฟไลน์ Blazer

• the Trailblazer will blaze the trail
ถ้าเป็นตัวดูไบมา ผมว่ายอดจองเกิน1,000คันอีก

แต่ทำภายในดีๆ แุว 2 เลื่อนได้ ก็เกิน 1000 แล้ว
"True to its name, the Trailblazer will blaze the trail for new Chevrolet vehicles coming into the market. It has been built tough to offer Chevrolet customers everything they need from a heavy-duty SUV,"

Martin Apfel, president, GM Southeast Asia and Chevrolet Sales Thailand

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย