(ขโมยรถยนต์)กุญแจ Immobilizer ดีอย่างไร
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: (ขโมยรถยนต์)กุญแจ Immobilizer ดีอย่างไร  (อ่าน 2906 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunggamecom

• Jr. Member
  • **
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • Trailblazer
(ขโมยรถยนต์)กุญแจ Immobilizer ดีอย่างไร
« เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 04:25:23 PM »
  • Publish
  • คือกุญแจที่ฝังไมโครชิพบรรจุรหัสไว้ข้างใน เวลาสตาร์ทรถมันก็จะส่งสัญญาณรหัสไปที่ตัวรับสัญญาณที่อยู่ภายในรถ

ถ้ารหัสตรงกัน เครื่องยนต์ถึงจะติดตัวกุญแจกับกล่องECUจะมีIDผูกกันอยู่ การสตาร์ทเครื่องยนต์ กล่องECUต้องตรงกับกุญแจ ถ้ารหัสไม่ตรงกันจะสตาร์ทเครื่องไม่ได้ 

ดังนั้นถ้าเอากุญแจ immobilizer ไปปั๊มที่ร้าน กุญแจนั้นจะเ้ปิดประตูได้ แต่พอสตาร์ทรถเครื่องจะไม่ติดครับ

อีก วิธีทีสำคัญ หาอุปสรรค์ ให้โจร ที่จะขโมยรถ ด้วย ล๊อค ให้หมด ถ่วงเวลาไว้เยอะๆดีที่สุด ครับ

ขาดตกตรงไหน เสริมด้วยนะครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • Administrator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    Re: (ขโมยรถยนต์)กุญแจ Immobilizer ดีอย่างไร
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 09:27:32 PM »
  • Publish
  • ไม่มีอะไรที่คน(โจร)ไทย จะทำไม่ได้ ดังนั้นถ่วงเวลาให้นานที่สุดตามท่านว่า นั่นดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ teetee

• Newbie
    • *
    • ชอบกด Like+ +0/-0
    Re: (ขโมยรถยนต์)กุญแจ Immobilizer ดีอย่างไร
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:26:36 AM »
  • Publish
  • มันก็ทำเหมือนเดิมของมันแหละครับ ที่ขโมยน้องจูนอ่ะมันยกกล่อง ECU มาเปลี่ยนด้วยเลย แล้วมันก็ต่อตรง เห็นในคลิปแล้วเซ็งเลยครับ แค่ 5 นาทีเอง แม่งขโมยมันก็(อดีต)ช่างทั้งนั้น เก่ง..แต่ผิดทางครับ ห่วงรถ ให้จอดที่ห้ามจอดครับเดี๋ยวคุณตำรวจเค้าจะมาล็อค(ล้อ)รถให้ขโมยไม่กล้างัด(ทำลายของหลวง)ครับ  ฮาๆนะครับ แต่เห็นคลิปมันขโมยรถกันแล้ว ผมเครียดจริงๆอ่ะ....เฮ้อ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย