ไม่สน!สเตอร์ลิงยันไม่สนลาเรือโยกซบปืน
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สน!สเตอร์ลิงยันไม่สนลาเรือโยกซบปืน  (อ่าน 204 ครั้ง)

ออฟไลน์ makaralove

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
ไม่สน!สเตอร์ลิงยันไม่สนลาเรือโยกซบปืน

ราฮีม สเตอร์ลิง ดาวเตะทีมชาติอังกฤษ ยักไหล่ไร้กังวลเกี่ยวกับข่าวลือต้องย้ายจาก แมนฯ ซิตี้ ไปเล่นให้ อาร์เซน่อล ระบุไม่เคยสนใจอยากไปเล่นกับ "เดอะ กันเนอร์ส" ที่สำคัญ เป๊ป กวาร์ดิโอล่า กุนซือ ยืนยันชัดเจนว่าตนอยู่ในแผนการสร้างทีม

ราฮีม สเตอร์ลิง ปีกตัวเก่ง "เรือใบสีฟ้า" แมนเชสเตอร์ ซิตี้ สโมสรโคตรแกร่งแห่งศึกพรีเมียร์ลีก อังกฤษ ผลบอลสด ยืนยันว่าตนไม่เคยสนใจที่จะย้ายไปเล่นกับ "ไอ้ปืนใหญ่" อาร์เซน่อล ทีมคู่แข่งร่วมลีก ในช่วงวันสุดท้ายตลาดซื้อขายนักเตะช่วงซัมเมอร์ที่ผ่านมา

ช่วงเวลาดังกล่าวมีรายงานจากหลายสื่อว่า อดีตเด็กปั้นลิเวอร์พูล ผลบอลสด เตรียมโยกไปเล่นในถิ่นเอมิเรตส์ สเตเดี้ยม โดยข่าวลือดังกล่าวเกิดขึ้นเนื่องจาก แมนฯ ซิตี้ ต้องการใช้ สเตอร์ลิง เป็นหนึ่งในข้อเสนอเพื่อยื่นซื้อ อเล็กซิส ซานเชซ กองหน้าทีมชาติชิลี

อย่างไรก็ตาม สเตอร์ลิง เชื่อว่าเรื่องทั้งหมดไม่เป็นความจริง และไม่เคยรู้สึกกังวลใจอะไรทั้งนั้น "ผมไม่ต้องพูดกับ กวาร์ดิโอล่า เพราะผมพูดกับเขาไปแล้วในช่วงระหว่างซัมเมอร์เกี่ยวกับการซ้อมปรีซีซั่น ผมไม่เคยมีความคิดในด้านลบหรืออะไรที่แย่ๆ เกี่ยวกับเรื่องนี้เลย ผมก็แค่ตื่นขึ้นมา และได้เห็นข่าวเหล่านั้น แต่ผมไม่เชื่ออะไรทั้งนั้นจนกระทั่งผมได้ยินบางอย่างจากผู้จัดการทีม นั่นแหละผมถึงจะเชื่อ"

"มันไม่ใช่สิ่งที่ผมกังวลเลย เพราะ เป๊ป เป็นคนจริงใจมากๆ ผลบอลสด เขาพูดกับผมเรื่องนี้ก่อนที่จะข่าวลือด้วยซ้ำ ดังนั้นผมไม่ต้องกังวลเกี่ยวกับเรื่องพวกนั้นเลย ผมไม่คิดอะไรทั้งนั้น เขาเป็นคนสำคัญสำหรับผม โดยเฉพาะการทำอะไรหลายๆ อย่างแบบเรียบง่าย"

"เขาพยายามที่จะให้คุณทำอะไรแบบเรียบง่ายด้วยการทำผลงานให้ดีที่สุด เขาทำให้คุณเชื่อมั่นในการทำอะไรแบบง่ายๆ และดีเยี่ยม ผมเซ็นสัญญาอยู่ที่นี่ 5 ปี ผมยังเหลือสัญญาอีก 2 ปีครึ่ง และผมมองเห็นตัวเองอยู่ที่นี่ รวมทั้งเล่นฟุตบอลที่นี่ภายใต้การทำงานกับผู้จัดการทีมและสโมสรชั้นยอดแห่งนี้" สเตอร์ลิง ระบุ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย