เห็นแล้ว สัมผัสแล้ว รู้สเปคแล้ว..เพื่อนชอบเจ้าเทรลเบลเซอร์..ตรงจุดไหนมากที่สุด
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นแล้ว สัมผัสแล้ว รู้สเปคแล้ว..เพื่อนชอบเจ้าเทรลเบลเซอร์..ตรงจุดไหนมากที่สุด  (อ่าน 44605 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
ส่วนผม ชอบไม่เหมือนใคร  ชอบโลโก้CHEV ชอบตั้งแต่ยังไม่มีมาไทย ก่อนZAFIRAอีก

trail ชอบเพราะมันมาจากกระบะ แล้วบราซิล ไปปรับแต่งซะสวยเช้ง

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ oh aing

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
หวัดดีค่ะ  พี่ รบกวนส่งเมลมาให้หนูด้วยค่ะ เพราะยังไม่ได้ให้เมลไป เลยยังไม่ได้รับเมลค่ะ  ohaing2519@hotmail.co.th  ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Dan_TBZ6665

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นครับ
1. รูปร่าง ความสดใหม่ และใหญ่กว่ารุ่นอื่นๆ
2. เครื่องดีเซล 2.8 Auto 6 เกียร์ 180 แรงม้า

ออฟไลน์ maesalong

• Sr. Member
  • ~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~
~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~

ออฟไลน์ Blackdiamond

• **
ส่วนที่ชอบ อย่างเดียวไม่เกี่ยวกับส่วนที่ไม่ชอบนะครับ
1 ระบบเบรค Brake system
2 ระบบควบคุมการทรงตัว Traction control system
3 ระบบควบคุมครีบปรับแรงดันแบบอีเลคทรอนิค E-VGT (Electronic - Variable Geometry Turbo
4 ระบบกันสะเทือนหลังแบบ 5 link coilspring
5 แรงบิดสูง/รอบเครื่องยนต์ต่ำ Torque/RPM
::)

ออฟไลน์ Atchaa

• Full Member
  • ฝันให้ไกล ไปให้ถึง TBZ-6057
ผมสงสัยอย่างนึง ระหว่าง LTZ กับ LZT1
ลุยน้ำได้ 80 ซม. เหมือนกันหรือไม่ครับ   ???

ออฟไลน์ Trailblazer3887

• Newbie
  • *
1.เสปคเครื่องที่น่าจะแรงและประหยัดกว่าคู่แข่ง...ยังไม่เคยได้ลอง ได้สัมผัสจริงๆ
2.ดิสก์เบรค 4 ล้อและระบบช่วยความปลอดภัยต่างๆที่ให้มาเยอะ...ยังไม่เคยได้ลอง ได้สัมผัสจริงๆ
3.ระบบกันสะเทือนแบบ 5 link ที่น่าจะเหนือกว่าคู่แข่งค่ายอื่นๆ...ยังไม่เคยได้ลอง ได้สัมผัสจริงๆ

ส่วนที่ได้เห็น ได้สัมผัสจริงๆแล้ว คือ...เฮ้อออๆๆๆๆๆๆๆ

• เจ้าม้าดำ
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
ผมสงสัยอย่างนึง ระหว่าง LTZ กับ LZT1
ลุยน้ำได้ 80 ซม. เหมือนกันหรือไม่ครับ   ???

LTZ1 น่าจะสูงกว่า1/2นิ้ว นะครับ ถ้าดูจากขนาดยาง

แต่ลุย80ซม. ได้กี่นาทีก็ไม่รู้

อ่าน*** เขาบอก หลังลุยน้ำ ต้องเข้าศูนย์ทันที

ออฟไลน์ tawaan2011

• Newbie
  • *
ลุยน้ำได้80ซ.ม gmทำคุยมันก้อลุยได้ทุกค่ายนี่น่าถ้าเปนรถยกสูงเค้าก้อลุยกันมาหลายสิบปีแล้วล่ะ ไม่เห็นพิเศษอะไร นึกว่าลุยน้ำทะเลได้หรือบินได้ถึงเหนือกว่าค่ายอื่น.  555555ขำๆกันอย่าคิดมากกันล่ะ

ออฟไลน์ Anuwatm

• Newbie
  • *
ล่าสุดชอบตรงที่ไม่แถม Navi มาให้ทั้งที่มีในโบว์ชัวร์ คิดไงว่ะ :wanwan010:

ออฟไลน์ jesnes

• Newbie
  • *
 :wanwan003:ชอบตรงที่ยังไม่มีเครื่ิองเสียงติดมาให้

ออฟไลน์ burr111

• **

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
 :wanwan020:รูปลักษณ์ภานนอก+ช่วงล่างครับ
ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

ออฟไลน์ โปร

• TBZ-9009
  • Sr. Member
1.ความใหญ่ครับ แบบว่าผมชอบอะไรที่ใหญ่ๆอยู่แล้วเป็นทุนเดิม
2.ความสดใหม่ เห็นแล้วสดุดตาดีไม่โหล
3.ระบบความปลอดภัย ที่มีมาให้ค่อนข้างจะครบเลยทีเดียว
4.ช่วงล่าง ดูแล้วน่าจะดีที่สุดถ้าเทียบกับคู่แข่งในตลาด ณ ตอนนี้

ออฟไลน์ zero

• รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
1.ความใหญ่โตทั้งภายนอกและภายในห้องโดยสาร
2.ระบบความปลอดภัย
3.ช่วงล่าง(น่าจะโอเคแต่ยังไม่ได้ลองขับ)
4.ความสดไม่ซ้ำซากเกลื่อนถนน
ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

• เจ้าม้าดำ
:wanwan003:ชอบตรงที่ยังไม่มีเครื่ิองเสียงติดมาให้
เอ๊ะงัยหว่า :wanwan019:

• เจ้าม้าดำ
1.ความใหญ่ครับ แบบว่าผมชอบอะไรที่ใหญ่ๆอยู่แล้วเป็นทุนเดิม
2.ความสดใหม่ เห็นแล้วสดุดตาดีไม่โหล
3.ระบบความปลอดภัย ที่มีมาให้ค่อนข้างจะครบเลยทีเดียว
4.ช่วงล่าง ดูแล้วน่าจะดีที่สุดถ้าเทียบกับคู่แข่งในตลาด ณ ตอนนี้
ตามนี้ครับ
1.ความใหญ่โตทั้งภายนอกและภายในห้องโดยสาร
3.ช่วงล่าง(น่าจะโอเคแต่ยังไม่ได้ลองขับ)
ช่าย เลย ลุงบอม :wanwan020:

และ
1.สวยที่สุด
2.ชอบCHEVY

ออฟไลน์ คณวัฒน์

• Trailblazer กน 4310 พิษณุโลก
ขอบอกครับช่วงล่างนิ่มมากเพราะได้รถมาแล้ว

ออฟไลน์ zero

• รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
ตามนี้ครับ
ช่าย เลย ลุงบอม :wanwan020:

และ
1.สวยที่สุด
2.ชอบCHEVY
จัดไปคร๊าบลุงเทพ ส่วนตัวผมก็สาวก Chevy เหมือนกัน ถ้าให้เทียบกับเมืองนอกเชฟที่อเมริกานี่เทพมาก เรื่องลูกค้านี่มาที่ 1 แต่พอมาเป็นเชฟบ้านเราทำไมดูแลลูกค้าห่วยไม่รู้เนาะ ไม่เอามาตรฐานที่เมืองนอกทำดีๆมาด้วย เลยต้องโดนลูกค้าด่าจนทุกวันนี้ แต่รถมานดีนะผมเลยให้ใจ แต่ที่ติก็คือส่วนที่มันน่าติจริงๆนั่นแหละ เชฟไทย QC ห่วย งานประกอบทีมงานยังไม่เนี๊ยบพอ:wanwan019: :wanwan004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 10:52:47 PM โดย zero »
ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

ออฟไลน์ คณวัฒน์

• Trailblazer กน 4310 พิษณุโลก
ผมมีเรื่องอยากบอกเล่านิดนึงครับที่เกี่ยวกับqc คือวันที่ผมออกรถ16/07/2555 ตรวจรถไปตรวจรถมาไปเจอไฟตัดหมอกหลังด้านซ้ายไม่ทำงานพอเข้าไปดูใกล้ๆอ้าว....ไม่มีหลอดไฟนี่หว่าถึงมันไม่ใช่เรื่องใหญ่แต่ก้ออดนึกไม่ได้ว่าเค้าจะลืมใส่อะไรมาอีกรึเปล่าน้อ  สาธุ.....อย่าลืมอะไรอีกเลย........

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย