ข้อมูลเปรียบเทียบหมัดต่อหมัด Trailblazer-Fortuner-Pajero Sport
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลเปรียบเทียบหมัดต่อหมัด Trailblazer-Fortuner-Pajero Sport  (อ่าน 116675 ครั้ง)

ออฟไลน์ zero

• Hero Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
Re: ข้อมูลเปรียบเทียบหมัดต่อหมัด Trailblazer-Fortuner-Pajero Sport
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:25:23 PM »
  • Publish
  • วงเลี้ยวแคปน้อยกว่าฟอร์และมากกว่าปาครับ ปาอยู่ที่ 5.6 แคปอยู่ที่ 5.75 ฟอร์อยู่ที่ 5.9 เทรล มันไม่บอกมา
    ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ tawaan2011

• Newbie
    • *
    Re: ข้อมูลเปรียบเทียบหมัดต่อหมัด Trailblazer-Fortuner-Pajero Sport
    « ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 10:24:31 PM »
  • Publish
  • โปรสำหรับผู้ที่อยู่ในเขตภัยน้ำท่วมหรือรถที่บ้านถูกน้ำท่วม. ดาวน์20%ดอกเบี้ย1.55%. ระยะผ่อนได้ถึง48-60เดือน สถาบันการเงินที่อยู่ในเครือของแบงค์ทุกสถาบัน มีค่าย to,isuzu แต่ไม่รู้ว่าmit ปา มีโปรแบบนี้ไหม ใครมีข้อมูลบ้างช่วยแบ่งปันหน่อย วันนี้เซลค่ายอีซูซุ แจ้งว่าหลังงานมอเตอร์โชว์ราคารถจะขึ้นอีกหมื่นหรือหมื่นกว่าแล้วแต่รุ่นใครมีข้อมูลเซลล์อีซูซุบ้าง ว่าจริงหรือที่จะรถขึ้นราคาอีกหรือรีบทำยอดให้จองช่วงงานคับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกๆค่ายมา ณ.ที่นี้ด้วยคับ.  แต่ค่ายเราสงสัยไม่มีโปรนี้เพราะเป็นไฟแนนท์ของgmเองเท่านั้น

ออฟไลน์ wisit

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:01:44 PM »
  • Publish
  • โปรสำหรับผู้ที่อยู่ในเขตภัยน้ำท่วมหรือรถที่บ้านถูกน้ำท่วม. ดาวน์20%ดอกเบี้ย1.55%. ระยะผ่อนได้ถึง48-60เดือน สถาบันการเงินที่อยู่ในเครือของแบงค์ทุกสถาบัน มีค่าย to,isuzu แต่ไม่รู้ว่าmit ปา มีโปรแบบนี้ไหม ใครมีข้อมูลบ้างช่วยแบ่งปันหน่อย วันนี้เซลค่ายอีซูซุ แจ้งว่าหลังงานมอเตอร์โชว์ราคารถจะขึ้นอีกหมื่นหรือหมื่นกว่าแล้วแต่รุ่นใครมีข้อมูลเซลล์อีซูซุบ้าง ว่าจริงหรือที่จะรถขึ้นราคาอีกหรือรีบทำยอดให้จองช่วงงานคับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกๆค่ายมา ณ.ที่นี้ด้วยคับ.  แต่ค่ายเราสงสัยไม่มีโปรนี้เพราะเป็นไฟแนนท์ของgmเองเท่านั้น

ปาฯ ในงานจะเป็น1.79 กับ 1.99 ครับ
    ส่วนโปร 1.55% เป็นของ SCB ครับ ได้ทุกคนที่มีทะเบียนบ้านอยู่น้ำท่วมครับ ยกเว้นบางค่ายที่ไม่ร่วมรายการ ก็แจ้งว่าจะหาไฟแนนซ์เอง เซลล์บางคนก็ทำให้ได้ครับ จองเลือกของแถมอะไรไปก่อนได้ครับ ไปถามที่งานมาเหมือนกันครับ

ปล. หากไม่มีก็ใช้สิทธิ์ญาติๆ ก็ได้ครับ หากเค้าขอภาพถ่ายตอนน้ำท่วมก็จัดไปครับ เพราะตอน 5000 กับ 20000 ส่วนใหญ่ก็จะมีกันอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ tawaan2011

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 04:24:48 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณ wisit. มากๆคับว่าแต่เล็งๆตัวไหนไว้หรอคับ

ออฟไลน์ wisit

• **
    « ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 07:00:33 PM »
  • Publish
  • ยินดีครับ

ส่วนตอนแรก ก็ว่าจะรอ TBZ  ครับ ตอนนี้ก็ ดู For กับ Pajero sport ครับ :-X เห็นตอนนี้นานพอๆ กันแล้ว ;D

ออฟไลน์ YY

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 02:35:13 PM »
  • Publish
  • +1 like

ออฟไลน์ TBz.9409

• **
    • TBZ9409 God of Suspension
    « ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 06:21:14 AM »
  • Publish
  • ผมก็ว่า น่าจะยังเป็นแหนบอยู่น่ะ คอยสปิง หลัง ดิส 4 ล้อ เป้นที่ฮือฮามากสำหรับ TBZ

เลยคิดว่าเจ้าอืนเป็นแหนบ
    อันนี้ใครมีข้อมูลบ้างครับ
    Trail..เป็นคอยสปริงแบบมัลติ5ลิ้ง
    Turn..เมื่อก่อนเป็น4ลิ้งพอเห็นเทลเราออกมาเลยออก5ลิ้งแล้วสรุปเท่ากัน( แก้ไขนะครับน่าจะยังเป็น 4 ลิ้งเหมือนเดิม)
    Paja...ไม่ทราบคับ....(มีข้อมูลแล้วว่าเป็นคอยสปริงแบบมัลติ 3 ลิ้ง)
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 12:47:30 PM โดย akrapone »
    Trailblazer God of Suspension

ออฟไลน์ TrailblazerPRO

• ปรับปรุงเบรคTrailblazer ดีกว่าเดิม 15-20%= 500B+ตรวจเช็คเครื่องยนต์ฟรี
    • **
    • Pro of Trailblazer
    « ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:50:45 PM »
  • Publish
  • T/F/P เปรียบกันผมเคยใช้หมดนะครับ

T. ใช้อยู่ ออกตัวช้าสุด แต่ เกาะถนนที่ อัีตราเร่งออกตัวไม่ค่อยดี กลางปลายดี เกาะถนนดีที่สุด จากตัวช่วยเยอะ แต่เบรคกลับด้อยกว่าคนอื่นๆ เพราะ คาลิปเปอร์ (ตัวจับจานเบรคหลัง) มีขนาดเล็กมากๆๆๆๆ มีอาการจุกจิกตามประสารถออกใหม่ครับ

F. ตัวใหม่ีมีตัวช่วยเยอะแล้ว เร่งคล่องกว่า แต่เกาะถนนสู้ไม่ได้ Error ไม่ค่อยมีแล้วเพราะประกอบจนชินแล้ว

P. กลางๆครับใช้ได้ แต่ไม่มี Traction Control ผมเลยให้ตกไป
    ปรับปรุงเบรค(เริ่มจากตั้งเบรค/เปลี่ยนผ้า/จาน+คาลิปเปอร์)
    โช๊คDiffer STD และ โหลด 2.2 นิ้ว วาลว์แปรผัน นิ่มทางขรุขระ แข็งความเร็วสูง เทคโนโลยีจาก USA 19,900 บาท
    สปริงโหลด Differ 1.25 นิ้ว และ 2.2 นิ้ว Set ละ 16,000
    T.08-08-08-6997 เอก Office:02-9137999

ออฟไลน์ Jiab Chon

• TBZ 168
    • Administrator
    • I love No.296
    « ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:39:46 PM »
  • Publish
  • ใช้เทรล รักเทรลดีกว่าครับ (-_-)) (-_-))
    1 กม 296 กทม. เจอทักทายได้ครับ

ออฟไลน์ Blackdiamond

• **
    « ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 10:20:35 AM »
  • Publish
  • ใช้มาปีก่าๆ ถือว่าได้ปรับตัวเองเข้ากับเจ้า "ภูผาสีน้ำเงิน" แล้ว, ทุกอย่าง OK นะ ข้อแตกต่างที่ดีกว่าคู่แข่งตั้งแต่ต้นจนวันนี้ก้อ เทคโนโลยี่ด้านความปลอดภัยต่างๆ เช่น การขึ้นทางลาดชันเวลารถติดทางขึ้นห้างมันมีประโยชน์นะ ระบบเกียร์ 6 Speed ขับขี่ทางไกลมีประโยชน์ดีจริงๆ แอร์เย็นมากๆ ปรับแค่ 25 ทำไมมันเย็นยะเยือก (ผิดปกติหรือปล่าวหว่า.. แต่ชอบมากกว่าร้อน) ระบบเบรค ช่วงล่าง ความรู้สึกในการขับขี่ อัตราการบริโภคน้ำมันเฉลี่ยแบบบ้านๆ คือ รถติด ขับเร็ว ในเมือง นอกเมือง 10.1 KM/Ltr.

ส่วนที่แย่กว่าตั้งแต่เริ่มต้นก็ภายใน ระบบแอร์ Auto ปรับได้แบบงงๆ ที่นั่งตอนหลังไม่มีโอกาสใช้ระบบ Auto (อาจเกิดจากเจ้าของใช้ไม่เป็นมั๊ง) ศูนย์บริการบางศูนย์ ม่านกั้นสัมภาระ(ห่วยแบบไม่กล้าใช้ขอบอก) การเก็บเสียงที่ทำได้ไม่ดี ลมเข้าขอบกระจก (อันนี้ติด Wind guard ช่วยได้ ไม่แพง ติดต่อเพื่อนใน Web นี้แหละ)

เทคนิคขับขี่ที่ใช้บ่อยๆ ในช่วงความเร็วระหว่าง 95-100 รอบเครื่องจะอยู่ระหว่าง 2000 ผมไม่ชอบลากรอบ จึงถอนคันเร่งเล็กน้อยเพื่อให้เกียร์เปลี่ยนเร็วขึ้น และรอบเครื่องจะลงไปที่ประมาณ 1500 ลองกันดูนะครับ

ทั้งหลายทั้งปวงข้างต้นเทียบกับเจ้า "โชคชะตา" รุ่น Executive ที่บ้านซึ่งมีอายุมากกว่าแค่ปีก่าๆ เอง (ก็มีให้เทียบแค่คันเดียวเองอ่ะ) ภายในเจ๋งกว่าแยะ แต่เวลาเก็บเบาะแถว 3 มันบังทัศนวิสัยอย่างแรง มอไซค์อยู่ข้างๆ มองไม่เห็น ทั้งซ้าย และขวา ผมเลยไม่พับมัน ยกเว้นขนของแยะๆ

ปัจจุบันใช้ "ภูผาสีน้ำเงิน" มากกว่า เจ้าโชคชะตา ไม่ได้ลำเอียงนะ มันประหยัดกว่าเห็นๆ ครับ 555 3(--)

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • Administrator
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    « ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:34:42 PM »
  • Publish
  • ใช้มาปีก่าๆ ถือว่าได้ปรับตัวเองเข้ากับเจ้า "ภูผาสีน้ำเงิน" แล้ว, ทุกอย่าง OK นะ ข้อแตกต่างที่ดีกว่าคู่แข่งตั้งแต่ต้นจนวันนี้ก้อ เทคโนโลยี่ด้านความปลอดภัยต่างๆ เช่น การขึ้นทางลาดชันเวลารถติดทางขึ้นห้างมันมีประโยชน์นะ ระบบเกียร์ 6 Speed ขับขี่ทางไกลมีประโยชน์ดีจริงๆ แอร์เย็นมากๆ ปรับแค่ 25 ทำไมมันเย็นยะเยือก (ผิดปกติหรือปล่าวหว่า.. แต่ชอบมากกว่าร้อน) ระบบเบรค ช่วงล่าง ความรู้สึกในการขับขี่ อัตราการบริโภคน้ำมันเฉลี่ยแบบบ้านๆ คือ รถติด ขับเร็ว ในเมือง นอกเมือง 10.1 KM/Ltr.

ส่วนที่แย่กว่าตั้งแต่เริ่มต้นก็ภายใน ระบบแอร์ Auto ปรับได้แบบงงๆ ที่นั่งตอนหลังไม่มีโอกาสใช้ระบบ Auto (อาจเกิดจากเจ้าของใช้ไม่เป็นมั๊ง) ศูนย์บริการบางศูนย์ ม่านกั้นสัมภาระ(ห่วยแบบไม่กล้าใช้ขอบอก) การเก็บเสียงที่ทำได้ไม่ดี ลมเข้าขอบกระจก (อันนี้ติด Wind guard ช่วยได้ ไม่แพง ติดต่อเพื่อนใน Web นี้แหละ)

เทคนิคขับขี่ที่ใช้บ่อยๆ ในช่วงความเร็วระหว่าง 95-100 รอบเครื่องจะอยู่ระหว่าง 2000 ผมไม่ชอบลากรอบ จึงถอนคันเร่งเล็กน้อยเพื่อให้เกียร์เปลี่ยนเร็วขึ้น และรอบเครื่องจะลงไปที่ประมาณ 1500 ลองกันดูนะครับ

ทั้งหลายทั้งปวงข้างต้นเทียบกับเจ้า "โชคชะตา" รุ่น Executive ที่บ้านซึ่งมีอายุมากกว่าแค่ปีก่าๆ เอง (ก็มีให้เทียบแค่คันเดียวเองอ่ะ) ภายในเจ๋งกว่าแยะ แต่เวลาเก็บเบาะแถว 3 มันบังทัศนวิสัยอย่างแรง มอไซค์อยู่ข้างๆ มองไม่เห็น ทั้งซ้าย และขวา ผมเลยไม่พับมัน ยกเว้นขนของแยะๆ

ปัจจุบันใช้ "ภูผาสีน้ำเงิน" มากกว่า เจ้าโชคชะตา ไม่ได้ลำเอียงนะ มันประหยัดกว่าเห็นๆ ครับ 555 3(--)

สุดยอดครับพี่เพชร  ผมก็ครบปีแล้ว ชอบมากๆ  (-_-))

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    • หัดขับ Trailblazer
    « ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 09:35:39 AM »
  • Publish
  • ,,,ปัจจุบันใช้ "ภูผาสีน้ำเงิน" มากกว่า เจ้าโชคชะตา ไม่ได้ลำเอียงนะ มันประหยัดกว่าเห็นๆ ครับ 555 3(--),,,,
    ???ผมก็ขับเจ้าเทรลใจถึง มาปีกว่า พึงรู้ว่าประหยัดกว่าเจ้าโชคชะตา ผมไม่เคยใช้เจ้าโชคชะตา  แต่มีเจ้าโก้ 4 ประตูขับ 4 ล้อ 2.5 ก็บริโภคน้ำมันพอ ๆกับเจ้าใจถึง 2.8 LTZ 1 ครับ เจ้าใจถึงถือว่าประหยัดใช้ได้ครับ??? :D

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย