เสียงดัง ครั้งใหม่ จากจุดใหม่
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดัง ครั้งใหม่ จากจุดใหม่  (อ่าน 2859 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
เสียงดัง ครั้งใหม่ จากจุดใหม่
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 05:29:43 PM »
  • Publish
  • เป็นมาได้สัปดาห์กว่าๆ ละครับ คือได้ยินเสียงจากตอนหลัง ตอนแรกก็คาดว่าจะเกิดจากการพับเบาะแล้ว ตอนกดเบาะกลับเข้าไปไม่แน่นเหมือนทุกครั้ง วันนี้ว่างเลยลองพับลงแล้วใส่กลับใหม่ เน้นๆ ปรากฎว่าเสียงไม่หาย ไล่ไปไล่มาเสียงมาจากแถว 3 เอาอีกแล้ว อะไรอีกหล่ะทีนี้

ไล่ไปไล่มา เสียงมาจากหมอนรองหัวแถว 3 ครับ ดึงจนสุดเสียงเงียบ กดลงสุด เสียงมา 555 ทำยังไงดี มีใครเจอแบบผมบ้างครับ
     :wanwan009:

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ ixohoxi

• ผู้ชายคนนี้ กอดเธอได้อุ่นกว่าใคร
    Re: เสียงดัง ครั้งใหม่ จากจุดใหม่
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:29:07 PM »
  • Publish
  • ไปเคลมโช๊คคู่หน้ามาแล้ว เสียงดังหายไป ...แต่ได้ของแถมมา เวลาหักเลี้ยวเกือบสุด เสียงดัง กึก ที่ช่างล่างด้านหน้า เป็นทั้งเลี้ยวซ้าย และขวา กรูไม่อยากได้จะแถมมาทำไม
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:32:04 PM โดย ixohoxi »

ออฟไลน์ Jiab Chon

• TBZ 168
    • Administrator
    • Hero Member
    • I love No.296
    Re: เสียงดัง ครั้งใหม่ จากจุดใหม่
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 10:49:57 PM »
  • Publish
  • รอศึกษาด้วยคนครับ เผื่อเจอปัญหา  :wanwan017:
    1 กม 296 กทม. เจอทักทายได้ครับ

ออฟไลน์ Cobra

• Jr. Member
    • **
    • หัดขับ Trailblazer
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:10:14 PM »
  • Publish
  • ไปเคลมโช๊คคู่หน้ามาแล้ว เสียงดังหายไป ...แต่ได้ของแถมมา เวลาหักเลี้ยวเกือบสุด เสียงดัง กึก เป็นทั้งเลี้ยวซ้าย และขวา กรูไม่อยากได้จะแถมมาทำไม

ผมได้ กึก กึก มาตั้งแต่จิ้งหรีดฟัดกันแล้วครับ
    เปลี่ยนโช๊ค จิ้งหรีดหนีปาย แต่ กึกๆ ยังอยู่เหมียนเดิม
    มันทำเป็นมั้ยก็ไม่รู้ ขอไปทีจริงๆ

ออฟไลน์ ZbT

• Global Moderator
    • รักTrailเท่าฟ้า รักภรรยายิ่งกว่าTrail (ไม่ได้โม้!)
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:00:50 AM »
  • Publish
  • เป็นมาได้สัปดาห์กว่าๆ ละครับ คือได้ยินเสียงจากตอนหลัง ตอนแรกก็คาดว่าจะเกิดจากการพับเบาะแล้ว ตอนกดเบาะกลับเข้าไปไม่แน่นเหมือนทุกครั้ง วันนี้ว่างเลยลองพับลงแล้วใส่กลับใหม่ เน้นๆ ปรากฎว่าเสียงไม่หาย ไล่ไปไล่มาเสียงมาจากแถว 3 เอาอีกแล้ว อะไรอีกหล่ะทีนี้

ไล่ไปไล่มา เสียงมาจากหมอนรองหัวแถว 3 ครับ ดึงจนสุดเสียงเงียบ กดลงสุด เสียงมา 555 ทำยังไงดี มีใครเจอแบบผมบ้างครับ
     :wanwan009:
    อาการเดียวกันเลย แต่ไม่แน่ใจว่ามาจากเบาะแถว 2 หรือ 3
    งั้นเดี๋ยวผมไปลองทำดูมั่ง....ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
    Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ MY2012
    Chevrolet Captiva 2.0 LT MY2012
    Land Rover Discovery 2 TD5
    BMW 318iASE E46
    BMW 2002 MY1973
    Toyota RT81 MY1975
    Volvo 850 GLE Stationwagon
    Toyota Sport Rider
    Toyota Sport Cruiser
    Honda CRV
    Mazda Astina
    Honda Civic
    Suzuki Caribian
    Toyota Corolla
    รถเมล์

ออฟไลน์ ZbT

• Global Moderator
    • รักTrailเท่าฟ้า รักภรรยายิ่งกว่าTrail (ไม่ได้โม้!)
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:02:27 AM »
  • Publish
  • ไปเคลมโช๊คคู่หน้ามาแล้ว เสียงดังหายไป ...แต่ได้ของแถมมา เวลาหักเลี้ยวเกือบสุด เสียงดัง กึก เป็นทั้งเลี้ยวซ้าย และขวา กรูไม่อยากได้จะแถมมาทำไม

ผมได้ กึก กึก มาตั้งแต่จิ้งหรีดฟัดกันแล้วครับ
    เปลี่ยนโช๊ค จิ้งหรีดหนีปาย แต่ กึกๆ ยังอยู่เหมียนเดิม
    มันทำเป็นมั้ยก็ไม่รู้ ขอไปทีจริงๆ

ปัญหาเสียงกึ๊กนี่ สำหรับผมพอกันที
    สุดท้ายผมก็ได้แต่ทำใจครับ  :wanwan009:
    Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ MY2012
    Chevrolet Captiva 2.0 LT MY2012
    Land Rover Discovery 2 TD5
    BMW 318iASE E46
    BMW 2002 MY1973
    Toyota RT81 MY1975
    Volvo 850 GLE Stationwagon
    Toyota Sport Rider
    Toyota Sport Cruiser
    Honda CRV
    Mazda Astina
    Honda Civic
    Suzuki Caribian
    Toyota Corolla
    รถเมล์

Niwat Jakkasen

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:44:33 AM »
  • Publish
  • รถผมไม่กึกน่ะครับ ถ้ามันกึกผมจะได้วิธีแก้ปัญหาด้วยตัวเอง และแก้ได้อย่างถาวรมาแชร์ให้ทุกท่านทราบ เป็นโชคดีของผม หรือโชคร้ายของท่านอื่นๆหรือเปล่าเนี่ย :wanwan004: :wanwan004:

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 06:51:22 PM »
  • Publish
  • ของผมเรื่องเสียงผิดปกติไม่มีครับ มีแต่เสียงปกติครับ....อิอิๆๆ 9(--)
    ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

• TBZ 168
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:54:35 PM »
  • Publish
  • ของผมเสียงจิ้งหรีดก็ยังไม่มี เสียงกึก กึก ก็ยังไม่มี ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ ปาดเหงื่อเลยตรู
    1 กม 296 กทม. เจอทักทายได้ครับ

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:38:02 PM »
  • Publish
  • หมดหนาวจิ้งหรีดหนีไปหมดเลยครับ    แต่เสียงกุกดังๆนี่สิ   ไม่ไปไหน  9(--)

• TBZ 168
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 08:29:56 AM »
  • Publish
  • เสียงกุกดังๆ ผมก็ยังไม่มีครับ ปาดเหงื่อเลยตรู

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• LTZ Blue Mountain
      • Dive Site ASIA
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 01:30:34 PM »
  • Publish
  • จะแจ้งเครม อีกดีไหมครับ เพราะตอนนี้รายการเก่าก็ยังเปลี่ยนให้ไม่หมดเสียที เขาก็เซ็งกับเรา เราก็เซ็งกับเขาจะแย่แล้วครับ

• TBZ 168
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 08:29:16 PM »
  • Publish
  • เสียงจิ้งหรีด เสียงกึกๆ เสียงกุก เป็นกันตอนกี่กิโลครับ ปาดเหงื่อเลยตรู 9:--))

ออฟไลน์ Cobra

• Jr. Member
    • **
    • หัดขับ Trailblazer
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 10:25:19 PM »
  • Publish
  • เสียงจิ้งหรีด เสียงกึกๆ เสียงกุก เป็นกันตอนกี่กิโลครับ ปาดเหงื่อเลยตรู 9:--))

ตั้งแต่ออกมาตอนแรกๆ ก็เป็นแล้วครับ

• TBZ 168
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 10:33:19 PM »
  • Publish

ตั้งแต่ออกมาตอนแรกๆ ก็เป็นแล้วครับ
    ของผมใช้ 7000 โล แล้ว ยังไม่เป็นเลยครับ ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ ปาดเหงื่อเลยตรู

ออฟไลน์ Nick (นันท์)

• ขับ Trailblazer คู่ใจ ไปได้ไกลทุกที่
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 08:20:51 PM »
  • Publish
  • ตอนแรกผมก็เป็นครับแต่เมื่อใช้ไปสักพัก พับขึ้นพับลง (บ่อยๆ) หายไปแล้วครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย