BLUE MOUNTAIN DIESEL POWER.
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: BLUE MOUNTAIN DIESEL POWER.  (อ่าน 34750 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
  • Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
Re: BLUE MOUNTAIN DIESEL POWER.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:54:02 AM »
  • Publish
  • สุดยอดเลยครับคุณปลิว งามทุกมุมมอง
    GM ควรที่จะมาดูว่า วิธีที่ทำให้รถเงียบสงัด เขาทำกันอย่างไร
    ยินดีด้วยครับ (-_-))
    LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
    TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

Re: BLUE MOUNTAIN DIESEL POWER.
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:54:02 AM »

ออฟไลน์ Hitz

• Jr. Member
    • **
    • ชอบกด Like+ +0/-0
    • JoMeO
    « ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:08:26 PM »
  • Publish
  •  3(--) 3(--) (--))

ออฟไลน์ pepsi_aeromodify

• Full Member
    • หัดขับ Trailblazer
    « ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:18:24 PM »
  • Publish
  • ได้แต่อิจฉา.. (--)) (--)) (--))

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
    « ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:55:09 PM »
  • Publish
  • เต็มมากเลยครับ ของเล่นเยอะจริงๆ :wanwan017:
    ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

ออฟไลน์ เบียร์ซ่า

• Jr. Member
    • **
    • เจ้า Trailblazer ลูกรัก
      • www.ts3sv.com
    « ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 01:25:48 PM »
  • Publish
  • ท่อ เปลี่ยนยกชุดเลยรึปล่าว ได้ม้าประมาณกี่ตัว เสียดังขึ้นเยอะไหม

โบออฟ เวลายกคันเร่ง เสียงดังไหม (ชอบเสียงมัน) แล้วบูทเทอร์โบเท่าไหร่ครับ   แล้วมันช่วยอะไรได้มั่ง

ปล.ขอข้อมูลหน่อย ผมก็เน้นแรงเหมือนกัน ตอนนี้ได้แค่กล่องเอง

บริการให้เช่า Teamspeak3 Network เสถียน Admin ดูแลตลอด
    www.ts3sv.com 087-6071265 ติดต่อสอบถามได้ครับ
    เจ้าหมีเทา
    http://www.thailandtrailblazerclub.com/index.php/topic,3223.0.html

Niwat Jakkasen

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 01:26:20 PM »
  • Publish
  • :wanwan002: เยี่ยมยอดมากๆ ครับ จัดหนักจัดเต็มเลยทีเดียว แดมป์ทั้งคันนี่ยังมีเสียงลมบ้างมั๊ยครับ แล้ววิธีหาม้ามาเพิ่มอีก 20 กว่าตัวทำไงครับ   :wanwan016:
    -----------
    ม้าที่เพิ่ม มาจาก กล่องecu+ท่อสูตร+เทอโบครับ ขับกันมันทั้งครอบครัวแฟนผมชอบมาก
    ท่อสูตรมีการเปลี่ยนแปลงจากท่อเดิมยังไงบ้างครับ เคยปรึกษาช่างจูนรถ เขาบอก จูนแรงแค่ไหนก็ตามแต่ไม่แต่งท่อก็ช่วยได้ไม่มาก ท่อเดิมจะติดตรงตัวกรองไอเสียซึ่งอั้นมากๆ แต่จูนหรือติดกล่อง หลายคนจะตัดกรองไอเสียออก ผลคือ ควันดำ มลภาวะและเสียงครับ กรณีของคุณปลิวได้ตัดตัวกรองนี่หรือเปล่า และได้ทำอะไรกับหม้อพักไอเสียบ้างไหมครับ คือ อยากทำแต่กังวลอยู่ครับ

ออฟไลน์ tbzjack555

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 04:07:40 PM »
  • Publish
  • สุดจริงๆ สวยด้วยครับ  (--)) (--)) (--))

ออฟไลน์ pewpeter_pan

• Newbie
    • *
    • DIESEL POWER
    « ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 05:13:37 PM »
  • Publish
  • สุดยอดเลยครับคุณปลิว งามทุกมุมมอง
    GM ควรที่จะมาดูว่า วิธีที่ทำให้รถเงียบสงัด เขาทำกันอย่างไร
    ยินดีด้วยครับ (-_-))
    .......
    ครับGMควรมาเรียนรู้งานจากเราชาว trailblazer clubให้มากๆถ้าไม่เป็นจะสอนให้

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 05:25:33 PM »
  • Publish
  • ท่อ เปลี่ยนยกชุดเลยรึปล่าว ได้ม้าประมาณกี่ตัว เสียดังขึ้นเยอะไหม

โบออฟ เวลายกคันเร่ง เสียงดังไหม (ชอบเสียงมัน) แล้วบูทเทอร์โบเท่าไหร่ครับ   แล้วมันช่วยอะไรได้มั่ง

ปล.ขอข้อมูลหน่อย ผมก็เน้นแรงเหมือนกัน ตอนนี้ได้แค่กล่องเอง
    ........
    ท่อก็เปลี่ยนยกชุดครับได้มามา 10กว่าตัว เสียงดังพอประมาณ ใช้ติดหม้อพักกลางซับเสียงเอา โบออฟวาวล หน้าที่ก็ช่อยระบายไอดีไม่ให้กลับมาตีแกนเทอโบ hks รุ่นนี้ตั้งได้ครับว่าจะเอาความถี่ในการคายเท่าไหร่ เสียงสั้นยาว เทอโบก็มีหลายระดับครับผมใช้ไลทเพราะเป็นรถใช้งาน ถ้าอยากจัดหนักก็ดูข้อมูลในเน็ตได้เลย

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 05:26:17 PM »
  • Publish
  • เยี่ยมเลยครับ ดีใจครับที่มีเทรลสวยๆเพิ่มอีก 1 คันครับ :wanwan020:
    ........
    ขอบคุณครับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 05:29:57 PM »
  • Publish
  • :wanwan002: เยี่ยมยอดมากๆ ครับ จัดหนักจัดเต็มเลยทีเดียว แดมป์ทั้งคันนี่ยังมีเสียงลมบ้างมั๊ยครับ แล้ววิธีหาม้ามาเพิ่มอีก 20 กว่าตัวทำไงครับ   :wanwan016:
    -----------
    ม้าที่เพิ่ม มาจาก กล่องecu+ท่อสูตร+เทอโบครับ ขับกันมันทั้งครอบครัวแฟนผมชอบมาก
    ท่อสูตรมีการเปลี่ยนแปลงจากท่อเดิมยังไงบ้างครับ เคยปรึกษาช่างจูนรถ เขาบอก จูนแรงแค่ไหนก็ตามแต่ไม่แต่งท่อก็ช่วยได้ไม่มาก ท่อเดิมจะติดตรงตัวกรองไอเสียซึ่งอั้นมากๆ แต่จูนหรือติดกล่อง หลายคนจะตัดกรองไอเสียออก ผลคือ ควันดำ มลภาวะและเสียงครับ กรณีของคุณปลิวได้ตัดตัวกรองนี่หรือเปล่า และได้ทำอะไรกับหม้อพักไอเสียบ้างไหมครับ คือ อยากทำแต่กังวลอยู่ครับ
    ............
    ใช้ท่อใส้ตรงครับโล่ง แล้วอาสัยติดหม้อพักกลางซับเสียงอีกที แรงแต่เงียบครับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 05:48:54 PM »
  • Publish
  • -ขอชมชุดเครื่องเสียงต็มๆหน่อยครับ    ของผมกำลังทำอยู่ :wanwan011: :wanwan011:
    .........
    ของผมแนวครอบครัวครับก็ตามนี้ แต่ขอแนะนำให้ติดhd player ของasusครับใส่ไว้ใต้พวงมาลัยพอดีเป๊ะ แล้วเราก็โหลดหนังใส่hd driveมาต่อusb ออกจอครับ จบข่าวแผ่นซีดีไปเลย

ออฟไลน์ ixohoxi

• Sr. Member
    • ผู้ชายคนนี้ กอดเธอได้อุ่นกว่าใคร
    « ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 07:05:22 PM »
  • Publish
  • สุดยอดครับ ...ขอเพิ่มนิดนึง ..สปอยเลอร์หลัง คิ้วกันสาด ครอบไฟโครเมี่ยม ...

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:52:23 PM »
  • Publish
  • [quote
     author=ixohoxi link=topic=4003.msg57913#msg57913 date=1361880322]
    สุดยอดครับ ...ขอเพิ่มนิดนึง ..สปอยเลอร์หลัง คิ้วกันสาด ครอบไฟโครเมี่ยม ...
    [/quote]
    ......
    ไม่ได้ติดครับของเดิม ไฟก็เปลี่ยนซีนอนกับพ่นโคมครับ

ออฟไลน์ AFAPS 57

• I belive...I can
    « ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:36:18 PM »
  • Publish
  • -ขอชมชุดเครื่องเสียงต็มๆหน่อยครับ    ของผมกำลังทำอยู่ :wanwan011: :wanwan011:
    .........
    ของผมแนวครอบครัวครับก็ตามนี้ แต่ขอแนะนำให้ติดhd player ของasusครับใส่ไว้ใต้พวงมาลัยพอดีเป๊ะ แล้วเราก็โหลดหนังใส่hd driveมาต่อusb ออกจอครับ จบข่าวแผ่นซีดีไปเลย
    ้ hd player มันรองรับการกระเทือนของรถได้ดีสักระดับไหนครับ  จะได้ไปสอยมาบ้าง  3(--)
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:39:19 PM โดย Sky Knight »

ออฟไลน์ Jiab Chon

• TBZ 168
    • Administrator
    • I love No.296
    « ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:17:42 PM »
  • Publish
  • สุดยอดครับ อยากเห็นท่อที่ดัดแปลงเพิ่มครับ 3):--
    1 กม 296 กทม. เจอทักทายได้ครับ

Niwat Jakkasen

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:10:36 AM »
  • Publish
  • สุดยอดครับ อยากเห็นท่อที่ดัดแปลงเพิ่มครับ 3):--
    เช่นกันครับ อยากรู้รายละเอียดเรื่องท่อให้ลึกที่สุดครับ มีแผนจะทำท่ออยู่ อยากได้ต้นแบบครับ เคยคุยกับคนขายกล่องดันราง เขาบอกถ้าจะให้แรงต้องทำท่อด้วย แต่ช่างท่อส่วนมากไม่กล้าทำอะไรให้ กลัวรถอืด ช่างท่อบอกเป็นรถใหม่ ยังไม่ได้ศึกษา เลยไม่กล้าทำอะไร

ออฟไลน์ ZbT

• Global Moderator
    • รักTrailเท่าฟ้า รักภรรยายิ่งกว่าTrail (ไม่ได้โม้!)
    « ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:28:54 AM »
  • Publish
  • (-_-)) มันหล่อมากครับ  (-_-))
    Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ MY2012
    Chevrolet Captiva 2.0 LT MY2012
    Land Rover Discovery 2 TD5
    BMW 318iASE E46
    BMW 2002 MY1973
    Toyota RT81 MY1975
    Volvo 850 GLE Stationwagon
    Toyota Sport Rider
    Toyota Sport Cruiser
    Honda CRV
    Mazda Astina
    Honda Civic
    Suzuki Caribian
    Toyota Corolla
    รถเมล์

ออฟไลน์ แอล.ที.แซด.เฉยๆ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:01:10 PM »
  • Publish
  • ...เยี่ยมสุดยอด จริงๆ  3(--)(-_-)) (-_-)) ขอกลับไปอยู่รู ก่อนดีกว่า ฮิฮิ... 9(--) 9(--)

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:17:58 PM »
  • Publish
    .........
    ้ hd player มันรองรับการกระเทือนของรถได้ดีสักระดับไหนครับ  จะได้ไปสอยมาบ้าง  3(--)
    .............
    เต็มที่ครับหน้าที่มันคืออ่านไฟลยิ่งตัวนั้อ่านได้ทุกนามสกุลไฟล ราคา2400

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย