อยากให้กระทู้ล่าสุด ยาวลงไปมากกว่านี้อีกซักหน่อย...
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้กระทู้ล่าสุด ยาวลงไปมากกว่านี้อีกซักหน่อย...  (อ่าน 5064 ครั้ง)

ออฟไลน์ RED Mafia

• Hero Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • A Bowtie's on the Rare RED Trail
จากเท่าที่สังเกต กรอบกระทู้ล่าสุดในหน้าแรกอยากให้ยาวลงไปมากกว่านี้ครับ
คิดว่าหลายท่านใช้เวปในส่วนนี้มาก ก่อนจะไปดูตะลุยตามห้องต่างๆ

นอกจากนี้ถ้าห้องไหนถ้ามีคนใช้น้อย อาจยุบรวมกันหรือลบออกบ้างก้อได้ครับ
แนะนำจากเสียงๆหนึ่งเท่านั้นนะครับ ดูส่วนรวมก่อนก็ได้ครับ

A Bowtie's on the Rare RED Trail >>>

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
  • Administrator
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
Re: อยากให้กระทู้ล่าสุด ยาวลงไปมากกว่านี้อีกซักหน่อย...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:52:21 PM »
เห็นด้วยนะครับ     แล้วก็รู้สึกว่ามีห้องเยอะไปหน่อย      บ้างห้องก็ใกล้เคียงกัน

แต่ท่านประธานเคยบอกแก้ยากเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
Re: อยากให้กระทู้ล่าสุด ยาวลงไปมากกว่านี้อีกซักหน่อย...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:56:48 PM »
ตามนั้นครับ ห้องเยอะเกิ้น ยังไงก็ได้ครับชินแระ
ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

• A Bowtie's on the Rare RED Trail
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:17:15 AM »
ผมเข้าใจนะครับว่าช่วงแรกอาจออกแบบเวปมาเผื่อ...
แต่ตอนนี้อาจมีการปรับเวปให้เข้ากับการใช้จริงๆของสมาชิก และผู้สนับสนุน(โฆษณา) มากขึ้น

จากเสียงเล็กๆเสียงนึงเท่านั้นจริงครับ ส่วนมันจะออกมายังไง ทางท่านประธานและเพื่อนสมาชิกอาจ
เข้าใจได้ดีมากกว่าผม
A Bowtie's on the Rare RED Trail >>>

ออฟไลน์ Jiab Chon

• TBZ 168
  • I love No.296
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:11:17 PM »
เห็นด้วยครับ กระทู้ล่าสุดอยากให้มากขึ้น ยาวลงไปอีกครับ (9:--)
1 กม 296 กทม. เจอทักทายได้ครับ

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • TBZ-1818
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 03:08:43 PM »
เรียนทุกท่านครับ

1.เรื่องกระทู้พูดคุยล่าสุด..เดี๋ยวผมปรับให้

2.เรื่องห้องต่างๆที่มีเยอะ..ผมขอทำความเข้าใจตามนี้ครับ
   2.1 เนื่องจากตอนแรกที่เปิดเว็บ การดึงคนเข้าเว็บผมต้องอาศัยโปรโมทเว็บจาก Search Engine (ระบบค้นหา เช่น จากของ Google) ทำให้ผมต้องวางโครงสร้างเว็บเพื่อให้ครอบคลุม และสามารถสร้างคีย์ในการดึงคนเข้าเว็บได้หลากหลายครับ ยกตัวอย่างในแต่ละห้อง บางห้องผมจะใช้เชพโรเลต เทรลเบลเซอร์ บางห้องจะใ้ช้ เชฟวี่ เทรลเบลเซอร์

แต่เมื่อเว็บเริ่มเป็นที่รู้จัก ท่านก็สามารถเข้าเว็บได้โดยตรง แต่ผมก็ยังต้องคงไว้ เพื่อดึงเพื่อนที่สนใจในตัวรถเทรลเบลเซอร์ท่านใหม่ๆเข้ามาครับ

2.2 เนื่องจากผมมองว่า..ในอนาคตเมื่อข้อมูลมีเยอะ การจัดข้อมูลเป็นสัดส่วน จะทำให้ง่ายต่อการหากระทู้อ่าน และยังคงช่วยเรื่อง Search Engine ได้ในระยะยาวครับ จึงทำให้ผมไม่สามารถที่จะปรับลดห้องลงได้ เพราะในปัจจุบันเว็บเราสามารถดึงคนเข้าเว็บได้จากหลายๆคีย์ การปรับลดห้องลงจะทำให้มีผลกระทบในเรื่อง Search Engine ครับ

สิ่งที่พอทำได้คือยุบห้องที่ไม่ค่อยมีกระทู้ ไปเป็นห้องย่อยห้องอื่นๆที่เกี่ยวข้อง หรือใกล้เคียง

3.ส่วนห้องโซนต่างๆที่ผมตั้งขึ้น ก็เพื่อให้สมาชิกแต่ละโซนได้รู้จัก และพูดคุยกันมากขึ้น และเพื่อความสะดวกในด้านอื่นๆหากต้องการช่วยเหลือ แบ่งปันกันครับ โดยในส่วนของห้องแต่ละโซน จะเห็นได้เฉพาะสมาชิก

แต่ในอนาคต...ผมจะจัดกลุ่มใหม่ โดยให้ยืนยันตัว ซึ่งอาจใช้เบอร์โทร และคนที่จะเข้า อ่านกระทู้ในแต่ละโซนได้ จะต้องเป็นสมาชิกที่ยืนยันตัวเท่านั้น
(ในปัจจุบัน แค่ล๊อกอินสมาชิกก็เข้าอ่านได้)

สิ่งหนึ่งที่ผมอยากจะขอความร่วมมือคือ..การตั้งกระทู้ให้ตรงห้องครับ เพราะเท่าที่สังเกตุส่วนมากจะตั้งที่ห้อง..นั่งเล่น..ซะมากกว่า ยกตัวอย่าง ไปแต่งรถมาก็อยากให้ตั้งในห้อง..Chevy Trailblazer DIV FIV->>เทคนิค วิธีการแต่งเท่ห์ แต่งหล่อ แต่งสวยChevy Trailblazer  เพื่อเวลาสมาชิกท่านอื่นๆต้องการหาแนวทางการแต่ง จะหากระทู้ได้สะดวกและง่ายขึ้นครับ

ต้องขออภัยครับที่อาจไม่สะดวก

• เจ้าม้าดำ
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:35:00 PM »
 3(--)  ชัดเจนครับท่่านประธาน  :wanwan002:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:17:34 PM »
 :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:
อย่างที่เรียนก่อนหน้า ว่าผมเข้าใจดีนะครับ ว่าเวปเมื่อออกแบบมาตอนแรกไม่มีใครทราบหรอกครับว่าจุดไหนจะได้ใช้มากหรือน้อย
เพียงแค่คอมเม้นต์จากการที่เห็นเว็ปวันแรก เทียบกับการใช้งานจริงวันนี้   
ยังขอบคุณ ท่านประธานครับที่ให้มีสื่อตรงนี้และยังรับฟังเสมอ

ออฟไลน์ AFAPS 57

• I belive...I can
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:27:09 PM »
 3(--) ท่านประธานพาไปเที่ยวถึงถึงบางอ๋อ กันเลยทีเดียวครับ  9(--)

ออฟไลน์ Jiab Chon

• TBZ 168
  • I love No.296
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:03:28 PM »
ขอบคุณท่านประธานครับ รวมทั้งเรื่องที่ช่วยเหลือวันนี้ครับ :wanwan017:
1 กม 296 กทม. เจอทักทายได้ครับ

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • TBZ-1818
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:19:37 PM »
:wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:
อย่างที่เรียนก่อนหน้า ว่าผมเข้าใจดีนะครับ ว่าเวปเมื่อออกแบบมาตอนแรกไม่มีใครทราบหรอกครับว่าจุดไหนจะได้ใช้มากหรือน้อย
เพียงแค่คอมเม้นต์จากการที่เห็นเว็ปวันแรก เทียบกับการใช้งานจริงวันนี้   
ยังขอบคุณ ท่านประธานครับที่ให้มีสื่อตรงนี้และยังรับฟังเสมอ

ครับ ผมเองก็อยากจะทำให้กับทุกท่านที่เสนอแนะครับ ไม่ซีเรียสอะไร ถ้าทำได้ก็จะทำให้ครับ
ถ้าไม่ได้ก็จะชี้แจงแบบนี้ละกันครับ

:wanwan002: :wanwan002:

• เจ้าม้าดำ
 ปาดเหงื่อเลยตรู  ตอนนี้เหลือกระทู้พูดคุยล่าสุดเพียงแค่5กระทู้เองครับ  (:--))

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
  • TBZ- 7124
นั่นสิครับ !!! ปาดเหงื่อเลยตรู

ถ้าห้องแชท คนไม่ค่อยได้เล่นกันเลย ก็ตัดออกไปเลยครับท่าน เหลือไว้ chat room ก็น่าจะดี จะได้มีพื้นที่สำหรับคอลัมภ์กระทู้พูดคุยล่าสุด เยอะๆหน่อย

• TBZ-1818
จริงๆกระทู้พูดคุยล่าสุดผมตั้งให้แสดงได้มากถึง 20 ครับ
วันไหนที่แสดงน้อย แสดงว่าวันนั้นๆการพูดคุยล่าสุดมีน้อย

ปล. กระทู้พูดคุยล่าสุดไม่ได้ดึงในห้องซื้อขายมาด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2013, 05:52:21 PM โดย arzulga »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย