ขอคำแนะนำเรื่องกล่องคันแรงไฟฟ้า
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องกล่องคันแรงไฟฟ้า  (อ่าน 1236 ครั้ง)

ออฟไลน์ แมวบีม

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
ขอคำแนะนำเรื่องกล่องคันแรงไฟฟ้า
« เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 10:47:46 AM »
  • Publish
  •  :wanwan031: สวัสดีครับพี่ๆ ผมอยากติดกล่องคันแรงไฟฟ้าอ่ะ ขอคำแนะนำติดของยีห้อไหนดี ราคาน่าคบ พี่ๆท่านไหนติดอะไรกันบ้างรบกวนแช่ร์ประสบการณ์

ให้ด้วยครับ   (9:--)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

• Newbie
    • *
    Re: ขอคำแนะนำเรื่องกล่องคันแรงไฟฟ้า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 12:31:05 PM »
  • Publish
  •  (--)) รอคำตอบนะพี่ๆ

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    Re: ขอคำแนะนำเรื่องกล่องคันแรงไฟฟ้า
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 01:49:49 PM »
  • Publish
  •  (9:--)รถผม D1 spec รุ่นเก่า ตอนนี้มีรุ่นใหม่แล้ว  4500 บาท ปรับได้ 20 ระดับ...อีกยี้ห้อหนึ่ง ECU...หาดูในกูเกิล...เหยียบเร่งเร็วทันใจครับ...แต่ไม่เพิ่มแรงม้านะ

ออฟไลน์ winai

• Jr. Member
    • **
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 08:23:22 PM »
  • Publish
  •  D1 Spec เหมือนกันครับ ติดแล้วเร่งเร็ว ออกตัวดี เห็นได้ชัดปรับได้หลายระดับ แนะนำค่อย ๆ ปรับไล่ทีละระดับให้คุ้นเคย  :-*

ออฟไลน์ ตาปี

• Administrator
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 10:25:53 PM »
  • Publish
  • ของผม ECU Shop ครับ ราคาสูงนิดนึง แต่ปรับได้ 14 ระดับ และมีโหมดนิรภัย
    ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

ออฟไลน์ cp2000

• Jr. Member
    • **
    • ชอบกด Like+ +2/-0
    • Trailblazer
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 11:56:22 AM »
  • Publish
  • ลืมไปเลยว่าตั้งใว้ sport 9  ผมใช้ D1 spec ครับ ปรับใว้ที่ sport 9 ตลอดเลย MT 2.5 diff ได้ด้วย55555  ตอนนี้นางหลังจะต้องเปลี่ยนหล่ะ

ออฟไลน์ bymanshop

• MAN SHOP BY MEE
      • www.bymanshop.com
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 06:36:38 PM »
  • Publish
  • มีแบบใหม่ของecuถูกลงกว่าเดิม ปรับได้ 3-4 เสตปครับ
    MAN BY MAN SHOP Co.,Ltd.
    www.bymanshop.com
    www.facebook.com/BYMANSHOP
    Email: bymanshop@bymanshop.com
    สอบถามรายละเอียดได้ที่ 081-8055549 line manshopbymee (หมี)

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 03:44:08 PM »
  • Publish
  • มีแบบใหม่ของecuถูกลงกว่าเดิม ปรับได้ 3-4 เสตปครับ
    มันมีผลอะไรกับระบบของรถไหมช่างหมี....

ออฟไลน์ bymanshop

• MAN SHOP BY MEE
      • www.bymanshop.com
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 02:36:23 PM »
  • Publish
  • ไม่มีครับ ติดแล้วรู้สึกคันเร่งเบาขึ้นขับสนุกไปอีกแบบครับ
    MAN BY MAN SHOP Co.,Ltd.
    www.bymanshop.com
    www.facebook.com/BYMANSHOP
    Email: bymanshop@bymanshop.com
    สอบถามรายละเอียดได้ที่ 081-8055549 line manshopbymee (หมี)

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 10:35:57 AM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับพี่ๆ ให้ความรู้

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย