ถามหาสวิทช์พับกระจกข้างครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหาสวิทช์พับกระจกข้างครับ  (อ่าน 2099 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tomo

• Jr. Member
  • **
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • ลูกเหนือลูกหนุน
ถามหาสวิทช์พับกระจกข้างครับ
« เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 04:42:56 PM »
  • Publish
  • ถามหาสวิทช์พับกระจกข้างครับ

ปัจจุบันใช้มือพับครับ เจอปัญหาจอดรถในที่แคบ

ไปเจอกระจกข้างที่พับได้พร้อมแสงไฟเลี้ยวในบานกระจก คู่ละ 6,500

ถามหาเพื่อนๆในคลับ ว่าใครพอมีสวิทช์พับกระจกข้างบ้างไหมครับ หรือมีแหล่งหาได้ ราคาย่อมเยาว์ ช่วยหน่อยครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ ตาปี

• Administrator
    • Hero Member
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
    Re: ถามหาสวิทช์พับกระจกข้างครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 06:09:27 AM »
  • Publish
  • เทรลไม่ให้มาเหรอครับ
    ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

ออฟไลน์ john

• Newbie
    • *
    • ชอบกด Like+ +0/-0
    • เป็นยามครับ
    Re: ถามหาสวิทช์พับกระจกข้างครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 08:57:57 AM »
  • Publish
  • ถ้าเป็นตัว Lt ถึงจะรอง top ถึงจะล้านกว่า เชฟเค้าก็ไม่ให้ครับ

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    • หัดขับ Trailblazer
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 09:20:33 AM »
  • Publish
  •  (-_-)).เทรลกระจกพับไฟฟ้า..มีในรุ่น ltz..ltz1 ครับ

ออฟไลน์ แน๊ท

• TBZ-191
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 03:48:08 PM »
  • Publish
  • ในห้องซื้อขายมีคลับ ของผม ltz ออกมาใหม่ก็ทำเลย กดรีโมทกระจกพับเองได้เลยลองหาดูครับ

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
    • Moderator
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 04:56:13 PM »
  • Publish
  • หาในเวปเรานี่แหละเพียบ  อย่าลืมบอกว่าเป็น สมช.คลับมัดกล้ามนะครับ
    LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
    TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

ออฟไลน์ Art-v6

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 05:34:04 PM »
  • Publish
  • น่าจะต้องเปลียนกระจกตัวที่มีไฟเลียว
    ก่อนและเดินสายไฟเพิ่มครับ
    เพราะตัวกระจกเดิมมันจะมีแค่3-5สายแต่ตัวกระยำพับ
    ไฟฟ้ามันจะมีประมาน7เส้นครับ

ออฟไลน์ ตาปี

• Administrator
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 08:27:57 PM »
  • Publish
  • อ้าว ของน้าแน้ทไหนว่ารุ่นท้อปครับ
    ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 08:40:40 PM »
  • Publish
  • ถ้าเป้นะตัวLTZหรือLTZ1 ที่มีตัวกดพับกระจกด้านในที่อยู่กับตัวปรับก้มเงยครับ
    พวกนี้สามารถชื้อกล่องพับกระจกมาติดตั้งได้เลยและสั่งพับจากรีโมทรถได้เลยครับ

ออฟไลน์ suriya

• ชอบกด Like+ +4/-0
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 08:50:07 AM »
  • Publish
  • ถ้าเป้นะตัวLTZหรือLTZ1 ที่มีตัวกดพับกระจกด้านในที่อยู่กับตัวปรับก้มเงยครับ
    พวกนี้สามารถชื้อกล่องพับกระจกมาติดตั้งได้เลยและสั่งพับจากรีโมทรถได้เลยครับ
    ...อยากทราบพิกัดกล่องและราคาครับ....

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 10:18:57 PM »
  • Publish
    ...อยากทราบพิกัดกล่องและราคาครับ....

555อันนี้ต้องถามพี่แน๊ทครับ. เพราะรถผมก้อยังไม่ได้ติดคครับ

ออฟไลน์ khunkruae

• Sr. Member
    • จะยังไงก็เลือกเธอ ...TBZ...LTZ1
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 11:03:45 PM »
  • Publish
  • อยากทราบเหมือนกัน กระจกรถดิฉันก็เป็นแบบนั่นแหละคะ รุ่นท็อปเหมือนกัน
    แต่ต้องใช้การกดพับตรงปุ่มปรับกระจกมองข้างนัานแหละคะ

ออฟไลน์ BALL-TBZ

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 07:44:18 PM »
  • Publish
  • เทรลเราให้มาแค่นั้นครับ
    ถ้าจะให้พับออโต้ ต้องทำเพิ่มร้านประดับยนต์ข้างนอกครับ

ออฟไลน์ Kanokphong

• TBZ LT 2.8 4WD - Auburn Brown
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 09:16:43 PM »
  • Publish
  • ซื้อสวิตช์ตัวใหม่จากศูนย์ครับ ราคาประมาณ 450 บาท ส่วนกระจกมองข้างใช้ร่วมกันกับ D-MAX ได้ครับเหมือนกันเป๊ะผมซื้อมาเปลี่ยนเองคู่ละ 5,500 + สวิตช์ 450

วิธีเปลี่ยนไม่ยุ่งยากอะไรเลยครับ ถอดทั้งสวิตช์กับกระจกมองข้างออกและใส่แทนกันลงไปที่เดิมเลยครับ สายไฟไม่ต้องแปลงอะไรเลยครับเสียบแล้วใช้ได้เลย

ปล. ปุ่มพับกระจกของเทรลคือปุ่มเดียวกับปุ่มปรับกระจกลงล่างนะครับ ปุ่มกลมๆตรงมุมประตู สังเกตุสัญลักษณ์ปรับกระจก(ตัวท๊อป) ลูกศร บน ซ้าย ขวา จะเป็นสีขาว แต่ล่างจะเป็นสีดำ ก่อนกดต้องตั้งปุ่ม L - R ให้อยู่ตรงกลางก่อนกดนะครับ ไม่งั้นจะเป็นแค่การปรับมุมกระจกแทน
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2015, 09:20:18 PM โดย Kanokphong »

ออฟไลน์ Micky Nam

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2015, 08:33:58 PM »
  • Publish
  • ผมอยากได้กระจกพับไฟฟ้าได้ สำหรับตัวLT สามารถหาของได้ที่ไหนบ้างครับอยากรู้พิกัดและเบอร์ติดต่อราคาย่อมเยาว์ครับผม

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย