ซื้อ Trailblazer 2.5 LT ตัวที่ลดราคาเหลือ 999,000 ดีมั้ยคับ?
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Trailblazer 2.5 LT ตัวที่ลดราคาเหลือ 999,000 ดีมั้ยคับ?  (อ่าน 2333 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChiCha

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
หวัดดีคับ คือว่าสนใจตัวนี้เพราะว่าราคามันน่าสนใจมากๆคับ

ใจจิงอยากได้ MU-X มากกว่า แต่สู้ราคาไม่ไหวเลยมองตัวนี้

อยากถามพี่ๆเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้อยู่ว่า
1.ข้อดี
2.ข้อเสีย
3.ราคาอะไหล่แพงมั้ย
4.ศูนย์บริการเป็นอย่างไร
5.ปัญหาจุกจิกที่พบบ่อย

ขอบคุณมากๆนะคับ

หวังว่าจะได้เป็นสมาชิกในคลับนี้ด้วยคนนะคับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +4/-0
Re: ซื้อ Trailblazer 2.5 LT ตัวที่ลดราคาเหลือ 999,000 ดีมั้ยคับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 09:01:23 AM »
  • Publish
  •  (-_-))ดีครับ  ไม่มีอะไรต้องกังวลครับ..ค่อยหาของแต่งเพิ่มทีหลังครับ ประหยัดมาก ๆครับเครื่องแรงดีครับ

ออฟไลน์ ควร_เบญจ

• เหยี่ยวดำ ลุ่มน้ำเค็ม
    • Administrator
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • TBZ-6666
    Re: ซื้อ Trailblazer 2.5 LT ตัวที่ลดราคาเหลือ 999,000 ดีมั้ยคับ?
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 10:06:24 AM »
  • Publish
  • ถ้าชอบก็จัดเลยครับ ตัวนี้ไม่ค่อยเจอปัญหา ข้อดีที่ส่วนตัวผมมองว่าเหนือกว่าคือ ยึดเกาะหนึบมั่นใจได้ครับ ราคาอะไหล่ไม่แตกต่างจากยี่ห้ออื่นครับ บางตัวถูกกว่าด้ายซ้ำ เช่นอะไหล่สิ้นเปลือง มีบางตัวที่แพงกว่าแต่ก็เป็นอะไหล่ที่ทน มีกังวลเรื่อง 0 บริการที่ตอนนี้อาจจะยังมีไม่มากนัก และการบริการที่คาดหวังว่าคงจะดีขึ้น
    เซียนหัดส่อง กล้องพึ่งซื้อ

นิยมพระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ มาตรฐานสากล

ออฟไลน์ jaruwrat

• Newbie
    • *
    • ชอบกด Like+ +0/-0
    • เงินไม่ถึง แต่ใจถึง
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 07:35:49 PM »
  • Publish
  • เจ้าเทรล  ตัวไหนก้อสวยครับ  ถึงไม่แต่งก้อยังสวยไม่สร่างซา  ประหยัดดีรุ่นนี้ ถูกด้วย  ถ้าอยากแต่งก้อค่อยแต่งทีละชิ้น สองชิ้น   รับรองไม่แพ้ยี่ห้อใดใดในโลก  ส่วนมิว x ตัวรถจะเล็กไปหน่อยหนึ่ง  ภายในกอ้เลยเล็กตาม  นั่งแล้วความสบายไม่เต็มร้อยเปอร์เซ็นต์   ความคลาสสิคบนหน้าปัดเรื่องไฟ  ความสวย ยังเทียบเทรลไม่ได้ เพราะไฟหน้าปัดของ  mu x  จะออกสีส้ม  แต่ของเทรล จะออกสีฟ้า  คลาสสิค  เรื่องการขับขี่เจ้า mu 7 เมื่อออกตัวตัวรถจะเบาเบา ไม่ค่อยแน่นเหมือนเจ้าเทรล เมื่อขับเทรลจะรู้สึกได้ว่าหนึบ แน่น เหมือนกอดสาวร่างอวบ อวบครับ... ภายในของ mu x
    ถ้าคนร่างหนาหนาตัวใหญ่  พอโดยสารรวมจะรู้สึกอัดอัดนิดหนึ่ง   ที่ผมเล่าสู่ให้ฟังเกี่ยวกับเจ้า mu x เนี่ยเพราะผมขับมาแล้วครับเป็นของเพื่อนผม เพราะถอยเดือนเดียวกันห่างกันแค่ 7 วัน.
    ..  แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นมันก้อขึ้นอยู่กับคนชอบว่าจะเอ่า เทรล หรือ มิว เอ็ก   ส่วนผมก่อนซื้อ ลอง mu x  แล้วกอ้ลองเจ้า เทรลเบรเซอร์  ผมตัดสินใจวินาทีนั้นเลยว่า ผมเลือกเจ้าเทรลเบรเซอร์ทันที
    วันรุ่งขึ้นไปเลยครับจอง 5000บาท  และดาวน์ 700,000 บาท ทำสัญญาทันที  เพราะก่อนซื้อผมซุ่มหาข้อมูลจากคลับเทรเบรเซอร์นี่แหละครับ.... ที่ดาวน์มากเพราะกลัวส่งไม่ไหวครับพี่น้อง ไม่ใช่ว่ารวย 5555555...... (9:--) (9:--) (9:--) (9:--) (9:--) (9:--)

ออฟไลน์ suriya

• ชอบกด Like+ +4/-0
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 09:14:10 PM »
  • Publish
  • ...เมื่อก่อนในคลับเทรลมีแต่บ่นให้เจ้าเทรล....ส่วนใหญ่จะมีแต่กระทู้ติเจ้าเทรล..ไม่ค่อยมีกระทู้ชมเจ้าเทรลครับ...คุณยังเลือกเทรลแปลว่าศึกษาการบ้านมาดี..เทรลยาวใหญ่กว่า..มิวx แต่เตี้ยกว่านิด ๆ ..และกว้างกว่าเอเวอร์เรตใหม่อีกครับ....

ออฟไลน์ ควร_เบญจ

• เหยี่ยวดำ ลุ่มน้ำเค็ม
    • Administrator
    • TBZ-6666
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 09:33:25 PM »
  • Publish
  • เจ้าเทรล  ตัวไหนก้อสวยครับ  ถึงไม่แต่งก้อยังสวยไม่สร่างซา  ประหยัดดีรุ่นนี้ ถูกด้วย  ถ้าอยากแต่งก้อค่อยแต่งทีละชิ้น สองชิ้น   รับรองไม่แพ้ยี่ห้อใดใดในโลก  ส่วนมิว x ตัวรถจะเล็กไปหน่อยหนึ่ง  ภายในกอ้เลยเล็กตาม  นั่งแล้วความสบายไม่เต็มร้อยเปอร์เซ็นต์   ความคลาสสิคบนหน้าปัดเรื่องไฟ  ความสวย ยังเทียบเทรลไม่ได้ เพราะไฟหน้าปัดของ  mu x  จะออกสีส้ม  แต่ของเทรล จะออกสีฟ้า  คลาสสิค  เรื่องการขับขี่เจ้า mu 7 เมื่อออกตัวตัวรถจะเบาเบา ไม่ค่อยแน่นเหมือนเจ้าเทรล เมื่อขับเทรลจะรู้สึกได้ว่าหนึบ แน่น เหมือนกอดสาวร่างอวบ อวบครับ... ภายในของ mu x
    ถ้าคนร่างหนาหนาตัวใหญ่  พอโดยสารรวมจะรู้สึกอัดอัดนิดหนึ่ง   ที่ผมเล่าสู่ให้ฟังเกี่ยวกับเจ้า mu x เนี่ยเพราะผมขับมาแล้วครับเป็นของเพื่อนผม เพราะถอยเดือนเดียวกันห่างกันแค่ 7 วัน.
    ..  แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นมันก้อขึ้นอยู่กับคนชอบว่าจะเอ่า เทรล หรือ มิว เอ็ก   ส่วนผมก่อนซื้อ ลอง mu x  แล้วกอ้ลองเจ้า เทรลเบรเซอร์  ผมตัดสินใจวินาทีนั้นเลยว่า ผมเลือกเจ้าเทรลเบรเซอร์ทันที
    วันรุ่งขึ้นไปเลยครับจอง 5000บาท  และดาวน์ 700,000 บาท ทำสัญญาทันที  เพราะก่อนซื้อผมซุ่มหาข้อมูลจากคลับเทรเบรเซอร์นี่แหละครับ.... ที่ดาวน์มากเพราะกลัวส่งไม่ไหวครับพี่น้อง ไม่ใช่ว่ารวย 5555555...... (9:--) (9:--) (9:--) (9:--) (9:--) (9:--)

(-_-)) (-_-)) (-_-)) (-_-)) (-_-))
    เซียนหัดส่อง กล้องพึ่งซื้อ

นิยมพระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ มาตรฐานสากล

ออฟไลน์ Wichan

• ชอบกด Like+ +2/-0
    • TBZ-9669
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 09:36:58 PM »
  • Publish
  • ครับตามที่พี่ๆเพื่อนๆ ได้แนะนำแระครับ ด้วยที่ใหม่ เมื่อเทียบกับเพื่อนๆ PPV. ในท้องถนน..
    ดังนั้นจะให้ไร้ซึ่งสิวเซี้ยน ย่อมเป็นไปไม่ได้...โดยเฉพาะล๊อตแรกๆ   
    แต่นี่ก้อผ่านไป 2 ปีแล้ว  ปัญหาต่างๆได้รับการแก้ไข เกือบหมดแล้ว
     ส่วนหนึ่ง หรีือ เยอะมาก  ก้อด้วยข้อมูลจากพวกเราผู้ใช้ตัวจริงนี่แระ
    ผมรู้สึกอิจฉา เพื่อนๆที่ออกรถรุ่นหลังๆจุงเบยยย..... (-_-)) (-_-)) (-_-))
    มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
    www.tawanoakbangkaew.com

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
    • Moderator
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 03:46:12 PM »
  • Publish
  • ถ้ามีงบ น่าจะกัดฟันเล่น ltz ครับ คุ้ม
    แต่ถ้าชอบ ก็จัดเลยครับ
     :wanwan013:
    LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
    TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

ออฟไลน์ cp2000

• Jr. Member
    • **
    • ชอบกด Like+ +2/-0
    • Trailblazer
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 09:10:24 AM »
  • Publish
  • ผมใช้อยู่ แต่ 5 เกียร์ 2012 นะ ตัวใหม่นี้ 6 เกียร์ธรรมดา ใช่มั๊ยครับ ถ้าใช้แบบ ขับยาวๆ ไม่ผจนรถติดใน กทม.ไม่กลัวเมื่อย ก็น่าใช้ครับ diff ได้ด้วย แรงครับ  แต่ถ้า ชอบเกียร์ธรรมดา อย่างผม ได้เลย ตัดความกังวลเรื่องเกียร์ไป  ประหยัดมั๊ยไม่รู้ครับ วิ่ง ตจว.  13km/l  ใน กทม. 10-11++ แล้วแต่รถติด

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย