หน้าจอโชว์ Service Vehicle Soon ตอนเข้าเกียร์ N มา D
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอโชว์ Service Vehicle Soon ตอนเข้าเกียร์ N มา D  (อ่าน 1244 ครั้ง)

ออฟไลน์ ประสบชัย569

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
รถเจอข้อความนี้บ่อยมาก ตอนเข้าเกียร์ N มา D "service vehicle soon" ทั้งที่ผมเข้าตรวจศูนย์ตลอด ทางศูนย์ก้อแจ้งว่าลบให้แล้วตลอด ปัญหานี้ผมเจอตั้งแต่ออกรถใหม่ๆได้ 3 เดือน ตอนนั้นก้อไม่ได้คิดอะไร คิดว่าเข้าเกียร์ D แล้วออกตัวเร็วไปหน่อย
ใครเจอปัญหานี้ช่วยแนะนำผมด้วยครับ กลุ้มใจมากๆ รถซื้อมายังไม่ถึงปีเลยครับ
ประสบชัย 091-861-9595

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Hang Up

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
Re: หน้าจอโชว์ Service Vehicle Soon ตอนเข้าเกียร์ N มา D
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 08:22:37 AM »
  • Publish
  • http://www.thailandtrailblazerclub.com/index.php?topic=14884.0

ตามนี้เลยค่ะ ระบบแค่เตือนอาจจะมีอะไรผิดปกติ แต่ใช้งานแล้วไม่มีปัญหาหาอะไรก็ใช้งานไปตามปกติได้เลยค่ะ

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    • หัดขับ Trailblazer
    Re: หน้าจอโชว์ Service Vehicle Soon ตอนเข้าเกียร์ N มา D
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 08:34:00 AM »
  • Publish
  •  (-_-))ระบบมีแล้วทำงานมันดีแล้วครับ ระบบมีแต่ไม่ทำงานนี่สิปัญหา..ถ้ามันไม่ค้างนะครับ..รถผมได้ 2 ปี 6 เดือนแล้วใหม่ก็สตารท์ไม่ติดบ้างมีข้อความขึ้นมีรูปกุญแจรูปประแจขึ้นบ้าง..ผมก็ปิดกุญแจ...แล้วสตารท์ใหม่ติดผมก็ใช้ของผมจนทุกวันนี้ครับ..ถ้าไม่ค้างตลอดวันตลอดคืนครับ...กระทู้เก่า ๆ มีครับเรื่องแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ ควร_เบญจ

• เหยี่ยวดำ ลุ่มน้ำเค็ม
    • Administrator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • TBZ-6666
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 10:29:31 AM »
  • Publish
  • "Service Vehicle Soon" มันจะขึ้นตอนที่เวลาเราเลื่อนเข้าเกียร์ช้าๆ จาก N มา D (แบบขืนๆไว้ตรงระหว่างทาง ประมาณจะเข้าไม่เข้า อ่ะครับ)

ไม่มีปัญหาอะไรครับ มันแค่บอกเตือน
    เซียนหัดส่อง กล้องพึ่งซื้อ

นิยมพระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ มาตรฐานสากล

ออฟไลน์ Bavon Noung Boonmee

• Newbie
    • *
    • ชอบกด Like+ +0/-0
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 09:07:55 PM »
  • Publish
  • ของผมขึ้นตอนวิ่งอยู่วันนี้อยากทราบว่าอันตรายมั้ยคับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย