เสียงดัง แซกๆๆๆๆๆๆ คล้ายท่ออ่อนเสียดสีกัน
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดัง แซกๆๆๆๆๆๆ คล้ายท่ออ่อนเสียดสีกัน  (อ่าน 793 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bjon Tro

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
ใครเคยเจอเสียงดัง  แซกๆๆเวลาเดินเบา  จะดังตอนที่แอร์ทำงาน  และเวลาเช้าเกียร์ออกตัว   แต่ถ้าเดินเบาใว้เฉยไม่เปิดแอร์ไม่ออกตัวก็จะไม่ดัง   ใครเคยเจอช่วยแนะนำวิธีแก้ด้วยครับ  ของผม 2.8 4*4 ปี 2012  รุ่นแรกเลย

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ STS

• Newbie
  • *
  • หัดขับ Trailblazer
Re: เสียงดัง แซกๆๆๆๆๆๆ คล้ายท่ออ่อนเสียดสีกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 05:21:15 PM »
  • Publish
  • ใครเคยเจอเสียงดัง  แซกๆๆเวลาเดินเบา  จะดังตอนที่แอร์ทำงาน  และเวลาเช้าเกียร์ออกตัว   แต่ถ้าเดินเบาใว้เฉยไม่เปิดแอร์ไม่ออกตัวก็จะไม่ดัง   ใครเคยเจอช่วยแนะนำวิธีแก้ด้วยครับ  ของผม 2.8 4*4 ปี 2012  รุ่นแรกเลย
    เป็นเหมือนกันเลยครับ LTZ 1 ปี12 ออกตัวช้าๆเวลารถติดเสียงน่ารำคาญมาก ถ้าเร่งเครื่องถึง2000รอบก็จะหาย ซ่อมอู่นอกเปลี่ยนไดชาจร์ของแท้10400บาท เสียงยังอยู่เหมือนเดิมครับ พึ่งเป็นได้2เดือน ท่านไหนรู้สาเหตุช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ STS

• Newbie
    • *
    • หัดขับ Trailblazer
    Re: เสียงดัง แซกๆๆๆๆๆๆ คล้ายท่ออ่อนเสียดสีกัน
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 09:25:10 PM »
  • Publish
  •  หายแล้วครับ ท่อทางเข้ากรองอากาศแตกครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย