รบกวนเทรลยก 2 นิ้วด้วยครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเทรลยก 2 นิ้วด้วยครับ  (อ่าน 2716 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaxx

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • ลองใช้ Trailblazer
รบกวนเทรลยก 2 นิ้วด้วยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 01:32:59 PM »
  • Publish
  • ใครยก 2" โดยการเปลี่ยนโช๊คกับสปริงบ้างครับและขึ้นแม่แรงให้สุดโดยที่ล้อไม่แตะพื้น รบกวนช่วยหมุนล้อหน้าทั้งคู่ดูหน่อยครับว่ามันหมุนเท่ากันหรือเป่ล่าครับของผมล้อหน้าขวาหมุนฝืดครับ (หันหน้าเข้ารถ)ที่ o อ้างว่าโชคยาวเกิน แต่ทำไมมันเป็นแค่ข้างเดียว???ครับ เลยไม่แน่ใจว่าถ้าอยู่ในแนวระนาบหรือวิ่งตามปกมันจะปกติไหม รบกวน สมช.ด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ jiab66

• Newbie
    • *
    • หัดขับ Trailblazer
    Re: รบกวนเทรลยก 2 นิ้วด้วยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 10:14:28 AM »
  • Publish
  • 4X2 หรือ 4X4 คร้บ
    ยกรถจนล้อลอย ล้อจะห้อยลงโดยแรงโน้มถ่วง ไม่เกี่ยวกับ สั้น ยาว
    วางรถบนพื้น จะสูง เตี้ย อยู่ที่ สปริงครับ ไม่เกี่ยวกับโช๊ค
    4X4 ต้องให้ท่านเปรียบเทียบกับคันที่ สูงปรกติ ลองขอดูที่ศูนย์ ผมคิดว่าล้อด้านที่ เพลาขับหน้าสั้นกว่าน่าจะ ฝืดกว่า นิดหน่อย เพราะมุมขับจะชันกว่าแต่ไม่มากจนต้องกังวล
    ถ้า 4x2 ยิ่งแล้วใหญ่ เปลี่ยนศูนย์ซ่อม ได้เลย ตั้งข้อสงสัยว่า มั่ว = หมกเม็ด
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 10:36:20 AM โดย jiab66 »

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • Administrator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    Re: รบกวนเทรลยก 2 นิ้วด้วยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 04:44:32 PM »
  • Publish
  • ผมก็ยก2นิ้ว โดยเปลี่ยนโช๊คกับสปริงครับ แต่ก็ไม่เคยลองหมุนล้อหน้าดู

แต่ที่สงสัยคือไอ้เจ้าลิมิเตดสลิปของเรา มันทำงานจริงไหมตอนรถติดหล่ม

เห็นแต่ละคันที่ติด ล้อหมุนฟรีอยู่ข้างเดียว อีกล้อจม ต้องลากต้องเข็นกัน ปาดเหงื่อเลยตรู 9:--)) (:--))

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 10:47:01 AM »
  • Publish
  • ลองกะรถปกติดูแล้วครับมันหมุนปกติ ผมไม่รู้ว่าของเรามันปกติหรือผิดปกตินะครับ เพลาขับหน้าสั้นกว่าน่าจะ ฝืดกว่า นิดหน่อย เพราะมุมขับจะชันกว่าแต่ไม่มากจนต้องกังวล   ใช่เลยครับ แต่ผมกังวลตอนวิ่งปกติเนี่ยและครับ ว่าจะต้องวิ่งไปทั้งที่ล้อมันฝืดๆอยู่ข้างเดียวล่ะป่าว
    ยังไงผมขอรบกวนพี่เทพ_เทรล ด้วยนะครับ ขอบคุณพี่ๆทั้ง2ท่านล่วงหน้าครัช

ออฟไลน์ ตาปี

• Administrator
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 11:11:29 AM »
  • Publish
  • ของผมยก 2 นิ้ว ด้านหน้าใส่โช้คเวสโค้สและสปริงเวสโค้ส ยังไม่เคยลองหมุนดู แต่ใช้งานได้ไม่ผิดปกติครับ
    ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 01:26:02 PM »
  • Publish
  • รบกวนช่วยตรวจสอบให้ด้วจนะครับ

ออฟไลน์ wasan

• Sr. Member
    • TBZ 451
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 10:26:54 PM »
  • Publish
  • ไม่น่าเกี่ยวนะครับ แค่ 2 นิ้ว

• TBZ 451
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 10:31:30 PM »
  • Publish
  • รถเราไม่มี เฟืองแบบลิมิเต็ตสลิป ครับพี่เทพ
    เช็คโดย เอารถขึ้นลิฟท์ แล้วหมุนล้อดู ถ้าหมุนแล้วล้ออีกฝั่งนึงหมุนไปทิศทางเดียวกับการหมุนของเรา แสดงว่ามีครับ
    ถ้าหมุนแล้วล้ออีกฝั่งหมุนทิศทางตรงกันข้ามกับการหมุนของเราแสดงว่าเป็นเฟืองท้ายแบบธรรมดาครับ

• TBZ 451
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 01:38:28 PM »
  • Publish
  • เมื่อวาน เอารถไปเปลี่ยนผ้าเบรค 4 ล้อ ลองหมุนล้อหน้าดู ก็ลื่นปกติครับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 11:02:56 AM »
  • Publish
  • รอต่อนะครับ

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 05:10:58 PM »
  • Publish
  • ผมๆ เคยเป็นครับ
    เปลี่ยนลูกปืนครับ ถามพี่เจนได้  มาช่วยกันลุ้นที่นนทบุรีกันมาครับ
     :wanwan018:
    LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
    TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 10:22:45 AM »
  • Publish
  • รบกวนด้วยครับ ลูกปืนอะไรครับครับ ตรงไหนครับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 10:43:20 AM »
  • Publish
  • จบแระครับ เอาโช๊คเดิมมาลองใส่หายเป็นปกติ สรุปโช๊คยาวไปเวลาล้อห้อยเพลาข้างยาวจะฝืดๆ แต่พอรถขนานกับพื้นจะเป็นปกติครับ แจ้งไว้เป็นข้อมูลครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย