เชฟ ตลาดไท
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: เชฟ ตลาดไท  (อ่าน 4387 ครั้ง)

ออฟไลน์ Congto

• Jr. Member
  • **
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หมีดำ Trailblazer
เชฟ ตลาดไท
« เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 09:36:13 PM »
  • Publish
  • ขอระบายหน่อย ครับ
              เมื่อปลายปีที่แล้ว ลงทะเบียนผ่าน web ของ เชฟ ประเทศไทย ขอ test drive พอ สัปดาห์แรกของปี ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมานัดวัน ผมเลือกวันที่ 19 ม.ค. เพราะเป็นวันเสาร์ ทุกคนว่าง และพร้อมที่จะไป วันพฤหัส ที่ 17 เจ้าหน้าที่โทรมาเตือน ว่า ต้องไปติดต่อคุณ กนกนันท์ ที่ศุนย์ ตลาดไท ตอน 13.00 เริ่ม พอใจกับการบริการ  :wanwan020:
      วันเสาร์ ที่ 19 เรารีบไปกลัวผิดเวลา โทรหาคุณกนกนันท์ ปลายสายบอก หนูอยู่ต่างจังหวัด มาธุระด่วน ให้ไปติดต่อคุณเจี๊ยบแทน เอ๊ะ ชักยังงัยๆ อยู่
    แต่ เอาน่า มาถึงแล้วเขาน่าจะฝากเรื่องไว้แล้ว พอเขาไป ถามหาคุณเจี๊ยบ น้องเขาบอกคุณเจี๋ยบพาลูกค้าไป test drive รอก่อนนะครับ
    เราก็ รอ รอ รอ จนคุณเจี๊ยบ กลับมา แต่พอน้องถามว่า มาหาหนูหรือค่ะ เราก็เล่าให้ฟังว่านักกับคุณกนกนันท์ ไว้ จากนั้นเธอก็หายไป พักหนึ่ง แล้วกลับมาบอกว่า จะลองขับ Sonic ก่อนใหม ผมนึกในใจ แม่งคิดได้งัยว่ะ ตรูมาขอ test Trailblazer เสื่อกให้ลอง Sonic เลยบอกว่า ผมลงทะเบียน มา test trailblazer ครับ ไม่ใช่ Sonic เธอตอบมาว่า trail ไม่มีรถ test ค่ะ อ้าววว แล้ว เมื่อวันพฤหัส ก็ confirm กันแล้วนี่น่า แล้ว ทำงัย หล่ะ เธอบอก ต้องถามคุณกนกนันท์ ค่ะ หนูไม่ทราบ อ้าววว เขาฝากเรื่องไว้ไม่ใช่หรือ  ผมโทรหา คุณกนกนันท์ ก็ไม่รับสายอีกเลย เฮ้อ ซวยจริงๆ ต้อนรับกันได้เยี่ยมมาก ขอเบอร์ ผู้จัดการก็ ไม่ให้  จะถามสักหน่อยไม่มีรถแล้ว รับนัดทำไม หว่า ทำให้ ไม่ประทับใจกับบริการเอาเสียเลย
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2013, 09:39:19 PM โดย Congto »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
    • Hero Member
    • TBZ- 7124
    Re: เชฟ ตลาดไท
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:42:43 PM »
  • Publish
  • เซลชานกรุง ตัวใครตัวมันเลยนะเนี่ยไม่มีเอื้อเฝื้อให้กัน

ถ้ามองอีกมุมมองหนึ่ง เซลก้กลัวทำไรผิดพลาดกับลูกค้าที่ไม่ใช่ของตัว เกิดลูกค้าเทสแล้วไม่ชอบ ไม่ซื้อ ก็อาจโดนมองว่าไม่เชียร์ให้บ้าง

แต่ไม่น่าปัดกันขนาดนี้  เปลี่ยนศูนย์เลยครับ  3(:--

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • Administrator
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:45:59 PM »
  • Publish
  •  :wanwan015:เซลล์อีกแล้ว  เฮ้อ ปัญหามากมาย:wanwan009:

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 11:14:23 PM »
  • Publish
  • 55555โดนต้อนรับตั้งแต่Test Driveเลยหรือครับ

นี่ขนาดนัดหมายล่วงหน้ากันก่อน เสียทั้งเวลาและความ

รู้สึก คิดได้ไงให้ตรูลองSonicอีก ..เฮ้อออ...เซ็งแทน
    ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

ออฟไลน์ Congto

• Jr. Member
    • **
    • หมีดำ Trailblazer
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 10:03:17 AM »
  • Publish
  • 10.00 ทาง Call center โทรมาสอบถามผลและประเมินความพอใจ
    ตอบไปว่า ผมให้ ตกครับ น้องตกใจเลย ถามว่า ตกเรื่องใหนครับ เลยเล่าให้ฟัง  น้องเขารับปากตามเรื่องให้  9:--))

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย