เอามาบอก เพื่อนๆ เช็ครถของตัวเอง
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาบอก เพื่อนๆ เช็ครถของตัวเอง  (อ่าน 4663 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuth_eng

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
เอามาบอก เพื่อนๆ เช็ครถของตัวเอง
« เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 01:05:09 PM »
  • Publish
  • มีเรื่องมาบอกกับเพื่อนๆ สมช. เช็ครถของตัวเองครับ
    เพื่อนๆ ที่ขับรุ่น top ไฟท้าย LED เช็ครถของท่านด้วยครับ ว่าไฟท้าย LED มันติดกันครบทุกดวงหรือป่าว
    เพราะ เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ผมเจออยู่ 2 คันแถว ระยอง 1 คัน /ชลบุรี 1 คัน  ที่ LED  ขึ้นไม่ครบ (ป้ายแดงทั้งคู่)
    เจอก่อน เคลมก่อน จะได้หล่อๆ กันครับ ป้ายแดงแต่หลอดดับ มันดูแย่นะครับ
     9:--))

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

Niwat Jakkasen

• บุคคลทั่วไป
    Re: เอามาบอก เพื่อนๆ เช็ครถของตัวเอง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 01:13:45 PM »
  • Publish
  • เช็คแล้วครับ ออกทุกดวง ขอบคุณครับ :wanwan017: :wanwan017:

ออฟไลน์ yanatevo

• Newbie
    • *
    • TBZ-1977 "Chevrolet Trailblazer ถ้าใจถึง ก็ไปถึง"
    Re: เอามาบอก เพื่อนๆ เช็ครถของตัวเอง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 03:46:51 PM »
  • Publish
  •  :wanwan013: รอเย็นๆอีกหน่อยจะได้เห็นชัดๆ ยังงัยก็ขอบคุณด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ZbT

• Global Moderator
    • Hero Member
    • รักTrailเท่าฟ้า รักภรรยายิ่งกว่าTrail (ไม่ได้โม้!)
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 03:55:44 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับ ยังไม่ได้ดูเลย :wanwan017:
    เดี๋ยวผมไปหาคนมาช่วยดูก่อนนะ  :wanwan044:
    Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ MY2012
    Chevrolet Captiva 2.0 LT MY2012
    Land Rover Discovery 2 TD5
    BMW 318iASE E46
    BMW 2002 MY1973
    Toyota RT81 MY1975
    Volvo 850 GLE Stationwagon
    Toyota Sport Rider
    Toyota Sport Cruiser
    Honda CRV
    Mazda Astina
    Honda Civic
    Suzuki Caribian
    Toyota Corolla
    รถเมล์

ออฟไลน์ sweet

• Sr. Member
    • หัดขับ Trailblazer
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 04:10:25 PM »
  • Publish
  • ขับอย่างเดียวไม่เคยดูเลย.55ขอบคุนคับ :wanwan044:

ออฟไลน์ tua

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 04:27:25 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nesta

• Full Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 04:39:00 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับ ปาดเหงื่อเลยตรู

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 07:22:42 PM »
  • Publish
  • LTZ เฉยๆรับทราบ ขอบคุณครับ
    หล่อเหมือนเดิม ติดทุกเม็ดมันทุกดวง
     :wanwan013:
    LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
    TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
    • LTZ Blue Mountain
      • Dive Site ASIA
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 01:53:51 PM »
  • Publish
  • ต้องไปนับดูบ้างแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 04:47:48 PM »
  • Publish
  • ต้องไปดูบ้างแล้ว :wanwan017:
    คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ น้าหอ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 06:46:46 PM »
  • Publish
  • แถวสุพรรณบุรีก็มีครับ ป้ายแดงหมาดๆ ไฟท้าย LED ติดไม่ครบ   มีโอกาสพบที่ปั๊มน้ำมันสอบถามได้ความว่าเจ้าของรถให้ช่างโมฯใหม่เป็นเปิดไฟหรี่ติดไม่ครบ(เว้นช่องไฟซะสวยเชียว) พอเบรคแล้วแดงวาบทุกดวงเลยครับ  :wanwan019:

ออฟไลน์ pepsi_aeromodify

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 08:03:03 PM »
  • Publish
  •  :wanwan004: ตรวจปุ๊บ...เจอปั๊บ  เอาแล้วไง ฝั่งซ้ายติดไม่ครบ ขาดไป 1 เม็ด  ไหนก่อนหน้านี้ก็ตรวจเรื่อยๆ แต่ไม่เป็นนี่...สงสัยกลัวตกเทรนคับพี่น้อง  เฮ้อ 9:--)) พรุ่งนี้ต้องเอาเข้าศูนย์อีกแล้วซินี่... (9:--))   พี่น้องช่วยตรวจดูของตัวเองด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Irine

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 08:18:19 PM »
  • Publish
  • ของผม lt แต่ก็ต้องเช็ค เทรล. ของผมมีคันเดียวในประเทศไทยครับ ไฟท้าย 2 แบบ. 555555

ออฟไลน์ ZbT

• รักTrailเท่าฟ้า รักภรรยายิ่งกว่าTrail (ไม่ได้โม้!)
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 08:21:53 PM »
  • Publish
  • :wanwan004: ตรวจปุ๊บ...เจอปั๊บ  เอาแล้วไง ฝั่งซ้ายติดไม่ครบ ขาดไป 1 เม็ด  ไหนก่อนหน้านี้ก็ตรวจเรื่อยๆ แต่ไม่เป็นนี่...สงสัยกลัวตกเทรนคับพี่น้อง  เฮ้อ 9:--)) พรุ่งนี้ต้องเอาเข้าศูนย์อีกแล้วซินี่... (9:--))   พี่น้องช่วยตรวจดูของตัวเองด้วยนะครับ
    เท่ห์ดีอ่ะ
    ให้ช่างที่ 0 ทำอีกข้างด้วยเลยมั๊ยครับ  9(--)

( :wanwan044: รถผมยังไม่ได้เช็คเลย สงสัยต้องไปดูมั่งแล้ว)
    Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ MY2012
    Chevrolet Captiva 2.0 LT MY2012
    Land Rover Discovery 2 TD5
    BMW 318iASE E46
    BMW 2002 MY1973
    Toyota RT81 MY1975
    Volvo 850 GLE Stationwagon
    Toyota Sport Rider
    Toyota Sport Cruiser
    Honda CRV
    Mazda Astina
    Honda Civic
    Suzuki Caribian
    Toyota Corolla
    รถเมล์

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:23:47 AM »
  • Publish
  •  (:--)) (:--))

ออฟไลน์ Wichan

• ชอบกด Like+ +2/-0
    • TBZ-9669
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:34:43 AM »
  • Publish
  • :wanwan004: ตรวจปุ๊บ...เจอปั๊บ  เอาแล้วไง ฝั่งซ้ายติดไม่ครบ ขาดไป 1 เม็ด  ไหนก่อนหน้านี้ก็ตรวจเรื่อยๆ แต่ไม่เป็นนี่...สงสัยกลัวตกเทรนคับพี่น้อง  เฮ้อ 9:--)) พรุ่งนี้ต้องเอาเข้าศูนย์อีกแล้วซินี่... (9:--))   พี่น้องช่วยตรวจดูของตัวเองด้วยนะครับ
    เท่ห์ดีอ่ะ
    ให้ช่างที่ 0 ทำอีกข้างด้วยเลยมั๊ยครับ  9(--)

( :wanwan044: รถผมยังไม่ได้เช็คเลย สงสัยต้องไปดูมั่งแล้ว)
    เอาตรงกลางออกให้หมด  เหลือไว้เฉพาะขอบๆ  เท่ดีออก.. พี่วัติ  :wanwan016:
    มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
    www.tawanoakbangkaew.com

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 02:18:12 PM »
  • Publish
  • เอาไปเข้าศูนย์มาแล้วครับ..เมื่อกี้..ปรากฎว่าไฟติดทุกเม็ดครับ..ช่างเคาะๆไฟท้ายนิดหน่อย..ติดเฉยเลย.. :wanwan004: ก็เลยได้กลับบ้านเร็วหน่อย  แต่เหลือบเห็น captiva กำลังซ่อมอยู่สอบถามเจ้าของรถได้ความว่า น้ำมันเครื่องไหลเยิ้มลงพื้น กำลังแก้ พึ่งวิ่ง 2 หมื่นโลเอง  ปาดเหงื่อเลยตรู แกบอกเซ็งมากก เข้าศูนย์บ่อยมากเหมือนกันคันนี้... :wanwan009: สรุป ผมว่า พวกเราที่ใช้ chevrolet มีโอกาสที่รถจะเกิดปัญหาได้ทุกคนครับ เพราะผู้ผลิต เห็นแก่ได้ และ โชว์รูมบริการไม่ดี ยิ่งไปกันใหญ่...(ทำอะไรก็ทำได้..แต่ทำใจ..มันทำอยาก ครับพี่น้องงงงง (:--)))

ออฟไลน์ BKK

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 03:30:55 PM »
  • Publish
  • ไฟ led ท้าย ต้องมีข้างละกี่เม็ดครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย