ถามเรื่องยางลดเสียงรบกวน
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องยางลดเสียงรบกวน  (อ่าน 1483 ครั้ง)

ออฟไลน์ geoz4

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • หัดขับ Trailblazer
ถามเรื่องยางลดเสียงรบกวน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 02:18:14 PM »
  • Publish
  • ใครติดอยู่บ้างครับ เสิร์ชๆดูหลายยี่ห้อราคาไม่ถูกเลย มันแตกต่างจากพวกทั่วๆไปแค่ไหน ลงทุนติดดีๆไปเลยจะคุ้มมั้ยครับ แล้วเรื่องเสียงนบกวนดีขึ้นจริงรึเปล่า

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    Re: ถามเรื่องยางลดเสียงรบกวน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 08:18:51 PM »
  • Publish
  •  ((:--))มีคนในคลับเราติดแล้วเทียบกับเดิม ๆ แทบไม่แตกต่างกันครับ...ยกเว้นจะแดมป์ทั้งคันถึงจะดีขึ้นครับ ปาดเหงื่อเลยตรู
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 08:20:49 PM โดย suriya »

ออฟไลน์ BALL-TBZ

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 07:53:43 AM »
  • Publish
  • แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ
    ยางแพงไม่ใช่จะใช้ได้นานกว่า ถึงเวลาก็ต้องเปลี่ยนครับ
    แต่เรื่องเสียงคงต้องแดมป์ครับ ช่วยได้

ออฟไลน์ Congto

• **
    • ชอบกด Like+ +0/-0
    • หมีดำ Trailblazer
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 05:46:37 PM »
  • Publish
  • แดมป์ ทั้งคันประมาณเท่าไหร่ ครับ พอมีที่แนะนำใหมครับ แถวปทุมธานี

ออฟไลน์ BALL-TBZ

• **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 09:17:05 PM »
  • Publish
  • ราคาตามยี่ห้อแผ่นแดมป์ครับ ต้องลองไปถามๆดูครับ
    ของผมแดมป์2ชั้นเฉพาะประตูตอนติดเครื่องเสียงที่driver soundฟิวเจอร์
    งานเนียนอยู่ แต่ราคาจำไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Congto

• **
    • หมีดำ Trailblazer
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 09:23:44 AM »
  • Publish
  • โทรถามเบื้องต้น ค่าแดมป์ แผ่นละ 950 บาท พื้นใช้ 10 แผ่น ประตู ชั้นเดียว 4 สองชั้น 8 แผ่น

ออฟไลน์ bymanshop

• MAN SHOP BY MEE
      • www.bymanshop.com
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 06:40:21 PM »
  • Publish
  • จะเงียบลงมากครับถ้่แด็มป์ https://www.facebook.com/BYMANSHOP/photos/pcb.800413216691952/800410833358857/?type=1&theater
    MAN BY MAN SHOP Co.,Ltd.
    www.bymanshop.com
    www.facebook.com/BYMANSHOP
    Email: bymanshop@bymanshop.com
    สอบถามรายละเอียดได้ที่ 081-8055549 line manshopbymee (หมี)

ออฟไลน์ banker

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 04:05:42 PM »
  • Publish
  • เรื่องเสียงรบกวนผมว่ามันเงียบขึ้นชัดอยู่นะ แต่ถ้าจะติดแนะนำให้ติดที่คุณภาพดีๆไปเลย อากาศบ้านเราร้อนพวกยางถูกๆแปปเดียวก็เสื่อมหมด แถมยังเลอะเป็นรอยกาวอีก ผมแกะออกไปนานแล้ว ยังไม่ได้ติดใหม่ซํกที เปิดเพลงก็พอช่วยได้

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • Administrator
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 04:29:36 PM »
  • Publish
  • ผมได้รถมาก็ติดยางลดเสียงเลย กาวเป็น3Mแน่น ทนมากๆ ปิดประตูยากขึ้น
    ถามว่าลดเสียงได้จริงไหม  ตอนนี้ตอบไม่ได้แล้วครับ ลืมของเดิม
    แต่ถ้าเหยียบ120ขึ้น เสียงลมปะทะกระจกดังมากๆ คงแก้ไม่ได้นะครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย