สอบถามเรื่องเกจความร้อนครับ ท่านใดมีอาการเหมือนผมบ้าง ช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อยครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเกจความร้อนครับ ท่านใดมีอาการเหมือนผมบ้าง ช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อยครับ  (อ่าน 1135 ครั้ง)

ออฟไลน์ pope_big@hotmail.com

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
รถของผนใช้ความเร็า. 120 ขึ้นไปเกจความร้อนไม่คงที่ ขยับขึ้นอยู่ระหว่างระดับปกติกับขีดกลางครับ มีเป็นอาการนี้บ้างครับ แล้วมันผิดปกติมั้ย

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +4/-0
  • หัดขับ Trailblazer

ออฟไลน์ ตาปี

• Administrator
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
อุณหภูมิที่เหมาะสมสำหรับเครื่องยนต์ คือระหว่าง 62'- 92' ครับ ถ้าต่ำกว่านี้ก็ไม่ดี ถ้าสูงกว่านี้ก็ผิดปกติครับ
ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

ออฟไลน์ john

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • เป็นยามครับ
ต้องระหว่าง ก่อน ขีดกลาง เท่านั้นครับ ไม่ต้องขยับ

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
ของผมถ้าเหยียบเกิน 140 kl:h หรือขับเกิน 200kl อยู่ตรงกลางครับ
ถ้าขับแบบใช้ชีวิตประจำวัน อยู่ก่อนขีดกลางครับ
LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย