อยากทราบสถานะการตัดสินใจ Trailblazer ของเพื่อนๆครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบสถานะการตัดสินใจ Trailblazer ของเพื่อนๆครับ  (อ่าน 57145 ครั้ง)

ออฟไลน์ vitdy

• Full Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
ผมข้อ8แน่นอน แต่เอะท่านประธานไปไหนเอ่ยไม่เห็นเข้ามาตอบกระทู้เลยจะได้รู้ว่าประธานเรายังสนใจอยู่หรือเปล่า :)

ยังสนใจครับ

ผมนั่งเปรียบเทียบอย่างละเอียดแล้ว

จุดที่ผมให้น้ำหนักมากที่สุด ก็เรื่องความปลอดภับครับ ระบบต่างๆที่ให้
ส่วนภายใน ไม่โอเคเท่าไร แต่พอทำใจรับได้

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้รีบใช้รถ  กับใจที่ยังรักน้องติน่าอยู่ (เทียน่า)

ที่ตัดใจจากน้องตินามาน้องเทรล เพราะอยากได้รถครอบครัวครับ แต่พอเจอราคาเข้าไปก็เลยอึ้งนิดหน่อย

เพราะถ้ารถครอบครัว..ผมก็ยังให้ใจน้องเทรลอยู่ ถึงจะไม่เต็มร้อยเหมือนแรกๆ

การตัดสินใจขั้นสุดท้ายอยู่ที่ว่าจะได้โปรโมชั่นดีเท่าไรครับ

กรณีถ้าตัดสินใจรอก่อน...ผมก็จะยังคงเดินเรื่อง และประสานงานให้เพื่อนๆสมาชิกอยู่เต็มที่เหมือนเดิมครับ

ใช่คับเรื่องความปลอดภัย รอแค่โปรต่างๆแค่นั้นคับ ^^ ขอบคุนท่านประท่านและสมาชิคทุกท่าน เราจะสู้ต่อไปคับ อิอิ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Jamestoy

• Newbie
  • *
ข้อ 3 ครับ

ออฟไลน์ zero

• Hero Member
  • รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
ข้อ.2 ครับ
ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

ออฟไลน์ tsomchai

• Newbie
  • *
ขอข้อ.2  ครับ

ออฟไลน์ jandra

• Newbie
  • *
ไม่รู้จะเลือกข้อไหนดี แต่จองเจ้าอื่นไปเรียบร้อยแล้วครับหลังจากไปดูตัจริงมาเมื่อวาน
คงไม่ต้องบรรยายอะไรมาก มีหลายๆท่านเขียนไว้เยอะแล้ว
แต่ว่างๆก็คงจะเข้ามาอ่านกระทู้อยู่บ้างครับ

ออฟไลน์ mooja

• Newbie
  • *
5 OK กับรูปร่าง แต่ No OK กับการจัดรุ่น ซึ่งดูแล้วไม่เหมาะสมกับเรา ไปหาตัวอื่นดีกว่า

ตัวขับ2  2.5  ไม่มีเกียร์ออโต้  ถ้ามีเกียร์ออโต้ยังน่าคิด  ไม่ต้องมีตัวกันล้อฟรีก็ได้  เเรงบิดก็350หรือ375มั้ง
ตัวขับ2   2.8  ข้อเพิ่ม  ตัวป้องกันล้อฟรี เพราะเเรงบิดมัน470เลยนิ

ไม่งั้นผมก็ต้องข้ามไป 2.8  4x4 มันเกินเหตุ

ออฟไลน์ TonyTalc

• Newbie
  • *
ช่างแตกต่างจากงานดูไบ  คิดว่าถ้ามาจะจอง แต่ไปงานมอเตอร์โชว์แล้วตัดสินใจได้เลยว่าไม่  ออกมาทีหลังไม่เห็นจะแตกต่างจากเจ้าอื่นเลย แถมห่วยกว่าเยอะราคาสูงเว่อร์  คอยดูนะพวกเรา ถ้า TBZ เมืองไทยยังมองแต่ผลกำไรไม่มีความแตกต่าง  อยู่ไม่นานหรอก

ออฟไลน์ jum78

• TBZ-2137
ช่างแตกต่างจากงานดูไบ  คิดว่าถ้ามาจะจอง แต่ไปงานมอเตอร์โชว์แล้วตัดสินใจได้เลยว่าไม่  ออกมาทีหลังไม่เห็นจะแตกต่างจากเจ้าอื่นเลย แถมห่วยกว่าเยอะราคาสูงเว่อร์  คอยดูนะพวกเรา ถ้า TBZ เมืองไทยยังมองแต่ผลกำไรไม่มีความแตกต่าง  อยู่ไม่นานหรอก
แล้ว 500 กว่าคนที่เขาจอง TBZ ในงานมอเตอร์โชว์ล่ะ....เขาคงคิดไม่เหมือนคุณ...
   สำหรับผม...รถมีความใหม่สดกว่า...ขนาดรถที่ใหญ่กว่า่ FOR และ PA ทำให้ห้องโดยสารกว้างกว่า..เกียร์ AT 6 SPEED ดิสก์เบรค 4 ล้อ ระบบความปลอดภัยที่ให้มาเต็มในรุ่นขับ 4 นี่คือข้อแตกต่างจากเจ้าอื่น
   มีด้อยกว่าเจ้าอื่นอยู่อย่างเดียวคือเบาะภายใน...ซึ่งตัวขายจริงจะออกมายังงัยก้อยังไม่มีใครเห็น(เห็นแต่ตัวโชว์)..แต่ 500 กว่าคนรับได้...แต่บางคนก็รับไม่ได้...
   สำหรับราคา หากเอาราคาขับ 4 รุ่นรองท้อปมาเปรียบเทียบกัน..โดยดูอุปกรณ์และ SPEC ที่ให้มา...ก็จะเห็นว่าราคาไม่ได้สูงเวอร์กว่าเจ้าอื่น...แถมต่ำกว่าบางเจ้าด้วยซ้ำ...

• รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
ช่วงนี้คน GM เข้ามาคลับเราบ่อยนะเนี่ย
ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

ออฟไลน์ Tchareerop

• Jr. Member
  • **
แล้ว 500 กว่าคนที่เขาจอง TBZ ในงานมอเตอร์โชว์ล่ะ....เขาคงคิดไม่เหมือนคุณ...
   สำหรับผม...รถมีความใหม่สดกว่า...ขนาดรถที่ใหญ่กว่า่ FOR และ PA ทำให้ห้องโดยสารกว้างกว่า..เกียร์ AT 6 SPEED ดิสก์เบรค 4 ล้อ ระบบความปลอดภัยที่ให้มาเต็มในรุ่นขับ 4 นี่คือข้อแตกต่างจากเจ้าอื่น
   มีด้อยกว่าเจ้าอื่นอยู่อย่างเดียวคือเบาะภายใน...ซึ่งตัวขายจริงจะออกมายังงัยก้อยังไม่มีใครเห็น(เห็นแต่ตัวโชว์)..แต่ 500 กว่าคนรับได้...แต่บางคนก็รับไม่ได้...
   สำหรับราคา หากเอาราคาขับ 4 รุ่นรองท้อปมาเปรียบเทียบกัน..โดยดูอุปกรณ์และ SPEC ที่ให้มา...ก็จะเห็นว่าราคาไม่ได้สูงเวอร์กว่าเจ้าอื่น...แถมต่ำกว่าบางเจ้าด้วยซ้ำ...

เห็นด้วยกับ คุณjum78 ครับ

แต่ผม รอรถทดลองขับ เดือนพฤษภานี้ ก่อน แล้วจึงจองซื้อครับ

• TBZ-2137
ช่วงนี้คน GM เข้ามาคลับเราบ่อยนะเนี่ย
   ผมไม่ใช่คนของ GM แต่เป็น 1 ใน 500 กว่าคนที่จอง TBZ 
   ขอให้เปิดใจให้กว้างหน่อย...อย่าคิดว่าคนที่เห็นต่างจะเป็นคนของ GM ไปซะหมด
   รถยนต์ไม่ว่ารุ่นไหนก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย...บางคนรับได้..บางคนรับไม่ได้..ก็นานาจิตตัง...
   คุณรับไม่ได้..ก็เป็นการตัดสินใจของคุณ
   แต่คนที่เค้ารับได้...คุณก็บอกว่าเค้าเป็นคนของ GM....ผมว่าคุณน่าจะอคติเกินไป...

ออฟไลน์ Atchaa

• ฝันให้ไกล ไปให้ถึง TBZ-6057
   ผมไม่ใช่คนของ GM แต่เป็น 1 ใน 500 กว่าคนที่จอง TBZ 
   ขอให้เปิดใจให้กว้างหน่อย...อย่าคิดว่าคนที่เห็นต่างจะเป็นคนของ GM ไปซะหมด
   รถยนต์ไม่ว่ารุ่นไหนก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย...บางคนรับได้..บางคนรับไม่ได้..ก็นานาจิตตัง...
   คุณรับไม่ได้..ก็เป็นการตัดสินใจของคุณ
   แต่คนที่เค้ารับได้...คุณก็บอกว่าเค้าเป็นคนของ GM....ผมว่าคุณน่าจะอคติเกินไป...

กด Like +1 ให้ครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณ jum 78

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA

กด Like +1 ให้ครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณ jum 78

เห็นด้วยครับ และการโต้ตอบหรือออกตัวกันแบบนี้ ถือว่าอยู่บนพื้นฐานของการเคารพซึ่งกันและกัน แบบนี้แล้วคลับเราถึงจะพัฒนาเป็นสังคม
แห่งการเรียนรู้ในเรื่อง TBZ ได้ต่อไป

ออฟไลน์ verasak

• Newbie
  • *
สรุปว่า อย่าเถียงกันคร๊าบๆๆ ใจเย็นๆๆๆ ไว้โยมทั้งหลาย

สรุปคิดอย่างนี้ดีกว่าไหมครับว่า  เซฟ ออกรถมา 2 รุ่น

1)  TBZ โฉม ดูไบ

2) TBZ  โฉม ไทยแลนด์

ถ้าใครไม่ชอบ โฉม ไทยแลนด์ ดูแล้วไม่ OK รับไม่ได้ ทั้งภายใน เบาะ ฯลฯ  ก็ไม่ซื้อ
   เราอย่าไปเปรียบเทียบ กับโฉม ดูไบ มันคนละรุ่น กัน ตัวนั้นตัวโชว์ ครับ

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
  • TBZ- 7124

ถูกต้องครับ  ผมว่าลึกๆคุณjum 78 ก็มีข้อตำหนิเจ้าเบลชเซอร์ด้วย เพียงแต่เห็นข้อดีมันมากกว่าเท่านั้น

ว่าแต่ออกรุ่นไหนครับเนี่ย

ผมละสองจิตสองใจ กลัวดูไบมาไวกว่าที่คิดจัง

• TBZ-2137

ถูกต้องครับ  ผมว่าลึกๆคุณjum 78 ก็มีข้อตำหนิเจ้าเบลชเซอร์ด้วย เพียงแต่เห็นข้อดีมันมากกว่าเท่านั้น

ผมละสองจิตสองใจ กลัวดูไบมาไวกว่าที่คิดจัง
ขอบคุณครับคุณ The_Trailblazer ที่เข้าใจ...รถทุกคันมีข้อเสียทั้งนั้น..ขึ้นอยู่กับใครว่าจะยอมรับข้อเสียนั้นได้หรือเปล่า...
ของผมจองรุ่น LTZ ขับ 4 รองท้อป...เพราะดูแล้วอุปกรณ์และระบบ Safety ที่ให้มาน่าจะคุ้มค่ากับราคามากที่สุด...

Minor Change มาเร็วๆล่ะเทรล

ออฟไลน์ virgin

• Newbie
  • *
เลือกข้อ 2 นะ ราคายังแรงไปหน่อย สภาพรับได้ครับ

ออฟไลน์ CK

• Jr. Member
  • **

ขอบคุณครับคุณ The_Trailblazer ที่เข้าใจ...รถทุกคันมีข้อเสียทั้งนั้น..ขึ้นอยู่กับใครว่าจะยอมรับข้อเสียนั้นได้หรือเปล่า...
ของผมจองรุ่น LTZ ขับ 4 รองท้อป...เพราะดูแล้วอุปกรณ์และระบบ Safety ที่ให้มาน่าจะคุ้มค่ากับราคามากที่สุด...

เห็นด้วยกับคุณ jum78 อีกเสียงครับ ผมก็อ่านความเห็นที่ไม่พอใจกับเทรลเบลเซอร์มาตลอด แต่ส่วนมากก็จะมีเเต่คนเดิมๆ นะครับ เข้าใจว่าแต่ละคนย่อมมีความชอบที่ไม่เหมือนกัน และอยากได้สิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเอง
แต่ผมว่า GM ยังคงไม่เปลี่ยนแปลงอะไรง่ายๆ เพราะแม้ตอนนี้ไม่มีของแถม ไม่มีรถทดลองขับ ไม่มีแคมเปญอะไรออกมาเลย ก็ยังมีคนจองหลายร้อยคน สุดท้ายผมก็เป็น 1 ใน 500 ที่จองเทรล เพราะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดในตอนนี้แล้วครับ

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
หากไม่ได้พูดคุยกันตามหัวเรื่องและบทสนทนาที่ไม่เหมาะสมผมขออนุญาตลบทิ้งทั้งหมดนะครับ

4. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ว่ากล่าวให้ร้าย กระทบกระเทียบ แก่สมาชิกผู้อื่น โดยจะอ้างชื่อ หรือไม่ก็ตาม
5. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ยุยงให้ผู้อื่นเกิดความขัดแย้งซึ่งกันและกัน ไม่ว่าผู้ตั้งกระทู้ หรือผู้ตอบนั้นจะตั้งใจหรือไม่
6. ห้ามโพสต์กระทู้หรือข้อความ รูปภาพและสื่อทุกชนิด ที่ไม่ตรงประเด็น ไม่เกิดประโยชน์ ข้อความหรือรูปภาพ ที่ซ้ำๆ ในกระทู้เดียวกัน หรือหลายกระทู้

8.ผู้โพสต์กระทู้หรือข้อความหรือรูปภาพพึงใช้วิจารณญาณอย่างถ้วนถี่ ระมัดระวัง และรอบคอบก่อนจะโพสต์ ซึ่งเมื่อโพสต์ไปแล้ว หากมีการฝ่าฝืนผิดระเบียบข้อบังคับ
ผู้โพสต์ยินดีรับผลที่จะเกิดขึ้นจากการกระทำนั้น แม้ภายหลังจะได้ดำเนินแก้ไขหรือลบกระทู้แล้วก็ตาม

http://www.thailandtrailblazerclub.com/index.php/topic,8.0.html

ไม่อยากเล่นบทบาทนี้บ่อยๆ เลยครับ และไม่อยากปิดกระทู้ที่เริ่มต้นมาดีแล้วแบบนี้บ่อยๆ ครับ อยากให้แสดงความเห็นกันได้เต็มที่ ที่นี่มีแต่เพื่อน ใครเป็นใครในโลก
ข้างนอกทิ้งเอาไว้ก่อน Login เข้ามาได้ไหมครับ เราคุยกันโดยไม่ต้องตั้งข้อสงสัยว่าเขาคือใครกันไปก่อน เมื่อมี Meeting เดี๋ยวก็รู้กันเองแหละครับ แต่เอาให้ถึง
Meeting ครั้งที่ 1 กันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 06:22:02 PM โดย TrailBlazer Owner »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย