อยากทราบสถานะการตัดสินใจ Trailblazer ของเพื่อนๆครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบสถานะการตัดสินใจ Trailblazer ของเพื่อนๆครับ  (อ่าน 56732 ครั้ง)

ออฟไลน์ FamilyMan

• Full Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
เลือกไปที่ข้อ 2 ครับ รอผลการเจรจาอย่างเดียวเลย เท่าที่ดูสถาณการณ์ที่พี่ๆหลายท่านได้กลับมาจากเมื่อวาน ถือว่าไม่ได้มีอะไรผิดความคาดหมายตามที่คิดไว้
 ไม่มีส่วนลด OK
 ไม่มีดอกเบี้ยพิเศษ OK
 ไม่มีของแถมพวกอุปกรณ์ตกแต่ง OK
   แต่ที่ผมยังไม่ OK คือ สิ่งที่ต้องเจรจาขอให้ได้คือ 2 อย่างที่สำคัญ
     1. Warranty ต้องได้มากกว่าเรทปกติทั่วๆไป
     2. การดูแลรักษา Maintenance อยากให้ช่วยเราบ้าง 1 แสนกิโลคือเป้าที่มองเอาไว้
 ถ้าผลออกมาไม่ OK เท่าที่ควร ผมกำลังจะหันไปพิจรณาระกระบะแทน
 คิดว่าน่าจะ BT50 Pro 3.2L 6MT 4D 4WD 943,000 บาท ได้คืนภาษีคันแรก 91,000 บาท เหลือ 842,000 บาท
 + แถม ป.1
 + ESP , TRC , BA , EBD , HSA , HDC

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Iceberg

• Sr. Member
  • TBZ-9
ข้อ 2 ครับ อยากให้เจรจาส่วนรับประกันครับ

ออฟไลน์ maesalong

• ~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~
สรุปคือ  ไม่มีอะไรที่เป็นเรือง เซอร์ไพรส์ ใช่ไหมครับ  อุตส่าห์ลุ้นมาทั้งวัน (รอบ VIP )   :-\ :-\ :-\
~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~

ออฟไลน์ YY

• Newbie
  • *
ราคาแบบนี้ ผมคง Captiva ดีกว่า

ออฟไลน์ SuperYyut

• Newbie
  • *
7-8 คราบบบบ
อย่างที่เค้าว่ากันไว้ ตั้งใจไว้มาก ๆ พอผิดหวัง ก็ผิดหวังมากเช่นกัน

ออฟไลน์ yuth_eng

• Newbie
  • *
โห....เพื่อนๆ จะเลือกข้อสูงกันไปมั๊ยครับ
1 ไม่มีเลยเหรอ

ออฟไลน์ Dr_SATANON

• Newbie
  • *
ถ้า 6 + 7 + 8 นี่ต้องตอบว่าอะไรดีครับ....

"21"

ออฟไลน์ nakata

• Newbie
  • *
6 7 8 ครับ

ออฟไลน์ Big Boss Nii

• Newbie
  • *
ข้อ5 +ข้อ 7 ค่ะ ไม่อยากให้ GM ภูมิใจอะไรมากไปค่ะ

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
ข้อ 3 ครับ

ยังรักเธออยู่เสมอ ถึงแม้ฉันจะมีคนอื่นก็ตาม

แต่ฉันก็ยังรอเธอ แต่งหน้า ทาปาก ให้ใกล้เคียงกับรูปที่เธอ เคยโพสไว้

เมื่อนั้นฉันจึงจะยอมไปสู่ขอเธอ 

หรือท่านพ่อตา ลดสินสอดลงอีกหน่อย

(ขอโทษครับ นิยายไปหน่อย แบบว่าชักจะเพี้ยนไปแล้ว สำหรับผม) :-X

ออฟไลน์ klaeng1

• Newbie
  • *
สำหรับผมประมาณ ข้อ 4  OK รูปร่างแบบนี้ ค่าตัวเท่านี้พอรับได้  แต่ยังไม่ซื้อตอนนี้ กะรอพัฒนา หรือ Minor Change ดีกว่า เผื่อจะใกล้ พอดีมีรถขับอยู่หรือยังไม่รีบใช้ ถ้าผลเจรจาน่าสนใจมาก ก็ซื้อพร้อมคลับเลย
ข้อ 4 เหมือนกัล
ฅนยอง..ฮิ

ออฟไลน์ เจ้าชายอสูร

• Newbie
  • *
ข้อ 2 ครับ  รอผลเจรจา ก่อน 
ใจยังรักเสมอ  เพราะเลือก ความแข็งแรง  ควมปลอดภัย และช่วงล่าง   
แต่รับไม่ได้กับ ถายใน  :-\ :-\ :-\ :-\
ถ้าลดสัก  100,000 บาท  ก็ ok ครับ    ;)

ออฟไลน์ Blackdiamond

• Jr. Member
  • **
สรุปคือ  ไม่มีอะไรที่เป็นเรือง เซอร์ไพรส์ ใช่ไหมครับ  อุตส่าห์ลุ้นมาทั้งวัน (รอบ VIP )   :-\ :-\ :-\
ต้องสรุปว่า GM ทำให้ club เรา เซอร์ไพรส์ เป็นครั้งที่ 2 ครับ
ครั้งแรก จากรูปร่างหน้าตาที่ห่างชั้นกับ Concept มั๊กๆ
ครั้งต่อมา ก็เรื่องการให้ใจ จาก GM งัยครับ
55555 :-X

ออฟไลน์ k.e.n.g

• Newbie
  • *
  • ล้างใจก่อนล้างหน้า
บริษัททำราคาออกมาแล้วคงเปลี่ยนอยาก..
ต้องรอ..บริษัททำโปรโมชั่น...และส่วนลดต่างๆ....
พร้อมดอกเบิ้ย....ขึ้นอยู่กับยอดจองในงานมอเตอร์โชว์นี้ว่า..
บริษัท GM ขายได้ยอดที่ตั้งไว้รึอเปล่า...
อย่าอ้างเสียงประชาชนไปปล้นเมือง
อย่าสร้างเรื่องชั่วฉลหลอกคนไทย

ออฟไลน์ ilikeit

• Newbie
  • *
ประมาณข้อ 5 ครับ
ติดขัดเรื่องงบประมาณ ตั้งงบไว้ 1.1 ล้าน แต่อยากได้ auto อ่ะ
ถ้ามี 2.5 LT A/T ก็โอนะ ไม่คิดว่าเครื่อง 2.5 กับ 2.8 จะราคาต่างกันเกือบสองแสน
หรือไม่ก็ลดราคา 2.8 LT A/T สักแสนสิ ฮือๆ

ออฟไลน์ jesnes

• Newbie
  • *
ผมข้อ8แน่นอน แต่เอะท่านประธานไปไหนเอ่ยไม่เห็นเข้ามาตอบกระทู้เลยจะได้รู้ว่าประธานเรายังสนใจอยู่หรือเปล่า :)

ออฟไลน์ Blazer

• the Trailblazer will blaze the trail
ขอดันหน่อยนะ
"True to its name, the Trailblazer will blaze the trail for new Chevrolet vehicles coming into the market. It has been built tough to offer Chevrolet customers everything they need from a heavy-duty SUV,"

Martin Apfel, president, GM Southeast Asia and Chevrolet Sales Thailand

ออฟไลน์ veeraa332000

• Newbie
  • *
ผมตัดใจแล้วครับ...ดูทางGMเขาไม่ลดหรอกครับ..ของแถมก็คงไม่มากมายอะไร ไปดีกว่าครับ ใว้รอรุ่นปรับปรุงรุ่นหน้าละกัน

ออฟไลน์ nangikung

• Newbie
  • *
6,7,8 ไม่ซื้อแน่นอน สะใจGM ลองดูว่าคนจะซื้อเทลเยอะไหม

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-1818
ผมข้อ8แน่นอน แต่เอะท่านประธานไปไหนเอ่ยไม่เห็นเข้ามาตอบกระทู้เลยจะได้รู้ว่าประธานเรายังสนใจอยู่หรือเปล่า :)

ยังสนใจครับ

ผมนั่งเปรียบเทียบอย่างละเอียดแล้ว

จุดที่ผมให้น้ำหนักมากที่สุด ก็เรื่องความปลอดภับครับ ระบบต่างๆที่ให้
ส่วนภายใน ไม่โอเคเท่าไร แต่พอทำใจรับได้

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้รีบใช้รถ  กับใจที่ยังรักน้องติน่าอยู่ (เทียน่า)

ที่ตัดใจจากน้องตินามาน้องเทรล เพราะอยากได้รถครอบครัวครับ แต่พอเจอราคาเข้าไปก็เลยอึ้งนิดหน่อย

เพราะถ้ารถครอบครัว..ผมก็ยังให้ใจน้องเทรลอยู่ ถึงจะไม่เต็มร้อยเหมือนแรกๆ

การตัดสินใจขั้นสุดท้ายอยู่ที่ว่าจะได้โปรโมชั่นดีเท่าไรครับ

กรณีถ้าตัดสินใจรอก่อน...ผมก็จะยังคงเดินเรื่อง และประสานงานให้เพื่อนๆสมาชิกอยู่เต็มที่เหมือนเดิมครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย