อยากทราบสถานะการตัดสินใจ Trailblazer ของเพื่อนๆครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบสถานะการตัดสินใจ Trailblazer ของเพื่อนๆครับ  (อ่าน 57033 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blazer

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • the Trailblazer will blaze the trail
อันนี้ขออนุญาติปรึกษาโดยรวมครับ รบกวนอย่าพาออกทะเลกันนะครับ อิอิ

ตามว่าตอนนี้สมาชิกแต่ละท่านจะเอายังไงต่อหลังจากที่ได้ ทราบราคา รูปร่าง ออปชั่น ที่ยังเหลือคือการเจรจา

1 OK รูปร่างแบบนี้ ราคาพอไหว ถึงเจรจาไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ซื้ออยู่ดี

2 OK รูปร่างแบบนี้ ราคาไม่แน่ใจ แต่อยากรอผลเจรจา ถ้าผลออกมาไม่แฟร์เท่าไร ก็ ไม่ซื้อดีกว่า

3 OK รูปร่างแบบนี้ ค่าตัวเท่านี้พอรับได้ เจรจาได้หรือไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แต่ยังไม่ซื้อตอนนี้ กะรอพัฒนา หรือ Minor Change ดีกว่า เผื่อจะใกล้ พอดีมีรถขับอยู่หรือยังไม่รีบใช้  แต่ก็ยังรอ TBZ ที่ใช่ต่อไป

4 OK รูปร่างแบบนี้ ค่าตัวเท่านี้พอรับได้  แต่ยังไม่ซื้อตอนนี้ กะรอพัฒนา หรือ Minor Change ดีกว่า เผื่อจะใกล้ พอดีมีรถขับอยู่หรือยังไม่รีบใช้ ถ้าผลเจรจาน่าสนใจมาก ก็ซื้อพร้อมคลับเลย

5 OK กับรูปร่าง แต่ No OK กับการจัดรุ่น ซึ่งดูแล้วไม่เหมาะสมกับเรา ไปหาตัวอื่นดีกว่า

6. No OK กับ รูปร่างภายนอก ไปซื้อตัวอื่นดีกว่า

7. No OK กับ รายละเอียดภายใน ไปซื้อตัวอื่นกีกว่า

8. No OK กับ ราคา ไปซื้อตัวอื่นดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 06:22:24 PM โดย TrailBlazer Owner »

"True to its name, the Trailblazer will blaze the trail for new Chevrolet vehicles coming into the market. It has been built tough to offer Chevrolet customers everything they need from a heavy-duty SUV,"

Martin Apfel, president, GM Southeast Asia and Chevrolet Sales Thailand

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Blazer

• the Trailblazer will blaze the trail
สำหรับผมประมาณ ข้อ 4  OK รูปร่างแบบนี้ ค่าตัวเท่านี้พอรับได้  แต่ยังไม่ซื้อตอนนี้ กะรอพัฒนา หรือ Minor Change ดีกว่า เผื่อจะใกล้ พอดีมีรถขับอยู่หรือยังไม่รีบใช้ ถ้าผลเจรจาน่าสนใจมาก ก็ซื้อพร้อมคลับเลย
"True to its name, the Trailblazer will blaze the trail for new Chevrolet vehicles coming into the market. It has been built tough to offer Chevrolet customers everything they need from a heavy-duty SUV,"

Martin Apfel, president, GM Southeast Asia and Chevrolet Sales Thailand

ออฟไลน์ wisit

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมประมาณ ข้อ 4  OK รูปร่างแบบนี้ ค่าตัวเท่านี้พอรับได้  แต่ยังไม่ซื้อตอนนี้ กะรอพัฒนา หรือ Minor Change ดีกว่า เผื่อจะใกล้ พอดีมีรถขับอยู่หรือยังไม่รีบใช้ ถ้าผลเจรจาน่าสนใจมาก ก็ซื้อพร้อมคลับเลย

เป็นคำตอบที่โดนใจมากครับ และเหมือนกับที่ผมคิด จริงๆเลยครับ เพราะว่าอาจจะมีการปรับในเวลาใกล้นี้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Baitong04

• Newbie
  • *
  • เกิดมาทั้งทีเอาดีให้ได้ จากไปทั้งทีฝากดีเอาไว้
4 OK รูปร่างแบบนี้ ค่าตัวเท่านี้พอรับได้  แต่ยังไม่ซื้อตอนนี้ กะรอพัฒนา หรือ Minor Change ดีกว่า เผื่อจะใกล้ พอดีมีรถขับอยู่หรือยังไม่รีบใช้ ถ้าผลเจรจาน่าสนใจมาก ก็ซื้อพร้อมคลับเลย

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
ขอข้อ 2

+1  ครับ

ออฟไลน์ โปร

• TBZ-9009
ข้อ 4 ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ MiiNii

• Newbie
  • *
ข้อ.5 ครับ เพราะ ไม่มีอ๊อปชั่นเต็มในรุ่นขับ2

ออฟไลน์ krungsic

• Jr. Member
  • **
ข้อ.5 ครับ รุ่นขับ2 ไม่มีอะไรที่แตกต่างจากคู่แข่งเลยครับ ยกเว้นรุ่นขับ4 แต่ใจอยากได้ขับ2 ไงคงไม่เปลี่ยนไปขับ4 ครับ :-X

ออฟไลน์ thawornd

• Newbie
  • *
ผมเลือก 6-8   ขอ Bye แล้วครับ

ออฟไลน์ prasongh

• Newbie
  • *
ข้อ 7,8 ครับ

ออฟไลน์ KLH2012

• Newbie
  • *
ข้อ 6-7-8 ครับ รับไม่ได้ :-[

ออฟไลน์ fredy1971

• Newbie
  • *
4และ5เลยครับแต่คงหนักไปทาง4ก่อนถ้าเจออะไรที่โอกว่าค่อยย้ายค่ายครับ

ออฟไลน์ tawan007

• Newbie
  • *
  • เทรลเบลเซอร์ที่รอคอย
ข้อ7-8คับ. แต่ลึกๆยังเสียดายอยู่เลยอุตส่าห์รอมาตั้งนาน

ออฟไลน์ moohmooh

• Newbie
  • *
No. 6 , 7 , 8 Jra+

:'( :'( :'(
ขอบคุณครับ TBZclub

ออฟไลน์ C-blazer

• Newbie
  • *
ข้อ 5 เลยครับ  :(

ออฟไลน์ mee

• Newbie
  • *
ข้อ 5 เช่นกันครับ ตั้งใจอยากได้ขับสอง แต่ของที่ให้มาดันน้อย ถ้าออกขับสองมาแล้วใส่ให้เท่า LTZ ราคาขึ้นไปอีกหน่อย รับได้ครับ

ออฟไลน์ yongyoot.l

• Newbie
  • *
ข้อ 2 ครับ / ต้องการความยุติธรรม

ออฟไลน์ boso

• Newbie
  • *
7-8

ออฟไลน์ visootd

• Newbie
  • *
7) & 8)  Bye Bye..... รอ GM ปรับปรุงให้ดีก่อนทั้งภายนอกภายในและราคา เงินทองหามายาก จะใช้จ่ายต้องคุ้มค่านะครับพี่น้อง ซื้อรถไม่ได้เปลี่ยนกันง่ายๆ เหมือนซื้อเสื้อผ้าใส่ ยังไงเงินอยู่กับเราไม่บูดไม่เน่าครับ

ออฟไลน์ deo2554

• Newbie
  • *
6-7 ครับ มันดูถึกคนไทยมาก..กก >:(  รับรองแขก ดูไบ ก้อไม่ซื้อ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย