Zulex PS-Colorado สำหรับ Colorado และ TRAIBLAZER ใครเคยใช้ยี่ห้อนี้บ้างครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: Zulex PS-Colorado สำหรับ Colorado และ TRAIBLAZER ใครเคยใช้ยี่ห้อนี้บ้างครับ  (อ่าน 18585 ครั้ง)

ออฟไลน์ tlpaltis TBZ-6172

• Full Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • TBZ-6172
เห็นว่าออกแบบ OEM มาแล้วสำหรับ Colorado & Trailblazer ครับ ราคาประมาณ 15,500 ไม่มี Navigator แต่ถ้าเป็นราคา 19,000 + navigator
ราคาช่วงนี้แถมกล้องมองหลังครับ 

http://www.zulex.co.th/products/product_detail/803

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2013, 12:25:46 PM โดย TrailBlazer Owner »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• Global Moderator
  • Hero Member
  • LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
 :wanwan019:ก็ดีครับพี่ปึ้ด เพื่อนผมใช้อยู่เคยเห็นของจริงแล้วเสียงก็ดีใช้ได้ครับ เนวิก็ไวดีครับ ผมกะว่าพอ สวิทฟ์ ผมมาผมก็จะเปลี่ยนวิทยุแบบนี่้บ้าง หน้าจอ 8 นิ้วด้วยเต็มตาดี 9(--)ของเทรลหน้าจอ 8 นิ้วเปล่า จำไม่ได้ :wanwan004:
คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

• TBZ-6172
Spec. ตามนี้ครับ จอเป็น 7"

จุดเด่นสินค้า

เครื่องเสียงติดรถยนต์ หน้าจอสัมผัส TFT LCD ความละเอียดสูงขนาด 7 นิ้ว (16:9)
 สนับสนุนการเชื่อมต่อภายนอก iPod, iPhone, USB และ SD Card
 ฟังก์ชั่น CD Changer สามารถบันทึกเพลงจากแผ่นเก็บลงในตัวเครื่องได้ (บันทึกได้สูงสุด 10 แผ่น)
 ระบบนำทางในตัว (GPS Built-in) CPU/GPS ความเร็ว 700MHz พร้อมโปรแกรมนำทางคุณภาพเยี่ยม  SpeedNavi  แผนที่  ESRI

ข้อมูลจำเพาะ

เครื่องเสียงติดรถยนต์ หน้าจอสัมผัส TFT LCD ความละเอียดสูงขนาด 7 นิ้ว (16:9)
 สนับสนุนการเชื่อมต่อภายนอก iPod, iPhone, USB และ SD Card
 รองรับการเล่นมัลติมีเดียจากไฟล์ MP4(AVI/DIVX/5.X),DVD,VCD,WMA,MP3 และ JPG
 ฟังก์ชั่น CD Changer สามารถบันทึกเพลงจากแผ่นเก็บลงในตัวเครื่องได้ (บันทึกได้สูงสุด 10 แผ่น)
 ระบบนำทางในตัว (GPS Built-in) CPU/GPS ความเร็ว 700MHz พร้อมโปรแกรมนำทางคุณภาพเยี่ยม  SpeedNavi  แผนที่  ESRI
 บลูทูธ (Bluetooth)Link  Menory เก็บไว้ได้ 8 เครื่อง ตั้งรหัสผ่านได้ด้วยตัวคุณเอง  รองรับทั้งแบบแฮนด์ฟรี ค้นหาประวัติการโทร และรายชื่อในโทรศัพท์มือถือ สามารถสั่งโทรออกได้จากหน้าจอ
 เทคโนโลยีบูลทูธ (A2DP:  Advanced Audio Distribution Profile)  การเล่นเพลงจากโทรศัพท์มือถือแบบไร้สายผ่านบลูทูธในระบบเสียงสเตริโอ ควบคุมการทำงานได้จากหน้าจอ รองรับการเชื่อมต่อโทรศัพท์ได้หลากหลายยี่ห้อ เช่น iPhone, BlackBerry, HTC, Sumsung, Nokia, LG, และอื่นๆอีกมากมาย
 บันทึกสถานีวิทยุได้ 30 สถานีคมชัด และแม่นยำ พร้อมโซนต่างประเทศทั่วโลก (ระบบออโต้สแกน)
 ง่ายต่อการใช้งานด้วย เมนูภาษาไทย
 สามารถเปลี่ยน wallpaper ได้ตามสไลต์คุณ
 สนับสนุนการต่อกล้องมองหลัง (ทำงานทันทีเมื่อใส่เกียร์ถอยหลัง)
 ช่องเชื่อมต่อสัญญาณ RCA Audio Output 4 ช่อง, RCA Audio Input 2 ช่อง
 ช่องเชื่อมต่อสัญญาณ RCA Audio Output 2 ช่อง, RCA Audio Input 1 ช่อง
 ภาคขยายในตัวเครื่อง Hi Power 4x50 วัตต์  MOSFET 24 Bit
 OEM ปลั๊กติดตั้งโดยไม่ต้องตัดต่อสายไฟในรถยนต์

ออฟไลน์ gaojing

• Jr. Member
  • **
  • หัดขับ Trailblazer
ราคาไม่แพง ไม่ค่อยทน
คุณภาพตามราคาครับ 9:--))

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
ราคาไม่แพง ไม่ค่อยทน
คุณภาพตามราคาครับ 9:--))
9:--))ไม่แน่หรอกครับ คัน พรีอุส ผมเปลี่ยนฟร้อนเป็น ไพโอเนียร์ เคลมไป3รอบแล้วเนี่ยว่าจะถอดมาใช้ของเดิมติดรถแล้ว แผ่นติดบ้าง ไม่อ่านแผ่นบ้าง ตั้งหลายหมื่น แล้วอย่างเครื่องเสียงติดรถของ LTZ1 ที่ผมใช้อยู่ แบนด์ของอะไรยังไม่รู้เลยป่านนี้ รู้แต่บอกกันของไต้หวัน แต่ก็อ่านแผ่นดี เนวิไม่มีปัญหา  9(--) สรุปว่าไงดีละครับ แบนท์ยี่ห้อดังเสียบ่อย หรือ เครื่องไต้หวันLTZ1 ไม่เสียเลย อันไหนดีกว่ากัน (แต่ลืมไปLTZ1 +ค่าตัวอีกแสน =เครื่องเสียงเกินครึ่งแสน  เพราะแม็กผมเทริน์ได้4หมื่นเอง.) 9(--)เลยจะลอง zulex ดูซักตั้ง ปาดเหงื่อเลยตรู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 01:41:58 PM โดย MUM »
คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

• TBZ-6172
K.MUM ผมก็ว่าจะลองเสี่ยงใช้ ZULEX อยู่เหมือนกัน เพราะเวลาติด แบรนด์เนม แล้วคอนโซนหน้ารถ มันโล่ง ๆ ไป  ตัว OEM มันดูปุ่มเยอะดีน่ะผมว่า

เดี๊ยวว่าง ๆ ว่าจะลองไปดูที่ โชว์รูม ZULEX เพราะอยู่ใกล้บ้านครับ....

ออฟไลน์ ZbT

• รักTrailเท่าฟ้า รักภรรยายิ่งกว่าTrail (ไม่ได้โม้!)
K.MUM ผมก็ว่าจะลองเสี่ยงใช้ ZULEX อยู่เหมือนกัน เพราะเวลาติด แบรนด์เนม แล้วคอนโซนหน้ารถ มันโล่ง ๆ ไป  ตัว OEM มันดูปุ่มเยอะดีน่ะผมว่า

เดี๊ยวว่าง ๆ ว่าจะลองไปดูที่ โชว์รูม ZULEX เพราะอยู่ใกล้บ้านครับ....
ติดมาแล้วรบกวนทำ Mini Review ผลการใช้งานให้ดูหน่อยนะครับ  (-_-))
Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ MY2012
Chevrolet Captiva 2.0 LT MY2012
Land Rover Discovery 2 TD5
BMW 318iASE E46
BMW 2002 MY1973
Toyota RT81 MY1975
Volvo 850 GLE Stationwagon
Toyota Sport Rider
Toyota Sport Cruiser
Honda CRV
Mazda Astina
Honda Civic
Suzuki Caribian
Toyota Corolla
รถเมล์

• TBZ-6172

ติดมาแล้วรบกวนทำ Mini Review ผลการใช้งานให้ดูหน่อยนะครับ  (-_-))

ขอไปศึกษา และทำงบประมาณ เสนอ ผบทบ.ก่อนครับ ว่าจะอนุมัติมั้ย

ก่อนหน้าคุย ๆ ไว้ ผบทบ. ย้อนกลับมามีเวลาดูเหรอ จอภาพน่ะ แค่เพลงยังไม่ค่อยได้ฟังเลย  ปาดเหงื่อเลยตรู

ออฟไลน์ อภิวัฒน์ มีอภิรักษ์

• สู้เพื่อลูก
 :wanwan002:ของผมก็ใช้มาครับคันแคปติว่าใช้ดีทุกอย่างครับ คอนเฟริม เสียอย่างเดียว แช่น้ำแล้วเปิดไม่ติด :wanwan024: :wanwan024: :wanwan024: ((:--)) ((:--)) ((:--)) ทิ้งไปแระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 08:55:08 PM โดย อภิวัฒน์ มีอภิรักษ์ »

• TBZ-6172
:wanwan002:ของผมก็ใช้มาครับคันแคปติว่าใช้ดีทุกอย่างครับ คอนเฟริม เสียอน่างเดียว แช่น้ำแล้วเปิดไม่ติด :wanwan024: :wanwan024: :wanwan024: ((:--)) ((:--)) ((:--)) ทิ้งไปแระ

พี่อภิวัฒิ ไม่ยอมสอนให้มันว่ายน้ำละซิ   ...  ไว้ถ้าได้ติดจะทำ Mini Review ให้เทพ ๆ ทั้งหลายรับแซ่บ น่ะครับ

ออฟไลน์ Nick (นันท์)

• ขับ Trailblazer คู่ใจ ไปได้ไกลทุกที่
เอ...ที่ผมทราบข้อมูลตัวนี้ใช้ได้ครับ แล้วก็ชื่อยี่ห้อ ZULEX ตอนแรกผมก็ไม่มั่นใจซักเท่าไหร่ แต่เคยอ่านใน Pantip หลายคนบอกว่าดี ผมก็เลยลองใช้ดู คันเก่าผมใช้ 1DIN TV สไลด์พับเก็บได้ ผลก็ใช้ดีครับ ตอนนี้ก็ลองใช้จอเพดานติดเจ้าเทรล ผลคมชัดดีมากยังไม่เจอข้อบกพร่อง อย่าดูถูกยี่ห้อครับ รู้สึกว่าเป็นของคนไทยอยู่ที่ปทุมฯ ผมไปไหว้พระวัดเจดีย์หอยวิ่งผ่านบริษัทใหญ่โตดีเหมือนกันครับ อย่างน้อยก็อุดหนุนคนไทย  ไทยทำไทยใช้ครับ    3(--)    :wanwan019:

ออฟไลน์ Arm TBZ-1986

• ความคิดเปลี่ยน ชีวิตก็เปลี่ยน
แถมกล้องมองหลังด้วยน่าสนมาก

ออฟไลน์ supapith

• Newbie
  • *
ตามมาเก็บข้อมมูลค่ะ
ใช้แล้วเป็นยังไงบ้างเอยย
เก่าใช้.....ดีกว่า......เก่าเก็บ

ออฟไลน์ Nn

• Newbie
  • *
ยี่ห้อนี้ใช้ดีเพิ่งติดรถมิราจได้4เดือนก็ไม่มีปัญหาอะไร กล้องถอยหลังชัดเจน gpsก็แม่นยำใช้ได้ แต่ข้อมูลร้านอาหารไม่ค่อยอัพเดทเท่าไร ที่สำคัผญราคาเบาๆไม่โหด อาทิตย์หน้าเล็งไว้จะไปติดเทรลเบลเซอร์รอรับรถสิ้นเดือนนี้ แล้วจะมารายงานตัวนะคะ

• Newbie
  • *
ยี่ห้อนี้ใช้ดีเพิ่งติดรถมิราจได้4เดือนก็ไม่มีปัญหาอะไร กล้องถอยหลังชัดเจน gpsก็แม่นยำใช้ได้ แต่ข้อมูลร้านอาหารไม่ค่อยอัพเดทเท่าไร ที่สำคัผญราคาเบาๆไม่โหด อาทิตย์หน้าเล็งไว้จะไปติดเทรลเบลเซอร์รอรับรถสิ้นเดือนนี้ แล้วจะมารายงานตัวนะคะ

ขอบคุณค่ะ  :wanwan012:
เก่าใช้.....ดีกว่า......เก่าเก็บ

ออฟไลน์ Nick (นันท์)

• ขับ Trailblazer คู่ใจ ไปได้ไกลทุกที่

ขอบคุณค่ะ  :wanwan012:

ไทยทำไทยใช้ครับ     3(--)

ออฟไลน์ เฮียคลัง

• TBZ-8

ออฟไลน์ kikuaha

• Newbie
  • *
  • สวัสดีเพื่อนๆพ่อแม่พี่น้องจร้า
ใช้อยู่คร้าบ ราคาก็ตามที่เพื่อนสมาชิกแจ้งไว้เลย ธรรมดา15000 gps19000 ทั้งสองราคาแถมกล้องมองหลังราคา3000 กะเสาอากาศทีวีแบบงูๆปลาๆราคา1500อีกตัว ที่ใช้เพราะคันเก่าก็ใช้อยู่จนขายไปก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย ราคาก็ประหยัดเหมาะสมกับทุนทรัพย์น้อยจนถึงปานกลาง 3):-- เมนูใช้งานง่ายครับ หน้าจอทัชสกรีนอาจจะมีกดไม่ติดนิ้วมั่ง แต่โดยรวมก็โอเคครับ ใครสนใจก็ลองไปสอบถามดูอีกที

• Newbie
  • *
แล้วตัวนี้มันใช้กับจอกลางได้ไหมอะต่ะ
คือที่บ้านอยากได้จอตรงกลางด้วยอะ
แล้ว งบ อยู่ที่ประมาณเท่าไรเอย
จะได้เขียนเบิกถูกอะจร้า (--)

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
ใช้อยู่คร้าบ ราคาก็ตามที่เพื่อนสมาชิกแจ้งไว้เลย ธรรมดา15000 gps19000 ทั้งสองราคาแถมกล้องมองหลังราคา3000 กะเสาอากาศทีวีแบบงูๆปลาๆราคา1500อีกตัว ที่ใช้เพราะคันเก่าก็ใช้อยู่จนขายไปก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย ราคาก็ประหยัดเหมาะสมกับทุนทรัพย์น้อยจนถึงปานกลาง 3):-- เมนูใช้งานง่ายครับ หน้าจอทัชสกรีนอาจจะมีกดไม่ติดนิ้วมั่ง แต่โดยรวมก็โอเคครับ ใครสนใจก็ลองไปสอบถามดูอีกที

ผมชอบนะครับ ใช้ได้ดีทุกอย่าง แผนที่ก็ตัวเดียวกับที่ตัว LTZ1 ใช้อยู่ แต่ที่ผมอยากถามเพื่อนสมาชิกข้างบนคือ รับกับไปเครื่องเสียงที่ไม่เข้ากับไฟ Dashboard รถเราได้ไหมกลางวันไม่เท่าไหร่ครับ แต่เวลากลางคืนนี้ขัดใจมาก ดูตามรูปได้เลยครับ

ผมได้แจ้งกับทาง ZULEX สำนักงานใหญ่บางบัวทองแล้ว เห็นว่ากำลังจะแก้ไขให้กับ Trailblazer ครับ ถ้ายังไงรอตัวแก้ไขก่อนค่อยตัดสินใจซื้อก็ดีนะครับ เขาบอกแก้ไขได้แต่ต้องรอประชุมสรุปปัญหาให้กับผู้บริหารตัดสินมใจก่อนครับ รอครับ รอ

แต่ผมก็งงๆ กับเขานะครับ ว่าทำไมไฟในรูปที่เขาโฆษณาถึงสีฟ้าอ่อนตรงกับของเรา ลองเล็งๆ กันดูนะครับ

ส่วน Review เดี๋ยวผมจะลองทำให้ดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2013, 12:22:58 PM โดย TrailBlazer Owner »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย