แจ้งรายละเอียดจากงานรอบ VIP น่ะครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งรายละเอียดจากงานรอบ VIP น่ะครับ  (อ่าน 23969 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
Re: แจ้งรายละเอียดจากงานรอบ VIP น่ะครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 04:11:24 PM »
  • Publish
  • เห็นด้วยกับคุณ blackdiamond ครับ เขาใช้คลับเราไปสร้างความฮือฮาในงาน ว่ารถเขาเจ๊ง มีคนสนใจก่อนเปิดตัวอีก ทำให้คนในงานตัดสินใจง่ายครับ

แต่เมื่อวานผมก็ดูไปติไปดังๆนะครับ งานหยาบ เบาะเย็บไม่ดี แอร์รถตู้ หลายๆอย่าง 5555

8) 8) 8)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Blazer

• the Trailblazer will blaze the trail
    Re: แจ้งรายละเอียดจากงานรอบ VIP น่ะครับ
    « ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 04:12:27 PM »
  • Publish
  • เมื่อวานคลับเราไปชำแหละเค้าซะเสียของเลยหละครับ
    "True to its name, the Trailblazer will blaze the trail for new Chevrolet vehicles coming into the market. It has been built tough to offer Chevrolet customers everything they need from a heavy-duty SUV,"

Martin Apfel, president, GM Southeast Asia and Chevrolet Sales Thailand

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • Administrator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    « ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 04:38:44 PM »
  • Publish
  • เมื่อวานคลับเราไปชำแหละเค้าซะเสียของเลยหละครับ

ถ้าเขาฟังก็น่าจะเป็นผลดี

แต่ถ้าเขาโกรธ....ก็ไม่น่าจะเป็นผลดีต่อเขาเช่นกัน

เงินอยู่ในกระเป๋าเรานะครับ

ออฟไลน์ maesalong

• ~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~
    « ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 05:09:07 PM »
  • Publish
  • ถูกต้องครับ  รถจะดีหรือแย่ ยังไงไม่มีใครบังคับให้ซื้ออยู่แล้ว   เงินอยู่ใน bank และ ไฟแนนซ์ในอนาคต (เพราะคงต้องดาวน์และผ่อน ไม่มีเงินสดมากพอซื้อสดครับ)

ยุคนี้  ของแพง จะซื้ออะไรต้องให้คุ้ม หาข้อมูลให้มากที่สุด ..++
    ~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~

ออฟไลน์ rv

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 06:14:32 PM »
  • Publish
  • เห็นคุยกันเรื่องจองรถ ผมขอแชร์ประสบการณ์กรุ๊ปบายนะครับ  เมื่อหลายปีก่อนผมก็เคยจัดตั้งกรุ๊ปบายแบบนี้ ตอนนั้นประมาณสิบกว่าคัน รวมกลุ่มกันไปต่อรองราคากับดีลเลอร์  สิ่งที่เจอนะครับ
    - ไปเป็นกลุ่ม
    - ต่อรองราคาส่วนลด "เงินสด" ได้
    - ของแถมได้มากกว่าปกติ
    - เวลาในคลับมีกิจกรรมหรือมิ๊ตติ้ง ท่านเจ้าของบริษัท(ดีลเลอร์) มักจะมาช่วย Support อยู่เสมอๆ ช่วยทั้งเป็นเงินสดและของจับรางวัล เนื่องจากยอดขายรถอีกหลายปีต่อๆมา ส่วนใหญ่ก็มาจากการแนะนำของคลับทั้งสิ้น (ถือว่าเป็นกลยุทธการตลาดอย่างหนึ่งของดิลเลอร์เจ้านี้)

แต่ทั้งนี้ ผมเห็นว่าขึ้นอยู่กับความ สปอร์ตของเจ้าของดีลเลอร์เป็นหลักนะครับ เวลาต่อรองขอให้ประสานไปให้ถึงเถ้าแก่ หรือไม่ก็ระดับผู้บริหารนะครับ ลำพังแค่เซลล์อาจจะไม่สามารถตัดสินใจอะไรได้มากเท่าไร

ขอบคุณครับ

ลองช่วยต่อรองเจ้านี้มั๊ย

http://goo.gl/fYe4J 

ออฟไลน์ yuth_eng

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:16:09 PM »
  • Publish

ขนาดนั้นเลยเหรอครับ คุณ blazer

ออฟไลน์ vitdy

• Full Member
    « ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:20:44 PM »
  • Publish
  • http://www.autospinn.com/2012/03/%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2-chevrolet-trailblazer-%e0%b9%80%e0%b8%8a%e0%b8%9f%e0%b9%82%e0%b8%a3%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b8%95-%e0%b9%80%e0%b8%97%e0%b8%a3%e0%b8%a5%e0%b9%80%e0%b8%9a%e0%b8%a5/
    อ่านกันดูคับ มันคิดว่าใครๆก็รอซื้อของมัน เหยดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ Blazer

• the Trailblazer will blaze the trail
    « ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:31:26 PM »
  • Publish
  • http://www.autospinn.com/2012/03/%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2-chevrolet-trailblazer-%e0%b9%80%e0%b8%8a%e0%b8%9f%e0%b9%82%e0%b8%a3%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b8%95-%e0%b9%80%e0%b8%97%e0%b8%a3%e0%b8%a5%e0%b9%80%e0%b8%9a%e0%b8%a5/
    อ่านกันดูคับ มันคิดว่าใครๆก็รอซื้อของมัน เหยดดดดดดดดดดดด

เค้าคิดผิดจริงๆด้วยเราสนใจตอนเห็น concept ก่อนที่จะทราบ option และ ราคานะ ดังนั้น ตอนสนใจเรายังไม่ทราบ Option แต่นี่ option มาแค่นี้ ราคาไปนู้น ใครจะสนใจ
    "True to its name, the Trailblazer will blaze the trail for new Chevrolet vehicles coming into the market. It has been built tough to offer Chevrolet customers everything they need from a heavy-duty SUV,"

Martin Apfel, president, GM Southeast Asia and Chevrolet Sales Thailand

ออฟไลน์ yuth_eng

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:56:02 PM »
  • Publish
  • รอดูยอดจองหลังงานดีกว่าครับ
    เดี๋ยวก็รู้ ว่าจะออก หัวหรือก้อย

ออฟไลน์ songha

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 10:01:41 PM »
  • Publish
  • เลือดสุพรรณด้วยคนครับ   >:(

ออฟไลน์ Blackdiamond

• **
    « ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:57:38 PM »
  • Publish
  • ให้ข่าวราคาตัว TOP ไม่ถึง 1.49 เอาเข้าจิง 1.504 บร๊ะเจ้า  บ้าไปแร้ววววว :'(

ออฟไลน์ Blackdiamond

• **
    « ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 10:46:08 PM »
  • Publish
    คงไม่ถึงกับชำแหละเค้าหรอกครับ
    พวกเราทุกๆ ท่านได้มองเห็นสิ่งต่างๆ ที่เป็นข้อด้อยและพูดออกมาดังๆ เท่านั้น
    แต่ผู้ผลิตเค้าอาจจะมองไม่เห็น
    สงสารก็แต่ Dealer กับ Sale ซึ่งจะต้องรับกรรม ของความยากลำบากในอนาคต ... ก็ได้แต่รับฟังพวกเราตาปริบๆ
    โดยมีผู้ผลิตยืนอยู่บนหอคอยมองลงมายังเบื้องล่าง และดูเหมือนว่าจะไม่มีอะไรมากดดันหรือรบกวนจิตใจแม้แต่่น้อย

ออฟไลน์ lek

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 12:35:23 AM »
  • Publish
  • รวมกลุ่มกันไว้นะครับพี่น้องเพื่อการต่อรองที่ดีกว่า ครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย