แจ้งรายละเอียดจากงานรอบ VIP น่ะครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งรายละเอียดจากงานรอบ VIP น่ะครับ  (อ่าน 23968 ครั้ง)

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-1818
แจ้งรายละเอียดจากงานรอบ VIP น่ะครับ
หลักๆสรุปเรื่องโปรโมชั่น เราต้องติดต่อผ่านดีลเลอร์เองครับ

แต่เขามีช้อยเพิ่มมาอีกคือ ให้เรารวมยอดที่คิดว่าจะซื้อ  ไม่ต้องจะซื้อ 100% ก็ได้ว่ามียอดอยู่เท่าไร
แล้วเขาจะประสานกับดีลเลอร์ให้ โดยเขาจะเลือก the best dealer ของเขาให้

หรือเราขอรายชื่อดีลเลอร์จากเขา แล้วเราประสานกันเอง

แต่ทั้งนี้ทังนั้น ผมขอรอฟังความคืบหน้าจากพี่เจมส์ก่อนครับ ค่อยดำเนินการในขั้นต่อไป
รวมทั้งข้อเสนอที่เราจะยืนให้ทางดีลเลอร์อย่างเป็นทางการครับ

ผมขอแจ้งแค่นี้ก่อน เดี่ยวจะสับสนครับ
แต่เพื่อนๆที่ไปงานวันนี้ ก็แสดงความคิดเห็นตัวเองได้เต็มที่ครับ

ปล 1.ท่านใดที่มีรูปตอนคลับเราถ่ายรวมกับผู้บริหาร GM รบกวนช่วยแชร์ให้เพื่อนๆด้วยน่ะครับ  วันนี้ผมมัวแต่คุยนั่นนี่ กับหลายๆคน เลยไม่ได้รูปเลยครับ

มาได้ตอนเขาเลิกแล้ว..คริๆๆ...รูปพริตตี้้

ปล.2 เรื่อง 2wd full option ผมถามให้แล้ว ไม่มีออกมาในระยะเวลาอันใกล้นี้ครับ (คหสต. ถ้าจะมีก็คือยอดในช่วงแรกๆไม่เป็นไปตามที่เขาคาดหวัง)

ปล3. ข้อสรุปเบื้องต้นเรื่องการจองรถน่ะครับ ที่เราคุยกัน จะยังไม่มีการจองในงานมอเตอร์โชว์ครับ แต่สำหรับเพื่อนๆท่านใดที่ต้องการจองเป็นการส่วนตัว ถ้าไม่รีบใช้รถก็อยากให้รอจองพร้อมกันครับ เพราะยังไงผมเชื่อมั่นว่าจะได้ข้อเสนอที่ดีกว่าจองเดี่ยวแน่นอนครับ

ปล.4 หลังมอเตอร์โชว์ อาจช่วงสงกรานต์ หรือหลังสงกรานต์ ทางดีลเลอร์จะมีจัด Test Drive สำหรับคลับเราโดยเฉพาะอยู่แล้วครับ ส่วนวันอย่างเป็นทางการ เมื่อทราบแล้วผมจะแจ้งอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2012, 09:46:43 AM โดย TrailBlazer Owner »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Trailblazer3887

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
Re: แจ้งรายละเอียดจากงานรอบ VIP น่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:54:53 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับท่านประธาน... ขอเป็นส่วนลดเงินสดสัก 2 แสนนะท่าน ของแถมอื่นไม่ต้อง

จะรีบกลับไปจองทันที อิอิ  ;) :D ;D

ออฟไลน์ klaeng1

• Newbie
    • *
    Re: แจ้งรายละเอียดจากงานรอบ VIP น่ะครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:56:51 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับท่านประธาน... ขอเป็นส่วนลดเงินสดสัก 2 แสนนะท่าน ของแถมอื่นไม่ต้อง

จะรีบกลับไปจองทันที อิอิ  ;) :D ;D

จัดไป +1
    ฅนยอง..ฮิ

ออฟไลน์ Blazer

• Sr. Member
    • the Trailblazer will blaze the trail
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:58:19 PM »
  • Publish
  • ของที่ตกลงไว้หน้างานก็ถือว่าเยอะไปครับถ้าจะเจรจาใน dealer แล้วก็ อย่างที่ผมแจ้ง เราต้องไปในรูปแบบถ้าได้ก็ซื้อ ถ้าไม่ได้ ก็ไม่ซื้อ เพราะเค้าคิดว่า group buy ไม่ซื้อ เดี๋ยวก็ซื้อส่วนตัวอยู่ดี อยากใหรู้จักเลยว่าคิดผิด แหง่มๆๆ
    "True to its name, the Trailblazer will blaze the trail for new Chevrolet vehicles coming into the market. It has been built tough to offer Chevrolet customers everything they need from a heavy-duty SUV,"

Martin Apfel, president, GM Southeast Asia and Chevrolet Sales Thailand

ออฟไลน์ เจ้าชายอสูร

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:00:24 AM »
  • Publish

จัดไป +1
    จัดไปอีก +1. เสียงครับ. จะได้เอาไปกล่อม. ผบ.ทบ

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
    • TBZ-1818
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:01:58 AM »
  • Publish
  • เรื่องสรุปโปรโมชั่น วันนี้เราสรุปกันมาเป็นข้อๆแล้วครับ
    แต่ผมขออนุญาตยังไม่สรุปลงในเว็บครับ เพราะตอนนี้พี่เจมส์ของเราได้คุยกับดีลเลอร์รายหนึ่งก่อนหน้านี้แล้วครับ

ยังไงให้ได้ข้อสรุปชัดเจนจากพี่เจมส์ก่อน ว่าได้อะไรบ้าง ผมจะสรุปที่เราคุยกันวันนี้ทั้งหมดส่งให้พี่เจมส์คุยกับดีลเลอร์  และเอาลงเว็บด้วย

ไว้ผมจะเรียบเรียงขั้นตอนดำเนินการแจ้งให้ทราบอีกทีครับ เพื่อไม่สับสนกัน

แต่หลักๆข้อเสนอที่เราจะยื่นให้ดีลเลอร์ก็อยู่ในเว็บที่เพื่อนๆเสนอนั่นแหละครับ

ส่วนข้อเสนอที่ผมจะสรุปก็ตามเสียงเพื่อนสมาชิกครับ ผมจะสรุปยืนไป
    แต่ได้ไม่ได้ยังไงเขาคงจะต่อรองเรามาอีกทีแหละครับ

ในเบื้องต้น..ผมขอทำหน้าที่ยืนความประสงค์ของทางคลับไปก่อนครับ

ส่วนจะหยุดที่จุดพอใจกันตรงไหน..ก็คงต้องรอดูครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2012, 12:06:23 AM โดย arzulga »

ออฟไลน์ wisit

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:06:13 AM »
  • Publish
  • เห็นใจทุกท่านครับ ผมเหนื่อยใจ 555 ตอนนี้รอไปก่อนครับ เนื้อคู่ยังไม่มีจริง

แต่มิตรภาพเกิดขึ้นได้ทุกที่ครับ มีภาพยืนยันได้ :-*

ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2012, 12:11:52 AM โดย wisit »

ออฟไลน์ klaeng1

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:11:48 AM »
  • Publish
  • รอต่อไป..คับ..ท่านประธาน..ถ้าไม่ไหวจิงๆๆ คงต้องรอก่อน
    ฅนยอง..ฮิ

ออฟไลน์ veeraa332000

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:19:14 AM »
  • Publish
  • ผมว่าถ้าชอบจริงๆก็อดใจรอดูแกขายไปก่อน ดูว่าตลาดจะตอบรับแกดีแค่ไหน ถึงเวลานั้น...ค่อยรวมตัวต่อลองทีหลังเผื่อมีรุ่นปรับปรุงออกมาด้วยครับ เพราะยังไงทางGMก็ไม่มีรถให้อยุ่แล้ว โน้นเดือนก.ค.ไปแล้วถึงจอทยอยส่งมอบได้..

ออฟไลน์ rungmhoo35

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 07:21:29 AM »
  • Publish

จัดไป +1

เอาด้วย +1

ออฟไลน์ yuth_eng

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 08:58:08 AM »
  • Publish
  • ผมว่าถ้าชอบจริงๆก็อดใจรอดูแกขายไปก่อน ดูว่าตลาดจะตอบรับแกดีแค่ไหน ถึงเวลานั้น...ค่อยรวมตัวต่อลองทีหลังเผื่อมีรุ่นปรับปรุงออกมาด้วยครับ เพราะยังไงทางGMก็ไม่มีรถให้อยุ่แล้ว โน้นเดือนก.ค.ไปแล้วถึงจอทยอยส่งมอบได้..

ผมเห็นด้วยครับ...ยังงัยซะ ในงาน motor show ก็ไม่น่าขายได้เกิน 1000 คัน แน่นอนครับ
    และถึงจองตอนนี้ก็ได้รถช่วง ก.ค. อยู่แล้ว ยังงัยก็อยู่ใน lot แรก 1000 คันอยู่แล้ว
    จองช้าอีก 1-2 อาทิตย์ก็คงไม่แตกต่างกัน และคิดว่า promotion ที่ club เราได้ ก็น่าจะดีกว่า ในงาน motor show แน่นอน ขอให้เพื่อนๆ สามัคคีกันไว้ครับ อย่าเพิ่งแตกกลุ่มไปจองส่วนตัว เพราะกลัวจะได้รถช้า ตอนนี้ผมคิดว่า เรามีอำนาจต่อรองมากพอตัวอยู่ทีเดียว ขอให้ทุกคนใจเย็นและรอการเจรจาของคุณ james และท่านประธานก่อน จริงๆ แล้วผมอยากให้ทาง club เราจองหลังจากงานจบแล้ว สัก 1-2 สัปห์ดา ให้ทาง GM สรุปยอดจองในงานก่อน ทีนี้แหละครับ จะได้รู้กันว่า หมู่หรือจ่า เพราะถ้ายอดจองในงาน ไม่ได้ตามเป้าที่ทาง GM วางไว้ เค้าต้องหันกลับมาสนใจเรามากขึ้น ถึงตอนนั้น อำนาจในมือเราก็จะเพิ่มขึ้นเอง แต่อ่านจากที่ท่านประธานเขียนไว้ข้างบน เหมือนทาง GM เค้าต้องการยอดจาก club เราเพื่อจะเอาไปเป็นยอดในงานด้วยแน่เลยครับ ยังงัยฝากคุณ james ท่านประธาน และเพื่อนๆ ช่วยกันคิดว่าเราจะเอางัยดี
    - จองหลังงาน เล่นแง่ เพื่ออำนาจต่อรอง (วัดใจกันกับ GM)
    - ส่งยอดไปเลย จองระหว่างงาน (ของตายให้ GM)
    ทั้งหมดเป็น คหสต. นะครับ เพื่อนๆ คิดเห็นยังงัยกันบ้างครับ?

• the Trailblazer will blaze the trail
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:01:10 AM »
  • Publish
  • ถ้าต่อรองระดับ Dealer ไม่ได้เรื่องนัก ผมว่าส่งยอดให้ dealer ทีละ 5-10 คันก็พอครับ แต่ไปหลายๆที่เพื่อท่านสมาชิกจะได้สะดวกเอาที่ใกล้บ้าน โดยจับกลุ่มกันไปเล็กๆ ผมคิดว่า ถ้าเป็นแบบนั้นจริง 10 คัน กับ 100 คัน ก็ได้เท่ากัน ฮ่าๆ
    "True to its name, the Trailblazer will blaze the trail for new Chevrolet vehicles coming into the market. It has been built tough to offer Chevrolet customers everything they need from a heavy-duty SUV,"

Martin Apfel, president, GM Southeast Asia and Chevrolet Sales Thailand

• TBZ-1818
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:02:10 AM »
  • Publish

ผมเห็นด้วยครับ...ยังงัยซะ ในงาน motor show ก็ไม่น่าขายได้เกิน 1000 คัน แน่นอนครับ
    และถึงจองตอนนี้ก็ได้รถช่วง ก.ค. อยู่แล้ว ยังงัยก็อยู่ใน lot แรก 1000 คันอยู่แล้ว
    จองช้าอีก 1-2 อาทิตย์ก็คงไม่แตกต่างกัน และคิดว่า promotion ที่ club เราได้ ก็น่าจะดีกว่า ในงาน motor show แน่นอน ขอให้เพื่อนๆ สามัคคีกันไว้ครับ อย่าเพิ่งแตกกลุ่มไปจองส่วนตัว เพราะกลัวจะได้รถช้า ตอนนี้ผมคิดว่า เรามีอำนาจต่อรองมากพอตัวอยู่ทีเดียว ขอให้ทุกคนใจเย็นและรอการเจรจาของคุณ james และท่านประธานก่อน จริงๆ แล้วผมอยากให้ทาง club เราจองหลังจากงานจบแล้ว สัก 1-2 สัปห์ดา ให้ทาง GM สรุปยอดจองในงานก่อน ทีนี้แหละครับ จะได้รู้กันว่า หมู่หรือจ่า เพราะถ้ายอดจองในงาน ไม่ได้ตามเป้าที่ทาง GM วางไว้ เค้าต้องหันกลับมาสนใจเรามากขึ้น ถึงตอนนั้น อำนาจในมือเราก็จะเพิ่มขึ้นเอง แต่อ่านจากที่ท่านประธานเขียนไว้ข้างบน เหมือนทาง GM เค้าต้องการยอดจาก club เราเพื่อจะเอาไปเป็นยอดในงานด้วยแน่เลยครับ ยังงัยฝากคุณ james ท่านประธาน และเพื่อนๆ ช่วยกันคิดว่าเราจะเอางัยดี
    - จองหลังงาน เล่นแง่ เพื่ออำนาจต่อรอง (วัดใจกันกับ GM)
    - ส่งยอดไปเลย จองระหว่างงาน (ของตายให้ GM)
    ทั้งหมดเป็น คหสต. นะครับ เพื่อนๆ คิดเห็นยังงัยกันบ้างครับ?

แจ้งนิดหนึ่งครับ ถึงเราจะได้ข้อเสนอจากดีลเลอร์เป็นข้อสรุปแล้ว
    เราก็จะจองหลังงานครับ ที่คุยกับเพื่อนๆคือยังไม่จองในงานครับ

ออฟไลน์ yongyoot.l

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:10:21 AM »
  • Publish
  • รอฟังข้อสรุปก่อนตัดสินใจด้วย 1 เสียงครับ

ออฟไลน์ boso

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:18:08 AM »
  • Publish
  • เห็นคุยกันเรื่องจองรถ ผมขอแชร์ประสบการณ์กรุ๊ปบายนะครับ  เมื่อหลายปีก่อนผมก็เคยจัดตั้งกรุ๊ปบายแบบนี้ ตอนนั้นประมาณสิบกว่าคัน รวมกลุ่มกันไปต่อรองราคากับดีลเลอร์  สิ่งที่เจอนะครับ
    - ไปเป็นกลุ่ม
    - ต่อรองราคาส่วนลด "เงินสด" ได้
    - ของแถมได้มากกว่าปกติ
    - เวลาในคลับมีกิจกรรมหรือมิ๊ตติ้ง ท่านเจ้าของบริษัท(ดีลเลอร์) มักจะมาช่วย Support อยู่เสมอๆ ช่วยทั้งเป็นเงินสดและของจับรางวัล เนื่องจากยอดขายรถอีกหลายปีต่อๆมา ส่วนใหญ่ก็มาจากการแนะนำของคลับทั้งสิ้น (ถือว่าเป็นกลยุทธการตลาดอย่างหนึ่งของดิลเลอร์เจ้านี้)

แต่ทั้งนี้ ผมเห็นว่าขึ้นอยู่กับความ สปอร์ตของเจ้าของดีลเลอร์เป็นหลักนะครับ เวลาต่อรองขอให้ประสานไปให้ถึงเถ้าแก่ หรือไม่ก็ระดับผู้บริหารนะครับ ลำพังแค่เซลล์อาจจะไม่สามารถตัดสินใจอะไรได้มากเท่าไร

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:20:51 AM »
  • Publish
  • เห็นคุยกันเรื่องจองรถ ผมขอแชร์ประสบการณ์กรุ๊ปบายนะครับ  เมื่อหลายปีก่อนผมก็เคยจัดตั้งกรุ๊ปบายแบบนี้ ตอนนั้นประมาณสิบกว่าคัน รวมกลุ่มกันไปต่อรองราคากับดีลเลอร์  สิ่งที่เจอนะครับ
    - ต่อรองราคาส่วนลด "เงินสด" ได้
    - เวลาในคลับมีกิจกรรมหรือมิ๊ตติ้ง ท่านเจ้าของบริษัท(ดีลเลอร์) มักจะมาช่วย Support อยู่เสมอๆ ช่วยทั้งเป็นเงินสดและของจับรางวัล เนื่องจากยอดขายรถอีกหลายปีต่อๆมา ส่วนใหญ่ก็มาจากการแนะนำของคลับทั้งสิ้น (ถือว่าเป็นกลยุทธการตลาดอย่างหนึ่งของดิลเลอร์เจ้านี้)

แต่ทั้งนี้ ผมเห็นว่าขึ้นอยู่กับความ สปอร์ตของเจ้าของดีลเลอร์เป็นหลักนะครับ เวลาต่อรองขอให้ประสานไปให้ถึงเถ้าแก่ หรือไม่ก็ระดับผู้บริหารนะครับ ลำพังแค่เซลล์อาจจะไม่สามารถตัดสินใจอะไรได้มากเท่าไร

ขอบคุณครับ

Dealer ที่รับ เหมือนกินยาวนะครับ เพราะว่านอกจากจะขายได้แล้ว ยังขายได้ต่อเนื่องผ่านการแนะนำจากคลับด้วย

• TBZ-1818
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:21:31 AM »
  • Publish

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ FamilyMan

• Full Member
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:40:04 AM »
  • Publish
  • ขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิก คุณเจมส์และคุณสิทธิ ที่เป็นธุระจัดการในทุกๆเรื่องครับผม

ออฟไลน์ ksetsit

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:41:21 AM »
  • Publish
  • เห็นด้วยกับทุกความเห็นครับ .... เพราะอำนาจต่อรองยังอยู่ในคลับพวกเราครับ
    ปล. ขอบคุณท่านประธาน และเพื่อนชาวคลับ ที่ไปร่วมแสดงความคิดเห็นกับผู้บริหาร GM อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Dean_Surasit

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:45:05 AM »
  • Publish

เห็นด้วยครับ :D :D

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย