2อาการที่เกิดขึ้นกับรถใหม่ครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: 2อาการที่เกิดขึ้นกับรถใหม่ครับ  (อ่าน 1950 ครั้ง)

ออฟไลน์ waranun

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
2อาการที่เกิดขึ้นกับรถใหม่ครับ
« เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 06:09:50 PM »
  • Publish
  • 1 เวลาหักพวงมาลัยเลี้ยวโค้งหักศอก จะมีเสียงที่ล้อหน้าซ้าย ดัง กุกๆ

2 ขับความเร็วไม่เกิน100 เวลาเบรค มีไฟแดงเบรคมือแสดงขึ้นที่หน้าจอพร้อมเสียงเตือน ขับไปสักพักกลับเป็นปกติ

รบกวนสมาชิกท่านใด เจออาการแบบนี้บ้างครับ ช่วยชี้แนะที ขอบคุณครับ :wanwan017:

LTZ1 auto

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    Re: 2อาการที่เกิดขึ้นกับรถใหม่ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 08:02:27 PM »
  • Publish
  •  (-_-))พึ่งได้ยินได้ฟังครับ...เทรลผมรุ่นเก่าไม่เป็นครับ

ออฟไลน์ BALL-TBZ

• Jr. Member
    • **
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    Re: 2อาการที่เกิดขึ้นกับรถใหม่ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 08:21:32 PM »
  • Publish
  • ข้อ1 ผมว่าปกติ น้าอาจจะหักพวงมาลัยจนสุด เลยเกิดเสียง
    ข้อ2 ไม่เคยพบครับ
    ผมรุ่นเก่า 180ครับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 07:32:45 AM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับ  suriya BALL-TBZ

ออฟไลน์ ตาปี

• Administrator
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 10:13:39 AM »
  • Publish
  • 1.ลองหักเลี้ยวให้สุดแล้วก้มลงดูว่า ล้อข้างใดข้างหนึ่งไปแนบชิดส่วนใดของรถมากเกินไปหรือไม่
    2.ถ้าไม่เป็นตามข้อ 1.ก็ต้องสงสัยระบบบังคับเลี้ยว ตั้งแต่แรคพวงมาลัย - แขนบังคับเลี้ยว - คันชักคันส่ง ไปจนถึงบู้ชปลายคันชักคันส่ง ครับ
    ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

ออฟไลน์ ตาปี

• มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 10:20:59 AM »
  • Publish
  • ปัญหาข้อที่ 2 ปกติไฟเบรคมือจะโชว์และมีเสียงเตือนเมื่อเราขับรถโดยลืมปลดเบรคมือ กรณีที่ขับไม่เกิน 100 เวลาเบรคมีไฟเบรคมือโชว์พร้อมเสียงเตือน สันนิษฐานได้ว่า อาจเพราะปลดเบรคมือไม่สุด หรือระบบเซ็นเซอร์เบรคมือสกปรกหรือชำรุดครับ
    ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 06:56:36 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณ น้าตาปีมากๆครับ :wanwan017:

ออฟไลน์ ickoo1

• Newbie
    • *
    • Love you Trailblazer
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 11:29:54 AM »
  • Publish
  • ขอให้แก้ปัญหาได้ไวๆนะครับ ทำตามคำแนะนำน้าตาปีเลย ผมได้น้าแกแนะนำนี่แหละครับ ตอนนี้ขับอย่างสบายใจครับ  :wanwan003:

ออฟไลน์ ควร_เบญจ

• เหยี่ยวดำ ลุ่มน้ำเค็ม
    • TBZ-6666
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 08:29:27 PM »
  • Publish
  • เอาใจช่วยครับ แก้ปัญหาได้โดยไวครับ 
    เซียนหัดส่อง กล้องพึ่งซื้อ

นิยมพระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ มาตรฐานสากล

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 10:25:27 PM »
  • Publish
  •  :wanwan003:
    เข้าให้กำลังใจครับ
    LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
    TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

ออฟไลน์ minlive

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 01:08:03 PM »
  • Publish
  • เปลี่ยนล่อมารึเปล่าครับ หรือล้อเดิมครับ
    /ข้อสอง คงต้องเขาศูนย์ เช็คดูครับ น่าจะแก้ไม่ยาก
     (-_-))

ออฟไลน์ ninja

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 07:59:39 PM »
  • Publish
  • รอ ฟัง ด้วยคะ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย