ใครมีประสบการณ์รอรถมั่ีงครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์รอรถมั่ีงครับ  (อ่าน 3795 ครั้ง)

ออฟไลน์ AFAPS 57

• Hero Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • I belive...I can
ใครมีประสบการณ์รอรถมั่ีงครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 09:13:12 AM »
  • Publish
  • เซ็งโครตๆ ครับ  :wanwan012: ผมจองรถ LTZ สีขาวไว้ที่ีศูนย์เมืองกาญจน์ ตั้งแต่ต้นเดือนที่แล้ว ผจก. ศูนย์บอกว่าจะได้รถมาวันที่ 7 ธ.ค. ซึ่งเป็นรถล็อตของเดือนพฤศจิกาที่จะต้องส่งมาที่ศูนย์ แต่ทางโรงงานดีเลย์มากำหนดส่งเดือนธันวาวันที่ 7 เมื่อวานไปที่ศูนย์ปรากฎว่ารถยังไม่มาและที่ศูนย์ก็ตอบไม่ได้ด้วยว่ารถจะมาวันไหน และบอกว่าเช็คไม่ได้ด้วยว่าจะมาวันไหน ตอนนี้ที่ศูนย์มีแต่ LTZ1 อุตส่าห์ดูฤกษ์ออกรถไว้เรียบร้อยแล้วและก็วาดฝันไว้แล้วว่าเตรียมตัวจะแต่งอะไรบ้าง เซ็งจริงๆ :wanwan006: เพื่อนๆ เคยมีประสบการณ์แบบนี้มั๊ยครับ แล้วต้องรอไปอีกนานเท่าไรครับ แต่ถึงอย่างไรก็ไม่เปลี่ยนใจไปจาก  White LTZ อย่างแน่นอน เซลล์บอกว่าเอา LTZ1 ไปก็ได้ ผมว่าไม่ไหวเอาตังค์อีกแสนนึงไปแต่งเองดีกว่า ถึงยังไงก็ต้องอดทนรอต่อไปเพราะเชื่อมั่นในความเป็นรถโคตรเทพ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ ZbT

• Global Moderator
    • รักTrailเท่าฟ้า รักภรรยายิ่งกว่าTrail (ไม่ได้โม้!)
    Re: ใครมีประสบการณ์รอรถมั่ีงครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 10:26:21 AM »
  • Publish
  • ผมมีประสบการณ์รอครับ
    และได้ทำใจไว้แล้วว่าจะได้รถประมาณมกราปีหน้า
    แต่จู่ๆ มาได้ก่อนเวลาตั้งเดือนกว่าๆ ผมก็เลยดีใจกันไป  :wanwan007:
    Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ MY2012
    Chevrolet Captiva 2.0 LT MY2012
    Land Rover Discovery 2 TD5
    BMW 318iASE E46
    BMW 2002 MY1973
    Toyota RT81 MY1975
    Volvo 850 GLE Stationwagon
    Toyota Sport Rider
    Toyota Sport Cruiser
    Honda CRV
    Mazda Astina
    Honda Civic
    Suzuki Caribian
    Toyota Corolla
    รถเมล์

ออฟไลน์ WC_HIP

• Jr. Member
    • **
    • หัดขับ Trailblazer
    Re: ใครมีประสบการณ์รอรถมั่ีงครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 10:41:03 AM »
  • Publish
  •  3(--)
    ... ประสบการณ์เดียวกันแหละครับ ลำพัง LTZ เขาก็บอกว่ารอนาน ตอบไม่ได้ว่ารถจะเข้าเมื่อไหร่ แต่แอบบอกว่าพี่ไม่เลือกสีได้ไหมหละ
    รถเข้าเมื่อไหร่รับไปเลย แต่ White LTZ ร้องเพลงรอนานกว่านะคะ หากต้องการเร่งด่วนจริงๆ รับ LTZ1 ไปเลี้ยงดูได้เลยนะคะ สีขาวมีพอดี
    (ศูนย์ที่เชียงใหม่นะครับ ประมาณเกือบ 2 สัปดาห์ที่ผ่านมานะครับ) ผมคิดว่ารอไปก่อนดีกว่าครับ ผมอยู่เชียงใหม่เป็นช่วงเทศกาลด้วย เพื่อฝูง
    ญาติผู้ใหญ่มาร่วมฉลองปีใหม่กันเพียบ เซ็งเหมือนกันครับ ต้องจองรถตู้รับรองไปก่อน เพราะแม้มีน้องเทรลก็คงไม่พอ ใจเย็นๆ ครับรักแท้
    ช้าๆ ได้เทรลของปลอมชัวร์ ...
     :wanwan020: :wanwan013: :wanwan016:

ออฟไลน์ F5

• **
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 10:55:29 AM »
  • Publish
  • ประสบการณ์การรอ โห! ผมว่าผมรอมากกว่าใครๆเลยนะครับ
    จอง  Altis 2008 ประกาศเปิดตัววันที่ 1,2,3 เดือนกุมภาพันธ์ 2008 ผมจองวันที่ 2 กุมภาพันธ์
    ได้รับโทรศัพท์จากsaleบอกว่าให้ไปดูรถได้ รถมาถึงแล้ว วันที่ 11 กรกฎาคม 2008  5 เดือนกว่าๆ
    จนผมลืมไปแล้วว่าตัวเองไปจองรถเอาไว้ เหอๆ อะไรจะมาราธอนขนาดนั้น จนเกือบลืม

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:35:48 AM »
  • Publish
  • ออกรถช่วงนี้ก็ต้องทำใจครับ ส่วนใหญ่ก็รอกันอยู่ที่1-2เดือนครับ

ของผมรอประมาณ3เดือนครึ่ง ครับ สบายๆครับอย่าไปเครียด...
    (9:--)
    ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 03:11:58 PM »
  • Publish
  • ขอผมจองในมอเตอร์โชว์เซลล์บอก2เดือน ผ่าไป3เดือนกว่าๆครับ (:--)) LTZ1 รุ่นแรก พิมท์นิยม(เคลม)   9(--) ไม่ต้องเครียดครับ เดี่ยวก็มาครับ :wanwan020:ล่าสุดจอง สวิทฟ์ ได้เดือนเมษาปีหน้าโน้น :wanwan004:รอนานจริงๆ (:--))
    คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ chainy007

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 07:19:25 PM »
  • Publish
  •  (--))ผมจองในงาน มอเตอร์เอ็กโป วันแรกสีขาว เกียธรรมดา 2.5 เซลล์มีรถเลย
    ออกได้ปลายเดือน ธันวา นี้ จะเชื่อได้ป่าวครับ เกียร์ธรรมดาคิดว่านะจะได้เลยใช่มะครับ
    เพาะดูเหมือนไม่ค่อยมีใคร ออกรุ่นนี้ ใช่มะครับ หรือมีความคิดเห็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ เฮียคลัง

• TBZ-8
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:15:18 PM »
  • Publish
  • รถผมออกที่ศูนย์เชฟ อ้อมใหญ่ นฐ
    ใช้เวลาแค่ 2 อาทิตย์ได้รถแล้ว
    ลองเช็คที่ศูนย์นี้ดูซิ่ครับ
    ผู้จัดการศูนย์ อัธยาศัยดีมากครับ 3(--)

ออฟไลน์ paphonsan

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:43:42 PM »
  • Publish
  • ผมออกออโต้เทคนิคปิ่นเกล้า LTZ Blue Moutain ได้รถเลยครับ แต่รอ1อาทิดเพื่อติดฟิล์มกับทำเรื่องไฟแนนซ์ครับผม

ออฟไลน์ Wichan

• ชอบกด Like+ +2/-0
    • TBZ-9669
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 07:51:35 AM »
  • Publish
  • LTL1 หลังจองรอ 47 วัน เซลโทรแจ้งให้ไปรับรถเลยครับ.. รุ่นแรกพิมนิยม  3(--)
    มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
    www.tawanoakbangkaew.com

ออฟไลน์ F5

• **
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 09:25:28 AM »
  • Publish
  • สำหรับ Trailblazer ของผม จอง 2 เมษายน (ช่วงงานMotor Show) sale แจ้งรับรถ 7 กรกฎาคม แต่ผมไม่มีโอกาสและติดรถหลายอย่างและให้โอกาสsaleไปทำนั่นนี่ตามที่ผมต้องการเลยเลื่อนถอยรถออกจากศูนย์เป็นวันที่ 27 กรกฎาคม 2555 รวมเวลาก็ 3 เดือนกับอีก 25 วัน เฉียดๆ 4 เดือนเลย

ออฟไลน์ เบียร์ซ่า

• **
    • เจ้า Trailblazer ลูกรัก
      • www.ts3sv.com
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 01:02:49 AM »
  • Publish
  • เจอเหมือนกันเลย ผมไปจอง ltz สีเทา ที่0ระยองไว้ ตั้งแต่ ต้นเดือน 11 เซลบอกปลายเดือนได้แน่นอน พอวันที่ 30 เซลบอก โรงงานไม่ส่งรถมา แล้วก็ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่

พอวันที่ 2/12/55 ผมเลย หาเซลใหม่ ในเว็บนี้ละ ไปๆมาๆได้ ที่ ออโต้เทคนิค เพรชบุรีตัดใหม่ มีรถเลย ก็ทำไฟแนนใหม่ และก็แต่งรถ  ออกวันที่ 14/12 นี้ครับ

บริการให้เช่า Teamspeak3 Network เสถียน Admin ดูแลตลอด
    www.ts3sv.com 087-6071265 ติดต่อสอบถามได้ครับ
    เจ้าหมีเทา
    http://www.thailandtrailblazerclub.com/index.php/topic,3223.0.html

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย