พาน้องเทรลฯ ไปเที่ยวมาคะ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: พาน้องเทรลฯ ไปเที่ยวมาคะ  (อ่าน 5977 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZbT

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • รักTrailเท่าฟ้า รักภรรยายิ่งกว่าTrail (ไม่ได้โม้!)
Re: พาน้องเทรลฯ ไปเที่ยวมาคะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 01:32:28 PM »
  • Publish
  • ถ้ายังไง  มีใครสนใจอยากมาร่วมสนุกกับพี่ท่านก็เชิญนะคะ

ข้างๆบ้านนา  จะมีสนามแข่งรถมอเตอร์ไชต์วิบากอะคะ

คุณสามีบอกว่า ได้ออกกำลังทุกส่วนของร่างกาย

แต่ดิฉันมีกฎเหล็กว่า ถ้ามีเลือดตกยางออกเป็นอันงด อิอิ

มิเช่นนั้น ดุ ระดับ 3  แปลงร่างงงงงง :wanwan003:

แหะๆๆๆ  เพราะห่วงหรอกคร้าๆๆๆ :wanwan016:
    ม่ายอาว 9:--)) 9:--))เข็ดมาตั้งแต่ 20 ปีที่แล้ว กระดูกมือหัก 2ข้าง แขนขวาหัก เอ็นหัวแม่มือขาดหลุดหายจนซ่อมไม่ได้ NSR150R สมัยนั้นถือว่าแรงเอาการ คว่ำไม่เป็นท่าที่ความเร็ว 150 รถขาดครึ่ง คนรอดมาได้ไงไม่รู้ รองเท้าแตะหาย กางเกงขาสั้นตูดขาด เสื้อยืดตราห่านกลายเป็นผ้าเช็ดรถ พอรู้ว่าลงแน่ ยกสองมือปิดหน้า หน้ากระแทกพื้นแต่มือกับแขนหักดังแก๊ะเลย เข็ดแมงกะไซต์มาตั้งแต่ตอนนั้น ทุกวันนี้ขับได้ไม่เกิน 60 ครับ
    เฉพาะเอ็นหัวแม่มืออย่างเดียวใช่มั๊ยครับที่ขาดน่ะ  9(--)
    Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ MY2012
    Chevrolet Captiva 2.0 LT MY2012
    Land Rover Discovery 2 TD5
    BMW 318iASE E46
    BMW 2002 MY1973
    Toyota RT81 MY1975
    Volvo 850 GLE Stationwagon
    Toyota Sport Rider
    Toyota Sport Cruiser
    Honda CRV
    Mazda Astina
    Honda Civic
    Suzuki Caribian
    Toyota Corolla
    รถเมล์

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

Niwat Jakkasen

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 01:35:56 PM »
  • Publish
  • ถ้ายังไง  มีใครสนใจอยากมาร่วมสนุกกับพี่ท่านก็เชิญนะคะ

ข้างๆบ้านนา  จะมีสนามแข่งรถมอเตอร์ไชต์วิบากอะคะ

คุณสามีบอกว่า ได้ออกกำลังทุกส่วนของร่างกาย

แต่ดิฉันมีกฎเหล็กว่า ถ้ามีเลือดตกยางออกเป็นอันงด อิอิ

มิเช่นนั้น ดุ ระดับ 3  แปลงร่างงงงงง :wanwan003:

แหะๆๆๆ  เพราะห่วงหรอกคร้าๆๆๆ :wanwan016:
    ม่ายอาว 9:--)) 9:--))เข็ดมาตั้งแต่ 20 ปีที่แล้ว กระดูกมือหัก 2ข้าง แขนขวาหัก เอ็นหัวแม่มือขาดหลุดหายจนซ่อมไม่ได้ NSR150R สมัยนั้นถือว่าแรงเอาการ คว่ำไม่เป็นท่าที่ความเร็ว 150 รถขาดครึ่ง คนรอดมาได้ไงไม่รู้ รองเท้าแตะหาย กางเกงขาสั้นตูดขาด เสื้อยืดตราห่านกลายเป็นผ้าเช็ดรถ พอรู้ว่าลงแน่ ยกสองมือปิดหน้า หน้ากระแทกพื้นแต่มือกับแขนหักดังแก๊ะเลย เข็ดแมงกะไซต์มาตั้งแต่ตอนนั้น ทุกวันนี้ขับได้ไม่เกิน 60 ครับ
    เฉพาะเอ็นหัวแม่มืออย่างเดียวใช่มั๊ยครับที่ขาดน่ะ  9(--)
    9(--) 9(--)กางเกงขาสั้นตูดขาดครับ ถ้าเป้าขาดล่ะก็ เฮ้อ หม่คิดดีกว่า :wanwan004: :wanwan004: :wanwan004:

ออฟไลน์ WC_HIP

• Jr. Member
    • **
    • หัดขับ Trailblazer
    « ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 03:13:26 PM »
  • Publish

:wanwan004: :wanwan004: :wanwan004:
    ... อ่านเรื่องเล่าของพี่นิวัติแล้วสยองขวัญเห็นภาพลอยมาถึงเชียงใหม่เลยหละครับ ท่านพี่เล่นบิดซะ 150 แต่สติดีนะครับที่ยกการ์ดช่วย
    ทำให้ความหล่อไม่เสื่อมคลาย เหตุคงเกิดสมัยวัยสะรุ่นใช่ไหมครับ ของผมโดยรถสองแถวใหญ่พุ่งฝ่าไฟแดงมาชนแถวสี่แยกสุทธิสาร ช่วง
    ถนนรัชดาภิเษก ใครๆ เห็นสภาพรถพูดกันให้แซดว่าคนขับเละ "ปอเต็กตึ้ง" เพิ่งเอาศพไปแล้ว ไอ้เรารึก็นั่งแขนห้อยเอ็ดหัวไหล่ข้างขวาฉีก
    เช่นเดียวกันครับพี่นิวัติ ผมก็เลิกขับตั้งแต่นั้นมา แต่ลึกๆ ก็อยากอยู่เหมือนกัน 55555 ...

ออฟไลน์ khunkruae

• Sr. Member
    • จะยังไงก็เลือกเธอ ...TBZ...LTZ1
    « ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 06:08:43 PM »
  • Publish
  • :wanwan035: โห!  ประสบการณ์ท่านพี่แต่ละคนนะคะ ก็นี่แหละคะ
    ถึงได้ห่วง  แต่คุณสามีก็เล่าและอธิบายว่า การขับรถในสนามวิบาก
    มันจะบริหารทุกส่วนของร่างกาย  (ตรงไหน อันนี้ดิฉันสงสัยคะ) :wanwan044:
    แค่นั้น แล้วก็เป็นความชอบส่วนตัวของเขา ก็เลยไม่ขัดคะ
    และเรียนรู้กันไปคะ อิอิ 

แต่ก็มีกฎเหล็กอย่างว่าหละคะ  รักดอกจึงพูดกันไว้ ตกลงกันไว้  (9:--)

• จะยังไงก็เลือกเธอ ...TBZ...LTZ1
    « ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 06:27:24 PM »
  • Publish
  • เมื่อวาน กะว่าจะนำรูปลูกชายอีกคันมาให้ชมกันคะ :wanwan002:  คันนี้ก็รักนะคะ

ดูแลรักษาเขาอยู่ เขาดูแลเรา พาเราไปทุกที่อย่างปลอดภัยและทันใจ

น้อง BMW e36 คะ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 06:29:30 PM »
  • Publish
  • อีกสักมุมนะคะ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย