ใจถึงก็ไปถึง ประสบการเซล เหี้ยๆ หลอกหุบเงินค่าของแถม
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใจถึงก็ไปถึง ประสบการเซล เหี้ยๆ หลอกหุบเงินค่าของแถม  (อ่าน 6670 ครั้ง)

ออฟไลน์ adebter

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
 :wanwan005: ***ใจถึงก็ไปถึงครับ โดนเต็มๆเลยครับ ***  เรื่องแรก*รบกวนอบรม พนักงานขาย เรื่อง ความซื่อสัตย์ ผมซื้อรถ เทรลเบลเซอร์ เมื่อวันที่ 26 ธนวาคม 57 พนักงาน บอกจำนวนของแถมว่าได้ไรมั่ง แต่พอจองและวางเงินดาวน์ไปแล้ว กลับไม่ได้ของแถมตามตกลงไว้ ต้องเข้ามารับของแถมทีหลัง วิ่งเข้าศูนย์หลายรอบจนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ของตามตกลง จนวันนี้เข้าไปอีกที 9-1-58 เซล ก็ตุกติกไม่ยอมให้ผมเลยว่าไปเขาก็ให้แค่ กันสาดมา อ้างไปเลื่อยว่าร้านที่จะใส่ของแถมไม่เปิดทั้งที่เปิดตั้งแต่เช้า แบบนี้มันเข้าค่ายหลอกลวงผู้ซื้อรึป่าวครับ**เรื่องที่2* เรื่องรถ บริเวณ กะปุกเกียร์มีเสียง ดังเหมือนเสียงจิงหรีด ดังเป็นระยะ เมื่อขับมากกว่า100 ดังบ่อยจนลำคาน เอาไปเช็คที่ศูนย์มาช่างบอกปกติ *-*! ผมซื้อรถมา3คันละไม่เป็นไม่เห็นมันจะดังเลย หรือ ไอ3คันก่อนมันเสียครับ รถปกติต้องมีเสียงดังใช่ไหมครับ **เรื่องที่3** เบาะแถวกลางพับไม่ได้(พับได้แค่วันแรกวันเดียว)แจ้งศูนย์แล้วนัดวันพุธ พระเจ้านี้รถใหม่ป้ายแดงใช่ไหมครับ ราคาล้านกว่าบาท ผมชอบ chevrolet มานาน หมดกันเจอแบบนี้ ระบบรถดีมากเลย ปัญหาเรื่องรถยังพอเข้าใจได้มันอาจผิดพลาดในกระบวนการผลิต แต่การบริการของเซลสำคัญมากกว่านะครับ (เซลชื่อ เก๋ บริษัท ซี เอ วาย มอเตอร์ จำกัด  (อยุธยา ))  โดนหุบเงินดาวน์ไปอีกออกใบเสร็จมาไม่ครบ เอาหลักฐานมาให้ดู http://picture.in.th/id/36cbd25fa9366d37064e9b95ec2879b1 http://picture.in.th/id/10fcffd1e2d8ddb7835927b0a2c6862e ข้อ 7. 8. 9. เป็นศูนย์บริการอื่น ในข้อ8ผมแจ้งไปว่าไม่เอาก็ได้ลายไม่สวย ส่วนตัวอื่นขอครบนะ ผมก็จอง และวางเงินดาวน์ก่อนรับรถ1วันด้วย พอวันถัดมา มารับรถอ้างว่าของแถมยังไม่ได้นะครับ พอดีพนักงานเขาหยุดงานกันแล้ว เอะใจทำไมใบเสร็จรับเงินออกมาแค่ 148000 บาท ถามเซลๆพูดกำกวม ในความที่มองโลกในแง่ดีกลับมาหลังปีใหม่ค่อยติดก็ได้ หลอกกันชัดๆ อย่าไปใช้บริการกันนะครับ ศูนย์นี้ เหี้ยมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 08:33:40 PM โดย adebter »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Tui Loreal

• Newbie
  • *
**** เสียใจด้วยนะครับ ผมก็ คนอยุธยา คนนึงเหมือนกันที่ไปซื้อรถไกลถึง ปากช่อง เหตุผลคือ
ถูกใจรถแต่ไม่ถูกใจ 0 และไม่ถูกใจ Sales ยอมขับรถไกลหารายการ โปรโมชั่น ของแถมไปเลื่อย
ไปจบที่ ปากช่อง ผมเพิ่ง รับรถมา 5/12/57 TBZ 1 สีดำ  เหมือนกัน สุขสมหวังดังใจหมายทุกประการจิงๆ
**** สู้ๆนะครับ ชีวิตเราอาจจะเจอเรื่องดีๆมาเยอะ เจอ Sales เชี้ยๆ ไว้เป็นประสบการณ์ บอกกล่าว
เพื่อน พ้องน้องพี่ คิดซะว่าเราเสีย สละเจอ คนพวกนี้ไว้เตือน คนอื่นให้ระวังนะครับ
**** สิ่งที่พี่เจอมาอาจทำให้ทุก แป๊บนึง และ สิ่งที่พี่ได้มา(คือ TBZ) จะทำพี่มีความสุข ที่ยิ่งใหญ่กว่านะครับ 3(--) 3(--)

ออฟไลน์ อู๋ พัทยา

• Newbie
  • *
ผมแนะนำศูนย์สุวินทวงศ์...  บ้านผมอยู่พัทยา   แต่ใช้บริการไกลมาก  ดูแลเอาใจใส่ดีมาก...
พัทยาเชฟเยอะมาก 

ออฟไลน์ WORAWIT

• Full Member
  • Nice to meet U
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ หาความถูกต้องกันต่อไปครับ

ออฟไลน์ Hang Up

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
เจ้าของกระทู้ ไม่รอบคอบตั้งแต่แรกแล้วค่ะ เซลไม่ซื่อสัตย์ก็อีกเรื่อง รถมีปัญหาก็อีกเรื่องแก้ไขกันไปตามอาการ

ขั้นตอนการจองรถก็ควรรอบคอบค่ะ ใบจองที่ใช้ควรเป็นใบจองของบริษัทฯมี ชื่อที่อยู่บริษัทฯระบุชัดเจน ไม่ใช่

เป็นเศษกระดาษแบบนี้ ใบจองก็เขียนระบุไปเลยค่ะว่ามีรายละเอียดและเงื่อนไขในการจองอะไรบ้าง ของแถมมี

อะไรเขียนระบุไปเลยเป็นลายลักษณ์อักษร จะได้เป็นหลักฐานไว้ยืนยันได้ค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
เข้ามาให้กำลังครับ ระบายได้ครับ แต่ร้องเรียนอะไรไม่ได้นะครับ
เวปนี้ เป็นกลุ่มที่ซื้อเจ้ามัดกล้ามบ้าพลัง ที่รักและหลงใหล จึงรวมตัวกันก่อตั้งคลับขึ้นมา
ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง หรือ ผลกำไรจากเชฟโรเล็ตไทยแลนด์ หวังว่าพี่คงจะเข้าใจ
สู้ๆครับ
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ บ้านมัดกล้ามบ้าพลัง ครับ
LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

ออฟไลน์ STS

• Newbie
  • *
:wanwan005: ***ใจถึงก็ไปถึงครับ โดนเต็มๆเลยครับ ***  เรื่องแรก*รบกวนอบรม พนักงานขาย เรื่อง ความซื่อสัตย์ ผมซื้อรถ เทรลเบลเซอร์ เมื่อวันที่ 26 ธนวาคม 57 พนักงาน บอกจำนวนของแถมว่าได้ไรมั่ง แต่พอจองและวางเงินดาวน์ไปแล้ว กลับไม่ได้ของแถมตามตกลงไว้ ต้องเข้ามารับของแถมทีหลัง วิ่งเข้าศูนย์หลายรอบจนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ของตามตกลง จนวันนี้เข้าไปอีกที 9-1-58 เซล ก็ตุกติกไม่ยอมให้ผมเลยว่าไปเขาก็ให้แค่ กันสาดมา อ้างไปเลื่อยว่าร้านที่จะใส่ของแถมไม่เปิดทั้งที่เปิดตั้งแต่เช้า แบบนี้มันเข้าค่ายหลอกลวงผู้ซื้อรึป่าวครับ**เรื่องที่2* เรื่องรถ บริเวณ กะปุกเกียร์มีเสียง ดังเหมือนเสียงจิงหรีด ดังเป็นระยะ เมื่อขับมากกว่า100 ดังบ่อยจนลำคาน เอาไปเช็คที่ศูนย์มาช่างบอกปกติ *-*! ผมซื้อรถมา3คันละไม่เป็นไม่เห็นมันจะดังเลย หรือ ไอ3คันก่อนมันเสียครับ รถปกติต้องมีเสียงดังใช่ไหมครับ **เรื่องที่3** เบาะแถวกลางพับไม่ได้(พับได้แค่วันแรกวันเดียว)แจ้งศูนย์แล้วนัดวันพุธ พระเจ้านี้รถใหม่ป้ายแดงใช่ไหมครับ ราคาล้านกว่าบาท ผมชอบ chevrolet มานาน หมดกันเจอแบบนี้ ระบบรถดีมากเลย ปัญหาเรื่องรถยังพอเข้าใจได้มันอาจผิดพลาดในกระบวนการผลิต แต่การบริการของเซลสำคัญมากกว่านะครับ (เซลชื่อ เก๋ บริษัท ซี เอ วาย มอเตอร์ จำกัด  (อยุธยา ))  โดนหุบเงินดาวน์ไปอีกออกใบเสร็จมาไม่ครบ เอาหลักฐานมาให้ดู http://picture.in.th/id/36cbd25fa9366d37064e9b95ec2879b1 http://picture.in.th/id/10fcffd1e2d8ddb7835927b0a2c6862e ข้อ 7. 8. 9. เป็นศูนย์บริการอื่น ในข้อ8ผมแจ้งไปว่าไม่เอาก็ได้ลายไม่สวย ส่วนตัวอื่นขอครบนะ ผมก็จอง และวางเงินดาวน์ก่อนรับรถ1วันด้วย พอวันถัดมา มารับรถอ้างว่าของแถมยังไม่ได้นะครับ พอดีพนักงานเขาหยุดงานกันแล้ว เอะใจทำไมใบเสร็จรับเงินออกมาแค่ 148000 บาท ถามเซลๆพูดกำกวม ในความที่มองโลกในแง่ดีกลับมาหลังปีใหม่ค่อยติดก็ได้ หลอกกันชัดๆ อย่าไปใช้บริการกันนะครับ ศูนย์นี้ เหี้ยมาก
  เสียงดังที่เกียร์ ลองดูที่ช่องเสียบเข็มขัด ถอดออกทาจาระบี ชิ้นส่วนภายในมันกระทบกันครับ หรือดูที่แผ่นปิดช่องที่คันเกียร์ครับ

ออฟไลน์ jaxx

• Newbie
  • *
  • ลองใช้ Trailblazer
ผมก็ออกรถที่ o นี้ครับบริการแย่มากๆ โดยเฉพาะทีมช่าง ผมมีปัญหากะช้วงล่างรถช่างปรับแก้ขันน็อตช่วงล่างจนค่าเพี้ยนกินยางหน้าทั้ง 2 ข้างและไม่รับผิดชอบ o นี้บอกตรงๆครับ ทำได้แค่เช็คระยะเท่านั้นฝีมือช่างไม่มีเลย

ออฟไลน์ Wichan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • TBZ-9669
เข้าใจในความรู้สึกนะครับ...
ท่านเองยังมีความโชคดีกว่า เพื่อนๆที่ออกรถล๊อตแรกๆ มากมายโขเลย..

สิ่งที่อยากขอ สำหรับ สมช.ทุกๆท่าน คือการใช้ถ่อยคำ หรือข้อความที่เหมาะสม สุภาพครับ...

มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
www.tawanoakbangkaew.com

• Newbie
  • *
ต้องขอโทษทุกท่านด้วย เครียดอย่าแรง วันนี้ทางศูนย์ ก็นักเข้าซ่อมอีกแค่7วันเองเริ่มซ่อมแล้ว  (:--)) (:--)) (:--))

• Newbie
  • *
update วันนี้ไปตามนัดที่ทางศูนย์ให้เข้าไปทำ สรุป ไม่เสร็จ รอทางสำนักงานให้อีกทีว่าจะให้เปลี่ยนรึป่าว ทางศูนย์นัดอีกทีวันศุกร์16-01-58  :wanwan044: :wanwan044: :wanwan010: :wanwan010:

ออฟไลน์ abang

• Newbie
  • *
ของแถมผม ชุดแต่ง conzeption กว่าจะได้ตามกัน 6-7 เดือน
สุดท้ายหาของไม่ได้ ยอมจ่ายเงินสด 26000 เพื่อหาติดตั้งเอง ต้องตามอย่ายอม
หลักฐาน เอกสาร พร้องหลักฐาน การคุยผ่านมือถือ มัดต้องยอมจ่าย
ทำไมต้องชอบเหมือนใคร กลัวทำไมกับราคาขายต่อ
 เพราะซื้อมาใช้ ไม่ได้ซื้อมาเพื่อขายต่อ ชอบในCHEVY บ้าปะ

Trailblazer 2.8 LTZ ดำ 2013
Corolado 3.0 Z71 ดำ 2005 (ตา2ชั้นรุ่นสุดท้าย)

• Newbie
  • *
update ตามที่ศูนย์นัด 16-01-58 สรุปมาว่า ทางสำนักงานใหญ่ จะเปลี่ยนอะไหลให้ ในส่วนที่มีปัญหา ทั้งเบาะและบริเวน กะปุกเกียร์ เริ่มสั่งของมาเปลี่ยนให้ในวันจันทร์ ถามไปว่า**ทำไมไม่สั่งวันนี้ หัวหน้าชั่งบอก เสาร์ขอาทิตย์ไม่ทำงาน **ผมถามอีกที อันนี้เพิ่งบ่าย3เองนะ แผนกอะไหลบ่าย3ไปแล้วเขาไม่สั่งให้ เวนกำ ก็รอประมาณ7-10วันนะครับอะไหลถึงมา ก็ยังดีที่เปลี่ยนให้โดยไม่เสียงตัง กว่าจะยอมเปลี่ยนให้ 7รอบได้  ปาดเหงื่อเลยตรู ปาดเหงื่อเลยตรู ปาดเหงื่อเลยตรู

ออฟไลน์ Old man

• Newbie
  • *
 3):-- ศูนย์สายไหมนะครับ เจอมาเลยใส่screw ไม่ครบ วางกองกะพื้นอีก ยังมีหน้าบอกรถของพี่เรียบร้อย
ส่วนเรื่อง claim ก้อไม่ได้ บอกรถพี่ไม่ได้ออกที่เรา ตอนซื้อดันซื้อที่ปทุมตอนเครมดันเครมที่สายไหม แล้วคุยบอกเครมได้ทุกศูนย ขายได้แล้วก้อเป้นแบบนี้ .

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย