ใจถึงก็ไปถึง ประสบการเซล เหี้ยๆ หลอกหุบเงินค่าของแถม
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใจถึงก็ไปถึง ประสบการเซล เหี้ยๆ หลอกหุบเงินค่าของแถม  (อ่าน 6712 ครั้ง)

ออฟไลน์ adebter

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
 :wanwan005: ***ใจถึงก็ไปถึงครับ โดนเต็มๆเลยครับ ***  เรื่องแรก*รบกวนอบรม พนักงานขาย เรื่อง ความซื่อสัตย์ ผมซื้อรถ เทรลเบลเซอร์ เมื่อวันที่ 26 ธนวาคม 57 พนักงาน บอกจำนวนของแถมว่าได้ไรมั่ง แต่พอจองและวางเงินดาวน์ไปแล้ว กลับไม่ได้ของแถมตามตกลงไว้ ต้องเข้ามารับของแถมทีหลัง วิ่งเข้าศูนย์หลายรอบจนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ของตามตกลง จนวันนี้เข้าไปอีกที 9-1-58 เซล ก็ตุกติกไม่ยอมให้ผมเลยว่าไปเขาก็ให้แค่ กันสาดมา อ้างไปเลื่อยว่าร้านที่จะใส่ของแถมไม่เปิดทั้งที่เปิดตั้งแต่เช้า แบบนี้มันเข้าค่ายหลอกลวงผู้ซื้อรึป่าวครับ**เรื่องที่2* เรื่องรถ บริเวณ กะปุกเกียร์มีเสียง ดังเหมือนเสียงจิงหรีด ดังเป็นระยะ เมื่อขับมากกว่า100 ดังบ่อยจนลำคาน เอาไปเช็คที่ศูนย์มาช่างบอกปกติ *-*! ผมซื้อรถมา3คันละไม่เป็นไม่เห็นมันจะดังเลย หรือ ไอ3คันก่อนมันเสียครับ รถปกติต้องมีเสียงดังใช่ไหมครับ **เรื่องที่3** เบาะแถวกลางพับไม่ได้(พับได้แค่วันแรกวันเดียว)แจ้งศูนย์แล้วนัดวันพุธ พระเจ้านี้รถใหม่ป้ายแดงใช่ไหมครับ ราคาล้านกว่าบาท ผมชอบ chevrolet มานาน หมดกันเจอแบบนี้ ระบบรถดีมากเลย ปัญหาเรื่องรถยังพอเข้าใจได้มันอาจผิดพลาดในกระบวนการผลิต แต่การบริการของเซลสำคัญมากกว่านะครับ (เซลชื่อ เก๋ บริษัท ซี เอ วาย มอเตอร์ จำกัด  (อยุธยา ))  โดนหุบเงินดาวน์ไปอีกออกใบเสร็จมาไม่ครบ เอาหลักฐานมาให้ดู http://picture.in.th/id/36cbd25fa9366d37064e9b95ec2879b1 http://picture.in.th/id/10fcffd1e2d8ddb7835927b0a2c6862e ข้อ 7. 8. 9. เป็นศูนย์บริการอื่น ในข้อ8ผมแจ้งไปว่าไม่เอาก็ได้ลายไม่สวย ส่วนตัวอื่นขอครบนะ ผมก็จอง และวางเงินดาวน์ก่อนรับรถ1วันด้วย พอวันถัดมา มารับรถอ้างว่าของแถมยังไม่ได้นะครับ พอดีพนักงานเขาหยุดงานกันแล้ว เอะใจทำไมใบเสร็จรับเงินออกมาแค่ 148000 บาท ถามเซลๆพูดกำกวม ในความที่มองโลกในแง่ดีกลับมาหลังปีใหม่ค่อยติดก็ได้ หลอกกันชัดๆ อย่าไปใช้บริการกันนะครับ ศูนย์นี้ เหี้ยมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 08:33:40 PM โดย adebter »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Tui Loreal

• Newbie
  • *
**** เสียใจด้วยนะครับ ผมก็ คนอยุธยา คนนึงเหมือนกันที่ไปซื้อรถไกลถึง ปากช่อง เหตุผลคือ
ถูกใจรถแต่ไม่ถูกใจ 0 และไม่ถูกใจ Sales ยอมขับรถไกลหารายการ โปรโมชั่น ของแถมไปเลื่อย
ไปจบที่ ปากช่อง ผมเพิ่ง รับรถมา 5/12/57 TBZ 1 สีดำ  เหมือนกัน สุขสมหวังดังใจหมายทุกประการจิงๆ
**** สู้ๆนะครับ ชีวิตเราอาจจะเจอเรื่องดีๆมาเยอะ เจอ Sales เชี้ยๆ ไว้เป็นประสบการณ์ บอกกล่าว
เพื่อน พ้องน้องพี่ คิดซะว่าเราเสีย สละเจอ คนพวกนี้ไว้เตือน คนอื่นให้ระวังนะครับ
**** สิ่งที่พี่เจอมาอาจทำให้ทุก แป๊บนึง และ สิ่งที่พี่ได้มา(คือ TBZ) จะทำพี่มีความสุข ที่ยิ่งใหญ่กว่านะครับ 3(--) 3(--)

ออฟไลน์ อู๋ พัทยา

• Newbie
  • *
ผมแนะนำศูนย์สุวินทวงศ์...  บ้านผมอยู่พัทยา   แต่ใช้บริการไกลมาก  ดูแลเอาใจใส่ดีมาก...
พัทยาเชฟเยอะมาก 

ออฟไลน์ WORAWIT

• Full Member
  • Nice to meet U
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ หาความถูกต้องกันต่อไปครับ

ออฟไลน์ Hang Up

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
เจ้าของกระทู้ ไม่รอบคอบตั้งแต่แรกแล้วค่ะ เซลไม่ซื่อสัตย์ก็อีกเรื่อง รถมีปัญหาก็อีกเรื่องแก้ไขกันไปตามอาการ

ขั้นตอนการจองรถก็ควรรอบคอบค่ะ ใบจองที่ใช้ควรเป็นใบจองของบริษัทฯมี ชื่อที่อยู่บริษัทฯระบุชัดเจน ไม่ใช่

เป็นเศษกระดาษแบบนี้ ใบจองก็เขียนระบุไปเลยค่ะว่ามีรายละเอียดและเงื่อนไขในการจองอะไรบ้าง ของแถมมี

อะไรเขียนระบุไปเลยเป็นลายลักษณ์อักษร จะได้เป็นหลักฐานไว้ยืนยันได้ค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
เข้ามาให้กำลังครับ ระบายได้ครับ แต่ร้องเรียนอะไรไม่ได้นะครับ
เวปนี้ เป็นกลุ่มที่ซื้อเจ้ามัดกล้ามบ้าพลัง ที่รักและหลงใหล จึงรวมตัวกันก่อตั้งคลับขึ้นมา
ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง หรือ ผลกำไรจากเชฟโรเล็ตไทยแลนด์ หวังว่าพี่คงจะเข้าใจ
สู้ๆครับ
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ บ้านมัดกล้ามบ้าพลัง ครับ
LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

ออฟไลน์ STS

• Newbie
  • *
:wanwan005: ***ใจถึงก็ไปถึงครับ โดนเต็มๆเลยครับ ***  เรื่องแรก*รบกวนอบรม พนักงานขาย เรื่อง ความซื่อสัตย์ ผมซื้อรถ เทรลเบลเซอร์ เมื่อวันที่ 26 ธนวาคม 57 พนักงาน บอกจำนวนของแถมว่าได้ไรมั่ง แต่พอจองและวางเงินดาวน์ไปแล้ว กลับไม่ได้ของแถมตามตกลงไว้ ต้องเข้ามารับของแถมทีหลัง วิ่งเข้าศูนย์หลายรอบจนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ของตามตกลง จนวันนี้เข้าไปอีกที 9-1-58 เซล ก็ตุกติกไม่ยอมให้ผมเลยว่าไปเขาก็ให้แค่ กันสาดมา อ้างไปเลื่อยว่าร้านที่จะใส่ของแถมไม่เปิดทั้งที่เปิดตั้งแต่เช้า แบบนี้มันเข้าค่ายหลอกลวงผู้ซื้อรึป่าวครับ**เรื่องที่2* เรื่องรถ บริเวณ กะปุกเกียร์มีเสียง ดังเหมือนเสียงจิงหรีด ดังเป็นระยะ เมื่อขับมากกว่า100 ดังบ่อยจนลำคาน เอาไปเช็คที่ศูนย์มาช่างบอกปกติ *-*! ผมซื้อรถมา3คันละไม่เป็นไม่เห็นมันจะดังเลย หรือ ไอ3คันก่อนมันเสียครับ รถปกติต้องมีเสียงดังใช่ไหมครับ **เรื่องที่3** เบาะแถวกลางพับไม่ได้(พับได้แค่วันแรกวันเดียว)แจ้งศูนย์แล้วนัดวันพุธ พระเจ้านี้รถใหม่ป้ายแดงใช่ไหมครับ ราคาล้านกว่าบาท ผมชอบ chevrolet มานาน หมดกันเจอแบบนี้ ระบบรถดีมากเลย ปัญหาเรื่องรถยังพอเข้าใจได้มันอาจผิดพลาดในกระบวนการผลิต แต่การบริการของเซลสำคัญมากกว่านะครับ (เซลชื่อ เก๋ บริษัท ซี เอ วาย มอเตอร์ จำกัด  (อยุธยา ))  โดนหุบเงินดาวน์ไปอีกออกใบเสร็จมาไม่ครบ เอาหลักฐานมาให้ดู http://picture.in.th/id/36cbd25fa9366d37064e9b95ec2879b1 http://picture.in.th/id/10fcffd1e2d8ddb7835927b0a2c6862e ข้อ 7. 8. 9. เป็นศูนย์บริการอื่น ในข้อ8ผมแจ้งไปว่าไม่เอาก็ได้ลายไม่สวย ส่วนตัวอื่นขอครบนะ ผมก็จอง และวางเงินดาวน์ก่อนรับรถ1วันด้วย พอวันถัดมา มารับรถอ้างว่าของแถมยังไม่ได้นะครับ พอดีพนักงานเขาหยุดงานกันแล้ว เอะใจทำไมใบเสร็จรับเงินออกมาแค่ 148000 บาท ถามเซลๆพูดกำกวม ในความที่มองโลกในแง่ดีกลับมาหลังปีใหม่ค่อยติดก็ได้ หลอกกันชัดๆ อย่าไปใช้บริการกันนะครับ ศูนย์นี้ เหี้ยมาก
  เสียงดังที่เกียร์ ลองดูที่ช่องเสียบเข็มขัด ถอดออกทาจาระบี ชิ้นส่วนภายในมันกระทบกันครับ หรือดูที่แผ่นปิดช่องที่คันเกียร์ครับ

ออฟไลน์ jaxx

• Newbie
  • *
  • ลองใช้ Trailblazer
ผมก็ออกรถที่ o นี้ครับบริการแย่มากๆ โดยเฉพาะทีมช่าง ผมมีปัญหากะช้วงล่างรถช่างปรับแก้ขันน็อตช่วงล่างจนค่าเพี้ยนกินยางหน้าทั้ง 2 ข้างและไม่รับผิดชอบ o นี้บอกตรงๆครับ ทำได้แค่เช็คระยะเท่านั้นฝีมือช่างไม่มีเลย

ออฟไลน์ Wichan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • TBZ-9669
เข้าใจในความรู้สึกนะครับ...
ท่านเองยังมีความโชคดีกว่า เพื่อนๆที่ออกรถล๊อตแรกๆ มากมายโขเลย..

สิ่งที่อยากขอ สำหรับ สมช.ทุกๆท่าน คือการใช้ถ่อยคำ หรือข้อความที่เหมาะสม สุภาพครับ...

มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
www.tawanoakbangkaew.com

• Newbie
  • *
ต้องขอโทษทุกท่านด้วย เครียดอย่าแรง วันนี้ทางศูนย์ ก็นักเข้าซ่อมอีกแค่7วันเองเริ่มซ่อมแล้ว  (:--)) (:--)) (:--))

• Newbie
  • *
update วันนี้ไปตามนัดที่ทางศูนย์ให้เข้าไปทำ สรุป ไม่เสร็จ รอทางสำนักงานให้อีกทีว่าจะให้เปลี่ยนรึป่าว ทางศูนย์นัดอีกทีวันศุกร์16-01-58  :wanwan044: :wanwan044: :wanwan010: :wanwan010:

ออฟไลน์ abang

• Newbie
  • *
  • รักเลย Trailblazer
ของแถมผม ชุดแต่ง conzeption กว่าจะได้ตามกัน 6-7 เดือน
สุดท้ายหาของไม่ได้ ยอมจ่ายเงินสด 26000 เพื่อหาติดตั้งเอง ต้องตามอย่ายอม
หลักฐาน เอกสาร พร้องหลักฐาน การคุยผ่านมือถือ มัดต้องยอมจ่าย
ทำไมต้องชอบเหมือนใคร กลัวทำไมกับราคาขายต่อ
 เพราะซื้อมาใช้ ไม่ได้ซื้อมาเพื่อขายต่อ ชอบในCHEVY บ้าปะ
Trailblazer 2.8 LTZ ขาว 2016 (200ม้า)
Trailblazer 2.8 LTZ ดำ 2013
Corolado 3.0 Z71 ดำ 2005 (ตา2ชั้นรุ่นสุดท้าย)

• Newbie
  • *
update ตามที่ศูนย์นัด 16-01-58 สรุปมาว่า ทางสำนักงานใหญ่ จะเปลี่ยนอะไหลให้ ในส่วนที่มีปัญหา ทั้งเบาะและบริเวน กะปุกเกียร์ เริ่มสั่งของมาเปลี่ยนให้ในวันจันทร์ ถามไปว่า**ทำไมไม่สั่งวันนี้ หัวหน้าชั่งบอก เสาร์ขอาทิตย์ไม่ทำงาน **ผมถามอีกที อันนี้เพิ่งบ่าย3เองนะ แผนกอะไหลบ่าย3ไปแล้วเขาไม่สั่งให้ เวนกำ ก็รอประมาณ7-10วันนะครับอะไหลถึงมา ก็ยังดีที่เปลี่ยนให้โดยไม่เสียงตัง กว่าจะยอมเปลี่ยนให้ 7รอบได้  ปาดเหงื่อเลยตรู ปาดเหงื่อเลยตรู ปาดเหงื่อเลยตรู

ออฟไลน์ Old man

• Newbie
  • *
 3):-- ศูนย์สายไหมนะครับ เจอมาเลยใส่screw ไม่ครบ วางกองกะพื้นอีก ยังมีหน้าบอกรถของพี่เรียบร้อย
ส่วนเรื่อง claim ก้อไม่ได้ บอกรถพี่ไม่ได้ออกที่เรา ตอนซื้อดันซื้อที่ปทุมตอนเครมดันเครมที่สายไหม แล้วคุยบอกเครมได้ทุกศูนย ขายได้แล้วก้อเป้นแบบนี้ .

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย