อาการเสียงดังกุกๆ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเสียงดังกุกๆ  (อ่าน 1254 ครั้ง)

ออฟไลน์ samriyod

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
อาการเสียงดังกุกๆ
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 06:44:23 PM »
  • Publish
  • วันนี้เข้าศูนย์ ช่างเปลี่ยนโช๊คหน้าและยางรองเบ้าโช๊คเป็นสีขาวให้  ขอถามเพื่อนที่เคยเปลี่ยนยางลองเบ้าโช๊ค  เขาเปลี่ยนกันกีตัว  2 ตัวหน้า หรือทั้ง 4  ตัว  ของผมช่างเปลี่ยนให้แค่ 2 ตัวหน้า
     เบื้องต้นอาการดีกว่าเก่า แต่จะต้องทดสอบถนนลูกรังดูว่าน้องกุ๊กไก่จะหายไปไหม

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    Re: อาการเสียงดังกุกๆ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 09:45:41 AM »
  • Publish
  •  3(--)สองคู่หน้าครับ..แต่มันแก้เสียงจิ้งหรีดนะครับ..เสียงกุ๊ก ๆ มันพวกน็อตกันโครงหลวมแบบนั้นครับ 9:--))

ออฟไลน์ bymanshop

• ชอบกด Like+ +1/-0
    • MAN SHOP BY MEE
      • www.bymanshop.com
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 02:40:33 PM »
  • Publish
  •  (-_-)) (-_-)) (-_-))
    3(--)สองคู่หน้าครับ..แต่มันแก้เสียงจิ้งหรีดนะครับ..เสียงกุ๊ก ๆ มันพวกน็อตกันโครงหลวมแบบนั้นครับ 9:--))
    MAN BY MAN SHOP Co.,Ltd.
    www.bymanshop.com
    www.facebook.com/BYMANSHOP
    Email: bymanshop@bymanshop.com
    สอบถามรายละเอียดได้ที่ 081-8055549 line manshopbymee (หมี)

ออฟไลน์ dano

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:06:52 PM »
  • Publish
  • ของผมเปลี่ยนแล้ว  เสียง กุ๊ก ๆ  ก็ยังไม่หายครับ  ทำงัยดี

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 11:21:32 AM »
  • Publish
  •  (-_-))ทำใจครับเป็นทุกเทรลทุกคันครับ(เป็นเสียงอำมาตะ)ไปแล้วครับ...มันไม่ได้ดังตลอดหลอกครับเฉพาะรถลงที่พักสูงลงเบี่ยงข้างเดียวเท่านั้นที่ดังครับรถผมชินอีกเหมือนกันครับ (-_-))

ออฟไลน์ ickoo1

• Newbie
    • *
    • Love you Trailblazer
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 07:48:13 PM »
  • Publish
  • ลองเข้าศูนย์ให้ช่างเช็คกลอนล๊อคประตูหลังดูครับ ผมเคยเป็นเหมือนกัน ช่างบอกว่าตัวกลอนล๊อคด้านในมันหลวมครับมันเลยดีดกับตัวถังเวลาที่รถวิ่งช้าบนทางขรุขระหรือตกหลุมก็จะมีเสียงดังกุกๆครับ

ช่างแก้ให้ขันตัวเหล็กล๊อคให้แน่น เงียบกริบครับ ผมแก้มาแล้วเงียบเลยครับ

ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ bymanshop

• ชอบกด Like+ +1/-0
    • MAN SHOP BY MEE
      • www.bymanshop.com
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 04:38:26 PM »
  • Publish
  • (-_-))ทำใจครับเป็นทุกเทรลทุกคันครับ(เป็นเสียงอำมาตะ)ไปแล้วครับ...มันไม่ได้ดังตลอดหลอกครับเฉพาะรถลงที่พักสูงลงเบี่ยงข้างเดียวเท่านั้นที่ดังครับรถผมชินอีกเหมือนกันครับ (-_-))
    เข้ามาให้ที่ร้านช่วยดูให้ครับ
    MAN BY MAN SHOP Co.,Ltd.
    www.bymanshop.com
    www.facebook.com/BYMANSHOP
    Email: bymanshop@bymanshop.com
    สอบถามรายละเอียดได้ที่ 081-8055549 line manshopbymee (หมี)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย