ผมจะรับรถวันที่ 27 Dec 14 นี้แล้วครับ ขอคำแนะนำการตรวจรับรถด้วยครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะรับรถวันที่ 27 Dec 14 นี้แล้วครับ ขอคำแนะนำการตรวจรับรถด้วยครับ  (อ่าน 1529 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cop_tarR

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
 :wanwan003:

TZ 4WD สีขาว
ทะเบียน กรุงเทพฯ แต่ใช้งานี่ชลบุรีครับๆ

1.กำลังอยากจะให้เปลี่ยนแม๊กซ์จาก R16 ==> R18 แต่ Sale แจ้งว่าแพงมากครับ 50K up แนะนำให้หาเปลี่ยนเองข้างนอกจะถูกกว่าเลยยังไม่แน่ใจครับว่าจะเปลี่ยนหรือจะใช้ R16 เดิม
2.ชุดแต่งอยากได้เหมือนที่ไปดูงานมอเตอรเอ็กโปร ที่มืองทอง  กระจังหน้าถูกใจมาก แต่ Sale แจ้งว่ายังไม่ได้ทำออกมาขายต้องรอก่อน มีใครไปดูงานมาบ้างครับ แบบที่โชว์ มีคนทำได้รึยัง
3. เคลือบแก้ว ควรจะทำเลยดีหรือไม่ก่อนรับรถ  1 ปี 29,000 bth มาลงน้ำยาได้ 2 ครั้ง , 3 ปี 37,000 bth  ลงนำยาได้ 5 ครั้ง  เป็นของ v-cool พร้อมใบรับประกัน
4.มีอะไรอีกบ้างครับที่ต้องให้ตรวจเชคก่อนรับรถในสัปดาห์หน้า จะได้เตรียมตัวทันแนะนำด้วยครับ 

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Wichan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • TBZ-9669
มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
www.tawanoakbangkaew.com

ออฟไลน์ kai125

• Newbie
  • *
ขอบ 16 เดิมเวลามองด้านหลังเหมือน คนขาลีบนะครับมันไม่สมส่วนเปลี่ยนก็สวยดีครับ ส่วนข้อแนะนำเรื่องเคลือบแก้วข้อนี้ผมว่าไม่จำเป็นครับ ถ้ามีเวลาดูแลเองจะดีกว่าครับเก็บเงินไว้ขัดเคลือบสีเองที่ร้านทำสีปีละครั้งยังจะดีกว่าอีกครับ แต่สีขาวผมบอกตามตรงว่ารักษายากจริงๆถ้าไม่ขยันจริงๆและไม่ใช่ขาวมุกด้วย...

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ พี่ Wichan
ผมจะได้นำข้อมูลนี้แจ้ง Sale ไปก่อนเลยว่าวันรับรถจะตรวจตามเชคลิตส์นี้ทุกข้อ
ดังนั้นช่วงก่อนรับรถนี้ต้องรีบเชคและแก้ไขให้ก่อนเลย 

และขอบคุณ คุณ Kai125 มากๆครับ
เป็นคำแนะนำที่ดีมากครับ ช่วย Save ตังในกระเป๋าไว้ได้ไม่ใช่น้อยสำหรับเคลือบแก้ว แต่เปลี่ยนแม๊กซ์นี่  R18 ราคาซักประมาณเท่าไหร่ครับ ?

ออฟไลน์ Wichan

• ชอบกด Like+ +2/-0
  • TBZ-9669
ขอบคุณมากครับ พี่ Wichan
ผมจะได้นำข้อมูลนี้แจ้ง Sale ไปก่อนเลยว่าวันรับรถจะตรวจตามเชคลิตส์นี้ทุกข้อ
ดังนั้นช่วงก่อนรับรถนี้ต้องรีบเชคและแก้ไขให้ก่อนเลย 

และขอบคุณ คุณ Kai125 มากๆครับ
เป็นคำแนะนำที่ดีมากครับ ช่วย Save ตังในกระเป๋าไว้ได้ไม่ใช่น้อยสำหรับเคลือบแก้ว แต่เปลี่ยนแม๊กซ์นี่  R18 ราคาซักประมาณเท่าไหร่ครับ ?
ถ้าเป็นของศูนย์ฯ ก็ตามตารางนี้เลยครับ
มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
www.tawanoakbangkaew.com

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับพี่ Wichan
R18 : 10,000 thb นี่เข้าใจว่า ไม่รวมยางใช่ใหม่ครับ ? เฉพาะแม็กซ์ 40K thb

ต้องลองดูราคาร้านแม๊กซ์ดูว่าร้านข้างนอกซักเท่าไหร่?
และยาง R18 นี่เส้นละเท่าไหร่ครับ ?

• Newbie
  • *
รับรถมาเรียบร้อยครับ ให้ชื่อว่า "ช้างเผือกจอมพลัง" ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ใช้รถที่โซน 8 อมตะนคร ชลบุรี ครับ

ออฟไลน์ BALL-TBZ

• Jr. Member
  • **
  • ชอบกด Like+ +1/-0
ยินดีด้วยครับ
 (-_-))

ออฟไลน์ AFAPS 57

• I belive...I can
 3(--)ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ suriya

• ชอบกด Like+ +4/-0

ออฟไลน์ suntad

• Newbie
  • *
  • มือใหม่ Trailblazer
ยินดีด้วยครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย