หนู หนู หนู...เข้าไปฉี่ในไส้กรองแอร์เหม็นเหมือนฉี่คนเลย พอเปลี่ยนมาปุ๊บก็เข้าไป
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: หนู หนู หนู...เข้าไปฉี่ในไส้กรองแอร์เหม็นเหมือนฉี่คนเลย พอเปลี่ยนมาปุ๊บก็เข้าไป  (อ่าน 1509 ครั้ง)

ออฟไลน์ LEO BLAZER

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • เขาค้อสวิสรีสอร์ท;หาดตื้น คลื่นสวย รีสอร์ท
    • เขาค้อสวิสรีสอร์ท ; หาดตื้นคลื่นสวยรีสอร์ท
 :wanwan010:  ตอนนี้ต้องเปลี่ยนที่จอด  เข้าใจว่าต้องเป็นตัวเดิมแน่ๆ  คันอื่นยี่ห้ออื่นจอดติดกันไม่เห็นมันทำไรเลย  นอกจากจะวางยาเบื่อแล้วใครมีวิธีป้องกันหรือแก้ไขยังไงบ้างค้าบ

ออฟไลน์ Gasbi

• Jr. Member
  • **
  • หัดขับ Trailblazer
ของผมเลี้ยงแมวไว้สองตัวครับ รอยหนูที่วิ่งอยู่ตามห้องเครื่องยนต์ไม่มีอีกแล้ว

ออฟไลน์ Wichan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • TBZ-9669
ของผมมีน้องหมาครับ จับหนูได้ในระดับหนึ่ง
แต่บางครั้งรู้สึกว่า มันไล่กวดหนู แล้วหนูหนีตายขึ้นรถ แล้วลงจากรถไม่ได้
น้องหมารออยู่ มันก็เลยหากิจกรรมในรถทำ เดี่ยวพรุ่งนีจะเอากิจกรรมที่เค้าทำมาให้ดูนะครับ  ((:--))
มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
www.tawanoakbangkaew.com

ออฟไลน์ RED Mafia

• A Bowtie's on the Rare RED Trail
เทรลผมขนาดจอดหน้ากรงหมานะครับ 
หนูมาเอาอาหารมากินบนฝาปิดเครื่องยนต์แล้วทิ้งเศษอาหารไว้ด้วย  โชคดีเช็คแล้วยังไม่มีอะไรเสียหาย  อันนี้เจอเมื่อสามเดือนก่อนได้ 
ตอนนี้เลยต้องเปิดมาเช็ดทำความสะอาดห้องเครื่องให้สะอาดเรื่อย มันจะได้รู้ว่าไม่ใช่ที่มัน
และเปิดฝาหน้าทิ้งไว้เลยด้วย จะได้ไม่มาหยุดกัดกินอะไรแถวนี้ (โรงรถเปิดไฟตลอดคืน)
คิดว่าอย่างน้อยก็สว่าง ไม่อยู่ใต้ฝากระโปรงมืดๆให้หลบซ่อน   ส่วนรอบๆก็วางกาวดักหนู จับหนูได้ 4-5 ตัวแล้ว

จริงๆ ที่บ้านผมไม่มีปัญหาเรื่องหนูหรอก เพราะเป็นบ้านสร้างใหม่ไม่นาน แต่หลังบ้านเค้าให้คนงานพักเลี้ยงไก่ชนกัน บ้านข้างๆถัดไป 2 หลังก็เลี้ยงไก่ทำให้หนูวิ่งไปมาบนกำแพง และไต่แม้กระทั่งต้นไม้ขึ้นกันสาด ฝ้าบ้านข้างๆด้วย
 เพื่อนผมเพิ่งออกเทียน่ามาเพิ่งเปลี่ยนป้ายขาวโดนหนูกัดท่อร้อยสายไฟเละเลย โชคดียังไม่ถึงสายไฟเจอก่อน   
หนูนี่มันร้ายยยจริงๆ คับ   :wanwan009: :wanwan010: (9:--))
A Bowtie's on the Rare RED Trail >>>

ออฟไลน์ Wichan

• Global Moderator
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • TBZ-9669
ของผมมีน้องหมาครับ จับหนูได้ในระดับหนึ่ง
แต่บางครั้งรู้สึกว่า มันไล่กวดหนู แล้วหนูหนีตายขึ้นรถ แล้วลงจากรถไม่ได้
น้องหมารออยู่ มันก็เลยหากิจกรรมในรถทำ เดี่ยวพรุ่งนีจะเอากิจกรรมที่เค้าทำมาให้ดูนะครับ  ((:--))

มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
www.tawanoakbangkaew.com

ออฟไลน์ worachai

• Newbie
  • *
ผมใช้วิธีเปิดฝากระโปรงรถไว้ครับ เวลากลับบ้านถ้าไม่ได้ใช้รถไว้จะเปิด แต่ก่อนปิดไว้หนูชอบเข้าไปสร้างรัง

ออฟไลน์ ควร_เบญจ

• เหยี่ยวดำ ลุ่มน้ำเค็ม
  • Administrator
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-6666
แหม น้องหนูนะน้องหนู  9(--) 9(--) 9(--)
เซียนหัดส่อง กล้องพึ่งซื้อ

นิยมพระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ มาตรฐานสากล

ออฟไลน์ t_k_kung

• Newbie
  • *
โดนฉี่ใส่กรองแอร์ครับรอบแรก อีกรอบโดนกัดสายไฟซีนอนขาดครับ ปัจจุบันใช้จอดเปิดฝากระโปรงงหน้าเอาครับแล้วหาลูกเหม็นใส่ถุงเจาะรูหรือไม่ก็การบูร มาห้อยไว้ในห้องเครื่องเอาอ่ะครับ ตอนจะใช้รถก็อย่าลืมเอาออกนะครับ ช่วยได้เยอะครับ (-_-))

ออฟไลน์ LEO BLAZER

• Newbie
  • *
  • เขาค้อสวิสรีสอร์ท;หาดตื้น คลื่นสวย รีสอร์ท
    • เขาค้อสวิสรีสอร์ท ; หาดตื้นคลื่นสวยรีสอร์ท
การออกแบบตรงกรองแอร์น่าจะมีอะไรยั่วยวนน้องหนูละเกิน  ถึงได้ตั้งใจเข้าไปตรงจุดนี้นัก ของเพื่อนก็โดนตรงกรองแอร์เหมือนกัน  เราสามารถทำตาข่ายเหล็กติดไว้ได้มั้ยเนาะ

ออฟไลน์ Aphichai

• Newbie
  • *
ได้กลิ่นเหมือนฉี่หนู แรงมากโดยเฉพาะตอนเปิดแอร์ใหม่ๆๆ  ทุกครั้งที่สตาร์ทเครื่อง  หาสาเหตุ ลองเปลี่ยนนำ้หอม ปรับอากาศในรถปรากฎว่าเป็นปลิดทิ้ง ## ซึ่งเดิมใช้แบบเจลล์ ของเกรซ พอจอดท้ิงไว้นำ้หอมทำปฏิกริกับอากาศในรถหรืออย่างไร เปิดแอร์ทุกครั้ง เหม็นเหมือฉี่หนูเลย พบสาเหตุ คือ นำ้หอมปรับอากาศในรถชนิด เจลล์ระเหย ไม่ควรนำ้มาใช้ในรถครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย