--พี่ๆท่านใดลองนั่งที่นั่งแถว3 บ้างครับ มันนั่งหย่อนเท้าได้ดีกว่าppvอื่นมั้ยครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: --พี่ๆท่านใดลองนั่งที่นั่งแถว3 บ้างครับ มันนั่งหย่อนเท้าได้ดีกว่าppvอื่นมั้ยครับ  (อ่าน 6041 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2tee

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
เห็นโฆษณาว่าเป็นจุดเด่นจุดหนึ่งที่ ที่นั่งแถว 3 นั่งได้ดี นั่งได้จริง มากกว่า PPV ค่ายอื่นอย่าง Fortuner, Pajero sport
พี่พี่ที่ได้ลองนั่งแล้ว มีความเห็นกันอย่างไรครับ

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-1818

ออฟไลน์ pca

• Newbie
  • *
เบาะแถวสาม
ดีกว่า 2 เจ้าที่ว่าจริงครับ แต่ไม่ได้มากมายอะไรนัก ดีกว่าตรงที่เข่าไม่ชันมาก และกว้างกว่า นั่ง2คนไหล่ไม่ชนกัน
แต่ปรับเอนไม่ได้นะครับ 2 เจ้าที่ว่านั่นรู้สึกจะปรับได้

ออฟไลน์ TBZ

• Full Member
อ้างถึง
เบาะแถวสาม
ดีกว่า 2 เจ้าที่ว่าจริงครับ แต่ไม่ได้มากมายอะไรนัก ดีกว่าตรงที่เข่าไม่ชันมาก และกว้างกว่า นั่ง2คนไหล่ไม่ชนกัน
แต่ปรับเอนไม่ได้นะครับ

ฟังแล้วค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อย :D :D    เดี๋ยวต้องไปดูเองแล้วหล่ะคร้าบบ  8)

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
  • Administrator
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
พับได้ เอนไม่ได้ เข่าไม่ชน  :o

ออฟไลน์ k.e.n.g

• Newbie
  • *
  • ล้างใจก่อนล้างหน้า
55..เบาะแถว 2 ปรับเอนได้มากไหมครับ...
ส่วนแถว 3 ปรับเอนได้เปล่า...สรุปว่า...พี่ๆที่ขึ้นไปลองนั่ง..
อย่าอ้างเสียงประชาชนไปปล้นเมือง
อย่าสร้างเรื่องชั่วฉลหลอกคนไทย

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
  • TBZ- 7124
แถว2 ปรับเอนนอนราบได้มากน้อยเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Iceberg

• Sr. Member
  • TBZ-9
ถ้าเป็นตัวแค๊ป เบาะแถว2 ปรับเอนได้ แต่แถว 3 ไม่ได้และแถว1 ข้างคนขับก็เอนสุดไม่ได้ ถ้าตัวนี้แถว 3 เอนไม่ได้ แต่แถว2 เอนได้ และ แถว 1 เอนได้สุดก็ ok แล้วครับ

ออฟไลน์ pca

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นตัวแค๊ป เบาะแถว2 ปรับเอนได้ แต่แถว 3 ไม่ได้และแถว1 ข้างคนขับก็เอนสุดไม่ได้ ถ้าตัวนี้แถว 3 เอนไม่ได้ แต่แถว2 เอนได้ และ แถว 1 เอนได้สุดก็ ok แล้วครับ

เป็นตามนั้นครับ
แถวแรกเอนนอนราบ
แถวสองได้แค่เอนหลัง พองีบได้
แถวสามเอนไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Blazer

• the Trailblazer will blaze the trail
หย่อนได้ ยืดไม่ได้ กรุงเทพ อยุธยาก็เก่งแล้วครับ รับรองขาชา ต้องบรรทุกเด็กประถมหนะ
"True to its name, the Trailblazer will blaze the trail for new Chevrolet vehicles coming into the market. It has been built tough to offer Chevrolet customers everything they need from a heavy-duty SUV,"

Martin Apfel, president, GM Southeast Asia and Chevrolet Sales Thailand

ออฟไลน์ โปร

• TBZ-9009
ส่วนสูงไม่เกิน170ซม.พอไหวครับ ถ้า160ซม.ลงมาน่าจะสบายๆครับ

ออฟไลน์ เจ้าชายอสูร

• Newbie
  • *
มีอยู่ช่วงหนึ่ง. ทั้งหมด 7 คน. ปิดประตูหมด.
ผมไปนั้งแถว2 กับพี่ๆ ในคลับ น้ำหนักผม 110กก. +. พี่ๆในคลับ อีก 2ท่าน. ก็ พอไหวครับ. แต่แถว 3 นั้งได้ 2ท่าน ก็ดีกว่า รุ่นอื่นๆ. เห็นเพื่อน ในคลับสูง 180. ยังนั้งสบายครับ. เข่าไม่ติดเบาะ ครับ

ออฟไลน์ rv

• Jr. Member
  • **
แถว3น่าจะนั่งไกลไม่เกิน50กม.
แถว2 คนลองนั่งกลางบ่นว่าแข็งเกิน

สรุปว่านั่งสบาย4คนใน7นั่ง

ออฟไลน์ Iceberg

• TBZ-9
ได้ไปลองนั่งดูแล้ว ความกว้าง กว้างกว่าแค๊ป และพื้นที่ห่างจากเบาะ 2 มากกว่านิดนึง แต่หย่อนขาแทบไม่ได้ นั่งนานไม่ work อยู่ดี และสูงเต็มที่ 170 มากกว่านั้นหัวติด

ออฟไลน์ boso

• Newbie
  • *
เห็นโฆษณาว่าเป็นจุดเด่นจุดหนึ่งที่ ที่นั่งแถว 3 นั่งได้ดี นั่งได้จริง มากกว่า PPV ค่ายอื่นอย่าง Fortuner, Pajero sport
พี่พี่ที่ได้ลองนั่งแล้ว มีความเห็นกันอย่างไรครับ

ในรถ 7 ที่นั่ง ราคาประมาณนี้ ถ้าไม่คำนึงถึงว่าจะต้องเป็น SUV, PPV  สนใจแค่แถว 3 นั่งได้จริง นั่งสบาย คงต้องลองพิจารณา Innova แล้วล่ะครับ
ในอินโนว่า เบาะหนานั่งสบายกว่า แถวสองเลื่อนขยับไปหน้าและถอยหลังได้ ปรับเอนได้ เบาะแถว 3 ปรับเอนได้

จริงๆแล้ว ในชีวิตประจำวัน เบาะแถวสุดท้ายไม่ค่อยจะได้ใช้ซักเท่าไร แต่วัสถุที่เทรลเบลเซอร์ให้มา ทำเอาผิดหวังไม่ใช่น้อย  ??? ::) ::)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย