กระทู้สำหรับ ปฐมนิเทศน์ สมช.ใหม่
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้สำหรับ ปฐมนิเทศน์ สมช.ใหม่  (อ่าน 1022 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wichan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • TBZ-9669
กระทู้สำหรับ ปฐมนิเทศน์ สมช.ใหม่
« เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 10:41:42 PM »
  • Publish
  • เรียนท่านประธานทั้ังสองและแกนนำ TBZ CLUB...ครับ
    คลับเราควรจะมีสัก หนึ่งกระทู้.. สำหรับเป็นทางลัดให้เพื่อนๆ สมช.ใหม่
    เช่นรวบรวมข้อมูล ข้อเท็จจริงเกิดขึ้นจากประสบการณ์(จริง)จากรุ่นๆพี่ออ
    สิ่งที่ควรระวัง เช่น น้ำมันเครื่องหายช่วงแรกๆ ไฟตัดหมอกหลังติดข้างเดียว ฯลฯ
    เรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาด้วยครับ
     (-_-)) (-_-)) (-_-))

มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
    www.tawanoakbangkaew.com

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Kanokphong

• ชอบกด Like+ +0/-0
    • TBZ LT 2.8 4WD - Auburn Brown
    Re: กระทู้สำหรับ ปฐมนิเทศน์ สมช.ใหม่
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:06:58 PM »
  • Publish
  • เรื่องไฟตัดหมอกหลังติดข้างเดียวไม่ใช่ปัญหานะครับ มันจะมีหลอดให้แค่ฝั่งคนขับฝั่งเดียวครับ อีกฝั่งจะไม่มีหลอดไฟมาให้ ถอดมาใส่หลอดไฟเข้าไปเพิ่มก็ใช้ได้ละครับ

• TBZ-9669
    Re: กระทู้สำหรับ ปฐมนิเทศน์ สมช.ใหม่
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 07:50:19 AM »
  • Publish
  • เป็นคำถามที่พบบ่อยๆอะครับ
    ขอเพิ่มเติมอีก เช่น
     1.   ลงรูปทำอย่างไร
    2.   น้ำมันเครื่องกี่ลิตรกันแน่
    3.   น้ำมันเครื่องหายช่วง 5,000-20,000 กม.
    4.   น้ำมันเครื่องควรเปลี่ยนกี่ กม., เกรดน้ำมันเครื่อง
    5.   อายุแบตเตอร์รี่ , กี่แอมป์,
    6.   การเข้าเกียร์ว่างทำไง
    7.   อื่นๆ อีกมากมาย

เป็นตัวอย่างคำถามที่ สมช.ใหม่อ่านแล้ว get เลย อะไรประมาณนั้นครับความหมาย  (-_-))
    มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
    • Administrator
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • TBZ-1818
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 08:06:43 AM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับพี่วิชาญที่แนะนำ
    พี่สามารถใช้กระทู้นี้ได้เลย หรือจะให้ผมตั้งกระทู้รวบรวมปัญหาและแนวทางแก้ไข อีกกระทู้ก็ยินดีครับ
    แล้วก็ก๊อบลิงค์กระทู้ปัญหานั้นๆ มารวมในกระทู้เดียว

พี่เองก็สามารถดำเนินการได้เลยครับ ปักหมุดเองได้เลยเหมือนกัน ผมกำหนดสิทธิ์ให้แล้วครับ

:wanwan017: :wanwan017:

• TBZ-9669
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 05:16:25 PM »
  • Publish
    พี่สามารถใช้กระทู้นี้ได้เลย หรือจะให้ผมตั้งกระทู้รวบรวมปัญหาและแนวทางแก้ไข อีกกระทู้ก็ยินดีครับ
    แล้วก็ก๊อบลิงค์กระทู้ปัญหานั้นๆ มารวมในกระทู้เดียว

พี่เองก็สามารถดำเนินการได้เลยครับ ปักหมุดเองได้เลยเหมือนกัน ผมกำหนดสิทธิ์ให้แล้วครับ

ขอขอบคุณท่านประธานสิทธ์ ที่กรุณา...
    ผมขอใช้ option นี้ครับ..... หรือจะให้ผมตั้งกระทู้รวบรวมปัญหาและแนวทางแก้ไข อีกกระทู้ก็ยินดีครับ
    :wanwan002:

ออฟไลน์ suriya

• ชอบกด Like+ +4/-0
    • หัดขับ Trailblazer
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 07:17:03 PM »
  • Publish
  • คิดดีครับ...สนับสนุนครับ (-_-))

ออฟไลน์ ตาปี

• มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 09:00:27 PM »
  • Publish
  • เป็นความคิดที่ดีมากครับ ขอสนับสนุนอีกเสียงครับ
    ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
    • TBZ-1818
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 10:20:17 PM »
  • Publish

ขอขอบคุณท่านประธานสิทธ์ ที่กรุณา...
    ผมขอใช้ option นี้ครับ..... หรือจะให้ผมตั้งกระทู้รวบรวมปัญหาและแนวทางแก้ไข อีกกระทู้ก็ยินดีครับ
    :wanwan002:

ผมต้งกระทู้ให้แล้วครับ คงต้องรบกวนพี่ (รวมท่านใดที่ว่าง) รวบรวมลิงค์มาแป๊ะไว้
    ขอบคุณมากๆครับ

:wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย